๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:14:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191278 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1125 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 06:57:23 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ

งานเกาะเหล็กของคุณจงเนี่ย หนักและไม่เป็นเวลาจริงๆครับ แต่ยังดีที่แบ่งเวลาออกกำลัง
จากการพักผ่อนได้ เพื่อความพร้อมและfirmของร่างกาย

วันนี้ก็ยังคงงัดข้อแพ้น้องชายเหมือนเดิม ไม่รู้ต้องพยายามถึงขนาดไหน พยายามต่อไปครับ

พยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็อยู่ที่นั้น 555  หากสำเร็จหรือชนะก็ไม่พยายามสิครับ
ก่อนชนะต้องแพ้ก่อน 555

อเสวนา จะ พาลานัง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1126 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 07:32:41 AM »

งานเกาะเหล็กของคุณจงเนี่ย หนักและไม่เป็นเวลาจริงๆครับ แต่ยังดีที่แบ่งเวลาออกกำลัง
จากการพักผ่อนได้ เพื่อความพร้อมและfirmของร่างกาย

วันนี้ก็ยังคงงัดข้อแพ้น้องชายเหมือนเดิม ไม่รู้ต้องพยายามถึงขนาดไหน พยายามต่อไปครับ

พยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็อยู่ที่นั้น 555  หากสำเร็จหรือชนะก็ไม่พยายามสิครับ

น้องผมทำคานเหล็กไว้ดึงข้อครับ ได้ผลดีมาก เมื่อวานผมลองดึงดูบ้างได้ 2 ที น้องชายผมได้ 5 ที กับน้ำหนักตัว 95 kg.(ผม 85 kg.)

สงสัยต้องรีบทำคานเอาไว้ดึงข้อบ้างซะแล้วครับ... Grin

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1127 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 08:41:46 AM »

น้องผมทำคานเหล็กไว้ดึงข้อครับ ได้ผลดีมาก เมื่อวานผมลองดึงดูบ้างได้ 2 ที น้องชายผมได้ 5 ที กับน้ำหนักตัว 95 kg.(ผม 85 kg.)

สงสัยต้องรีบทำคานเอาไว้ดึงข้อบ้างซะแล้วครับ... Grin

โอ้โห้ ขนาดน้ำหนักตัว 95 ก.ก แล้วดึกคานได้ ข้อต้องแข็งแรงมาก  คุณตั๊วลองฝึกดูก็ดีครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1128 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:01:36 AM »

โอ้โห้ ขนาดน้ำหนักตัว 95 ก.ก แล้วดึกคานได้ ข้อต้องแข็งแรงมาก  คุณตั๊วลองฝึกดูก็ดีครับ

น้องผมสูงกว่าผมอีกครับ 185 cm. เดินสวนกันทีอย่างกับเดินชนประตู ฟิตต่อเดียวก่อนปีใหม่ไปทดสอบอีกทีครับ... Grin

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1129 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:45:35 AM »

เมื่อเธอลอยน้ำอยู่ครับ เรือสองลำจะลากไปยังตำแหน่งที่จะทำการขุดเจาะครับ

เมื่อเธอยกตัวเองขึ้น พร้อมที่จะทำงานแล้วครับ

เปรียบเทียบกับเรือส่งกำลังบำรุงครับ

ภาพจากมุมสูงครับ

รูปผมเอามาจากอินเตอร์เน็ตครับ ผมลืมถ่ายรูปไว้ครับ
มีไหวมีโคลงบ้างไหมครับแล้วตอนยกขึ้นไว้บนขานั่งร้านนั่นยกยังไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1130 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:26:01 AM »

เมื่อเธอลอยน้ำอยู่ครับ เรือสองลำจะลากไปยังตำแหน่งที่จะทำการขุดเจาะครับ

เมื่อเธอยกตัวเองขึ้น พร้อมที่จะทำงานแล้วครับ

เปรียบเทียบกับเรือส่งกำลังบำรุงครับ

ภาพจากมุมสูงครับ

รูปผมเอามาจากอินเตอร์เน็ตครับ ผมลืมถ่ายรูปไว้ครับ
มีไหวมีโคลงบ้างไหมครับแล้วตอนยกขึ้นไว้บนขานั่งร้านนั่นยกยังไงครับ

