๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 10:35:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191241 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:02:56 AM »

มีใครไม่ใส่ถุงมือเล่นบ้างครับ   ผมใส่แต่ไม่ได้รัดข้อมือ เพราะไม่ได้ยกหนักมากแล้ว 55

นายสมชายไม่ใช้ครับ... มือนายสมชายมันพอง+หนังแห้งเต็มมือไปแล้วครับ โดยเฉพาะเมนสปริงเฮ้าซิ่งของ 1911 มันกัดส้นมือขวาจนแห้งเป็นแผ่นสงสัยจะถาวรแล้วครับ...

ท่าบางท่าเช่น Bent over นั้นคานบาร์เบลมันหนีบหนังตรงโคนนิ้ว ตั้งแต่นิ้วชี้ยันนิ้วก้อยจนพอง+ด้านถาวรไปเหมือนกันครับ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #481 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:04:50 AM »

ครับพี่สมชาย นี่คือห้องยิมบนแท่นเจาะครับ มีลงไปเล่นกันหลายคนครับ ผมเลยต้องเลือกที่จะไปเล่นตอนบ่ายสามครับ ไม่ค่อยมีคนครับ

ได้ยินพวก Installation เล่าให้ฟังว่าเวลาไปทำงานติดตั้งแท่นฯ ต้องขี่เรือบินแมงปอไปทำงาน... น่าสนุกจังครับ... เย้...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #482 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:08:22 PM »

มีใครไม่ใส่ถุงมือเล่นบ้างครับ   ผมใส่แต่ไม่ได้รัดข้อมือ เพราะไม่ได้ยกหนักมากแล้ว 55

นายสมชายไม่ใช้ครับ... มือนายสมชายมันพอง+หนังแห้งเต็มมือไปแล้วครับ โดยเฉพาะเมนสปริงเฮ้าซิ่งของ 1911 มันกัดส้นมือขวาจนแห้งเป็นแผ่นสงสัยจะถาวรแล้วครับ...

ท่าบางท่าเช่น Bent over นั้นคานบาร์เบลมันหนีบหนังตรงโคนนิ้ว ตั้งแต่นิ้วชี้ยันนิ้วก้อยจนพอง+ด้านถาวรไปเหมือนกันครับ... ฮา...

มือผมมีเหงื่อบางครั้ง กลัวอุปกรณ์หลุดมือครับ  เลยใส่ถุงมือแบบบางให้มีนิ้วโผล่ระบายอากาศดีหน่อย
ขนาดใส่ก็ยังมีโคนนิ้วกลางกับนิ้วนางด้านเป็นแผ่นเหมือนตอนเล่นกอลฟ์เลยครับ
แปลกจัง เช็คเกอร์ของสปริงเฮ้าซิ่งมันกัดได้  หรือว่าคุณสมชายหยิบหรือกำปืนบ่อยมากเลยรึครับ 555 

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #483 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 01:12:10 PM »

มีใครไม่ใส่ถุงมือเล่นบ้างครับ   ผมใส่แต่ไม่ได้รัดข้อมือ เพราะไม่ได้ยกหนักมากแล้ว 55

มือผมมีเหงื่อบางครั้ง กลัวอุปกรณ์หลุดมือครับ  เลยใส่ถุงมือแบบบางให้มีนิ้วโผล่ระบายอากาศดีหน่อย
ขนาดใส่ก็ยังมีโคนนิ้วกลางกับนิ้วนางด้านเป็นแผ่นเหมือนตอนเล่นกอลฟ์เลยครับ
แปลกจัง เช็คเกอร์ของสปริงเฮ้าซิ่งมันกัดได้  หรือว่าคุณสมชายหยิบหรือกำปืนบ่อยมากเลยรึครับ 555 

เมนสปริงเฮ้าซิ่งยี่ห้อวิลสันครับ มันเป็นเช็กเกอร์เม็ดสี่เหลี่ยม... เวลาเรากำด้ามปืนยกขึ้นมายิงแห้งมันก็กดส้นมือ แล้วยิงแห้ง 1911 มันจะบังคับให้โหย่งมือเอานิ้วโป้งข้างที่ถือปืนมาง้างนกครับ เล่นบ่อย เล่นทุกวันเดินแห้งยิงนั่งยิงแห้งทุกวันหลายปีเข้ามือส้นมือก็ด้าน เช็กเกอร์มันก็สึกบ้างครับ แต่ส้นมืออ่อนกว่ามันก็เลยด้านสลับพองจนด้านถาวร(หนังเป็นแผ่น)...

มือนายสมชายพอง/ด้านง่ายครับ ซ้อมไดร์ฟกอล์ฟก็พอง/ด้าน(สวมถุงมือข้างซ้ายข้างเดียว - ถุงมือกอล์ฟขวาของผู้ชายไม่มีขาย) น็อกบอร์ดเท็นนิสก็พอง/ด้าน(มือเปล่า)... ต้องให้มันพอง/ด้านซ้ำที่เดิมจนหนังแห้งเป็นแผ่นจึงจะเข้าท่าครับ... ฮา...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #484 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 01:41:14 PM »

เมนสปริงเฮ้าซิ่งยี่ห้อวิลสันครับ มันเป็นเช็กเกอร์เม็ดสี่เหลี่ยม... เวลาเรากำด้ามปืนยกขึ้นมายิงแห้งมันก็กดส้นมือ แล้วยิงแห้ง 1911 มันจะบังคับให้โหย่งมือเอานิ้วโป้งข้างที่ถือปืนมาง้างนกครับ เล่นบ่อย เล่นทุกวันเดินแห้งยิงนั่งยิงแห้งทุกวันหลายปีเข้ามือส้นมือก็ด้าน เช็กเกอร์มันก็สึกบ้างครับ แต่ส้นมืออ่อนกว่ามันก็เลยด้านสลับพองจนด้านถาวร(หนังเป็นแผ่น)...

