๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:26:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191273 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #705 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:06:21 AM »

ขอต้อนรับเช้าวันใหม่กับสาวอารมณ์ดีครับ..... เยี่ยม ไหว้

คลิปนี้ดูมานานแล้ว...สาวอารมณ์ดีเล่นฮูปอย่างพริ้ว ผมชอบสาวแนวบ้านๆเดิมๆไม่ต้องเฟก เห็นรอยยิ้มกับสายตาของเธอแล้ว...อยากชวนเธอมาอยู่บ้านโคก  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมชอบผู้หญิงหุ่นประมาณนี้หละ แต่ชอบมากที่สุด คือ เธอรวยครับ รวยอารมณ์ อาจจะคนละสไตล์คนละแนวกับคุณตั้ว ที่ชอบแนวเกา-หลี  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดนตรีดี บรรยากาศเยี่ยม กับงาน music festival ผมนั่งอยู่หน้าจอ ยังได้กลิ่นกัญชา ลอยคลุ้งออกมาเลย.... เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

อรุณสวัสดิ์ ครับ
เปิดแผงแล้ว ชวน พรรคพวก เป่ากระบอกติดเตาถ่าน ให้อารมณ์ดีทั้งวัน   555

เดี๋ยวต้องแอบเปิดคลิปนอกหน้างาน เดี๋ยวลูกน้องเคลิ้มนอนกันหมดครับ... คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #706 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:08:08 AM »

เรียนถามคุณสมชาย ท่าดังกล่าว หากยืนแล้วยกขึ้นเพียงให้ศอกตั้งฉาก แต่ไม่ยกสุด
จะได้บริหารส่วนไบเซปเหมือน กับยกสุดรึมัย   ที่ถามเพราะบ้างวันขี้เกียจเปลี่ยนเหล็ก
แต่หนักไปยกแค่ศอกตั้งฉาก  ครับ

ตามลิ้งก์นี่... ท่านสารวัตรวิษณุฯ บอกว่าไบเซปยังไม่ได้ออกแรงครับ แต่ที่ออกแรงคือกล้ามบราชิอาลิส ตั้งแต่รูปที่ 1 ไปรูปที่ 3, โดยจากรูปที่ 3 ไปรูปที่ 4 คือไบเซปครับ...
คำอธิบายในลิ้งก์นี่ครับ... http://www.tuvayanon.net/2brachiarlis.html ...

รูปที่ 1 - 4 ครับ...
- - -
หุ่นยังกะบางแก้วของผมเลย อกใหญ่ตัวโตมาก แต่เอวคอดกิ่ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #707 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:36:10 AM »

ได้เซท30กก.มาในราคา2700บาท
ประกอบด้วย      - แผ่นน้ำหนัก 2.25 โล * 4 แผ่น     - แผ่นน้ำหนัก 2 โล * 4 แผ่น
                       - แผ่นน้ำหนัก 1.5 โล * 4 แผ่น       - แผ่นน้ำหนัก 0.75 โล * 4 แผ่น
                        - แกนดัมเบลเหล็ก 2 ข้าง

และแกนบาร์เบล150ซม. ชุบโครเมียม มาในราคา400บาท

ยังไม่ถอยเ้ก้าอี้ ขอเล่นให้เกินเดือนนึงก่อน ถ้ามั่นใจแล้วค่อยถอย

ดูเหมือนผมจะมีปัญหาในการจัดตารางฝึก
ถ้าใช้ตารางที่คุณสมชายแนะนำในหน้าก่อนๆ
1 ) Dumbbell shoulder press.
2 ) บาร์เบลสควอท
3 ) Barbell bent-over row.
4 ) Barbell bench press.
5 ) Dumbbell front raise.
6 ) Barbell Lying Tricep Extension.
7 ) Toe raise on steps.
8 ) ครันทช์ หรือซิทอัพธรรมดา

