๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:18:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191178 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1035 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 01:21:12 PM »

พาเด็กๆไปเที่ยวครับ.. Grin

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1036 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 07:36:26 AM »

อรุ่ณสวัสดิ์ครับ

เห็นหลังแขนซ้าย (Triceps) คุณตั๊ว ใหญ่ขึ้นรึปล่าวครับ ต้องเน้นหน่อยเพื่อในได้รูปกล้ามเนื้อที่สวยและเด่นขึ้น
เน้นส่วนไหล่กับกับกล้ามหลังต้นคอด้วยครับ จะได้รับกัน 555

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1037 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 08:25:53 AM »

เห็นหลังแขนซ้าย (Triceps) คุณตั๊ว ใหญ่ขึ้นรึปล่าวครับ ต้องเน้นหน่อยเพื่อในได้รูปกล้ามเนื้อที่สวยและเด่นขึ้น
เน้นส่วนไหล่กับกับกล้ามหลังต้นคอด้วยครับ จะได้รับกัน 555

เห็นด้วยครับ... กล้ามหลังส่วนบน โดยเฉพาะหนอกคอนี่น่าเกรงขามดีนักแล โดยเฉพาะเวลาสวมเสื้อยืดแล้วหนอกคอดันคอเสื้อโป่งฯ...

ภาพรวมคุณตั้วหุ่นหนาแล้วครับ... โดยเฉพาะกล้ามหลังหนาฯ ดึงลำตัวยืดตรงตั้ง เพราะแนวกระดูกสันหลังโดนกล้ามเนื้อหลังส่วนล่างขึงให้ยืดครับ...

คาดว่าอาการปวดหลังที่เคยมีปัญหาเมื่อครั้งยกของหนักที่บ้านลูกค้าคราวโน้น... ควรจะหายเป็นปลิดทิ้งได้แล้วครับ ทั้งนี้อานิสงค์จาก Dead Lift ครับ...

หากคุณตั้งจะเอาหนอกคอให้ตั้งเป็นแผ่นหนา สำหรับสวมเสื้อยืดคอโปโลให้สวย... แนะนำท่า Barbell/Dumbbell Row ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 10:11:25 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1038 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 09:24:07 AM »

เรียบร้อยครับวันนี้ ชั่วโมงครึ่งว่าจะพักสักหน่อย แต่ผบ. ท่านเตรียมตัวไปวิ่งหลังจากส่งเด็กนักเรียน เลยต้องตามท่านไปด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1039 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 09:44:37 AM »

ไม่ได้สร้างภาพนะครับ แต่ผมใส่ยีนส์ดำนาจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1040 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:08:05 AM »

พาเด็กๆไปเที่ยวครับ.. Grin

Grin Grin Grin โครงร่างสูงใหญ่อเมริกัน... อดทนหน่อย  รับรองใหญ่สวยแน่นอนครับ  เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1041 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:10:29 AM »

รางวัลจากความพยายามของคุณตั้ว เยี่ยมเลยครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1042 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:12:30 AM »

ไม่ได้สร้างภาพนะครับ แต่ผมใส่ยีนส์ดำนาจริงๆครับ

Grin Grin Grin หนุ่มทุ่งกระโจมทอง  มาตราฐานสยาม...อดทนหน่อย รับรองล่ำสวยแน่นอนครับ  เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1043 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 11:37:35 AM »

คุณกระจงก็หนาแล้วครับ... เห็นไหล่ แขน หลัง กล้ามเนื้อออกเป็นสันให้เห็นแล้วครับ...

สำหรับสมาชิกท่านที่ผ่านเข้ามาดูฯ สามารถเริ่มได้วันนี้เลยครับ... รางวัลแห่งความพยายามของหลายท่านเริ่มมาให้เห็นแล้วครับ...
กล้ามเนื้อขึ้น/ออกมาให้เห็นนี่ เป็นบทพิสูจน์ว่าเป็นคน"สู้"ครับ... คนขี้เกียจทำไม่ได้หรอกครับ นี่คือสัจธรรมเลย...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1044 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:05:24 PM »

เมื่อยหลังมัยครับ ก่อนดำนาหรือทำงาน ยืดกล้ามเนื้อหรือเส้นเหมือนบริหารร่างกาย ลดความล้าได้บ้างครับ  
กินข้าวทุกมื้ออย่าลืมความลำบาก ของชาวนา ด้วยครับ

คุณกระจงก็หนาแล้วครับ... เห็นไหล่ แขน หลัง กล้ามเนื้อออกเป็นสันให้เห็นแล้วครับ...

