๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:21:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191278 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #240 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 06:45:48 AM »

ถ้าขายคืนซาเล้งได้โลละไม่ถึงสิบบาทนะ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เหล็กผมเดือนๆนึงเหลือเศษอยู่ไม่ใช่น้อย ถ้าเอามาหลอมแล้วหล่อแผ่นน้ำหนักได้ กำไรเพียบครับ.. Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #241 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:24:29 AM »

ใหญ่ยังครับ Grin Grin Grin. ยกไถึงไหนแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #242 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:38:35 AM »

ใหญ่ยังครับ Grin Grin Grin. ยกไถึงไหนแล้ว

มีการเปลี่ยนแปลงบ้างแล้วครับ แต่ยังไม่ถึงกลับใหญ่ แต่ที่สังเกตุได้คือร่างกายแข็งแรงขึ้นเห็นๆเลยครับ จับลูกคนโตยกขึ้นบ่าแล้วเหวี่ยงลงสระว่ายน้ำ "ปลิว" เลยครับ.. คิก คิก

เวลาออกกำลังกายเด็กๆชอบมาก ตัวเล็กตัวน้อยวิดพื้นซิทอัพตามพ่อกันเป็นแถว รู้สึกดีครับ เด็กๆเอาเป็นตัวอย่าง... Grin

มีจุดเริ่มซักทีครับ... หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #243 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:45:37 AM »

เวลาออกกำลังกายเด็กๆชอบมาก ตัวเล็กตัวน้อยวิดพื้นซิทอัพตามพ่อกันเป็นแถว รู้สึกดีครับ เด็กๆเอาเป็นตัวอย่าง... Grin

ดีเลยครับ Grin Grin Grin เด็กๆเล่นด้วย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:46:13 AM »

คุณตั้วลองดูสติ๊กเกอร์บาร์โค้ดครับ... ซุปเปอร์สปอร์ตเขาเขียนเอาไว้ว่า"วิธีใช้: ยกขึ้นลง และห้ามขว้างปาใส่กัน"...

ตอนนายสมชายซื้อฯ ยังถามคนขายเลยครับ ว่าเคยมีใครขว้างปาใส่กันบ้างไหม... ฮา...

พอดีมาเยี่ยมแม่ที่สมุทรปราการเลยแวะไปซีคอนครับพี่สมชาย.. ไหว้

ทีนี้ Super sport อยู่ในโซนโรบินสันชั้น G แต่ทางเชื่อมเข้าออกกับตัวห้างอยู่ชั้น 2 และผมจอดรถชั้น basement 2 เล่นเอาเมื่อยเลยครับกว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่รถ... อ๋อย

สงสัยพี่สมชายไปถามเกี่ยวกับบาร์โค๊ด เค้าเลยเปลี่ยนเป็น "ใช้กับคานยกน้ำหนัก"..

เพราะพี่สมชาย ผมเลยต้องไปคุ้ยถังขยะหาบาร์โค๊ดมาอ่านเลยนะเนี่ย... คิก คิก

เย้...

นายสมชายซื้อ ต้องใส่รถเข็นเลยครับ... ซื้อครั้งละ 2 ข้าง รวมน้ำหนัก 20 กก. เท่ากับข้าวสารแพคถุงขาย 4 ถุงครับ... อึ้บ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #245 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:51:21 AM »

คุณตั้วลองดูสติ๊กเกอร์บาร์โค้ดครับ... ซุปเปอร์สปอร์ตเขาเขียนเอาไว้ว่า"วิธีใช้: ยกขึ้นลง และห้ามขว้างปาใส่กัน"...

ตอนนายสมชายซื้อฯ ยังถามคนขายเลยครับ ว่าเคยมีใครขว้างปาใส่กันบ้างไหม... ฮา...

พอดีมาเยี่ยมแม่ที่สมุทรปราการเลยแวะไปซีคอนครับพี่สมชาย.. ไหว้

ทีนี้ Super sport อยู่ในโซนโรบินสันชั้น G แต่ทางเชื่อมเข้าออกกับตัวห้างอยู่ชั้น 2 และผมจอดรถชั้น basement 2 เล่นเอาเมื่อยเลยครับกว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่รถ... อ๋อย

สงสัยพี่สมชายไปถามเกี่ยวกับบาร์โค๊ด เค้าเลยเปลี่ยนเป็น "ใช้กับคานยกน้ำหนัก"..