หรือ

http://www.tuvayanon.net/3dumbbell.html
1.INCLINE DUMBBELL PRESS
2.ONE-ARM DUMBBELL ROW
3.SEATED DUMBBELL PRESS
4.SINGLE SQUAT WITH DUMBBELL
5.STIFF - LEGGED DEADLIFT WITH DUMBBELL
6.INCLINE DUMBBELL CURL
7.OVERHEAD ONE - ARM DUMBBELL EXTENSION
8.V - UPS

เล่นเป็นพื้นฐานได้ไหมครับ ไหว้

เล่นตอนดึกๆ วันเว้นวัน น้ำหนักและจำนวนต่อเซท ค่อนข้างคงที่

ปล.มีใครเคยลองเล่นตามโปรแกรมนี้ไหมครับ ใช้ได้ไหม?
     http://www.bodbot.com/Training.html    ไหว้

ขอบคุณครับ

ตารางทั้ง 2 ตารางคล้ายกันครับ... ทั้งคู่เป็นของท่านสารวัตรวิษณุออกแบบมาทั้งสิ้น แต่ตารางข้างบนเกิดจากมีผู้เริ่มต้นเล่นใหม่ๆ เล่นตารางข้างล่างแล้วเอาปัญหาไปถามท่านสารวัตรให้ช่วยปรับแต่งในเว็บบอร์ดของเว็บท่านสารวัตรนั่นแหละครับ ปรับแต่งไปปรับแต่งมาก็เลยเกิดตารางข้างบน(ท่านสารวัตรใช้นามแฝงว่าคุณ Tum ครับ)...

สิ่งที่แตกต่างกันก็คือ เพิ่มท่าบริหารกล้ามน่อง, ใช้บาร์เบลเป็นหลักแทนดัมเบล เพราะผู้เล่นใหม่ๆ สามารถใช้แขนซ้ายและขวาช่วยผ่อนแรงซึ่งกันและกัน ในขณะที่ดัมเบลแยกเด็ดขาด, จัดลำดับก่อนหลังใหม่เพื่อให้วอร์มกล้ามเนื้อมัดที่จะใช้ในท่าถัดไป และช่วยคูลดาวน์มัดที่เพิ่งใช้งาน, ใช้กล้ามเนื้อมัดใหญ่ช่วยเซฟกล้ามเนื้อมัดเล็ก และพยายามจัดท่าให้ผู้เล่นเป็นอิสระสามารถทิ้งดัมเบล/บาร์เบลได้ง่ายเมื่อหมดแรงกระทันหันครับ...

แต่อย่างไรก็ดี คุณ AkNaRiN ยังไม่มีม้าสำหรับเล่นเบ็นช์เพรส และไม่มีขาตั้งเล่นท่าสควอท ดังนั้นเล่นตารางข้างล่างไม่ได้แน่ๆ โดยที่ม้าเอนหลังสำหรับ INCLINE DUMBBELL PRESS นั่นสามารถเอาไม้ตอกตะปูให้มั่นคงทดลองใช้ไปก่อนครับ...

ปล. นายสมชายว่าลงทุนซื้อแผ่นเหล็กไปแล้ว ให้ลงทุนสักหน่อยซื้อม้านั่งสำหรับยกเบ็นช์เพรสไปเลยครับ คือม้านั่งก็เป็นเรื่องสำคัญ เพราะหากทำเองแล้วไม่แข็งแรงเกิดพลาดท่าพังในขณะกำลังยกอยู่ ลูกเหล็กหล่นใส่หัวทีเดียวอาจหัวแตกเชียวครับ ก็ลูกเหล็กมันหนักครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #708 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 02:07:55 PM »

เอามาฝากครับ วิธียืดกระดูกสันหลังคลายปวดกระดูก เหมาะแก่ผู้ที่ออกกำลังหนักๆครับ...

https://www.youtube.com/watch?v=dYVb0E0-j5s&feature=youtube_gdata_player

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #709 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 02:55:50 PM »

แหมๆ แต่ละคลิ๊ปของคุณตั้ว + 1 ครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #710 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 03:37:35 PM »

