๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:59:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191199 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:29:44 AM »

ไปเจอ เลยบิทมาฝาก เผื่อมีประโยชน์ครับ  Cheesy .. ผมเองไม่มีตาราง เอาแบบพอดีๆ ไม่เน้มกล้ามใหญ่แต่เน้นลดพุง เลยต้องเล่นเครื่องปั่่นจักรยาน 30 นาทีระหว่างที่พักเวท เพื่อเบิร์นไขมัน  Grin Grin

ฝึก วันจันทร์ อังคาร พุธ (พฤหัสหยุด) ศุกร์ (เสาร์,อาทิตย์หยุด) 

วันจันทร์ - บ่า ไหล่ หน้าขา หลังขา  น่อง (เพราะหน้าขาเป็นกล้ามเนื้อชิ้นใหญ่ จึงไม่ควรบริหารรวมกับกล้ามเนื้อชิ้นใหญ่อื่นๆเช่นหน้าอก หรือปีก )

วันอังคาร - หน้าอก  หน้าแขน  กล้ามท้อง (เพราะตอนที่บริหารหน้าอกนั้น กล้ามหลังแขนจะได้รับการบริหารไปในตัวอยู่แล้ว ดังนั้น ในวันนี้เราจึงบริหาร "หน้าแขน" ต่อจากกล้ามอก  ส่วนกล้ามโฟร์อาร์ม (แขนท่อนปลาย)  ไม่จำเป็นต้องเล่นครับ เขาไว้สำหรับนักกล้ามระดับสูง ที่มีกล้ามเนื้อทุกส่วนสมบูรณ์หมดแล้ว ไม่รู้จะทำอะไร ก็เลยมาเล่นแขนท่อนปลายกัน)

วันพุธ - กล้ามปีก  หลังแขน  น่อง (เพราะตอนที่บริหารกล้ามปีกนั้น  กล้ามหน้าแขนจะได้รับการบริหารไปในตัวอยู่แล้ว  ดังนั้น ในวันนี้เราจึงบริหาร "หลังแขน" ต่อจากการบริหารกล้ามปีกเลย)

วันพฤหัส - พัก

วันศุกร์ - เอาตารางฝึกของวันจันทร์มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ - พัก

วันจันทร์ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันอังคาร (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันพุธ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันจันทร์ (ที่ 1) มาใช้

วันพฤหัส (ที่ 2) - พัก

วันศุกร์ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ (ที่ 2) - พัก

วันจันทร์ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันอังคาร (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันจันทร์ (ที่ 1) มาใช้

วันพุธ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันพฤหัส (ที่ 3) - พัก

วันศุกร์ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ (ที่ 2) - พัก

พอขึ้นอาทิตย์ที่ 4 ก็ให้เอาตารางฝึกของอาทิตย์ที่ 1 มาใช้ทั้งหมด แล้วไล่ลงมาเป็นอาทิตย์ อาทิตย์ แบบเดิมทั้งหมด   โดยที่การฝึกกล้ามน่องกับกล้ามท้องจะใช้หลักวันเว้นวันเฉพาะในวันฝึก ไม่ใช้หลักติดยึดกับกล้ามเนื้อส่วนอื่นที่จะบริหารในวันนั้น (ภาษาพวกนี้ไม่ต้องไปใส่ใจหรอกครับ มันเป็นส่วนของการทำตารางฝึกที่ผมใช้ภาษาส่วนตัวอธิบายการทำตารางฝึกเท่านั้นเอง อันไหนฟังแล้วไม่เข้าใจก็ผ่านไปครับ)

เหตุที่ตารางฝึกในแต่ละอาทิตย์ไม่เหมือนกัน ก็เนื่องจากว่า เวลาที่เราพักเสาร์อาทิตย์เต็มที่นั้น  วันจันทร์จะเป็นวันที่เรามี "แรง" มากที่สุด ทำให้กล้ามเนื้อที่ได้รับการบริหารในวันจันทร์นั้น จะได้ออกแรงมากที่สุด อันส่งผลให้กล้ามโตเร็วกว่ากล้ามเนื้อส่วนอื่น  ดังนั้น ในตารางฝึกนี้ ผมจึงสลับกล้ามเนื้อที่จะเอามาบริหารในวันจันทร์ ให้ไม่เหมือนกันในแต่ละอาทิตย์นั่นเองครับ เช่น อาทิตย์นี้ กล้ามต้นขาได้บริหารในวันจันทร์ ,แต่อาทิตย์ถัดไป ก็เปลี่ยนมาเป็นกล้ามหน้าอกบริหารในวันจันทร์แทน

ขอบคุณมากครับพี่แพะ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:32:25 AM »

แสดงว่าน้ำหนักบาร์เบลของผมหนักไป ส่วนดัมเบลเบาไป เดี๋ยววันนี้ลองเปลี่ยนน้ำหนักใหม่ดูครับ... ไหว้

เมื่อวานจัดการเพิ่มน้ำหนักบาร์เบล 2 Kg. ดัมเบลข้างละ 1 Kg.

สุดทุกเซตเลยครับ แทบตาย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:29:48 AM »

นายสมชายเอามาจากท่านสารวัตรวิษณุ ตุวยานนท์ครับ... ลิ้งก์นี่ครับ... http://www.212cafe.com/board/34/4f0b1870846567b82202432d

แล้วหากยกครบตามตารางแล้วยังมีแรงเหลือ แสดงว่าน้ำหนักน้อยไปครับ... มีวิธีดูคือใน Set สุดท้ายสมมติว่าจะยกให้ได้ 12 - 10 - 8 ใหล้ลองยกครั้งที่ 9 หากยกไหวให้เพิ่มน้ำหนักในครั้งหน้าได้เลยครับ...

