๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:52:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191196 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #465 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:07:27 AM »

เมื่อวานนี้พี่ที่ทำงานทักว่าผอมลงหรอไม่เจอกันมาสองเดือน
แหม่ะ....กำลังใจมาอีกเพียบเลย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #466 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:09:45 AM »

อาทิตย์หน้าได้เวลาส่งการบ้านนะคุณตั้ว รอตรวจการบ้าน Shocked  ตกใจ คิก คิก

เอาหุ่นแห้งๆผมมาอวด ผมไม่ค่อยเน้นกล้าม ถ้ากล้ามโตแบบเพาะกาย จะไปเล่นกีฬาอย่างอื่นความคล่องตัวก็ไม่มี ก็เลยต้องเล่นแบบ fit and slim

วันก่อนเจ้านายนัดไปคุยเรื่องงาน ผมแอบสังเกตุเห็นไบเซ็ป ไตรเซ็ป ออกมาเด่นชัด.. หัวไหล่ กล้ามอกไม่ต้องพูดถึง ดันทะลุเสื้อออกมาเลย...

คุยไปก็คิดไป ขนาดเจ้าของโครงการณ์มีเงินหลายร้อยล้าน เวลาไม่ค่อยมียังเล่นเหวทดูแลร่างกายซะขนาดนี้..

จนๆอย่างผมเรื่องอะไรจะไม่สู้ครับ... Grin

ยินดีกับความพัฒนาของร่างกายด้วยครับ   คุณตั๊วเห็นสัจธรรมก่อนผมอีก 555  ผมมาคิดได้ตอนวัย 40 ปีเนี่ยเอง
เงินนั้นจำเป็น แต่สุขภาพร่างกายสำคัญกว่า  หากร่างกายหรือสุขภาพไม่ดีแล้วจะหาเงินได้อย่างไร
หรือแม้แต่จะใช้ ก็ไม่มีโอกาสก็ได้  จริงมัยครับ  555

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #467 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:25:30 AM »

เมื่อวานนี้พี่ที่ทำงานทักว่าผอมลงหรอไม่เจอกันมาสองเดือน
แหม่ะ....กำลังใจมาอีกเพียบเลย

ยินดีด้วยครับ... แล้วก็จะรู้สึกดีๆกับร่างกายตัวเองด้วย, เช่นเหนื่อยช้าลง และสะกิดเมียบ่อยขึ้นครับ... อันหลังนี้ไม่ฮาครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #468 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 04:55:29 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ วันนี้เพิ่มน้ำหนักสำหรับเล่นหลังกับอกไป ๕ กิโลกรัมครับ ส่วนเล่นหน้าแขนก็เพิ่มอีก ๕ กิโลกรัม แต่หลังแขนไม่ไหวครับ เพิ่มได้แค่ ๒ กิโลกรัม หมดแรงครับ รู้สึกเหมือนกล้ามเนื้อหลังตึงๆครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 05:20:32 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #469 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:22:20 PM »

วันนี้เกือบซวย....มัวแต่เหล่มอง....สาวๆ แขนไปกระแทกหน้าพวกเสียงดังปั๊ก  ตกใจ ไหว้ ตกใจ อ๋อย

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #470 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:27:15 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ วันนี้เพิ่มน้ำหนักสำหรับเล่นหลังกับอกไป ๕ กิโลกรัมครับ ส่วนเล่นหน้าแขนก็เพิ่มอีก ๕ กิโลกรัม แต่หลังแขนไม่ไหวครับ เพิ่มได้แค่ ๒ กิโลกรัม หมดแรงครับ รู้สึกเหมือนกล้ามเนื้อหลังตึงๆครับ ไหว้

ผมออกกล้ามหลัง แต่กลายเป็นว่ามือกลับแข็งแรงไม่พอที่จะถือดัมเบล สงสัยกว่าจะได้กล้ามหลัง นิ้วเบ่งเป็นกล้ามได้เหมือนกล้ามแขน... Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #471 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:42:56 PM »

อาทิตย์หน้าได้เวลาส่งการบ้านนะคุณตั้ว รอตรวจการบ้าน Shocked  ตกใจ คิก คิก

เอาหุ่นแห้งๆผมมาอวด ผมไม่ค่อยเน้นกล้าม ถ้ากล้ามโตแบบเพาะกาย จะไปเล่นกีฬาอย่างอื่นความคล่องตัวก็ไม่มี ก็เลยต้องเล่นแบบ fit and slim

วันก่อนเจ้านายนัดไปคุยเรื่องงาน ผมแอบสังเกตุเห็นไบเซ็ป ไตรเซ็ป ออกมาเด่นชัด.. หัวไหล่ กล้ามอกไม่ต้องพูดถึง ดันทะลุเสื้อออกมาเลย...