อยากได้ 6 หรือ 8 packs แบบเร่งด่วนและไม่ต้องบริหาร หรือ ซักผ้าให้เหนื่อย  ด้วยวิธีนี้

เครดิต และขอบคุณที่ให้ยืมรูปมา จาก คุณ รศ.ดร ช้างยิ้ม แห่งเวปปืนเพื่อนบ้านครับ ชอบครับ ไหว้

อเสวนา จะ พาลานัง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #711 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 05:01:44 PM »

ทำด้วยสองมือเราดีกว่าครับ  Grin

ไปกันรึยัง....ได้เวลาซักผ้าแล้ว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #712 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 06:49:11 PM »

คุณตั้วลองตรวจสอบ progress ของเราง่ายๆ โดยการวิดพื้น ถ้ามวลกล้ามเนื้อเราเพิ่มขึ้น หมายถึงกล้ามโตขึ้น พุงลดลง เราก็จะวิดพื้นได้จำนวนมากขึ้น

กำลังใจและยาวิเศษก็จะมา เอ็นโดฟินจะหลั่งมากกว่าปกติ เราจะรู้สึกว่าอยากตื่นแต่เช้า อยากออกกำลังทุกวัน

วันนี้ตื่นเช้าได้เหมือนปกติ แขนตึงเล็กน้อย น่าจะหายจากอาการเดี้ยงแล้วครับ..

งั้นวันนี้ขอลองวิดพื้นดูว่าได้กี่ทีดูครับ... Smiley

วันนี้ออกน่องอย่างเดียวครับ จะลองวิดพื้นก็กลัวอาการกำเริบ... ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #713 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 06:50:06 PM »

แหมๆ แต่ละคลิ๊ปของคุณตั้ว + 1 ครับ

จะหาเคล็ดไม่ลับมาลงเรื่อยๆครับ.. Grin

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #714 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:28:40 PM »

คุณตั้วนิยมของปลอมเน๊าะ...ดีเจกบ เต่าทอง ปลอมทั้งตัวเลยนะ รวมถึงตรงนั้นด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตรงนั้น ตรงนี้ ตรงนั้น 44444444444455555555555555555555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะหาเคล็ดไม่ลับมาลงเรื่อยๆครับ.. Grin
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #715 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:35:13 PM »

วันนี้จะมาแฉความลับของซิกแพคครับ.....สวยด้วยมีดหมอ  Wink Lips Sealed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 08:44:32 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #716 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:58:21 PM »

ถามครับ กล้ามเนื้อส่วนไหนในความคิดของพี่ๆเพื่อนๆ ที่คิดว่าบริหารให้ขึ้นและชัดได้ยากที่สุดครับ สำหรับผมคิดว่า น่าจะเป็น 6 pack นี่แหละครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #717 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:08:33 PM »

ตารางทั้ง 2 ตารางคล้ายกันครับ... ทั้งคู่เป็นของท่านสารวัตรวิษณุออกแบบมาทั้งสิ้น แต่ตารางข้างบนเกิดจากมีผู้เริ่มต้นเล่นใหม่ๆ เล่นตารางข้างล่างแล้วเอาปัญหาไปถามท่านสารวัตรให้ช่วยปรับแต่งในเว็บบอร์ดของเว็บท่านสารวัตรนั่นแหละครับ ปรับแต่งไปปรับแต่งมาก็เลยเกิดตารางข้างบน(ท่านสารวัตรใช้นามแฝงว่าคุณ Tum ครับ)...

สิ่งที่แตกต่างกันก็คือ เพิ่มท่าบริหารกล้ามน่อง, ใช้บาร์เบลเป็นหลักแทนดัมเบล เพราะผู้เล่นใหม่ๆ สามารถใช้แขนซ้ายและขวาช่วยผ่อนแรงซึ่งกันและกัน ในขณะที่ดัมเบลแยกเด็ดขาด, จัดลำดับก่อนหลังใหม่เพื่อให้วอร์มกล้ามเนื้อมัดที่จะใช้ในท่าถัดไป และช่วยคูลดาวน์มัดที่เพิ่งใช้งาน, ใช้กล้ามเนื้อมัดใหญ่ช่วยเซฟกล้ามเนื้อมัดเล็ก และพยายามจัดท่าให้ผู้เล่นเป็นอิสระสามารถทิ้งดัมเบล/บาร์เบลได้ง่ายเมื่อหมดแรงกระทันหันครับ...

