๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:56:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191176 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #390 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:19:26 AM »

ไม่ทราบว่าหัวไหล่เท่าเดิม หรือ เปลี่ยนแปลงขึ้นรึเปล่าครับ
เน้นเล่นอก หลัง และแขน เพิ่มกล้ามเนื้อท้องแขนท่อนบน (Tricep) กับ กล้ามแขนท่อนล่าง
หน้าท้องบนเริ่มเห็นทาง แต่มาหนักพุง  คงต้องเพิ่ม sit up เพื่อลดหน้าท้อง
กับลดอาหารจำพวกแป้ง ด้วยครับ

หัวไหล่เปลี่ยนแปลงขึ้นครับพี่ ส่วนเรื่องซิทอัพ ณ. ปัจจุบันทำได้แค่ 12x3 เซต แล้วกล้ามเนื้อจะเกร็ง เลยหยุดครับ..

ไม่ทราบว่าถ้าออกไปจ๊อกกิ้งด้วย พุงจะยุบไหมครับ...

ซิทอัพ เนี่ยทรมาน ช่วงแรกๆ แต่อย่าหยุด ค่อยๆเพิ่มครับ
จ๊อกกิ้ง ก็ดีแต่ควรหารองเท้าดีๆ กลัวเข่าพัง ลองปรึกษาคุณสมชายก่อน  ง่ายสุดลดหรืองดอาหารเพิ่มพุงครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #391 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:25:00 AM »

ช่วงนี้ผมคุมอาหารโดย กินตามปกติครับ 3มื้อ ก่อนนอน 1มื้อ
แต่ลดข้าวลง เน้นผักเนื้อ
เช้า ข้าว 1 ทัพพี กับข้าวเน้นต้ม แกงจืด ไข่ดาวหรือไข่ต้ม นมสด 1กล่อง
เที่ยง ข้าว 1/2 ทัพพี กับข้าวเน้นต้มจืด หรือผัดผัก ตามแต่โรงอาหารที่บริษัทจะมีครับ ไม่เน้นของทอดของมัน โยเกิร์ตหรือนมเปรี้ยว 1ขวดเล็ก
เย็น ข้าว 1/3 ทัพพี กับข้าวเน้นผักกับเนื้อ หรือต้มจืด
ก่อนนอน หลังออกกำลังเสร็จพักหายเหนื่อยแล้ว กินโยเกิร์ตใส่คอนเฟล็กครับ

ช่วงเวลาเล่นดื่มน้ำกันบ้างรึปล่าวครับ  ผมค่อยๆจิบช่วงพักยกบ้าง รวมๆแล้วเกือบลิตร
หลังเล่นดื่มตามอีก ทำให้ไม่ค่อยอยากอาหารในช่วงเย็น และช่วยการขับถ่ายดีครับ

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #392 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:28:40 AM »

พยามกินน้ำให้ได้วันละ1.5-2 ลิตรครับ จิบน้ำตลอดวันครับพี่ ช่วงออกกำลัง จะจิบน้ำเย็นครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #393 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:37:12 AM »

ไม่ทราบว่าหัวไหล่เท่าเดิม หรือ เปลี่ยนแปลงขึ้นรึเปล่าครับ
เน้นเล่นอก หลัง และแขน เพิ่มกล้ามเนื้อท้องแขนท่อนบน (Tricep) กับ กล้ามแขนท่อนล่าง
หน้าท้องบนเริ่มเห็นทาง แต่มาหนักพุง  คงต้องเพิ่ม sit up เพื่อลดหน้าท้อง

หัวไหล่เปลี่ยนแปลงขึ้นครับพี่ ส่วนเรื่องซิทอัพ ณ. ปัจจุบันทำได้แค่ 12x3 เซต แล้วกล้ามเนื้อจะเกร็ง เลยหยุดครับ..

