๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:10:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191218 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #210 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:29:41 AM »

ผมพึ่งรู้ว่า ลบ คะแนนได้ด้วย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:30:46 AM »

สาวสวยหุ่นxxx เพลินกันให้จบ ได้เหงื่อ เอ็นโดฟินหลั่ง แล้วติดเร็ทนะครับ เด็กและเยาวชนควรได้รับคำชี้แนะจากผู้ปกครอง

Grin Grin Grin กลัวต้องไปหลั่งอย่างอื่น 5555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:35:22 AM »

อย่าลืมสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องโภชนาการนะครับ....
ไม่งั้นฝึกหนักอย่างไรกล้ามเนื้อก็มายาก....กว่าจะเห็นผลอาจท้อกันได้....

คุยเรื่องโภชนาการให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ.. ไหว้

สำหรับผม ช่วงอายุ40ปี เล่นหนักเพื่อเร่งสร้างกล้ามเนื้อ เลยทาน Whey Protein
แต่พอกล้ามเนื้อเพิ่มก็หยุดเลย มาปรับเมนูอาหารแทน เพื่อเนื้อ ไข่ นม และผัก
แล้วลดประเภท ข้าว แป้ง ของหวาน ส่วนเบียร์ เหล้า นานๆครั้ง ลดเหลือแค่จิบแก้ว 2 แก้ว
ให้ชื่นใจแล้วหยุดเลยครับ 

เดี๋ยวนี้ผมลดดื่มลง กลายเป็นหนักข้าวครับ แต่ทานกับเนื้อสัตว์เป็นส่วนใหญ่..

เมื่อก่อนดื่มอาทิตย์ละ 8 วัน เดี๋ยวนี้เสียงจากเบื้องบนสั่งให้เหลือแค่ 2 วันครับ.. อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:37:11 AM »

ผมพึ่งรู้ว่า ลบ คะแนนได้ด้วย Grin Grin Grin

ทีแรกผมก็ไม่รู้ครับ แต่เห็นคะแนนคุณ zamphol ลดเอาๆ.. Grin

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:47:04 AM »

อย่าลืมสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องโภชนาการนะครับ....
ไม่งั้นฝึกหนักอย่างไรกล้ามเนื้อก็มายาก....กว่าจะเห็นผลอาจท้อกันได้....

คุยเรื่องโภชนาการให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ.. ไหว้

สำหรับผม ช่วงอายุ40ปี เล่นหนักเพื่อเร่งสร้างกล้ามเนื้อ เลยทาน Whey Protein
แต่พอกล้ามเนื้อเพิ่มก็หยุดเลย มาปรับเมนูอาหารแทน เพื่อเนื้อ ไข่ นม และผัก
แล้วลดประเภท ข้าว แป้ง ของหวาน ส่วนเบียร์ เหล้า นานๆครั้ง ลดเหลือแค่จิบแก้ว 2 แก้ว

เดี๋ยวนี้ผมลดดื่มลง กลายเป็นหนักข้าวครับ แต่ทานกับเนื้อสัตว์เป็นส่วนใหญ่..

เมื่อก่อนดื่มอาทิตย์ละ 8 วัน เดี๋ยวนี้เสียงจากเบื้องบนสั่งให้เหลือแค่ 2 วันครับ.. อ๋อย

กินข้าวกล้องแทนข้าวขาวครับ...ช่วยให้หิวช้า    เนื้อสัตว์เน้นปลา อกไก่  เนื้อวัวก็เลือกส่วนแดงๆหน่อยครับ   ผักอัดได้เต็มที่  ......ไม่ต้องเคร่งครัดแบบนักเพาะกายมากเพราะวันไหนตะบะแตก....จะหลุดกินไม่เลือก     พยายามอย่ากินมื้อละเยอะๆกินพออิ่ม    แต่แตกเป็นมื้อย่อยแทน

