๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:57:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191199 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #825 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:40:12 AM »

ใช่ครับพี่กระจง
เห็นแล้วฮึดทำให้มีกำลังใจในการออกกำลังครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #826 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:42:19 AM »

ดูไหล่ให้ชัดๆ... แล้วมีเทียบข้างล่างว่าหากสวมเสื้อเชิร์ต(ที่ไม่ใช่เสื้อยืด) กล้ามมันหายไปครับ แปลว่ายังสุภาพในออฟฟิสได้(ไม่ต้องกลัวคนมองว่าเป็นกรรมกร)...

ตาคนนี้เขาฝึกยังไงนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #827 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:44:13 AM »

ผมเลิกแอลกอฮอล์เด็ดขาดไปแล้วครับ  หลงรัก
ไม่กินจริงจังมานานแล้ว สาเหตุที่เลิกเพราะวันนึงกินหนักจนอ้วก
ดูแลตัวเองไม่ได้ ตื่นมาแล้วรู้สึกสมเพสตัวเอง
จากนั้นมาก็ลด ละ เลิกครับ
ล่าสุดเพื่อนมาหาจากระยอง ซื้อเบียร์มาเผื่อป๋องนึง ผมกินไปได้ครึ่งป๋องก็ไม่ไหว
เหมือนร่างกายมันจะไม่รับ พาลจะเมาเอาดื้อๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #828 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:44:26 AM »

ขออนุญาตแย้งนิดนึงครับ ผมว่าเป็นเพราะอาหารมากกว่าครับ เลยทำให้ผอมลงมากครับ

เป็นไปได้ครับ ว่า"ผอมลง" หรือ "กล้ามขึ้น"... เพราะถึงอย่างไรเราก็ไม่ยกย่องไอ้คนแบบนี้อยู่แล้วครับ... เย้...

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #829 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:46:51 AM »

ผู้พันท่านใช้อาหารเสริมด้วยครับ ท่านมีพื้นฐานเป็นนักกีฬาอยู่แล้ว ตอนเล่นกล้ามก็มีเทรนเนอร์ส่วนตัวคอยแนะนำตลอด ที่สำคัญต้องมีวินัย

วินัยกับทหารมันคู่กันอยู่แล้ว แต่ก็ไม่เกินความสามารถของเราๆท่านๆ  สู้ๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=4hgxkRxqua8

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 10:01:43 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #830 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:49:20 AM »

เดิมทีเดียวผู้พันเค้าก็มีกล้ามเนื้อมาเป็นพื้นฐานอยู่แล้ว
ยิ่งได้มาฝึกอีก มันเลยเน้นให้ชัดขึ้นไปอีก

ผมว่าพี่ๆตำรวจน่าจะเอามาปรับใช้นะครับ เห็นจ่าจราจรพุงย้วยในชุดรัดๆแล้วอึดอัดแทนแกจริงๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #831 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:51:35 AM »

พี่สมชายครับ

เห็นคนไทยแบบนี้แล้วมีแรงฮึดครับ  พี่สมชายพอจะมีตารางการฝึกของผู้พันไหมครับจะได้ลองปรับแต่งดูครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีเลยครับ... หากเจอจะเอามาลงกระทู้นี้ครับ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #832 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:04:23 AM »

ครับ แต่ผมว่าแอลกอฮอล์ไม่เท่าไหร่ครับ ผมหนักกับกินข้าวนี่แหละครับ ขนาดอดข้าวมา ๒ อาทิตย์แล้ว น้ำหนักไม่ลด พุงไม่ยุบ กลุ้มครับ

