๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 02:51:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191217 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #570 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 10:55:39 AM »

นอกจากต้องมีวินัยตามที่คุณสมชายกล่าว ต้องมีจุดมุ่งหมาย แรงฮึดสู้ แรงจูงใจ ด้วยครับ
ส่วนตัวผม จุดมุ่งหมาย คือสุภาพที่แข็งแรง แรงฮึดไว้เตรียมพร้อมกับสู้ทุกสถานการณ์
แรงจูงใจคือ กระจกบานใหญ่ เครื่องชั่งนำ้หนัก สำคัญต้องหมั่นสังเกตุความเปลี่ยนแปลง
หรือการพัฒนาของร่างกาย หากรักษาหุ่นได้firmเดิมก็มีแรงอยากให้มีสภาพอย่างนี้ตลอดไปครับ

ไม่อยากขึ้นตาชั่งแล้วครับ เมื่อวานลองชั่งดูน้ำหนักขึ้นมาเกือบ ๒ กิโลแล้วครับภายในสองอาทิตย์ครับ

เมื่อวานวิ่ง ๔๐ นาที ซิทอัพ ๘๐ และ นอนหงายเตะขาสลับ ๒๐๐ ครับ

เหมือนผมเลยครับ ก่อนยกเหวทหนัก 83 Kg. เดืิอนกว่าๆแทนที่จะลดกลับกลายเป็น 85.7 Kg. เฉยเลย... อ๋อย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #571 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:14:42 AM »

วันนี้วันจันทร์แล้ว ได้เวลาเริ่มอีกครั้งครับ เพราะเมื่อวานหยุดพักทุกอย่างครับ  วันนี้น่าจะเริ่มได้ช่วงบ่ายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #572 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:48:22 PM »

ศุกร์-เสาร์ ที่ผ่านมากลับบ้านไปกราบแม่ จากนั้นก็นั่งดื่มกับน้องชาย...

ดื่มไปซักพักก็เปิดศึกงัดข้อชิงแชมป์โลก จากที่แพ้น้องชายมานานหลายปี ยกเหวทแค่เดือนกว่าชนะเรียบร้อยแล้ว เห็นความแตกต่างจริงๆครับ..

แต่ที่แปลกคือหลังจากงัดข้อไม่รู้สึกตึงหรือมีอาการข้างเคียงอะไรเลย แต่พอผ่านไป 24 ชม. เกิดอาการล้ากล้ามเนื้อหน้าแขนในทันที เมื่อยแขนเหมือนแขนไม่มีแรง...

เมื่อเช้าลองยกเหวทดูก็มีความรู้สึกไม่ปกติเลยหยุดพักไว้ก่อน ตอนนี้ใช้เคาน์เตอร์เพนนวดอยู่ อาการล้าลดเหลือประมาณ 10% จากที่เริ่มออกอาการ..

ที่สงสัยคือมีใครเคยเป็นบ้างไหมครับ พอครบวันแล้วอาการล้าของกล้ามเนื้อถึงจะเริ่มปรากฏ.. หรือว่าคือเรื่องปกติครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #573 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:55:11 PM »

ปรกติครับ... แล้วจะหายไปภายใน 36 ชั่วโมง...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #574 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 06:34:58 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ วันนี้เพิ่มท่า Barbell Dead lift เข้าไปด้วยครับ เล่นไปชั่วโมงกว่าๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #575 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 06:42:59 PM »

ซิทอัพ วันนี้ผมลองทำแบบในวีดีโอนี้ครับ มีตัวอย่างท่า Shoulder press, Dead lift, Squat, ด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=h0ugcTohBrI

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #576 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:06:33 AM »

ยังอยู่กันครบทุกท่านนะครับ.... เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

ตาม+1ย้อนหลังให้ทุกท่านครับ  เยี่ยม
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #577 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:00:20 AM »

ยังอยู่กันครบทุกท่านนะครับ.... เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

ตาม+1ย้อนหลังให้ทุกท่านครับ  เยี่ยม

+1 คืนครับ เพราะหยุดยาวห่างอุปกรณ์ไปนานเหมือนกัน 555
วันนี้ขอเริ่ม burn ก่อนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #578 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:04:11 AM »

ปรกติครับ... แล้วจะหายไปภายใน 36 ชั่วโมง...

เหลือแขนซ้ายอีกข้างที่ยังเมื่อยๆอยู่ครับตอนนี้..

อาการเมื่อยนี่ดูแล้วรู้สึกคนละเรื่องกับอาการตึงกล้ามเนื้อเลยครับ อาการตึงถึงปวดแต่รู้สึกว่ามีแรง แต่เมื่อยรู้สึกเหมือนไม่มีแรงเลยครับ...

