๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 01:57:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191216 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #600 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:40:58 AM »

ตอนนี้แค่ปีหนึ่งเทอมหนึ่ง พี่งผ่านสอบมิดเทอมแรก เส้นทางยังอีกยาวไกล สู้ๆ เยี่ยม คิก คิก
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #601 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:07:30 AM »

คุณตั้วหายไวๆน๊ะครับ เอาใจช่วยครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #602 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:02:44 PM »

ตอนนี้แค่ปีหนึ่งเทอมหนึ่ง พี่งผ่านสอบมิดเทอมแรก เส้นทางยังอีกยาวไกล สู้ๆ เยี่ยม คิก คิก

คุณตั้วหายไวๆน๊ะครับ เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณมากครับ.. ตอนนี้รู้สึกว่าจะหายเป็นปกติแล้วครับ... Smiley

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #603 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:27:58 PM »

เหงื่อเริ่มซึม ได้เวลาแล้ว วันนี้แดดดีซะด้วย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #604 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:50:36 PM »

เหงื่อเริ่มซึม ได้เวลาแล้ว วันนี้แดดดีซะด้วย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เพื่อความชัวร์ขออนุญาติพักอีกวันครับ.. Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #605 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 06:50:21 PM »

เป็นอีกวันที่ไม่แตะข้าวเลย รออีกสักพักเดี๋ยวจะลงไปห้องยิมแล้วครับ วันนี้อาจารยืกลับมาจากพักแล้ว แล้วจะเอารูปมาให้ชมครับ เขาเป็นเจ้าของทฤษฎีว่าต้องเล่นทุกวันเล่นให้หนักด้วยครับ ผมยังไม่กล้าทำตามเขาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #606 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:35:24 PM »

นี่คือเป้าหมายที่รอให้วิ่งชน Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #607 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:42:16 PM »

สาวๆ ที่ขยันออกกำลังกายน่าสนใจครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #608 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:35:12 PM »

อย่ามัวแต่วิ่งชน ระวังเจอสวนด้วยท่ายากนะครับ.... คิก คิก คิก คิก โดนพวกเธอหนีบ ดิ้นไม่หลุดแน่  ขำก๊าก ขำก๊าก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #609 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:01:20 PM »

เป็นอีกวันที่ไม่แตะข้าวเลย รออีกสักพักเดี๋ยวจะลงไปห้องยิมแล้วครับ วันนี้อาจารยืกลับมาจากพักแล้ว แล้วจะเอารูปมาให้ชมครับ เขาเป็นเจ้าของทฤษฎีว่าต้องเล่นทุกวันเล่นให้หนักด้วยครับ ผมยังไม่กล้าทำตามเขาครับ

เล่นหนัก และเล่นทุกวันก็ได้ครับ แต่ไม่ใช่วัตถุประสงค์ให้กล้ามเนื้อโต... คือนักกีฬาบางประเภทต้องการความแข็งแกร่งมากกว่ากล้ามเนื้อโต เช่นพวกนักมวย นักจ๊อกกิ้ง ปั่นจักรยานฯ นักบาส นักบอล นักเท็นนิสครับ ฯลฯ...

พวกนั้นเขามีหลักอยู่ว่าต้องการให้ร่างกาย"อยู่ตัว"ก็เลยออกกำลังกายหนักทุกวันเพื่อให้ร่างกายปรับตัวเข้าสู่สมดุลย์ใหม่ที่แกร่งกว่าเดิมแบบทนทานได้ในระยะเวลานาน... คีย์เวิร์ดคือไม่เพิ่มน้ำหนักไต่เข้าหาลิมิต โดยใช้น้ำหนักคงที่เฉพาะเท่าที่ต้องการพละกำลังตามเงื่อนไขครับ, ตัวอย่างเช่นนักมวยหากกล้ามเนื้อโตเกิน ก็จะต้องข้ามไปชกรุ่นหนักกว่าเดิม, หรือนักจ๊อกกิ้ง หรือนักปั่นจักรยานฯ หากกล้ามเนื้อโตเกิน ร่างกายก็ไม่เพรียวฯ แล้วก็กลายเป็นเสียเปรียบครับ...

แต่พวกเราเพาะกายหวังให้กล้ามเนื้อขยายขนาด ก็เลยพยายามเพิ่มน้ำหนักไล่เข้าหาลิมิต แล้วก็ฝึกกล้ามเนื้อเพื่อขยายลิมิตให้สูงขึ้นครับ... ก็เลยจำเป็นต้องเล่นวันเว้นวันให้กล้ามเนื้อพักผ่อนฯ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #610 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:28:54 PM »

เล่นหนัก และเล่นทุกวันก็ได้ครับ แต่ไม่ใช่วัตถุประสงค์ให้กล้ามเนื้อโต... คือนักกีฬาบางประเภทต้องการความแข็งแกร่งมากกว่ากล้ามเนื้อโต เช่นพวกนักมวย นักจ๊อกกิ้ง ปั่นจักรยานฯ นักบาส นักบอล นักเท็นนิสครับ ฯลฯ...