พี่สมชายครับ

เวปเดิมของท่านสารวัตรเข้าไม่ได้แล้วหรือครับ ผมพยายามหลายครั้งแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:18:11 AM »

นายสมชายเอามาจากท่านสารวัตรวิษณุ ตุวยานนท์ครับ... ลิ้งก์นี่ครับ... http://www.212cafe.com/board/34/4f0b1870846567b82202432d

แล้วหากยกครบตามตารางแล้วยังมีแรงเหลือ แสดงว่าน้ำหนักน้อยไปครับ... มีวิธีดูคือใน Set สุดท้ายสมมติว่าจะยกให้ได้ 12 - 10 - 8 ใหล้ลองยกครั้งที่ 9 หากยกไหวให้เพิ่มน้ำหนักในครั้งหน้าได้เลยครับ...

พี่สมชายครับ

เวปเดิมของท่านสารวัตรเข้าไม่ได้แล้วหรือครับ ผมพยายามหลายครั้งแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เข้าได้ครับ ลิ้งก์นี่ครับ... http://tuvayanon.net/index1.html

นายสมชายว่าวิธีเพาะกายมันไม่แน่นอนตายตัวเป๊ะๆ ต้องเรียนรู้และดัดแปลงให้เหมาะสมกับตัวเองไป... และเว็บของท่านสารวัตรเป็นแหล่งความรู้ที่สำคัญครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 11:30:17 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 02:35:51 PM »

2 ถุงนี้ แค่ถือจากร้านมาเก็บไว้ในรถ ก็แขนตึงแล้ว...

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 03:39:36 PM »

ขนมปังปอนรึงัยคุณตั้ว....วันนี้แดดดีมั๊กๆ พร้อมจะเบิร์นไขมันรึยัง... เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก

2 ถุงนี้ แค่ถือจากร้านมาเก็บไว้ในรถ ก็แขนตึงแล้ว...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:47:19 PM »

ขนมปังโลละ 87.50 บาท.. คิก คิก

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 05:31:04 PM »

กินกันให้อิ่ม คิก คิก คิก คิก....ได้เวลา workout แล้ว เหงื่อซึมรึยัง ไปหละ... เยี่ยม

ขนมปังโลละ 87.50 บาท.. คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:28:30 PM »

กินกันให้อิ่ม คิก คิก คิก คิก....ได้เวลา workout แล้ว เหงื่อซึมรึยัง ไปหละ... เยี่ยม

แกะถุงครับ... คิก คิก

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 08:58:26 PM »

ถ้าขายคืนซาเล้งได้โลละไม่ถึงสิบบาทนะ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:05:03 PM »

คุณตั้วลองดูสติ๊กเกอร์บาร์โค้ดครับ... ซุปเปอร์สปอร์ตเขาเขียนเอาไว้ว่า"วิธีใช้: ยกขึ้นลง และห้ามขว้างปาใส่กัน"...

ตอนนายสมชายซื้อฯ ยังถามคนขายเลยครับ ว่าเคยมีใครขว้างปาใส่กันบ้างไหม... ฮา...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:59:17 PM »

แหม... ก็ เวลา ทะเลาะกัน

คว้าได้ ก็เขวี้ยงใส่กัน

หรือจะแบบ ขว้างจักร ก็ได้

โดนแล้ว หลับสบาย

น่ะ น้า สมชาย (ฮา)

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:17:05 PM »

แหม... ก็ เวลา ทะเลาะกัน

คว้าได้ ก็เขวี้ยงใส่กัน

หรือจะแบบ ขว้างจักร ก็ได้

โดนแล้ว หลับสบาย

น่ะ น้า สมชาย (ฮา)

ไม่กลัวครับ 10 กิโลกรัมนี่หลบง่ายครับ... แค่ถลันออกไปสัก 3 เมตรก็พ้นแล้วครับ... ฮา...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:42:56 PM »

๕๕๕

งั้น เปลี่ยนเป็น ทุ่ม น่าจะดีกว่า ได้ ไกล กว่า นะครับ

โดนแล้ว หลับสบาย ครือกัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:01:44 PM »

คุณตั้วลองดูสติ๊กเกอร์บาร์โค้ดครับ... ซุปเปอร์สปอร์ตเขาเขียนเอาไว้ว่า"วิธีใช้: ยกขึ้นลง และห้ามขว้างปาใส่กัน"...

ตอนนายสมชายซื้อฯ ยังถามคนขายเลยครับ ว่าเคยมีใครขว้างปาใส่กันบ้างไหม... ฮา...

พอดีมาเยี่ยมแม่ที่สมุทรปราการเลยแวะไปซีคอนครับพี่สมชาย.. ไหว้

ทีนี้ Super sport อยู่ในโซนโรบินสันชั้น G แต่ทางเชื่อมเข้าออกกับตัวห้างอยู่ชั้น 2 และผมจอดรถชั้น basement 2 เล่นเอาเมื่อยเลยครับกว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่รถ... อ๋อย

สงสัยพี่สมชายไปถามเกี่ยวกับบาร์โค๊ด เค้าเลยเปลี่ยนเป็น "ใช้กับคานยกน้ำหนัก"..

เพราะพี่สมชาย ผมเลยต้องไปคุ้ยถังขยะหาบาร์โค๊ดมาอ่านเลยนะเนี่ย... คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 06:40:06 AM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 156
  พิมพ์