๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:08:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191278 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #255 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:33:55 AM »

ลองดูครับ
http://www.youtube.com/watch?v=8YqoYDdvny4

หรือบริหารกล้ามหน้าท้องบน
http://www.youtube.com/watch?v=G8_DUqpoiIc

บริหารกล้ามหน้าท้องล่าง
http://www.youtube.com/watch?v=t6F1_53vlrY

แรกๆจะเหนื่อยหน่อยแต่ หมั่นทำวันละนิดละหน่อยแล้วค่อยๆเพิ่มครับ สู้สู้

อเสวนา จะ พาลานัง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #256 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:34:42 AM »

เรื่องซิทอัพนี่ดูจะเป็นไม้เบื่อไม้เมากับคนต้องการลดหน้าท้องจริงๆ
ยกไม่ค่อยจะขึ้นกันเลย ผมพยามทำมากสุดก็ 10ครั้ง ต่อเซ็ต
ทำได้สามวันก็เลิกเพราะปวดหน้าท้องระบมไปหมด พาลจะเลิกทำเอาดื้อๆ

ตอนนี้ผมพยามเริ่มใหม่ ใจแข็งๆไว้ เล่นท่าครันช์ก่อน ค่อยๆเล่นยกละน้อยๆ ยกละ8 ทำ 3ยกพอครับ
ไม่รู้จะเพียงพอไหม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #257 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:34:59 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #258 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:00:01 AM »

ท่าซิทอัพเป็นท่าที่ต้องใช้กล้ามเนื้อหลังช่วยครับ... เริ่มต้นเล่นใหม่ๆ ให้ใช้ท่า Crunch จนเมื่อกล้ามหลังแข็งแรงแล้วค่อยซิทอัพครับ...
ขอบคุณครับท่านสมชาย(ฮา)จริงๆผมไม่รู้จักท่าที่ท่านสมชาย(ฮา)บอกหรอกครับแต่ใช้วิธีเอาชื่อท่าที่ท่านสมชาย(ฮา)บอกไปถามกูเกิลอีกทีนึงทีนี้ชัดเจนแจ่มแจ้งเลยครับ แหะแหะ.เย็นนี้จะไปลองดูใหม่ครับ
อ้อ.อีกอย่างเวลาออกกำลังต้องทานํ้ามันมวยด้วยไหมครับผมไม่เคยทาเลยครับ(ผมเห็นนักมวยเค้าทากันน่ะครับ)

นายสมชายไม่เคยใช้ครับ เพราะไม่ชอบกลิ่น กับทาแล้วต้องลุกไปล้างมือก่อนจับโน่นจับนี่ เพราะมันจะเลอะไปหมด... หากเลอะแล้วมือลื่นขณะกำลังยกคานกลัวคานหล่นใส่หน้าอกนี่แย่เลยครับ... แฮ่ๆ...

สำหรับคนที่เขานิยมทากัน ก็เชื่อกันว่าช่วยวอร์มกล้ามเนื้อ เพราะมันอุ่นครับ... ลองดูความเห็นจากเว็บหมอฯ ครับ http://www.doctor.or.th/article/detail/6018 ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #259 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:10:23 AM »

ผมไข้แตกเรียบร้อยครับ เมื่อคืน..

นอนระบมกล้ามหัวไหล่ทั้งคืน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #260 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:12:45 AM »

ผมไข้แตกเรียบร้อยครับ เมื่อคืน..

นอนระบมกล้ามหัวไหล่ทั้งคืน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนครับพี่
พักก่อน ดีขึ้นแล้วค่อยมาต่อกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:20:16 AM »

ไม่อันตรายหรอกครับ หายไข้ก็กลับไปเล่นใหม่ได้ ดีเหมือนกันจะได้รู้ลิมิตของตนเองว่ารู้สึกกล้ามเนื้อล้าแค่ไหนจึงพอครับ...

เส้นแบ่งว่าอันตรายหรือไม่ ก็คือมันจะเจ็บๆเสียวๆ ตามข้อต่อที่ใช้แรงยกสำหรับท่านั้นครับ, หากเป็นอย่างนี้ต้องหยุดยกเหวทก่อนสักหนึ่งสัปดาห์แล้วประเมินใหม่... หากอาการไม่ดีขึ้นแบบรู้สึกได้ ก็ไม่ต้องยกเหวทจนกว่าจะหายเจ็บข้อครับ...