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #579 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:32:16 AM »

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมา แม่กับพ่อมาหาถึงปทุม
หลังจากที่ผมกลับบ้านไปเมื่อพฤษภา
แม่บอกว่าดูผอมลงจริงๆ มีกำลังใจมาเพิ่มอีกแล้วครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #580 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:34:03 AM »

เหลือแขนซ้ายอีกข้างที่ยังเมื่อยๆอยู่ครับตอนนี้..

อาการเมื่อยนี่ดูแล้วรู้สึกคนละเรื่องกับอาการตึงกล้ามเนื้อเลยครับ อาการตึงถึงปวดแต่รู้สึกว่ามีแรง แต่เมื่อยรู้สึกเหมือนไม่มีแรงเลยครับ...

นั่นแหละครับ เป็นลิมิตกล้ามเนื้อ... เขาถึงให้ยกหนักๆ ช่วงเย็นๆครับ ยกเสร็จอาบน้ำ+กินนม+นอนเลย... ฮา...

หากกล้ามเนื้อเป็นอันตรายจะเจ็บและอักเสบบวมครับ ซึ่งกว่าจะถึงตรงนั้นต้องมีการฝืนกันอย่างมาก เพราะเมื่อถึงลิมิตแล้วมันจะไม่มีแรงชนิดที่ต้องปล่อยดัมเบลให้ร่วงเพราะกล้ามเนื้อมันไม่ฟังเราแล้ว... แล้วเราฝีนต่อ ก็จะเจ็บอย่างมาก(กล้ามเนื้อฉีก) จากนั้นอักเสบบวม เมื่อหายบวมแล้วก็บุ๋ม ซึ่งจะเจ็บมากแบบทนไม่ไหวต้องไปหาหมอเชียวครับ...

หากเป็นกังวลก็รอดูให้ครบ 36 ชั่วโมงนับตั้งแต่ใช้แรงมาก ซึ่งเมื่อครบแล้วก็จะหายแบบ"ลืมไปเลย"ว่าเคยงัดข้อหนักๆจนหมดแรงมาแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #581 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:38:49 AM »

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมา แม่กับพ่อมาหาถึงปทุม
หลังจากที่ผมกลับบ้านไปเมื่อพฤษภา
แม่บอกว่าดูผอมลงจริงๆ มีกำลังใจมาเพิ่มอีกแล้วครับ

ยินดีด้วยครับ... เมื่อปูพื้นฐานกล้ามเนื้อด้วยการเล่น 8 ท่ามาตรฐานครบ 3 เดือนแล้วให้ไต่น้ำหนักขยายลิมิตไปเลยครับ ช่วงนี้น้ำหนักจะไม่ลด เพราะไขมันโดนเบิร์นออกไปแต่กล้ามเนื้อจะขยายขนาดขึ้นทดแทน, น้ำหนักเท่าเดิม แต่ตัว+แขนขาจะมีกล้ามเนื้อแข็งแรงขึ้นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #582 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:42:24 AM »

ลืมบอกครับ... ช่วงแรก 3 เดือนนี่หาลิมิตตัวเองให้เจอนี่ก็ยากแล้วนะครับ เพราะช่วงแรกกล้ามเนื้อพัฒนาไว บางทีเรานึกว่าเจอลิมิตแล้ว แต่ประเดี๋ยวมันก็ทะลุง่ายๆ แต่พอหยุดพักแค่สัปดาห์เดียว ลิมิตมันลดลงได้ด้วยแฮะ...

คือช่วงแรงกล้ามเนื้อเองก็เจริญเติบโตวูบวาบครับ... แต่เราก็มีวินัยยกไปเรื่อย จนอัตราการเจริญเติบโตมันคงที่ครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #583 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:49:25 AM »

จริงอย่างน้าสมชายว่าครับ น้ำหนักตัวมันไม่ลด
แต่รู้สึกว่ากางเกงที่เคยฟิต มันหลวมลง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #584 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 10:49:06 AM »

จริงอย่างน้าสมชายว่าครับ น้ำหนักตัวมันไม่ลด
แต่รู้สึกว่ากางเกงที่เคยฟิต มันหลวมลง

ไม่น่าจะใช่นะ ผมกางเกงตัวเดิมเริ่มใส่ไม่ได้แล้วครับ เดี๋ยววันกลับไม่มีกางเกงใส่กลับแน่ ต้องใส่ชุดหมีกลับละครับ

หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 156
  พิมพ์