เพราะพี่สมชาย ผมเลยต้องไปคุ้ยถังขยะหาบาร์โค๊ดมาอ่านเลยนะเนี่ย... คิก คิก

เย้...

นายสมชายซื้อ ต้องใส่รถเข็นเลยครับ... ซื้อครั้งละ 2 ข้าง รวมน้ำหนัก 20 กก. เท่ากับข้าวสารแพคถุงขาย 4 ถุงครับ... อึ้บ...

ทีแรกหนักกว่านั้นอีกครับ พนักงานขายเอาแผ่นน้ำหนัก 2 แผ่น ใส่รวมในถุงเดียวเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:04:07 AM »

มีการเปลี่ยนแปลงบ้างแล้วครับ แต่ยังไม่ถึงกลับใหญ่ แต่ที่สังเกตุได้คือร่างกายแข็งแรงขึ้นเห็นๆเลยครับ จับลูกคนโตยกขึ้นบ่าแล้วเหวี่ยงลงสระว่ายน้ำ "ปลิว" เลยครับ.. คิก คิก

สมัยนายสมชายเล่นครั้งแรกๆ ตอนนั้นยังสนุกกับไดรฟ์กอล์ฟอยู่ ใช้เหล็ก 7 หวดได้ไกล 150 หลาเป็นครั้งแรกนี่ตืนเต้นเลยครับ... ทั้งที่ก่อนหน้านั้นแค่ 2 เดือนไม่เคยได้ไกลถึงธง 100 หลา...

แล้วเมื่อยกเหวทไปได้สักพักนึงก็เลยเลิกเล่นกอล์ฟ ได้เป็นปีแล้ว... เพราะเบื่อพิธีรีตรองแยะ กว่าจะแต่งตัวออกจากบ้าน ไปถึงกว่าจะได้ซ้อมไดร์ฟแล้วกว่าจะกลับบ้านหมดเป็นครึ่งวันครับ, นี่ยังไม่นับไปซ้อมไดร์ฟซ้อมพัต ซ้อมระเบิดทรายตั้งเป็น 10 ครั้งมั้ง กว่าจะได้ออกรอบหนึ่งครั้งซึ่งต้องขับรถไปตั้งไกล(นายสมชายเล่นสนามบางเลนฯ)...

คืออยากบอกว่าการยกเหวท นี่เป็นพื้นฐานของกีฬาอื่นได้เลยครับ... ตัวอย่างที่นายสมชายเจอคือกอล์ฟ สมัยยังไม่ได้ยกเหวทไดร์ฟหัวไม้หนึ่งได้ 200 หลากว่าๆนี่เยี่ยมแล้ว หากจะให้ได้ไกลต้อง"เข่น"ไม้กอล์แล้ววงสวิงมันเบี้ยวตีแป็กเอาง่ายๆ, แต่เมื่อยกเหวทแล้วหัวไม้หนึ่งได้ปริ่ม 300 หลาคือเรื่องปรกติวงสวิงกลมๆ ไหลๆ ธรรมดาๆไม่ได้เข่นไม้เลย...

ตามรูปนี่เป็นหลุม 18 สนามบางเลน หลุมยาวขนาดนี้นายสมชายตี 2 ครั้งออนกรีนเป็นเรื่องปรกติหลังยกเหวทครับ... เย้...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 10:15:24 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #247 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:04:44 AM »

ทีแรกหนักกว่านั้นอีกครับ พนักงานขายเอาแผ่นน้ำหนัก 2 แผ่น ใส่รวมในถุงเดียวเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮา... มันแกล้งนี่หว่า... จ๊ากซ์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:07:05 AM »

ยังมีเรื่องเล่นบาสเก็ตบอลด้วยครับ... หากไปดูที่เว็บบาสเก็ตบอล จะพบว่าเขาให้ยกเหวท สำหรับเป็นพื้นฐานเล่นบาสฯ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #249 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:08:36 AM »