เมื่อหายเจ็บข้อไปบ้างแล้วถึงแม้จะไม่หายสนิทเป๊ะๆ ก็สามารถกลับมายกใหม่ได้ แต่ยังไม่ต้องเพิ่มน้ำหนัก+ไม่ต้องเพิ่มจำนวนครั้ง(Rep ต่อ Set) ให้ยกอย่างเดิมไปจนกว่าร่างกายปรับตัวได้(หายเจ็บข้อ)แล้วค่อยเพิ่มน้ำหนักหรือ Rep ครับ...

ช่วงยกใหม่ๆ จะมีข้อต่อของร่างกายกำลังโดนกล้ามเนื้อขึงให้ได้แนวที่ควรจะเป็นตามธรรมชาติ ช่วงนี้อาจจะมีเจ็บข้ออยู่บ้าง แต่เมื่อหายเจ็บแล้วกระดูกข้อต่อจะได้แนวธรรมชาติตลอดร่างกายครับ... นายสมชายโดนขึงแนวหลังให้ตรง แนวกระดูกข้อมือ แนวกระดูกขาโก่งตั้งแต่เด็ก(ยืนตรงขาด้านในมีช่องว่าง), ทั้งหมดนี่โดนกล้ามเนื้อขึงหมดเลยครับ ยืนตรงขาชิดหัวเข่าไม่มีช่องว่างแล้ว...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #262 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:27:15 AM »

ยังอยู่กับเรานะครับ......ฟิตเนสบ้านทุ่ง ช่อง 69  Wink เยี่ยม คิก คิก

ช่วงนี้ยุ่งครับ เตรียมงานต้องรับ "อีโง่" จะมาประชุมอาทิตย์นี้ ช่าง..แ""ง มัน

กลับมาว่าเรื่องของเราต่อดีกว่าครับ...วันนี้เสนอท่าบริหารกล้ามท้อง แบบง่ายแต่ได้ผลเห็นเร็วทันใจ... เยี่ยม เยี่ยม ทำต่อเนื่องซักเดือนนึง ก็เห็นความแตกต่าง

นางแบบของเราวันนี้ zuzana ว่ากันว่า หุ่นเธอแป๊ะที่สุดในจักรวาล เธฮฮอตสุดในเมกาตอนนี้ สำเนียงเธอจะออกไปทางยุโรปตะวันออก (บ้านเกิดเป็นชาวCzech)

เธอเป็นคนช่างพูด เริ่มที่นาที 2.00 นะครับ บริหารแค่ไม่กี่ท่า ก็เห็นผลรับประกันความ(เหนื่อยสุดๆ)  คิก คิก คิก คิก เหมือนจะง่ายแต่ลองทำดูครับ.... คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.เบาเสียงโวลุ่มหน่อยนะครับ เสียงหายใจหอบของเธอ อาจทำให้คนข้างๆสงสัย... Cool Cool Lips Sealed

http://www.youtube.com/watch?v=sEw99tlwwQU

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 12:46:00 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #263 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:33:06 AM »

รีบกลับบ้านเลยครับวันนี้ ได้ท่าเด็ดแล้ว...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #264 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:49:34 AM »

เป็นผมเริ่มออกกำลัง จะหาเคาน์เตอร์เพน เก็บไว้สักหลอดก่อน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #265 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:00:30 PM »

ไดฟีลีน  เยี่ยม  ..  ก่อนยกผมจะเล่นทสิสก่อนเพื่อวอร์มร่างกายได้เหว่งแขนเหวี่ยงไหล่ จากนั้นหมุนแขนและไหล่แบยท่าว่ายน้ำไปทั้งด้านหน้าและหลัง .. สมัยตอนเล่นแล้วระบมเพราะกล้ามเนื้อแตกตัว ต้องซ้ำครับ  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #266 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:12:36 PM »

เมื่อวานท้องเสียครับ จำไม่ได้ว่าทานอะไรมาบ้างระหว่างที่ไปเที่ยวบ้านแม่ ถ่ายไป 8 รอบ พอกลับถึงระยองก็ลุยต่อเลยคิดว่าไม่เป็นไร...