ปล.ขอรีด Body Fat ให้เหลือเลขตัวเดียวก่อน...เดี๋ยวจะถ่ายรูปมากระตุ้นให้พี่ dignitua-รักในหลวง อยากออกกำลังทุกวันครับ  ^^
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #215 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:27:36 AM »

ที่ผมว่าโภชนาการสำคัญนั้น ที่จริงต้องเติมคำว่า “ที่สุด” ลงไปด้วย....
คนส่วนใหญ่ที่เล่นเวทมักจะละเลยเรื่องโภชนาการ โดยหันไปมองแต่ท่าฝึกกับน้ำหนักที่จะยก เป็นเรื่องใหญ่....
การเล่นเวทเป็นการทำลายกล้ามเนื้อ เพื่อสร้างกล้ามเนื้อ หากขาดสารอาหารที่เพียงพอจะเข้าไปซ่อมแซมกล้ามเนื้อส่วนที่สึกหรอ มันก็ไม่ทำให้ใหญ่ขึ้นได้...ผลคือไม่มีแรง...เหนื่อยเปล่าและระทดท้อ...จนขาดแรงจูงใจ....
สำหรับผู้เริ่มต้นเอาง่าย ๆ แค่กินให้ครบ 5 หมู่ให้ได้ก่อนครับ แบ่งซอยอาหารออกเป็นมื้อย่อย ๆ 6 มื้อ และอาหารที่ปรุงควรทำให้สุกโดยการต้ม ปิ้ง นึ่ง ย่าง งดน้ำมัน คุมคาร์บ...เลิกเครื่องดื่มแอลกอฮอล์-บุหรี่...สำหรับวิตามิน....เวย์...หรืออะมิโนอัดเม็ด...พวกผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเป็นเพียงแค่สิ่งอำนวยความสะดวกและแพง...... เริ่มต้นกินอาหารให้ถูก...กินให้ครบและหลากหลายก่อนครับ....

หลังจากนั้นค่อยไปว่ากันเรื่องการคำนวณปริมาณสารอาหารที่ควรได้รับในแต่ละวัน ซึ่งมาถึงตอนนี้จะต้องชั่ง ตวง วัด ปริมาณอาหาร และคำนวณน้ำหนัก/ปริมาณแคลลอรี่ ที่จะใช้ต่อวัน ให้สัมพันธ์กับน้ำหนักเป้าหมายครับ...
อย่าซีเรียสจนเกินไปครับ เดี๋ยวจะไม่สนุก...
 ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #216 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:30:52 AM »

กินข้าวกล้องแทนข้าวขาวครับ...ช่วยให้หิวช้า    เนื้อสัตว์เน้นปลา อกไก่  เนื้อวัวก็เลือกส่วนแดงๆหน่อยครับ   ผักอัดได้เต็มที่  ......ไม่ต้องเคร่งครัดแบบนักเพาะกายมากเพราะวันไหนตะบะแตก....จะหลุดกินไม่เลือก     พยายามอย่ากินมื้อละเยอะๆกินพออิ่ม    แต่แตกเป็นมื้อย่อยแทน

ปล.ขอรีด Body Fat ให้เหลือเลขตัวเดียวก่อน...เดี๋ยวจะถ่ายรูปมากระตุ้นให้พี่ dignitua-รักในหลวง อยากออกกำลังทุกวันครับ  ^^

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ... Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:34:31 AM »

