๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:00:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191197 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #690 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:27:11 PM »

แขนท่อนล่างของ น้าpasta แน่นมาก การด์รับ หรือ รวบกระชากใครดิ้นไม่หลุดแน่ 555

วิธีฝึกคือให้ลูกบอลฟองน้ำถือติดมือเอาไว้ตลอดเวลาครับ เดินไปไหน หรือนั่งหน้าจอคอม ฯลฯ ก็เอาลูกบอลฟองน้ำขว้างอัดใส่หน้าจอ ข้างฝา พนักเก้าอี้ตัวหน้า ฯลฯ... ขว้างให้มันกระดอนกลับ แล้วเราแล้วตะครุบกลับมาขว้างใหม่ครับ ทำซ้ำๆให้เคยมือเคยสายตา แม้แต่หางตาชำเลืองก็ขว้าง/ตะครุบเล่นได้ด้วย...

เวลาใช้งานจริงสายตาจะแม่นยำครับ ตะครุบหมัด ตะครุบข้อมือที่ถืออาวุธสบาย... ตะครุบแล้วกระชาก"ตามน้ำ"ให้ชนกำแพง ชนข้างฝา ฯลฯ หรือแม้ไม่มีอะไรเป็นพื้นที่โล่งๆ ก็กระชากแล้วเอาขาเราแหย่ขาฝ่ายตรงข้ามฯ ให้คนโดนกระชากล้มเสียหลักครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #691 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:28:50 PM »

น้ำหนักตัวเรา 70 กก. สามารถกระชากคนที่ยืนไม่มั่นคงให้เซถลาได้มากกว่าน้ำหนักตัวเองครับ... เคล็ดไม่ลับคือ"ตามน้ำ/ไม่ปะทะตรงๆ"ครับ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #692 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:52:44 PM »

แขนท่อนล่างของ น้าpasta แน่นมาก การด์รับ หรือ รวบกระชากใครดิ้นไม่หลุดแน่ 555

วิธีฝึกคือให้ลูกบอลฟองน้ำถือติดมือเอาไว้ตลอดเวลาครับ เดินไปไหน หรือนั่งหน้าจอคอม ฯลฯ ก็เอาลูกบอลฟองน้ำขว้างอัดใส่หน้าจอ ข้างฝา พนักเก้าอี้ตัวหน้า ฯลฯ... ขว้างให้มันกระดอนกลับ แล้วเราแล้วตะครุบกลับมาขว้างใหม่ครับ ทำซ้ำๆให้เคยมือเคยสายตา แม้แต่หางตาชำเลืองก็ขว้าง/ตะครุบเล่นได้ด้วย...

เวลาใช้งานจริงสายตาจะแม่นยำครับ ตะครุบหมัด ตะครุบข้อมือที่ถืออาวุธสบาย... ตะครุบแล้วกระชาก"ตามน้ำ"ให้ชนกำแพง ชนข้างฝา ฯลฯ หรือแม้ไม่มีอะไรเป็นพื้นที่โล่งๆ ก็กระชากแล้วเอาขาเราแหย่ขาฝ่ายตรงข้ามฯ ให้คนโดนกระชากล้มเสียหลักครับ...

ผมใช้ลูกเทนนิสแทนครับ บีบจนเมื่อย ก็ยังไม่ได้เกรด A เลยครับ เฮอ

ตะครุบแล้วกระชาก หากทำจังหวะดีแบบคุณสมชายกล่าว  คนแขนไม่ดีมีสิทธิไหล่หลุดครับ
หากหักบิดด้วย  ท่านกปีกหัก  แขนอาจหักหรือพิการตลอดไปเลย  สยอง

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #693 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 03:58:21 PM »

ผมใช้ลูกเทนนิสแทนครับ บีบจนเมื่อย ก็ยังไม่ได้เกรด A เลยครับ เฮอ

ตะครุบแล้วกระชาก หากทำจังหวะดีแบบคุณสมชายกล่าว  คนแขนไม่ดีมีสิทธิไหล่หลุดครับ
หากหักบิดด้วย  ท่านกปีกหัก  แขนอาจหักหรือพิการตลอดไปเลย  สยอง

ลูกเท็นนิสใช้บีบอย่างเดียวครับ... หากขว้างใส่จอคอมมีหวังจอคอมพังแหงๆ ครับ... แฮ่ๆ...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #694 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 05:00:37 PM »

ได้เวลาซักผ้าแล้วครับ....เร็วเข้าเด๋วไม่ทันแดด คิก คิก คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #695 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 05:06:08 PM »

ได้เวลาซักผ้าแล้วครับ....เร็วเข้าเด๋วไม่ทันแดด คิก คิก คิก คิก

ไอ้ฝรั่งคนนี้ตัวมันโตจังครับ ปืนการานด์ ปล.ยบ. 88 ยาวตลอดตัว 1.1 เมตร มันสะพายดูเหมือนคนไทยสะพายปืนคาร์บินเลย...
รายละเอียดปืน... http://en.wikipedia.org/wiki/M1_Garand ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #696 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:14:01 PM »

วันนี้จัดชุดใหญ่ได้แล้วครับ...