คุยไปก็คิดไป ขนาดเจ้าของโครงการณ์มีเงินหลายร้อยล้าน เวลาไม่ค่อยมียังเล่นเหวทดูแลร่างกายซะขนาดนี้..

จนๆอย่างผมเรื่องอะไรจะไม่สู้ครับ... Grin

ยินดีกับความพัฒนาของร่างกายด้วยครับ   คุณตั๊วเห็นสัจธรรมก่อนผมอีก 555  ผมมาคิดได้ตอนวัย 40 ปีเนี่ยเอง
เงินนั้นจำเป็น แต่สุขภาพร่างกายสำคัญกว่า  หากร่างกายหรือสุขภาพไม่ดีแล้วจะหาเงินได้อย่างไร
หรือแม้แต่จะใช้ ก็ไม่มีโอกาสก็ได้  จริงมัยครับ  555

จริงครับพี่ ไหว้ เหตุผลที่ฝึกอีกอย่างเพราะงานที่ทำเช่นกันครับ.. Smiley

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #472 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 05:51:35 AM »

อยากจะขอคำแนะนำสำหรับท่า Barbell Bent- over row

ผมไม่ค่อยฝึกท่านนี้ครับ เพราะเคยมีปัญหาเรื่องปวดกระดูกสันหลังบริเวณเหนือก้นกบ ถ้าจะฝึกแผ่นหลัง สำหรับผมเลือกเล่นห้อยโหนกับบาร์

แต่ละคนมีความถนัด มีข้อจำกัดต่างกันครับ เลือกหาวิธีการให้เหมาะ และปลอดภัยกับเราครับ  เยี่ยม

ผมคงต้องเปลี่ยนมาห้อยโหนกับบาร์แทนแล้วละครับ จนกว่าจะได้เข็มขัดมารัดไว้ครับ กลัวจะผิดพลาดในท่าน Bent-over row แล้วจะทำให่เกิดการบาดเจ็บที่หลังนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #473 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:57:44 AM »

อยากจะขอคำแนะนำสำหรับท่า Barbell Bent- over row

ผมไม่ค่อยฝึกท่านนี้ครับ เพราะเคยมีปัญหาเรื่องปวดกระดูกสันหลังบริเวณเหนือก้นกบ ถ้าจะฝึกแผ่นหลัง สำหรับผมเลือกเล่นห้อยโหนกับบาร์

แต่ละคนมีความถนัด มีข้อจำกัดต่างกันครับ เลือกหาวิธีการให้เหมาะ และปลอดภัยกับเราครับ  เยี่ยม
ผมคงต้องเปลี่ยนมาห้อยโหนกับบาร์แทนแล้วละครับ จนกว่าจะได้เข็มขัดมารัดไว้ครับ กลัวจะผิดพลาดในท่าน Bent-over row แล้วจะทำให่เกิดการบาดเจ็บที่หลังนะครับ

ไปซื้อเข็มขัดพยุงหลังแบบที่พวกยกของหนักใช้กันก็ได้ครับ มีขายในโลตัส ร้านขายวัสดุก่อสร้างทั่วไป เช่นโฮมโปร ฯลฯ ครับ... โหนบาร์ใช้เล่นกล้ามหลังแทน Bent over row ได้ก็จริง แต่เข็มขัดก็ยังจำเป็นอยู่ดี เพราะต้องใช้เล่นเหวททุกท่าที่ไม่ใช่ฝึกกล้ามท้องครับ เช่นเล่นหน้าแขน หลังแขน ไหล่ สควอท ฯลฯ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #474 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:20:05 AM »

ผมออกกล้ามหลัง แต่กลายเป็นว่ามือกลับแข็งแรงไม่พอที่จะถือดัมเบล สงสัยกว่าจะได้กล้ามหลัง นิ้วเบ่งเป็นกล้ามได้เหมือนกล้ามแขน... Grin

นี่คือข้อดีของ Free weight เหนือกว่า Machine ครับ... คือมันสร้างกล้ามเนื้อให้สมดุลย์ทั้งตัว สำหรับใช้งานในชีวิตประจำวันฯ...