ไม่ทราบว่าถ้าออกไปจ๊อกกิ้งด้วย พุงจะยุบไหมครับ...
ซิทอัพ เนี่ยทรมาน ช่วงแรกๆ แต่อย่าหยุด ค่อยๆเพิ่มครับ
จ๊อกกิ้ง ก็ดีแต่ควรหารองเท้าดีๆ กลัวเข่าพัง ลองปรึกษาคุณสมชายก่อน  ง่ายสุดลดหรืองดอาหารเพิ่มพุงครับ

จ๊อกกิ้งต้องใช้ไนกี้รุ่นที่มีเบาะอากาศเท่านั้นครับ รุ่นอื่นยี่ห้ออื่นอย่าใช้ ถึงแม้มันจะนิ่มดีก็จริง แต่มักไม่ค่อยทนครับ... ซิทอัพจะช่วยกล้ามเนื้อจะช่วยยึดไขมันเอาไว้ไม่ให้เผละๆ กระเพื่อมเวลาขยับตัวครับ, แต่ตัวที่ลดไขมันได้จริงๆ คือกล้ามหน้าขา หรือกล้ามเนื้อมัดใหญ่อื่นๆครับ...

กล้ามเนื้อมัดใหญ่ๆ จะเบิร์นไขมันได้ดีกว่ากล้ามเนื้อมัดเล็กเช่นกล้ามหน้าท้อง แล้วกล้ามหน้าขา กล้ามหน้าอก กล้ามหลัง ฯลฯ พวกนี้มันเบิร์นไขมันตลอดเวลาแม้แต่นั่งดู TV เฉยๆครับ... นี่คือสาเหตุที่เขาให้เน้นกล้ามเนื้อมัดใหญ่ให้มีขนาดโต ก็เพราะหวังให้มันเบิร์นไขมันได้ตลอด 24 ชม. ไงครับ...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #394 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:38:28 AM »

ช่วงออกกำลัง จะจิบน้ำเย็นครับ

ลองเอาสูตรน้ำร้อนผมไปใช้ดูครับ.....ผมจะหิ้วกระติกน้ำร้อนติดตัวไปทุกครั้ง ถ้าหิวน้ำให้จิบน้ำอุ่นถึงร้อนไปเรื่อยๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #395 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:39:43 AM »

มีเรื่องอยากพูดเกี่ยวกับลำดับการสะสมไขมันของร่างกาย กับเรื่องการกำจัดออกไปสักหน่อยครับ...

คือร่างกายมนุษย์จะสะสมพลังงานส่วนเกินเอาไว้ที่หน้าท้องเป็นลำดับแรก จากนั้นก็ไปส่วนอื่นเช่นสะโพก แขนขา ฯลฯ ซึ่งลำดับการสะสมไขมันนี่จะเหมือนกันหมดทุกคนครับ... ทีนี้เวลาร่างกายจะเอาพลังงานส่วนเกินที่สะสมเอาไว้ไปใช้ฯ นั่นคือการเบิร์นไขมันออก ก็จะเบิร์นออกไปตามลำดับย้อนทาง แล้วในที่สุดเมื่อไขมันที่อื่นหมดไปก่อนแล้ว ไขมันที่หน้าท้องจึงจะโดนเอาไปใช้งานเป็นแห่งสุดท้ายครับ...

วิธีการเบิร์นไขมันที่ดี่สุดคือเร็วที่สุด ไม่ใช่การเล่นกล้ามท้อง เพราะต่อให้กล้ามท้องหนาเป็นนักมวยไทยก่อนขึ้นชิงแช็มป์ก็ตาม แต่ถ้าไขมันส่วนเกินของรางกายยังมีอยู่ ไขมันนั้นก็อยู่ที่หน้าท้องอยู่ดี เพราะตรงนั้นจะเป็นที่สุดท้ายที่จะถูกกำจัดออกไป... หรือพูดภาษาบ้านๆว่าตรงพุงฯ นั่นเหมือนเป็นสะดือของอ่างล้างหน้านั่นแหละครับ คือไขมันทั้งตัวจะโดนกำจัดไปก่อน แล้วเหลือตรงนี้เอาไว้เป็นแห่งสุดท้าย...

แต่วิธีการเบิร์นไขมันที่ดี่สุดคือเร็วที่สุดคือการสร้างมัดกล้ามเนื้อมัดใหญ่ที่สุดให้โตก่อนอื่นเลย แล้วใช้กล้ามเนื้อมัดนั้นเบิร์นไขมัน ซึ่งยิ่งกล้ามเนื้อมัดใหญ่เท่าไหร่ก็จะเบิร์นได้ดีที่สุดเร็วที่สุดตลอดเวลา 24 ชม. ทั้งที่นั่งดู TV อยู่เฉยๆ ก็เบิร์นไขมันได้ด้วยนะครับ... กล้ามเนื้อมัดใหญ่ของร่างกายมีไม่กี่มัด เช่นกล้ามหน้าขา กล้ามหลัง กล้ามหน้าอก, ส่วนกล้ามหน้าท้องนั่นศักยภาพในการเบิร์นไขมันน้อยกว่าแยะครับ เพียงแต่กล้ามหน้าท้องเฟิร์มจะดึงไขมันให้ขึ้นรูปไม่หย่อนยาน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #396 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:41:25 AM »