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว เดี๋ยวลองดูตอนเย็นอีกทีครับ ลองลดเซตลง... หรืออาจจะพักซักวันครับ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #267 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:34:13 PM »

ว่าจะไปออกกำลังกาย เช้าวันนี้ฝนตกหนัก เลยเตรียมปิ่นโตไปวัด และทำบุญโลงศพมาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #268 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:45:59 PM »

เมื่อวานท้องเสียครับ จำไม่ได้ว่าทานอะไรมาบ้างระหว่างที่ไปเที่ยวบ้านแม่ ถ่ายไป 8 รอบ พอกลับถึงระยองก็ลุยต่อเลยคิดว่าไม่เป็นไร...

ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว เดี๋ยวลองดูตอนเย็นอีกทีครับ ลองลดเซตลง... หรืออาจจะพักซักวันครับ...

พักก่อนก็ได้ครับ จะเล่นเบาๆ ด้วยการ Sit-ups หรือ บริหารกล้ามเนื้อแขนท่อนล่าง ด้วยดัมเบลน้ำหนัก 1 ก.ก.
ดูท่าประกอบครับ  http://www.youtube.com/watch?v=aByDCE_fzrk

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #269 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:39:18 PM »

อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนครับพี่
พักก่อน ดีขึ้นแล้วค่อยมาต่อกัน

ไม่อันตรายหรอกครับ หายไข้ก็กลับไปเล่นใหม่ได้ ดีเหมือนกันจะได้รู้ลิมิตของตนเองว่ารู้สึกกล้ามเนื้อล้าแค่ไหนจึงพอครับ...

เส้นแบ่งว่าอันตรายหรือไม่ ก็คือมันจะเจ็บๆเสียวๆ ตามข้อต่อที่ใช้แรงยกสำหรับท่านั้นครับ, หากเป็นอย่างนี้ต้องหยุดยกเหวทก่อนสักหนึ่งสัปดาห์แล้วประเมินใหม่... หากอาการไม่ดีขึ้นแบบรู้สึกได้ ก็ไม่ต้องยกเหวทจนกว่าจะหายเจ็บข้อครับ...

เมื่อหายเจ็บข้อไปบ้างแล้วถึงแม้จะไม่หายสนิทเป๊ะๆ ก็สามารถกลับมายกใหม่ได้ แต่ยังไม่ต้องเพิ่มน้ำหนัก+ไม่ต้องเพิ่มจำนวนครั้ง(Rep ต่อ Set) ให้ยกอย่างเดิมไปจนกว่าร่างกายปรับตัวได้(หายเจ็บข้อ)แล้วค่อยเพิ่มน้ำหนักหรือ Rep ครับ...

ช่วงยกใหม่ๆ จะมีข้อต่อของร่างกายกำลังโดนกล้ามเนื้อขึงให้ได้แนวที่ควรจะเป็นตามธรรมชาติ ช่วงนี้อาจจะมีเจ็บข้ออยู่บ้าง แต่เมื่อหายเจ็บแล้วกระดูกข้อต่อจะได้แนวธรรมชาติตลอดร่างกายครับ... นายสมชายโดนขึงแนวหลังให้ตรง แนวกระดูกข้อมือ แนวกระดูกขาโก่งตั้งแต่เด็ก(ยืนตรงขาด้านในมีช่องว่าง), ทั้งหมดนี่โดนกล้ามเนื้อขึงหมดเลยครับ ยืนตรงขาชิดหัวเข่าไม่มีช่องว่างแล้ว...

เป็นผมเริ่มออกกำลัง จะหาเคาน์เตอร์เพน เก็บไว้สักหลอดก่อน....

พักก่อนก็ได้ครับ จะเล่นเบาๆ ด้วยการ Sit-ups หรือ บริหารกล้ามเนื้อแขนท่อนล่าง ด้วยดัมเบลน้ำหนัก 1 ก.ก.
ดูท่าประกอบครับ  http://www.youtube.com/watch?v=aByDCE_fzrk

ขอบคุณมากๆครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 156
  พิมพ์