๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:11:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191185 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1200 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:23:53 PM »

เมนูแนะนำ สำหรับคนเล่นกล้ามครับ  เยี่ยม เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=AHW7M3-TAOk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1201 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:57:18 PM »

ขอบคุณครับ

คุณแปจีหล่อเจ็บบั้นเอวแล้ว ควรพักผ่อนงดยกเหวทสักพักนึง ดูอาการว่ามันทุเลาลงในสักสัปดาห์หรือไม่นะครับ ช่วงนี้อย่ายกของหนัก หากกำลังทำท่าอะไรอยู่แล้วมันเจ็บขึ้นมาอีก ให้เลี่ยงท่านั้นครับ...

ปรกติอาการเจ็บแบบนี้จะเป็นอาการเจ็บจากกล้ามเนื้อที่ประคองกระดูกสันหลัง ซึ่งไม่มีอันตรายครับ(แต่อย่าไปรบกวนมันซ้ำ) ควรรอให้มันหายก่อน แล้วค่อยกลับมายกเหวทใหม่...

เรื่องการไล่น้ำหนักเพื่อหาลิมิตฯ นั้นเป็นเรื่องที่ต้องเคร่งครัดมากครับ... ไล่น้ำหนักกับท่าไหน ต้องใช้กับท่านั้น และต้องศึกษาท่ายกจากกูเกิ้ลให้ละเอียด แม้แต่ตำแหน่งการวางคานลงบนไหล่ก็ต้องวางเยื้องไปด้านหลังเล็กน้อยแบบที่เมื่อปล่อยมือจากคานแล้วแอ่นหลังนิดเดียว คานต้องหลุดจากมือตกลงบนพื้นได้ทันทีและง่ายๆด้วยครับ...

ตำแหน่งวางคานหมิ่นๆไหล่ไปด้านหลัง เอาไว้สำหรับฉุกเฉินปล่อยคานทิ้งฯ กับไม่ต้องการให้น้ำหนักคานกดกระดูกต้นคอครับ... แล้วเมื่อวางคานลักษณะนั้น ขณะที่เราเอามือประคองคานฯแบะออกด้านหลัง ก็จะมีกล้ามเนื้อหนอกคอ+กล้ามเนื้อหัวไหล่ ออกมารับน้ำหนักคานฯ(ไม่ใช่กระดูกต้นคอ)...

ท่าฟูลสควอทช์ เอาไว้สำหรับคนที่ยกท่าฮาล์ฟสควอทช์จนน้ำหนักตันแล้วไม่อยากเพิ่มน้ำหนักมากขึ้นให้ยิ่งอันตราย เขาก็จะเล่นฟูลสควอทช์... แต่สำหรับพวกเราน้ำหนักขึ้นบ่ายังไม่ถึง 100 กก. เล่นท่าฮาร์ฟสควอทช์ก็เพียงพอสร้างกล้ามหน้าขาได้แล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2013, 11:06:14 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1202 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:01:39 PM »

มีอีกเรื่องนึงครับ...

ต้องซ้อมท่าปล่อยคานทิ้งด้วยครับ เรื่องนี้บางคนเป็นเรื่องง่าย แต่สำหรับบางคนเป็นเรื่องยาก... เพราะขณะนั้นมันไม่ใช่ปล่อยนิ้วอย่างเดียว แต่ต้อง"บิดข้อมือ"หลบคานด้วยครับ ไม่ใช่"แอ่นข้อมือ"ซึ่งหากคานไม่ยอมหลุดจากมือง่ายๆ ก็จะแอ่นหลัง+เขย่าช่วย แล้วก็จะเจ็บหลังจากการแอ่นหลังนั่นแหละครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2013, 11:07:10 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1203 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:18:04 PM »

ท่าสคว๊อช นี่แหละครับที่ทำผมโอเวอร์ เทรนนิ่ง เทคนิคอีกอย่างที่ผมฝึกคือ ช่วงที่ย่อเข่าลงจะไม่ให้หัวเข่าล้ำจากแนวปลายเท้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1204 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:19:36 PM »

ผมสังเกตุได้อย่างนึงในท่า bench press ครับ...

คือตอนยกถ้าหงายมือยก จะโฟกัสกล้ามเนื้อหน้าอกได้ง่ายกว่าการยกแบบให้มือเป็นแนวเส้นตรงกับแขน ไม่ทราบว่าจะถูกหลักหรือเปล่าครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1205 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:29:53 PM »

ไหว้เจ้าที่ไซท์งานใหม่เมื่อวาน พอดีแฟนถ่ายไว้ครับ...