นอกจากนี้กล้ามหน้าท้องแข็งแรง กับกล้ามหลังแข็งแรง จะช่วยประคองกระดูกสันหลังให้ปลอดภัยเวลาเล่นท่าอื่นที่ต้องยกหนักๆครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #397 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:54:21 AM »

ตอนอายุน้อยกว่านี้ เข้าฟิตเนสประจำครับ อาทิตย์ละสามสี่วัน
ปั่นจักรยาน ยกเวทไปตามเรื่อง ไม่ได้เน้นอะไรมาก
แต่พอมาทำงานโรงงานแล้ว แทบไม่มีเวลา กว่าจะกลับบ้านก็เกือบเที่ยงคืน ตืนแต่เช้า
เรี่ยวแรงหมดไปกับการใช้ชีวิต และการสังสรร ทำให้ตอนนี้ผมน้ำหนักขึ้นมาจนเกินไป
ตอนที่เริ่มทำงานแรหๆผมหนักอยู่ 53กิโล ตอนนี้ล่อไป83 กิโล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #398 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 10:57:23 AM »

ตอนอายุน้อยกว่านี้ เข้าฟิตเนสประจำครับ อาทิตย์ละสามสี่วัน
ปั่นจักรยาน ยกเวทไปตามเรื่อง ไม่ได้เน้นอะไรมาก
แต่พอมาทำงานโรงงานแล้ว แทบไม่มีเวลา กว่าจะกลับบ้านก็เกือบเที่ยงคืน ตืนแต่เช้า
เรี่ยวแรงหมดไปกับการใช้ชีวิต และการสังสรร ทำให้ตอนนี้ผมน้ำหนักขึ้นมาจนเกินไป
ตอนที่เริ่มทำงานแรหๆผมหนักอยู่ 53กิโล ตอนนี้ล่อไป83 กิโล

ก่อนยกเหวทให้งีบเล็กๆ 1 งีบครับ อย่าให้เกิน 30 นาที... เกินกว่านั้นจะตื่นตอนเช้าเลย... ฮา...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #399 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:35:45 AM »

หน้าท้องบนเริ่มเห็นทาง แต่มาหนักพุง  คงต้องเพิ่ม sit up เพื่อลดหน้าท้อง

จ๊อกกิ้ง ก็ดีแต่ควรหารองเท้าดีๆ กลัวเข่าพัง ลองปรึกษาคุณสมชายก่อน  ง่ายสุดลดหรืองดอาหารเพิ่มพุงครับ

หยุดซิตอัพในวันนั้น ไม่ได้เลิกครับ... Grin

แต่ความจริงมีพุงหน่อยๆก็มีประโยชน์นะครับ พกปืนเนียน... คิก คิก ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #400 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:38:26 AM »

อาทิตย์นี้ไม่ได้กลับบ้านนครนายก เดี๋ยวว่าจะเอาฝาตู้เสื้อผ้าเก่าที่รอดจากปลวกมาได้ เอามาทำม้านอนยกดัมเบลซักกาหน่อย
ทุกวันนี้ ใช้แบบบ้านๆคือนอนพื้นๆเลย
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #401 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:43:00 AM »

มีเรื่องอยากพูดเกี่ยวกับลำดับการสะสมไขมันของร่างกาย กับเรื่องการกำจัดออกไปสักหน่อยครับ...

คือร่างกายมนุษย์จะสะสมพลังงานส่วนเกินเอาไว้ที่หน้าท้องเป็นลำดับแรก จากนั้นก็ไปส่วนอื่นเช่นสะโพก แขนขา ฯลฯ ซึ่งลำดับการสะสมไขมันนี่จะเหมือนกันหมดทุกคนครับ... ทีนี้เวลาร่างกายจะเอาพลังงานส่วนเกินที่สะสมเอาไว้ไปใช้ฯ นั่นคือการเบิร์นไขมันออก ก็จะเบิร์นออกไปตามลำดับย้อนทาง แล้วในที่สุดเมื่อไขมันที่อื่นหมดไปก่อนแล้ว ไขมันที่หน้าท้องจึงจะโดนเอาไปใช้งานเป็นแห่งสุดท้ายครับ...