ลดน้ำหนักบาร์เบลเหลือ 32 Kg. เท่าเดิมก่อนชนลิมิต
shoulder press ลดเหลือ 8.5 Kg.
prescher curl ลดเหลือ 9.5 Kg. เนื่องจากหน้าแขนยังมีอาการล้าๆอยู่... ที่เหลือน้ำหนักเท่าโปรแกรมล่าสุดครับ..

จะเพิ่มท่า Dumbbell standing calf raise ต่อจากท่า deadlift แต่มือไปไหว...

เริ่มไต่ระดับใหม่ หลังจากที่เดี๊ยงไปหลายวัน และจะเล่นวันเว้นวันครับ.. กล้ามโตตอนพัก.. Smiley

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #697 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:24:16 PM »

ใช่รุ่นเดียวกับไรเฟิล ประจำกายของผู้การมะขิ่นรึเปล่าครับพี่สมชาย ผมเดาว่าน่าจะใช่ ปืนรุ่นนี้ผ่านมาหลายสงคราม

ปู่ผมเคยไปรบเกาหลี แกเล่าว่าแบกปืนจนไหล่ด้าน(หนักมาก) ไม่แน่ใจว่าแกแบกรุ่นนี้รึเปล่า ปู่ผมสูงร้อยห้าสิบกว่าๆ ทหารสมัยนั้นตัวเล็ก   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 08:27:51 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #698 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:36:05 PM »

คุณตั้วลองตรวจสอบ progress ของเราง่ายๆ โดยการวิดพื้น ถ้ามวลกล้ามเนื้อเราเพิ่มขึ้น หมายถึงกล้ามโตขึ้น พุงลดลง เราก็จะวิดพื้นได้จำนวนมากขึ้น

กำลังใจและยาวิเศษก็จะมา เอ็นโดฟินจะหลั่งมากกว่าปกติ เราจะรู้สึกว่าอยากตื่นแต่เช้า อยากออกกำลังทุกวัน

วันนี้จัดชุดใหญ่ได้แล้วครับ...

ลดน้ำหนักบาร์เบลเหลือ 32 Kg. เท่าเดิมก่อนชนลิมิต
shoulder press ลดเหลือ 8.5 Kg.
prescher curl ลดเหลือ 9.5 Kg. เนื่องจากหน้าแขนยังมีอาการล้าๆอยู่... ที่เหลือน้ำหนักเท่าโปรแกรมล่าสุดครับ..

จะเพิ่มท่า Dumbbell standing calf raise ต่อจากท่า deadlift แต่มือไปไหว...

เริ่มไต่ระดับใหม่ หลังจากที่เดี๊ยงไปหลายวัน และจะเล่นวันเว้นวันครับ.. กล้ามโตตอนพัก.. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 08:52:03 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #699 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 10:07:01 PM »

ได้เซท30กก.มาในราคา2700บาท
ประกอบด้วย      - แผ่นน้ำหนัก 2.25 โล * 4 แผ่น     - แผ่นน้ำหนัก 2 โล * 4 แผ่น
                       - แผ่นน้ำหนัก 1.5 โล * 4 แผ่น       - แผ่นน้ำหนัก 0.75 โล * 4 แผ่น
                        - แกนดัมเบลเหล็ก 2 ข้าง

และแกนบาร์เบล150ซม. ชุบโครเมียม มาในราคา400บาท

ยังไม่ถอยเ้ก้าอี้ ขอเล่นให้เกินเดือนนึงก่อน ถ้ามั่นใจแล้วค่อยถอย

ดูเหมือนผมจะมีปัญหาในการจัดตารางฝึก
ถ้าใช้ตารางที่คุณสมชายแนะนำในหน้าก่อนๆ
1 ) Dumbbell shoulder press.
2 ) บาร์เบลสควอท
3 ) Barbell bent-over row.
4 ) Barbell bench press.
5 ) Dumbbell front raise.
6 ) Barbell Lying Tricep Extension.
7 ) Toe raise on steps.
8 ) ครันทช์ หรือซิทอัพธรรมดา