แต่อย่างไรก็ดี คุณ AkNaRiN ยังไม่มีม้าสำหรับเล่นเบ็นช์เพรส และไม่มีขาตั้งเล่นท่าสควอท ดังนั้นเล่นตารางข้างล่างไม่ได้แน่ๆ โดยที่ม้าเอนหลังสำหรับ INCLINE DUMBBELL PRESS นั่นสามารถเอาไม้ตอกตะปูให้มั่นคงทดลองใช้ไปก่อนครับ...

ปล. นายสมชายว่าลงทุนซื้อแผ่นเหล็กไปแล้ว ให้ลงทุนสักหน่อยซื้อม้านั่งสำหรับยกเบ็นช์เพรสไปเลยครับ คือม้านั่งก็เป็นเรื่องสำคัญ เพราะหากทำเองแล้วไม่แข็งแรงเกิดพลาดท่าพังในขณะกำลังยกอยู่ ลูกเหล็กหล่นใส่หัวทีเดียวอาจหัวแตกเชียวครับ ก็ลูกเหล็กมันหนักครับ...

เข้ามาลงชื่อ ว่าอ่านแล้วครับ ไหว้

คงต้องลงทุนค่าเก้าอี้อีกนิดแล้วจริงๆ เวลาออกกำลัง แล้วรู้สึกไม่สุดครับ

ปล. คงต้องเข้ามาขอคำแนะนำ พี่น้องสมช. อีกเรื่อยๆ
      เรียกชื่อเล่นผมจะพิมพ์ง่ายกว่าครับ "เอก" ตั้งชื่อเรียกในเวป พิมพ์เองยังว่ายากเลย คิก คิก
      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #718 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:16:17 PM »

ถามครับ กล้ามเนื้อส่วนไหนในความคิดของพี่ๆเพื่อนๆ ที่คิดว่าบริหารให้ขึ้นและชัดได้ยากที่สุดครับ สำหรับผมคิดว่า น่าจะเป็น 6 pack นี่แหละครับ

ครับ ผมก็ว่าอย่างนันครับ ที่นี่มีหลายคนกล้ามแขน อก ใหญ่ แต่ท้องก็ใหญ่เหมือนกันครับ

วันนีวิ่ง ซิทอัพ ครับ

ขออนุญาตถามครับ เล่นท่า Dead Lift แล้วจะมีการปวดกล้ามเนื้อบริเวณไหนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #719 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:19:19 PM »

ขอตอบตามความเข้าใจนะครับ

กล้ามเนื้อหน้าท้อง ทุกคนมีมาตั้งแต่เกิดครับ รูปร่างรูปทรงจะกี่แพค ก็แล้วแต่พันธุ์กรรม แต่กล้ามท้อง มักจะถูกปิดทับด้วยชั้นไขมันใต้ผิวหนัง(adipose tissue)

ร่างกายจะสะสมไขมันไว้หน้าท้องเป็นบริเวณแรก ตามด้วยรอบเอว แขนขา คาง คอ ถ้าถึงขั้นคางย้อยก็ เรียกว่า อ้วนจัด กล้ามเนื้อท้องจะเด่นชัดขึ้น ก็ต่อเมื่อ

ร่างกายมีการออกกำลัง หรือทำงานแบบใช้แรงงาน อย่างต่อเนื่องเป็นระยะเวลานึง แต่ก็ยังมองไม่เห็น ถ้าไขมันหน้าท้องไม่หายไป เป็นสาเหตุที่ทำให้หลายๆท่านท้อ ถอดใจเลิกเล่นกล้าม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 10:49:58 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 156
  พิมพ์