๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:34:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191183 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #1185 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:46:45 AM »

ผมโอเวอร์เทรนนิ่ง(อีกแล้ว) พักมาสองวันแล้วครับ.. อ๋อย

โอเวอร์เทรนนิ่งบ่อยๆ ร่างกายบอบช้ำนะครับ...

เข้าอีหรอบเดิมเลยครับ ผมฝึกให้ชนลิมิตวันเสาร์ที่ผ่านมา พอวันอาทิตย์กลับบ้านจัดงานวันเกิดแม่...

นั่งคุยกับพ่อตั้งแต่เที่ยงน้องชายเข้าบ้านบ่ายสอง ผมเลยไปนั่งคุยกับน้องชายต่อ(ดื่ม) พอเริ่มมืดน้องชายผมซึ่งฝึกมาเหมือนกันหลังจากที่แพ้ผมคราวที่แล้ว ขอแก้มือ ส่วนผมก็มั่นใจว่าฝึกมาดีเลยประลองกันซักตั้ง..

พอเริ่มงัด แขนอยู่กับที่นานมาก รู้เลยว่าน้องชายซุ่มฝึกมา คาอยู่ซักพักแรงผมเริ่มหมด เลยใช้ความเป็นพี่หยุดการงัดข้อ บอกพอเหอะไม่มีใครชนะหรอก แล้วก็ผ่อนแรงแล้วยกแขนออก(ถ้าต่ออีกนิดเดียวผมลงแน่..)

จากนั้นก็คุยกันเรื่องออกกำลังกายเลยรู้ว่าน้องชายโหนบาร์ ผมก็เลยฟอร์มว่าแบกปูน... คิก คิก

ค่ำวันนั้นหลังจากเป่าเค๊ก ก็ให้แฟนขับกลับระยองต่อ และก็เดี้ยงตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ครับ แต่ก็ใกล้จะปกติแล้วครับ...

ต่อไปจะถนอมร่างกายแล้วครับ อาการโอเวอร์เทรนนิ่ง ไม่สนุกเลย แถมช่วงนี้งานยุ่งด้วย ยังดีว่าไม่เป็นหนักเหมือนครั้งที่แล้วครับพี่.. ไหว้

Cheesy ขี้เมาเหมือนเดิม เลย น่ะครับ ไม่ไหว ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1186 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:31:14 PM »

ไปขี่จักรยานไป๊.. ชิ่วๆ แลบลิ้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1187 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:33:05 PM »

คะแนนลดไป 10 แต้ม.. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #1188 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 02:25:37 PM »

ไปขี่จักรยานไป๊.. ชิ่วๆ แลบลิ้น

Grin ทำเป็นรับความจริงไม่ได้ ผมจะเปิดโปง ขี้เมามาตั้งแต่ สมัย เรียนมหาลัย ครับ พี่น้องครับ ปีศาจสุรา ตัวยง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1189 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:18:05 PM »

Grin ทำเป็นรับความจริงไม่ได้ ผมจะเปิดโปง ขี้เมามาตั้งแต่ สมัย เรียนมหาลัย ครับ พี่น้องครับ ปีศาจสุรา ตัวยง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin

จ๊าาา... พี่มันคนเลว.. บู่

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1190 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:28:09 PM »

ได้เวลาแล้วครับ ส่งท้ายสัปดาห์ วันนี้ขออัดเต็มที่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1191 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:48:13 PM »

เพิ่งทานข้าวเสร็จรอข้าวเรียงเม็ดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1192 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:23:11 PM »

เย็นนี้เล่นหน้าขาโดยแบกบาร์เบลไว้แล้วย่อตัวลงแล้วลุกขึ้นไม่รู้ว่าเรียกท่าอะไรนะครับ  ปกติที่เล่นผมจะย่อตัวให้เข่าได้มุมประมาณ๙๐องศา แต่วันนี้ที่เจ็บคงเป็นเพราะย่อลงจนสุดแบบนั่งยองๆครับ เวลาลุกขึ้นแล้วหลังแอ่นเจ็บบั้นเอวเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1193 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:41:41 PM »

เย็นนี้เล่นหน้าขาโดยแบกบาร์เบลไว้แล้วย่อตัวลงแล้วลุกขึ้นไม่รู้ว่าเรียกท่าอะไรนะครับ  ปกติที่เล่นผมจะย่อตัวให้เข่าได้มุมประมาณ๙๐องศา แต่วันนี้ที่เจ็บคงเป็นเพราะย่อลงจนสุดแบบนั่งยองๆครับ เวลาลุกขึ้นแล้วหลังแอ่นเจ็บบั้นเอวเลยครับ

เรียกว่าท่าสควอทช์(squat) ครับ... มีข้อแนะนำอย่างเคร่งครัดกับท่านี้!!!!!!!!...

คือ 1) ต้องไล่น้ำหนักหาลิมิตกับท่าที่ตัวเองจะเล่นครับ คราวนี้ที่เจ็บเพราะไล่น้ำหนักกับ Half Squat แต่ไปใช้น้ำหนักเท่าเดิมในท่า Full Squat ซึ่งรับน้ำหนักได้น้อยกว่า เลยเจ็บ...

2) ท่านี้อันตรายครับ!!! ให้กลับไปอ่านข้อ 1) ใหม่ซ้ำครั้งที่ 2 ...

คราวหลังอย่าทำอีกครับ... ท่านี้อันตรายพอๆกับ Dead Lift แต่ไม่มีข้อมือ/นิ้วมือ เป็นเบรคเกอร์(ตรรกะของคุณตั้ว - ซึ่งใช่เลย)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1194 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:43:29 PM »

ครั้งนี้เจ็บหลังแค่นี้ พักผ่อนก็หายครับ... ที่ว่าท่านี้อันตรายก็เพราะใช้น้ำหนักมาก เมื่อเล่นไปสักพักจะใช้น้ำหนักเท่ากับ หรือเกินน้ำหนักตัวครับ, ยิ่งน้ำหนักมากยิ่งอันตรายมากครับ...
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1195 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:48:37 PM »

ไม่รู้ว่าเรียกท่าอะไรนะครับ  

ฝรั่งเรียกว่า บาเบล สะค๊อต แต่พวกผมชอบเรียกท่านี้ว่า หาบข้าวขึ้นลาน ครับ  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1196 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:52:29 PM »

ยังเชียร์วอลเลยกันอยู่นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม

วันนี้..เชียร์วอลเลยบอลชายหาด โนเกียรุ่นนี้ เต็มไม้เต็มมือ จริงๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก เห็นแล้ว "ฟิน" ไปกับทีมชาติฟินแลน  หลงรัก เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1197 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:55:58 PM »

ขอบคุณครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1198 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:12:42 PM »

วันนี้ถอดปั๊มอีกแล้ว ถอดเปลี่ยนแหวนยางในลูกสูบขนาด ๖.๕ นิ้ว เพิ่งเลิกงาน แต่วันนี้วันศุกร์ หยุดไม่ได้ยังไงก็ต้องไปยกเวทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1199 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:14:27 PM »

ครั้งนี้เจ็บหลังแค่นี้ พักผ่อนก็หายครับ... ที่ว่าท่านี้อันตรายก็เพราะใช้น้ำหนักมาก เมื่อเล่นไปสักพักจะใช้น้ำหนักเท่ากับ หรือเกินน้ำหนักตัวครับ, ยิ่งน้ำหนักมากยิ่งอันตรายมากครับ...

ครับ เล่นท่านี้สัก ๒ เซ็ท เรียกเหงื่อได้เร็วมากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 156
  พิมพ์