เห็นเมนูวันก่อน  อดได้รึครับ 555
ส่วนคุณตั๊วที่เลิกแอลกอฮอล์ได้ไม่เกิน8วัน ก็ลองลดแบบผมก็ได้ เลือกวันหนี่งในสัปดาห์
แบบผม แล้วแช่ให้เย็น กับแกล้มนิดหน่อยไม่ให้อิ่ม ค่อยๆรินแล้วไม่ต้องรีบดื่มลงคอ
จิบที่ละนิดแล้วอมให้มันละลายไปในปาก ตามด้วยแกล้มนิดหน่อยให้ได้รับรสชาด
พออารมณ์เคลิ้มๆ ก็ได้หยุด ห้ามต่อเดี๋ยวเสียวินัยครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #833 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:07:24 AM »

ของผมไหล่เริ่มมา แขนเริ่มมา อกเริ่มมา แต่พุงก็ยังไม่ไปซักทีครับ...

ตอนนี้ก้าวผ่านด่านแรกได้แล้วครับ งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ได้นานที่สุดในชีวิต 8 วันแล้วครับ ฮา.. คิก คิก

น้าตั๊วมาทำงานกับผมเลยครับ อดมาสามสิบวันแล้วครับที่ทำงานห้ามเด็ดขาด ไม่มีให้ดื่มเลยครับ คือเหตุผลที่ผมเลือกมาทำงานที่ห่างไกลครับ  แต่ยังไงก็จะยังไม่ดื่มจนกว่าจะออกพรรษาครับ

ผมได้โปรเจคนึงครับ อยู่กลางทะเลเลย แต่ไม่รู้จะหนักกว่าเดิมหรือเปล่า งานอยู่บนเกาะเสม็ดครับ... หลงรัก

ครับ แต่ผมว่าแอลกอฮอล์ไม่เท่าไหร่ครับ ผมหนักกับกินข้าวนี่แหละครับ ขนาดอดข้าวมา ๒ อาทิตย์แล้ว น้ำหนักไม่ลด พุงไม่ยุบ กลุ้มครับ

ผมว่าน้ำหนักไม่น่ากังวลครับ บางที "อาจจะ" น้ำหนักของมวลกล้ามเนื้อ มีน้ำหนักมากกว่าไขมันครับ.. ทีนี้กล้ามเนื้อเพิ่มขึ้น ไขมันลดลง น้ำหนักเลยเพิ่มขึ้นครับ.. Grin

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #834 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:08:17 AM »

ตอนติดคุกเมืองไทย ลูกเมียแกมาเยี่ยม เห็นโวยวายว่า อาหารในคุกไม่ถูกปากเอาซะเลย แกคงไม่รู้ว่าข้าวผัดก็สั่งซื้อได้ แค่จานละสองพันเอ้งงง.... คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตแย้งนิดนึงครับ ผมว่าเป็นเพราะอาหารมากกว่าครับ เลยทำให้ผอมลงมากครับ

เป็นไปได้ครับ ว่า"ผอมลง" หรือ "กล้ามขึ้น"... เพราะถึงอย่างไรเราก็ไม่ยกย่องไอ้คนแบบนี้อยู่แล้วครับ... เย้...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 10:10:17 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #835 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:08:43 AM »

ลองเปลี่ยนมาดื่มไวน์ครับ เมาเร็วกว่า และอร่อยกว่าครับ, ดื่มคนเดียวก็ได้ แผล็บเดียวง่วงนอน ตื่นเช้ามาไม่มึนหัวครับ... ดื่มเหล้ามันละเลียดกิน หากจะดื่มเหล้านั่นแปลว่าอยากนั่งคุยมากกว่าครับ...
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #836 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:12:03 AM »

ขนาดอดข้าวมา ๒ อาทิตย์แล้ว น้ำหนักไม่ลด พุงไม่ยุบ

เล่นกล้ามน้ำหนักจะไม่ลดครับ...หลายๆคนเข้าใจผิด น้ำหนักจะค่่อยๆไต่ขึ้นเรื่อยๆ ตามมวลกล้ามเนื้อ