วิธีการเบิร์นไขมันที่ดี่สุดคือเร็วที่สุด ไม่ใช่การเล่นกล้ามท้อง เพราะต่อให้กล้ามท้องหนาเป็นนักมวยไทยก่อนขึ้นชิงแช็มป์ก็ตาม แต่ถ้าไขมันส่วนเกินของรางกายยังมีอยู่ ไขมันนั้นก็อยู่ที่หน้าท้องอยู่ดี เพราะตรงนั้นจะเป็นที่สุดท้ายที่จะถูกกำจัดออกไป... หรือพูดภาษาบ้านๆว่าตรงพุงฯ นั่นเหมือนเป็นสะดือของอ่างล้างหน้านั่นแหละครับ คือไขมันทั้งตัวจะโดนกำจัดไปก่อน แล้วเหลือตรงนี้เอาไว้เป็นแห่งสุดท้าย...

แต่วิธีการเบิร์นไขมันที่ดี่สุดคือเร็วที่สุดคือการสร้างมัดกล้ามเนื้อมัดใหญ่ที่สุดให้โตก่อนอื่นเลย แล้วใช้กล้ามเนื้อมัดนั้นเบิร์นไขมัน ซึ่งยิ่งกล้ามเนื้อมัดใหญ่เท่าไหร่ก็จะเบิร์นได้ดีที่สุดเร็วที่สุดตลอดเวลา 24 ชม. ทั้งที่นั่งดู TV อยู่เฉยๆ ก็เบิร์นไขมันได้ด้วยนะครับ... กล้ามเนื้อมัดใหญ่ของร่างกายมีไม่กี่มัด เช่นกล้ามหน้าขา กล้ามหลัง กล้ามหน้าอก, ส่วนกล้ามหน้าท้องนั่นศักยภาพในการเบิร์นไขมันน้อยกว่าแยะครับ เพียงแต่กล้ามหน้าท้องเฟิร์มจะดึงไขมันให้ขึ้นรูปไม่หย่อนยาน...

พี่สมชายหมายถึงถ้าเราออกกำลังกายกล้ามเนื้อมัดใหญ่เสร็จ แล้วเราไปนั่งดูทีวี ร่างกายเราก็ยังคงเผาผลาญไขมันตลอดใช่ไหมครับ.. ไหว้

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #402 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:46:16 AM »

หยุดซิตอัพในวันนั้น ไม่ได้เลิกครับ... Grin

แต่ความจริงมีพุงหน่อยๆก็มีประโยชน์นะครับ พกปืนเนียน... คิก คิก ไหว้

กลัวว่าตอนชักออกมามันจะติดพุงมากกว่า  555
อย่าลืมบริหารแขนด้วยนะครับ  เวลายกเล่งปืนจะได้เร็ว ยิ่งปืนลูกซองด้วยละ จะคุมปืนได้ดีครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #403 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:46:50 AM »

กล้ามมัดใหญ่มันเบิร์นตลอดเวลาครับ แม้แต่ออกกำลังกายไปแล้ว 3 วันมันก็เบิร์นของมันไปเรื่อยถึงแม้ว่าเรานั่งดูทีวีครับ, คือกล้ามเนื้อมันต้องการพลังงานหล่อเลี้ยงเอาไว้ตลอดเวลา ยิ่งขนาดใหญ่ก็ยิ่งใช้พลังงานแยะ... ที่เราออกกำลังให้มันเพื่อให้ขนาดมันใหญ่ขึ้น จะได้เบิร์นไขมันได้เร็วขึ้นกว่ามัดเล็กครับ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #404 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:48:09 AM »

ช่วงออกกำลัง จะจิบน้ำเย็นครับ

ลองเอาสูตรน้ำร้อนผมไปใช้ดูครับ.....ผมจะหิ้วกระติกน้ำร้อนติดตัวไปทุกครั้ง ถ้าหิวน้ำให้จิบน้ำอุ่นถึงร้อนไปเรื่อยๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม

ตกเย็นกลายเป็นน้ำอย่างอื่นใส่น้ำแข็งรึปล่าว 555

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 156
  พิมพ์