๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:08:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191197 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1155 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:11:56 PM »

อยากให้กล้ามแขนโตไวๆทำไงดีครับ ตอนนี้ยกท่า Barbell Curl กับ Tricep Extension ครับ ท่าละสามเซ็ตครับ อาทิตย์ละสามวันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1156 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:13:36 PM »

อยากให้กล้ามแขนโตไวๆทำไงดีครับ ตอนนี้ยกท่า Barbell Curl กับ Tricep Extension ครับ ท่าละสามเซ็ตครับ อาทิตย์ละสามวันครับ

ตามความเห็นของผมนะครับ ก็ตามที่พี่สมชายเคยบอกน่ะแหล่ะครับ... Smiley

ส่วนตัวผม ผมจะพยายามให้ชนลิมิตทุกครั้งที่ยกเหวต คือยก 3 เซ็ต "ต้อง" หมดแรงแบบแทบเอาตัวไม่รอด จดบันทึกน้ำหนักและความเหนื่อยทุกครั้งที่ออกกำลังกาย เพิ่มน้ำหนักทุกครั้งในส่วนที่วันนี้รู้สึกว่าหมดแรงไม่สุด ทำลายกล้ามเนื้อให้ได้มากที่สุดครับ และ "ต้อง" พักกล้ามเนื้อชุดนั้นให้เกิน 36 ชม. ครับ...

อีกอย่างผมทานเวย์โปรตีนเสริมครับ เนื่องจากอาหารที่ทานทุกวันมีโปรตีนไม่เพียงพอที่จะเสริมสร้างกล้ามเนื้อ จากทีแรกว่าจะไม่ทาน.. แต่รู้ตัวเองครับ แค่ทานให้ครบสามมื้อต่อวันยังยากเลย...

เดี๋ยวผมจะเอากระดาษเน่าๆถ่ายรูปให้ดูครับ ว่าจะทำตาราง excel แต่ยังไม่มีเวลาทำ แต่ถ้าขาดกระดาษใบนี้ก็งงน้ำหนักเหมือนกันครับ บางทีแฟนเอาไปทิ้ง ผมยังต้องไปคุ้ยขยะมาเก็บไว้ดูต่อเลยครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1157 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:19:54 PM »

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1158 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:28:06 PM »

เห็นด้วยกับคุณตั้วน๊ะครับเรื่องโภชนาการ ถ้าได้รับโปรตีนไม่ถึง ขนาดก็จะไม่โตตามที่ควรจะเป็นครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1159 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:34:19 PM »

อิจฉาพี่ตั้วมากครับ เล่นน้ำหนักน้อยแต่ได้กล้ามเนื้อเยอะ ผมเล่นน้ำหนักเยอะแต่ได้กล้ามเนื้อน้อย สงสัยคงเป็นเพราะพักผ่อนน้อยนะครับ สู้ต่อไปครับ ไม่ท้อเสียอย่างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1160 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:36:57 PM »

เห็นด้วยกับคุณตั้วน๊ะครับเรื่องโภชนาการ ถ้าได้รับโปรตีนไม่ถึง ขนาดก็จะไม่โตตามที่ควรจะเป็นครับ

ตอนนี้กินไข่ขาววันละแปดถึงสิบฟองครับ วันไหนไม่ได้กินรู้สึกว่าไม่อิ่มครับ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1161 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:42:39 PM »

การนอนเป็นเวลา(นอนกลางคืน) พักผ่อนให้เพียงพอ สองปัจจัยนี้...มองข้ามไม่ได้ครับ คุณกระจงมีปัญหาเรื่องการนอน นาฬิกาชีวิต มันเพี้ยนไป

คนอดนอนกลางคืน/หลับๆตื่นๆ แต่มานอนชดเชยในเวลากลางวัน ร่างกายมันจะล้าสะสมครับ มวลกล้ามเนื้อจะไม่เพิ่ม แต่มวลไขมันจะสะสมทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 09:55:14 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1162 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:30:43 PM »

อิจฉาพี่ตั้วมากครับ เล่นน้ำหนักน้อยแต่ได้กล้ามเนื้อเยอะ ผมเล่นน้ำหนักเยอะแต่ได้กล้ามเนื้อน้อย สงสัยคงเป็นเพราะพักผ่อนน้อยนะครับ สู้ต่อไปครับ ไม่ท้อเสียอย่างครับ

อาจเป็นเพราะอายุของผมหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ เอาแค่ shoulder press กว่าจะข้ามน้ำหนักดัมเบลเป็นข้างละ 10.5 Kg. ได้... กัดฟันสุดๆครับจนผ่าน...