ถ้าอยากลดน้ำหนัก ให้คุมอาหาร ฟิสเนส และก็วิ่งๆๆๆๆ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล. อย่ามักง่ายไปกินยาลดความอ้วนเชียวนะ เด๋วหลอนคลั่ง แอบไปปีนเสาไฟฟ้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 10:24:34 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #837 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:17:12 AM »

เห็นเมนูวันก่อน  อดได้รึครับ 555
ส่วนคุณตั๊วที่เลิกแอลกอฮอล์ได้ไม่เกิน8วัน ก็ลองลดแบบผมก็ได้ เลือกวันหนี่งในสัปดาห์
แบบผม แล้วแช่ให้เย็น กับแกล้มนิดหน่อยไม่ให้อิ่ม ค่อยๆรินแล้วไม่ต้องรีบดื่มลงคอ
จิบที่ละนิดแล้วอมให้มันละลายไปในปาก ตามด้วยแกล้มนิดหน่อยให้ได้รับรสชาด
พออารมณ์เคลิ้มๆ ก็ได้หยุด ห้ามต่อเดี๋ยวเสียวินัยครับ 555

ผมบอกว่างดครับ ยังไม่ได้บอกว่าเลิก555

แต่เวลาผมดื่มแอลกอฮอล์ ผมจะไม่ทานข้าวครับ เน้นแต่กับแกล้ม ช่วงที่มาระยองแรกๆผมผอมลงเยอะเลย แต่ตอนนี้แฟนย้ายมาอยู่ด้วยเลยน้ำหนักขึ้นครับ เพราะแฟนทำกับข้าวอร่อยและถ้าทานไม่ให้หมดก็เกรงว่าเธอจะน้อยใจน่ะครับ..

ทีนี้พอทานหมด อีกวันเธอก็เพิ่มปริมาณเพราะกลัวผมไม่อิ่ม ผมก็ไม่กล้าทานให้เหลืออีกครับ น้ำหนักเลยบานไปเรื่อยๆ.. Grin

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #838 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:21:00 AM »

ลองเปลี่ยนมาดื่มไวน์ครับ เมาเร็วกว่า และอร่อยกว่าครับ, ดื่มคนเดียวก็ได้ แผล็บเดียวง่วงนอน ตื่นเช้ามาไม่มึนหัวครับ... ดื่มเหล้ามันละเลียดกิน หากจะดื่มเหล้านั่นแปลว่าอยากนั่งคุยมากกว่าครับ...

ไวน์ ผมก็ว่าดี แต่ต้องหาชนิด และ vintage ดีๆ คนไม่ชินคงไม่ชอบ
ส่วนจะเอา ตับห่านหรือเนยแข็งเป็นกับแกล้ม ดีครับ   ตั้งโต๊ะเลยดีมัย 55

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #839 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:29:01 AM »

ผมบอกว่างดครับ ยังไม่ได้บอกว่าเลิก555

แต่เวลาผมดื่มแอลกอฮอล์ ผมจะไม่ทานข้าวครับ เน้นแต่กับแกล้ม ช่วงที่มาระยองแรกๆผมผอมลงเยอะเลย แต่ตอนนี้แฟนย้ายมาอยู่ด้วยเลยน้ำหนักขึ้นครับ เพราะแฟนทำกับข้าวอร่อยและถ้าทานไม่ให้หมดก็เกรงว่าเธอจะน้อยใจน่ะครับ..

ทีนี้พอทานหมด อีกวันเธอก็เพิ่มปริมาณเพราะกลัวผมไม่อิ่ม ผมก็ไม่กล้าทานให้เหลืออีกครับ น้ำหนักเลยบานไปเรื่อยๆ.. Grin

น่าเห็นใจครับ เกร็งใจเมีย ก็ต้องเบิร์นแล้วเล่นหนักขึ้น
น่าจะบอกเธอว่าฝีมือดีอยู่แล้วไม่ต้องเน้นปริมาณก็ได้ 555

หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 156
  พิมพ์