หลังตรงตามที่พี่สมชายกล่าวจริงๆครับ... ไหว้

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1206 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:34:07 PM »

ขอบคุณครับท่านสมชาย(ฮา)

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1207 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:11:51 AM »

เรียบร้อยครับ สำหรับวันศุกร์ เล่นฝึกท่าปรกติทั่วไปตามตารางที่พี่สมชายให้มา แต่สำหรับแขนเล่นท่าไตรเซ็บเอีกเทนชั่นแล้วต่อด้วยท่าบาร์เบลเคิร์ลแบบไม่ต้องพักเลยครับ ครบทั้งสามเซ็ทแล้วเล่นท่าบาร์เบลพรีชเชอร์กับไตรเซ็บเอ้กเทนชั่นอีกสามเซ็ทครับ

ได้เวลาพักผ่อนละครับ เช้ามีประชุมอีกครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ

ปล. วันนี้ลู่วิ่งอันใหม่  กับที่ไว้เดินเหมือนคนเล่นสกี มาถึงแล้วครับ แต่ยังติดตั้งไม่เสร็จครับ มีแรงเท่าไหร่เล่นกันให้เต็มที่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1208 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 08:54:12 AM »

เรียบร้อยครับ สำหรับวันศุกร์ เล่นฝึกท่าปรกติทั่วไปตามตารางที่พี่สมชายให้มา แต่สำหรับแขนเล่นท่าไตรเซ็บเอีกเทนชั่นแล้วต่อด้วยท่าบาร์เบลเคิร์ลแบบไม่ต้องพักเลยครับ ครบทั้งสามเซ็ทแล้วเล่นท่าบาร์เบลพรีชเชอร์กับไตรเซ็บเอ้กเทนชั่นอีกสามเซ็ทครับ

ได้เวลาพักผ่อนละครับ เช้ามีประชุมอีกครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ

ปล. วันนี้ลู่วิ่งอันใหม่  กับที่ไว้เดินเหมือนคนเล่นสกี มาถึงแล้วครับ แต่ยังติดตั้งไม่เสร็จครับ มีแรงเท่าไหร่เล่นกันให้เต็มที่ครับ

เครื่องออกกำลังกายแบบที่วางเท้าโยกไปมาใช่หรือเปล่าครับ..

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1209 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 02:09:37 PM »

ผมสังเกตุได้อย่างนึงในท่า bench press ครับ...

คือตอนยกถ้าหงายมือยก จะโฟกัสกล้ามเนื้อหน้าอกได้ง่ายกว่าการยกแบบให้มือเป็นแนวเส้นตรงกับแขน ไม่ทราบว่าจะถูกหลักหรือเปล่าครับ...

เริ่มเล่นใหม่ๆ คานบาเบลท่า Bench press ยังไม่หนักมาก ใช้วิธีให้ข้อมือตรงๆ แล้วใช้พังผืดตรงง่ามนิ้วหัวแม่มือกับนิ้วชี้รับน้ำหนักไหว... แต่เล่นได้สักพักนึงเพิ่มน้ำหนักไปเรื่อย จนคานมันหนักมาก พังผืดรับไม่ไหวเลยเหยียดข้อมือตรงๆไม่ได้ ครั้นงอข้อมือก็จะเจ็บข้อมือ ก็เลยต้องวางคานตรง"ส้นมือ"แล้วเอานิ้วหัวแม่โป้งขวางเอาไว้ไม่ให้คานหลุดตกลงมาทับหน้าอก(อันตราย)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2013, 02:18:04 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1210 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 02:11:13 PM »

ไหว้เจ้าที่ไซท์งานใหม่เมื่อวาน พอดีแฟนถ่ายไว้ครับ...

หลังตรงตามที่พี่สมชายกล่าวจริงๆครับ... ไหว้

กระดูกมันโดนกล้ามเนื้อขึงตึงเหมือนราวตากผ้าครับ... เป็นท่าทางธรรมชาติ ที่พวกสถาบันสอนบุคลิกภาพเอาไปสอนการนั่ง การเดิน การยืน ฯลฯ...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #1211 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 03:11:56 PM »

Grin อ้วน น่ารัก ดี อ่ะ Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1212 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 06:26:53 PM »

เมนูแนะนำ สำหรับคนเล่นกล้ามครับ  เยี่ยม เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=AHW7M3-TAOk

ผมเห็นแต่นมครับ น้ำลายหก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1213 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 06:50:53 PM »

พยายามจะเล่นตามนี้อยู่ครับแต่ได้ไม่กี่ครั้งเองครับตามคลิปนี้สามารถเล่นได้ทุกวันไหมครับหรือว่าต้องเว้นวันครับ
http://www.youtube.com/watch?v=UGWszMaGrL0

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1214 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:02:51 PM »

วันนี้สงสัยต้องหยุดทุกอย่างครับ ป่านนี้แล้วงานยังไม่เลิกเลย พรุ่งนี้หากมีเวลาคงได้วิ่งสักเล็กน้อยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 156
  พิมพ์