อันนี้เป็นแหล่งความรู้ที่ดี สำหรับคนยกเหวท... แต่อยู่ในเว็บบาสเก็ตบอลครับ... http://www.u-basketball.com/board/index.php?topic=30264.0
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #250 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 02:01:23 PM »

นายสมชายเอามาจากท่านสารวัตรวิษณุ ตุวยานนท์ครับ... ลิ้งก์นี่ครับ... http://www.212cafe.com/board/34/4f0b1870846567b82202432d

แล้วหากยกครบตามตารางแล้วยังมีแรงเหลือ แสดงว่าน้ำหนักน้อยไปครับ... มีวิธีดูคือใน Set สุดท้ายสมมติว่าจะยกให้ได้ 12 - 10 - 8 ใหล้ลองยกครั้งที่ 9 หากยกไหวให้เพิ่มน้ำหนักในครั้งหน้าได้เลยครับ...

พี่สมชายครับ

เวปเดิมของท่านสารวัตรเข้าไม่ได้แล้วหรือครับ ผมพยายามหลายครั้งแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เข้าได้ครับ ลิ้งก์นี่ครับ... http://tuvayanon.net/index1.html

นายสมชายว่าวิธีเพาะกายมันไม่แน่นอนตายตัวเป๊ะๆ ต้องเรียนรู้และดัดแปลงให้เหมาะสมกับตัวเองไป... และเว็บของท่านสารวัตรเป็นแหล่งความรู้ที่สำคัญครับ...

ขอบคุณครับพี่ เมื่ออาทิตย์ก่อนเข้าไม่ได้เลยครับ ช่วงนี้หนักกับติวหนังสือเด้กใกล้สอบ ไม่ได้ออกกำลังกายเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #251 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:46:38 AM »

มาติดตาม สถานีช่อง 69 ฟิตเนสบ้านทุ่ง กันดีกว่า
เรื่องบริหารหน้าท้อง ก็สำคัญนะครับ ควรจะ sit-up ก่อนเลิกซัก 3 เซตๆละ 15 เป็นอย่างน้อยในช่วงแรก
ก่อนเพิ่มจำนวนต่อไป  เพื่อกล้ามหน้าท้องที่สวยงาม และป้องกันตัว หากท้องไม่แข็งโดนหมัดจุกกองนะครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #252 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:59:32 AM »

ผมทำซิทอัพแล้วเจ็บปวดหลังกล้ามเนื้อหลังมากเลยครับเจ็บแบบเวลาเป็นตะคริวเลยครับแต่กล้ามเนื้อไม่หดตัวแบบเป็นตะคริวนะครับ ทำได้ห้าหกครั้งก็ต้องหยุดฝืนทำต่อไม่ไหวครับ มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #253 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:06:32 AM »

ท่าซิทอัพเป็นท่าที่ต้องใช้กล้ามเนื้อหลังช่วยครับ... เริ่มต้นเล่นใหม่ๆ ให้ใช้ท่า Crunch จนเมื่อกล้ามหลังแข็งแรงแล้วค่อยซิทอัพครับ...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #254 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:18:45 AM »

ท่าซิทอัพเป็นท่าที่ต้องใช้กล้ามเนื้อหลังช่วยครับ... เริ่มต้นเล่นใหม่ๆ ให้ใช้ท่า Crunch จนเมื่อกล้ามหลังแข็งแรงแล้วค่อยซิทอัพครับ...
ขอบคุณครับท่านสมชาย(ฮา)จริงๆผมไม่รู้จักท่าที่ท่านสมชาย(ฮา)บอกหรอกครับแต่ใช้วิธีเอาชื่อท่าที่ท่านสมชาย(ฮา)บอกไปถามกูเกิลอีกทีนึงทีนี้ชัดเจนแจ่มแจ้งเลยครับ แหะแหะ.เย็นนี้จะไปลองดูใหม่ครับ
อ้อ.อีกอย่างเวลาออกกำลังต้องทานํ้ามันมวยด้วยไหมครับผมไม่เคยทาเลยครับ(ผมเห็นนักมวยเค้าทากันน่ะครับ)

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 156
  พิมพ์