สำหรับสมาชิกท่านที่ผ่านเข้ามาดูฯ สามารถเริ่มได้วันนี้เลยครับ... รางวัลแห่งความพยายามของหลายท่านเริ่มมาให้เห็นแล้วครับ...
กล้ามเนื้อขึ้น/ออกมาให้เห็นนี่ เป็นบทพิสูจน์ว่าเป็นคน"สู้"ครับ... คนขี้เกียจทำไม่ได้หรอกครับ นี่คือสัจธรรมเลย...

ต่อยอดจากคุณสมชายครับ...   ออกกำลังกายหรือบริหารเพิ่มความแข็งแกร่งกล้ามเนื้อ ไม่ยากครับ
เพียงแต่ต้องอดทนกับความเหนื่อย 15 นาที แรก หลังพ้นไปแล้ว ร่างกายจะเริ่มชินและสบายเมื่อได้ขับเหงือออก
หากทำต่อเนื่อง อย่างมีวินัย สัก 3วัน ต่อสัปดาห์ วันละ ชัวโมงครึ่ง แล้วจะได้รู้ว่า ร่างกายมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 02:50:19 PM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1045 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:29:06 PM »

ของผมวัดรอบต้นแขนดูยัง๒๗เซนต์เท่าเดิมครับแต่รู้สึกได้เลยว่าไปทุ่งไปนาถือปืนลูกซองมันเบาไปเยอะเลยครับ เวลาตัดไม้ฟันไม้แขนมันไม่ล้าเร็วแบบเมื่อก่อนครับ อาจจะเกี่ยวกับผมเป็นคนผอมด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับมันเลยไม่เปลี่ยนแปลงอะไร ผมสูง๑๗๐ แต่หนักแค่๕๐กิโลเองครับ อ้อแต่มีอีกอย่างที่เปลี่ยนไปครับคือกินข้าวมากกว่าเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 02:32:03 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1046 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:58:12 PM »

ของผมวัดรอบต้นแขนดูยัง๒๗เซนต์เท่าเดิมครับแต่รู้สึกได้เลยว่าไปทุ่งไปนาถือปืนลูกซองมันเบาไปเยอะเลยครับ เวลาตัดไม้ฟันไม้แขนมันไม่ล้าเร็วแบบเมื่อก่อนครับ อาจจะเกี่ยวกับผมเป็นคนผอมด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับมันเลยไม่เปลี่ยนแปลงอะไร ผมสูง๑๗๐ แต่หนักแค่๕๐กิโลเองครับ อ้อแต่มีอีกอย่างที่เปลี่ยนไปครับคือกินข้าวมากกว่าเดิมครับ

เห็นน้ำหนักแล้วอยากแบ่งให้ไป 5 กิโล  คุณแปจีหล่อ ทานข้าวและของอร่อยได้อีกเยอะเลย
แต่เลือกทานของที่ไปเสริมกล้ามเนื้อและมวลกระดูกด้วยครับ  แล้วบริหารร่างกายเพื่อไปเพิ่มกล้ามเนื้อ
ยกเว้นพุง 555

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1047 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:48:07 PM »

รูปนี้ไกลมากกก....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1048 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:55:40 PM »

เห็นด้วยครับ... กล้ามหลังส่วนบน โดยเฉพาะหนอกคอนี่น่าเกรงขามดีนักแล โดยเฉพาะเวลาสวมเสื้อยืดแล้วหนอกคอดันคอเสื้อโป่งฯ...

ภาพรวมคุณตั้วหุ่นหนาแล้วครับ... โดยเฉพาะกล้ามหลังหนาฯ ดึงลำตัวยืดตรงตั้ง เพราะแนวกระดูกสันหลังโดนกล้ามเนื้อหลังส่วนล่างขึงให้ยืดครับ...

คาดว่าอาการปวดหลังที่เคยมีปัญหาเมื่อครั้งยกของหนักที่บ้านลูกค้าคราวโน้น... ควรจะหายเป็นปลิดทิ้งได้แล้วครับ ทั้งนี้อานิสงค์จาก Dead Lift ครับ...

หากคุณตั้งจะเอาหนอกคอให้ตั้งเป็นแผ่นหนา สำหรับสวมเสื้อยืดคอโปโลให้สวย... แนะนำท่า Barbell/Dumbbell Row ครับ...

วันนี้ขอเพิ่มท่าที่พี่สมชายแนะนำใส่เข้าไปในตารางครับ... ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1049 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:56:33 PM »

รูปนี้ไกลมากกก....

หุ่นแบบนี้เด็กเกรียนเห็นแล้วจะหนาวววว เยี่ยม คิก คิก

ปล.เรื่องออกกำลังกายผมก็คิดว่าจะเอาจริงเอาจังเสียทีครับ ตอนนี้วิ่งมาสองอาทิตย์แล้วถึงพุงยังไม่ลดให้เห็นแต่รู้สึกว่า
      การเคลื่อไหวร่างกายกระฉับกระเฉงขึ้นครับ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 156
  พิมพ์