ตอนที่ลอยน้ำอยู่ หากมีคลื่นลมมาปะทะก็มีอาการไหวโคลงครับ ส่วนการยกตัวให้ลอยขึ้นไปบนขานั้น เมื่อไปถึงตำแหน่งที่ต้องการก็จะให้มอเตอร์ดันขาให้ลงไปฝังในพื้นทะเลครับ แล้วก็ทำการทดสอบความแข็งของบริเวณที่ฝังขาลงไปโดยการเติมน้ำเข้าไปถ่วงที่ท้องเรือครับ เมื่อทดสอบได้ที่ก็จะปล่อยน้ำทิ้ง จากนั้นก็จะใช้มอเตอร์ยกตัวเรือขึ้นครับ ทุกขาจะมีมอเตอร์ไว้คอยยกเรือขึ้นและลงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1131 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:29:17 AM »

แล้วข้างล่างนั่นมีปลาให้ตกไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1132 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:35:43 AM »

แล้วข้างล่างนั่นมีปลาให้ตกไหมครับ

มีครับ แต่ไม่ค่อยอนุญาตให้ตกครับ กลัวคนจะตกน้ำนะครับ หากจะตกสายเบ็ดยาวอย่างน้อยร้อยเมตรครับจึงจะถึงหน้าดิน หย่อนเบ็ดแค่ตาเดียวส่วนมากไม่ค่อยได้ครับ แต่หากเทเศษอาหารจากห้องครัวลงไปแล้วหย่อนเบ็ดตามอาจจะได้บ้างครับ ช่วงที่ลากเคยเห็นพี่ๆช่างเครื่องตกมาให้ห้องครัวทำกินกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1133 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:36:22 AM »

น้าจงเคยเจอไอ้ตัวนี้ไหมครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1134 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:55:01 AM »

น้าจงเคยเจอไอ้ตัวนี้ไหมครับ

ไม่เคยเห็นครับ ตัวอะไรครับนี่

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1135 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:15:01 AM »

ในเน็ตเค้าเรียก แมงกะปิ (woodlice) ครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1136 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:50:30 AM »

นึกว่าตัวอ่อนก๊อตซิลล่าครับ

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1137 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:51:04 PM »

ท่านใดเคยซิทอัพ จนตระคริวกินที่ท้องบ้างครับ ผมเคยเป็นทรมานมากไม่กล้าขยับตัวเลย มีวิธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1138 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:06:02 PM »

ครับ อย่างวันนี้งานเพิ่งเสร็จครับ น่าจะได้พักสักสองชั่วโมง ไม่ปล่อยให้เวลาเสียไปครับ ไปห้องยิมก่อนครับ

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1139 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 06:54:18 AM »

ท่านใดเคยซิทอัพ จนตระคริวกินที่ท้องบ้างครับ ผมเคยเป็นทรมานมากไม่กล้าขยับตัวเลย มีวิธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ

คงไม่ได้ซิทอัพนาน หรือวอรม์บิดซ้ายบิดขวาก่อนมังครับ  มาก็เริ่มเลยใช่มัยครับ
วิธีป้องกันควรจะวอร์มร่างกายเอวบิดซ้ายขวาก่อน และเริ่มจากท่าไม่ชัน จำนวนน้อยครั้ง
แต่หลายเซท จนเริ่มชินแล้วปรับท่ากับเพิ่มจำนวนขึ้นครับ  ลองดู หากเพื่อนสมาชิกมีอะไรเสริม
วิธีแก้ตระคริวกินที่ท้อง ก็เชิญครับ ผมจะได้รู้ด้วย 5555

หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 156
  พิมพ์