หรือ

http://www.tuvayanon.net/3dumbbell.html
1.INCLINE DUMBBELL PRESS
2.ONE-ARM DUMBBELL ROW
3.SEATED DUMBBELL PRESS
4.SINGLE SQUAT WITH DUMBBELL
5.STIFF - LEGGED DEADLIFT WITH DUMBBELL
6.INCLINE DUMBBELL CURL
7.OVERHEAD ONE - ARM DUMBBELL EXTENSION
8.V - UPS

เล่นเป็นพื้นฐานได้ไหมครับ ไหว้

เล่นตอนดึกๆ วันเว้นวัน น้ำหนักและจำนวนต่อเซท ค่อนข้างคงที่

ปล.มีใครเคยลองเล่นตามโปรแกรมนี้ไหมครับ ใช้ได้ไหม?
     http://www.bodbot.com/Training.html    ไหว้

ขอบคุณครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #700 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 10:52:00 PM »

No Thai keyboard today krub...  1 1/2" hrs in gym krub...

คีย์บอร์ดพิมพ์ไทยได้ไม่คล่องครับ เจอกาแฟเข้าไปครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 11:06:50 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #701 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 06:12:39 AM »

คุณตั้วลองตรวจสอบ progress ของเราง่ายๆ โดยการวิดพื้น ถ้ามวลกล้ามเนื้อเราเพิ่มขึ้น หมายถึงกล้ามโตขึ้น พุงลดลง เราก็จะวิดพื้นได้จำนวนมากขึ้น

กำลังใจและยาวิเศษก็จะมา เอ็นโดฟินจะหลั่งมากกว่าปกติ เราจะรู้สึกว่าอยากตื่นแต่เช้า อยากออกกำลังทุกวัน

วันนี้ตื่นเช้าได้เหมือนปกติ แขนตึงเล็กน้อย น่าจะหายจากอาการเดี้ยงแล้วครับ..

งั้นวันนี้ขอลองวิดพื้นดูว่าได้กี่ทีดูครับ... Smiley

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #702 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:03:35 AM »

ขอต้อนรับเช้าวันใหม่กับสาวอารมณ์ดีครับ..... เยี่ยม ไหว้

คลิปนี้ดูมานานแล้ว...สาวอารมณ์ดีเล่นฮูปอย่างพริ้ว ผมชอบสาวแนวบ้านๆเดิมๆไม่ต้องเฟก เห็นรอยยิ้มกับสายตาของเธอแล้ว...อยากชวนเธอมาอยู่บ้านโคก  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมชอบผู้หญิงหุ่นประมาณนี้หละ แต่ชอบมากที่สุด คือ เธอรวยครับ รวยอารมณ์ อาจจะคนละสไตล์คนละแนวกับคุณตั้ว ที่ชอบแนวเกา-หลี  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดนตรีดี บรรยากาศเยี่ยม กับงาน music festival ผมนั่งอยู่หน้าจอ ยังได้กลิ่นกัญชา ลอยคลุ้งออกมาเลย.... เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=3NFWgG4_6NI&list=PLADBC37781785BC45

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 08:09:05 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #703 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:19:08 AM »

สงสัยควันมันลอยเข้าไมค์ตอนอัด พอเปิดเลยได้กลิ่นตามมาด้วย  คิก คิก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #704 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:01:53 AM »

ขอต้อนรับเช้าวันใหม่กับสาวอารมณ์ดีครับ..... เยี่ยม ไหว้

คลิปนี้ดูมานานแล้ว...สาวอารมณ์ดีเล่นฮูปอย่างพริ้ว ผมชอบสาวแนวบ้านๆเดิมๆไม่ต้องเฟก เห็นรอยยิ้มกับสายตาของเธอแล้ว...อยากชวนเธอมาอยู่บ้านโคก  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมชอบผู้หญิงหุ่นประมาณนี้หละ แต่ชอบมากที่สุด คือ เธอรวยครับ รวยอารมณ์ อาจจะคนละสไตล์คนละแนวกับคุณตั้ว ที่ชอบแนวเกา-หลี  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดนตรีดี บรรยากาศเยี่ยม กับงาน music festival ผมนั่งอยู่หน้าจอ ยังได้กลิ่นกัญชา ลอยคลุ้งออกมาเลย.... เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

อรุณสวัสดิ์ ครับ
เปิดแผงแล้ว ชวน พรรคพวก เป่ากระบอกติดเตาถ่าน ให้อารมณ์ดีทั้งวัน   555

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 156
  พิมพ์