คุณจงสู้ต่อไปครับ เล่นกันไปเรื่อยๆกับเพื่อนๆในเวปนี่แหล่ะครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 10:33:21 PM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1163 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:39:35 PM »

ผมคิดถึงกระทู้นึงเลยครับเดี๋ยวนี้..

วัยรุ่น = มีแรง มีเวลา ไม่มีเงิน
วัยทำงาน = มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา
วัยสูงกว่านี้ = มีเงิน มีเวลา ไม่มีแรง...

ของผม = มีแต่แรง ไม่มีเงิน ไม่มีเวลา... ไม่ค่อยเข้าสูตร แต่แข็งแรงไว้ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันครับ... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1164 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:45:43 PM »

อีกอย่างหนึ่งคือกล้ามเนื้อขา(ตามสถิติที่ผมจด) ขึ้นเร็วมากๆตามที่พี่สมชายกล่าวไว้จริงๆครับ... เยี่ยม

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1165 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:21:06 AM »

โปรตีนเสริมของผมตอนนี้คือนมโรงเรียนครับหลานๆโรงเรียนจะปิดเทรอมโรงเรียนแจกมาเพียบมันไม่กินกันเลยพากันขนมาไว้้บ้านผมซะเต็มตู้เย็นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1166 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:45:09 AM »

การนอนเป็นเวลา(นอนกลางคืน) พักผ่อนให้เพียงพอ สองปัจจัยนี้...มองข้ามไม่ได้ครับ คุณกระจงมีปัญหาเรื่องการนอน นาฬิกาชีวิต มันเพี้ยนไป

คนอดนอนกลางคืน/หลับๆตื่นๆ แต่มานอนชดเชยในเวลากลางวัน ร่างกายมันจะล้าสะสมครับ มวลกล้ามเนื้อจะไม่เพิ่ม แต่มวลไขมันจะสะสมทุกวัน

นอนสี่ทุ่ม ตอนนี้ตื่นมาทำงานครับ สงสัยคืนนี้ถึงเช้าครับ แล้วจะว่างอีกราวหกชั่วโมงครับ

จะพยายามออกกำลังกายให้เป็นปรกติครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1167 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:47:57 AM »

อาจเป็นเพราะอายุของผมหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ เอาแค่ shoulder press กว่าจะข้ามน้ำหนักดัมเบลเป็นข้างละ 10.5 Kg. ได้... กัดฟันสุดๆครับจนผ่าน...

คุณจงสู้ต่อไปครับ เล่นกันไปเรื่อยๆกับเพื่อนๆในเวปนี่แหล่ะครับ... Grin

ครับผม เล่นไปด้วยกันครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1168 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:54:46 AM »

ผมคิดถึงกระทู้นึงเลยครับเดี๋ยวนี้..

วัยรุ่น = มีแรง มีเวลา ไม่มีเงิน
วัยทำงาน = มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา
วัยสูงกว่านี้ = มีเงิน มีเวลา ไม่มีแรง...

ของผม = มีแต่แรง ไม่มีเงิน ไม่มีเวลา... ไม่ค่อยเข้าสูตร แต่แข็งแรงไว้ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันครับ... คิก คิก

เหมือนกันครับ มีแต่แรง เงิน ผบ. เก็บหมด เวลาส่วนใหญ่ทำงานครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1169 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 07:24:51 AM »

นอนสี่ทุ่ม ตอนนี้ตื่นมาทำงานครับ สงสัยคืนนี้ถึงเช้าครับ แล้วจะว่างอีกราวหกชั่วโมงครับ

จะพยายามออกกำลังกายให้เป็นปรกติครับ

งานเสร็จแล้ว มีเวลาพักแล้วครับ ราวหกชั่วโมงครับ ก่อนจะเริ่มงานอีกครั้งครับ

หน้า: 1 ... 75 76 77 [78] 79 80 81 ... 156
  พิมพ์