พวกนั้นเขามีหลักอยู่ว่าต้องการให้ร่างกาย"อยู่ตัว"ก็เลยออกกำลังกายหนักทุกวันเพื่อให้ร่างกายปรับตัวเข้าสู่สมดุลย์ใหม่ที่แกร่งกว่าเดิมแบบทนทานได้ในระยะเวลานาน... คีย์เวิร์ดคือไม่เพิ่มน้ำหนักไต่เข้าหาลิมิต โดยใช้น้ำหนักคงที่เฉพาะเท่าที่ต้องการพละกำลังตามเงื่อนไขครับ, ตัวอย่างเช่นนักมวยหากกล้ามเนื้อโตเกิน ก็จะต้องข้ามไปชกรุ่นหนักกว่าเดิม, หรือนักจ๊อกกิ้ง หรือนักปั่นจักรยานฯ หากกล้ามเนื้อโตเกิน ร่างกายก็ไม่เพรียวฯ แล้วก็กลายเป็นเสียเปรียบครับ...

แต่พวกเราเพาะกายหวังให้กล้ามเนื้อขยายขนาด ก็เลยพยายามเพิ่มน้ำหนักไล่เข้าหาลิมิต แล้วก็ฝึกกล้ามเนื้อเพื่อขยายลิมิตให้สูงขึ้นครับ... ก็เลยจำเป็นต้องเล่นวันเว้นวันให้กล้ามเนื้อพักผ่อนฯ...

แต่คนนี้เขากล้ามโตครับ ไม่วิ่ง ไม่ปั่นจักรยานเลยครับ วันนี้เพิ่งมาถึงวันแรกเของานหนักเข้าไป ไม่ลงห้องยิมเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #611 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:31:27 PM »

นี่คือเป้าหมายที่รอให้วิ่งชน Grin

กล้ามท้องดูแข็งแรงมากครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #612 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:33:34 PM »

เรียบร้อยครับวันนี้ยกลูกเหล็ก ซิทอัพ แต่ไม่วิ่งครับ   

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #613 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 07:36:11 AM »

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าทุกท่านครับ  เยี่ยม ไหว้

เป้าหมายผมก็ประมาณนี้ครับ... คิก คิก คิก คิก

อย่างที่พี่สมชายบอก เป้าหมายของการเล่นเหวทมันต่างกัน บางคนก็แค่ความฟิต บางคนต้องการกล้ามโต เล่นตามเป้าหมายของตนเองครับ

การเริ่มครั้งแรกยังสับสน มีคำแนะนำมากมาย อาจทำให้เราหลงทางเสียเวลา+บาดเจ็บ

ปล. นายแบบกล้ามสวยๆวันนี้ Travor adams แต่ก็อีกหละ....เสียดาย เขาเป็นเกย์นะครับ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ทำไมน้าาาา....ผู้ชายกล้ามสวยๆต้องเป็นเกย์

ส่วนผมแมนทั้งแท่งนะครับ เด๋วจะเข้าใจผิด หาว่าผมฝักใฝ่ทางนี้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #614 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 07:44:12 AM »

ผมเคยเห็นนักเพาะกาย แบบว่าเลิกเล่นไปเลย  ร่างกายเปลี่ยนแปลงแบบแตกต่างอย่างมาก
กล้ามเนื้อก็ถูกแทนที่ด้วยไขมันส่วนใหญ่สุดท้ายกลายเป็นคนอ้วน  แต่มีบ้างบางคนผอมลงก็ยังเหลือร่องรอยกล้ามเนื้อไว้บ้าง

ส่วนตัวผม วัยเริ่ม 50แล้ว เลิกคิดจะสร้างกล้ามเนื้อเพิ่ม แต่เน้นบริหารให้มีร่างกายแบบ firm กับ fit ไว้ให้นานที่สุด
เพื่อที่จะสามารถใช้กล้ามเนื้อ กระดูก ข้อ พยุงสังขารยามแก่เฒ่า  นอกจากเรื่องยกเวท การออกกำลังด้วยวิ่งเบาๆ
แต่นานหน่อย กับปั่นจักรยาน ก็ช่วยให้หัวใจและปอด ได้บริหาร จะได้ไม่เหนื่อยง่าย หัวใจเต้นช้า แต่สูบฉีดเลือดแรง
ไว้ไล่ไขมันกับลิ่มเลือดที่อาจจะอุดตันครับ 555

บริหารร่างกายแล้ว ก็ต้องบริหารจิตด้วย อย่าให้มีอารมณ์ฉุนเฉียว หรือ โกรธง่าย บ่อยๆ ยิ่งช่วงเวลาออกกำลัง
ควรปล่อยวางและว่างด้วยครับ
ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ ไม่มากจนหักโหม หรือ น้อยไปจนขี้เกียจ ก็ขึ้นอยู่กับการบริหารเวลาและความสมดุลย์ของร่างกาย
ในแต่ช่วงของสภาพนั้นๆ

ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขกับการบริหารร่างกายครับ 555   ไหว้

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 156
  พิมพ์