มือนายสมชายพอง/ด้านง่ายครับ ซ้อมไดร์ฟกอล์ฟก็พอง/ด้าน(สวมถุงมือข้างซ้ายข้างเดียว - ถุงมือกอล์ฟขวาของผู้ชายไม่มีขาย) น็อกบอร์ดเท็นนิสก็พอง/ด้าน(มือเปล่า)... ต้องให้มันพอง/ด้านซ้ำที่เดิมจนหนังแห้งเป็นแผ่นจึงจะเข้าท่าครับ... ฮา...

อ่านแล้วนึกเห็นภาพว่า1911 คงเป็นอวัยวะส่วนหนึ่งต่อจากมือของคุณสมชายไปเสียแล้ว ...ฮา

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #485 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:46:19 PM »

วันนี้วันพัก เลยวิ่งบนลู่วิ่ง ๔๕ นาที  ซิทอัพ ๗๐ ครั้งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #486 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:10:25 PM »

ผมออกกล้ามหลัง แต่กลายเป็นว่ามือกลับแข็งแรงไม่พอที่จะถือดัมเบล สงสัยกว่าจะได้กล้ามหลัง นิ้วเบ่งเป็นกล้ามได้เหมือนกล้ามแขน... Grin

นี่คือข้อดีของ Free weight เหนือกว่า Machine ครับ... คือมันสร้างกล้ามเนื้อให้สมดุลย์ทั้งตัว สำหรับใช้งานในชีวิตประจำวันฯ...

ผลเสียของคนที่ใช้ Machine เป็นประจำแบบหนักๆ ก็เช่นนักเท็นนิสชาวไทยที่เคยแต่งงานกับนางงามยูนิเวิร์สไงครับ... กล้ามสวยงามทั้งตัว แต่เจ็บข้อมือ แล้วบังเอิญเป็นนักเท็นนิสมือติดอันดับโลก เลยพักข้อมือให้ร่างกายรักษาอาการบอบช้ำไม้ได้นานเพราะต้องซ้อมเท็นนิสตามวงรอบ ในที่สุดเลยบานปลายกลายเป็นเจ็บข้อมือเรื้อรังฯ...

ครับพี่สมชาย ที่ผมอยู่ตอนนี้คานบาร์เบลจะติดกับตัวแมชชีน เหตุผลทางความปลอดภัยนะครับ ก็เลยเหลือคานอีแซดเท่านั้นที่พอจะเอามาใส่แผ่นน้ำหนักแทนคานแบบตรงได้ครับ ก็มีคนที่เล่นกันให้ช่างเชื่อมทำคานมาเพิ่มแล้วครับ พยายามจะไม่เล่นกับแมชชีนแล้วครับ ตั้งใจไว้ว่ากลับไปคราวหน้าจะหาอุปกรณ์แบบฟรีเวทมาไว้เล่นเองที่บ้านแล้วครับ

โอวว..ถ้ามีแบบนี้ผมสู้ตาย..

นี่มีแค่ตัวซิทอัพ กับดัมเบลสองอัน...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #487 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 05:22:12 PM »

เรียบร้อยแล้วครับสำหรับวันนี้ เพิ่มน้ำหนักขึ้นอีกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #488 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 05:57:15 PM »

วันนี้คดีจบในชั้นศาลด้วยดี ฉลองตั้งแต่เที่ยงครับ.. อดออกกำลังกาย...

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #489 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 10:39:19 PM »

วันนี้คดีจบในชั้นศาลด้วยดี ฉลองตั้งแต่เที่ยงครับ.. อดออกกำลังกาย...

พรุ่งนี้ซ่อมครับ วันนี้เมียพาไปกินข้าว พรุ่งนี้ผมก็ต้องซ่อมเหมือนกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #490 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 06:49:53 AM »

พรุ่งนี้ซ่อมครับ วันนี้เมียพาไปกินข้าว พรุ่งนี้ผมก็ต้องซ่อมเหมือนกัน

วันนี้คงต้องแว๊บกลับบ้านมาซ่อมช่วง 10 โมง เพื่อนมาเที่ยวระยองกันช่วงเที่ยงครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #491 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 08:21:57 AM »

วันนี้คงต้องแว๊บกลับบ้านมาซ่อมช่วง 10 โมง เพื่อนมาเที่ยวระยองกันช่วงเที่ยงครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องซ่อมหลายวันเลยนะครับนั่น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #492 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 05:47:41 PM »

มีใครใช้ดัมเบลแบบนี้บ้างไหมครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #493 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 05:52:40 PM »

อุปสรรคเยอะครับ... Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #494 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 07:08:04 PM »

อุปสรรคเยอะครับ... Grin

ผมพัก ๒ วันครับ

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 156
  พิมพ์