ผลเสียของคนที่ใช้ Machine เป็นประจำแบบหนักๆ ก็เช่นนักเท็นนิสชาวไทยที่เคยแต่งงานกับนางงามยูนิเวิร์สไงครับ... กล้ามสวยงามทั้งตัว แต่เจ็บข้อมือ แล้วบังเอิญเป็นนักเท็นนิสมือติดอันดับโลก เลยพักข้อมือให้ร่างกายรักษาอาการบอบช้ำไม้ได้นานเพราะต้องซ้อมเท็นนิสตามวงรอบ ในที่สุดเลยบานปลายกลายเป็นเจ็บข้อมือเรื้อรังฯ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #475 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:36:31 AM »

มีใครไม่ใส่ถุงมือเล่นบ้างครับ   ผมใส่แต่ไม่ได้รัดข้อมือ เพราะไม่ได้ยกหนักมากแล้ว 55

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #476 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:46:49 AM »

นี่คือข้อดีของ Free weight เหนือกว่า Machine ครับ... คือมันสร้างกล้ามเนื้อให้สมดุลย์ทั้งตัว สำหรับใช้งานในชีวิตประจำวันฯ...

ผลเสียของคนที่ใช้ Machine เป็นประจำแบบหนักๆ ก็เช่นนักเท็นนิสชาวไทยที่เคยแต่งงานกับนางงามยูนิเวิร์สไงครับ... กล้ามสวยงามทั้งตัว แต่เจ็บข้อมือ แล้วบังเอิญเป็นนักเท็นนิสมือติดอันดับโลก เลยพักข้อมือให้ร่างกายรักษาอาการบอบช้ำไม้ได้นานเพราะต้องซ้อมเท็นนิสตามวงรอบ ในที่สุดเลยบานปลายกลายเป็นเจ็บข้อมือเรื้อรังฯ...

ครับพี่สมชาย ที่ผมอยู่ตอนนี้คานบาร์เบลจะติดกับตัวแมชชีน เหตุผลทางความปลอดภัยนะครับ ก็เลยเหลือคานอีแซดเท่านั้นที่พอจะเอามาใส่แผ่นน้ำหนักแทนคานแบบตรงได้ครับ ก็มีคนที่เล่นกันให้ช่างเชื่อมทำคานมาเพิ่มแล้วครับ พยายามจะไม่เล่นกับแมชชีนแล้วครับ ตั้งใจไว้ว่ากลับไปคราวหน้าจะหาอุปกรณ์แบบฟรีเวทมาไว้เล่นเองที่บ้านแล้วครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #477 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:55:14 AM »

ครับพี่สมชาย ที่ผมอยู่ตอนนี้คานบาร์เบลจะติดกับตัวแมชชีน เหตุผลทางความปลอดภัยนะครับ ก็เลยเหลือคานอีแซดเท่านั้นที่พอจะเอามาใส่แผ่นน้ำหนักแทนคานแบบตรงได้ครับ ก็มีคนที่เล่นกันให้ช่างเชื่อมทำคานมาเพิ่มแล้วครับ พยายามจะไม่เล่นกับแมชชีนแล้วครับ ตั้งใจไว้ว่ากลับไปคราวหน้าจะหาอุปกรณ์แบบฟรีเวทมาไว้เล่นเองที่บ้านแล้วครับ

โห... รูปนี่บนแท่นเจาะหรือครับ... เขาให้ความสำคัญกับสุขภาพพนักงานเอาเรื่องอยู่นี่ครับ ก็พื้นที่ออกน้อยยังอุตส่าห์แบ่งมาได้จนพอสมควรใช้งานเชียวครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #478 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:56:52 AM »

ผมคงคลุกอยู่ห้องนี้ทั้งวัน น่าเล่นจริงๆครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #479 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:00:51 AM »

โห... รูปนี่บนแท่นเจาะหรือครับ... เขาให้ความสำคัญกับสุขภาพพนักงานเอาเรื่องอยู่นี่ครับ ก็พื้นที่ออกน้อยยังอุตส่าห์แบ่งมาได้จนพอสมควรใช้งานเชียวครับ...

ครับพี่สมชาย นี่คือห้องยิมบนแท่นเจาะครับ มีลงไปเล่นกันหลายคนครับ ผมเลยต้องเลือกที่จะไปเล่นตอนบ่ายสามครับ ไม่ค่อยมีคนครับ

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 156
  พิมพ์