ที่ผมว่าโภชนาการสำคัญนั้น ที่จริงต้องเติมคำว่า “ที่สุด” ลงไปด้วย....
คนส่วนใหญ่ที่เล่นเวทมักจะละเลยเรื่องโภชนาการ โดยหันไปมองแต่ท่าฝึกกับน้ำหนักที่จะยก เป็นเรื่องใหญ่....
การเล่นเวทเป็นการทำลายกล้ามเนื้อ เพื่อสร้างกล้ามเนื้อ หากขาดสารอาหารที่เพียงพอจะเข้าไปซ่อมแซมกล้ามเนื้อส่วนที่สึกหรอ มันก็ไม่ทำให้ใหญ่ขึ้นได้...ผลคือไม่มีแรง...เหนื่อยเปล่าและระทดท้อ...จนขาดแรงจูงใจ....
สำหรับผู้เริ่มต้นเอาง่าย ๆ แค่กินให้ครบ 5 หมู่ให้ได้ก่อนครับ แบ่งซอยอาหารออกเป็นมื้อย่อย ๆ 6 มื้อ และอาหารที่ปรุงควรทำให้สุกโดยการต้ม ปิ้ง นึ่ง ย่าง งดน้ำมัน คุมคาร์บ...เลิกเครื่องดื่มแอลกอฮอล์-บุหรี่...สำหรับวิตามิน....เวย์...หรืออะมิโนอัดเม็ด...พวกผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเป็นเพียงแค่สิ่งอำนวยความสะดวกและแพง...... เริ่มต้นกินอาหารให้ถูก...กินให้ครบและหลากหลายก่อนครับ....

หลังจากนั้นค่อยไปว่ากันเรื่องการคำนวณปริมาณสารอาหารที่ควรได้รับในแต่ละวัน ซึ่งมาถึงตอนนี้จะต้องชั่ง ตวง วัด ปริมาณอาหาร และคำนวณน้ำหนัก/ปริมาณแคลลอรี่ ที่จะใช้ต่อวัน ให้สัมพันธ์กับน้ำหนักเป้าหมายครับ...
อย่าซีเรียสจนเกินไปครับ เดี๋ยวจะไม่สนุก...
 ไหว้

ขอบคุณครับ เพิ่งทราบเหมือนกันครับว่าเป็นการทำลายกล้ามเนื้อเพื่อสร้างขึ้นมาใหม่... เยี่ยม

เดี๋ยวจะลองให้แม่บ้านจัดเมนูดูครับ... ไหว้

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:39:59 AM »

เหมือนกันเลยครับเมื่อก่อนจะทานข้าวมื้อละจาน แต่พอมาออกกำลังสงสัยกระเพาะใหญ่ตอนนี้มื้อละสามจานใข่ต้มอีกสองไม่รู้ใส่เข้าไปได้ไง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 12:24:10 PM »

สำหรับนักกีฬา นักฟิตเนส หรือผู้ที่ออกกำลังกายเป็นประจำ จะใช้ body fat เป็นตัวชี้วัดความแข็งแรงของร่างกายนะครับ  เยี่ยม

ส่วนดัชนีมวลร่างกาย BMI ใช้สำหรับบุคคลทั่วไป ถ้านำมาใช้กับนักกีฬา โดยเฉพาะกับนักเพาะกาย ค่า BMI ที่คำนวณได้จะอยู่ในเกณฑ์คนอ้วนถึงอ้วนมาก  อ๋อย อ๋อย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:39:37 PM »

ผมขอรักษาBMI อยู่ระดับ 14-15% ก็พอใจแล้วครับ
ส่วน ของผู้หญิง 20-21% ดูดีมากที่สุด 555

อเสวนา จะ พาลานัง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:44:44 PM »

ส่วนสูง   170 เซ็นติเมตร
น้ำหนัก   80 กิโลกรัม

ดัชนีมวลกายของคุณ  27.68 = น้ำหนักเกิน 

T^T ต้องรีบลดซะแล้ว
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 05:01:15 PM »

คุณตั้วได้เวลาแล้ว อะดินารีนหลั่งรึยัง....ไปหละ ไปนั่งดูก้นสาวๆเต้นแอโรบิก แค่นี้เหงื่อก็ซึมแล้ว..... คิก คิก คิก คิก

ลืมไป....ลืมชวนพี่ง่อย ไปด้วยกันเปล่า  แบร่ แบร่
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:06:36 PM »

วันนี้อัดซะลิ้นห้อย นั่งเป็นหมาหอบแดดเลย.. คิก คิก คิก คิก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:39:53 PM »

ไปเจอ เลยบิทมาฝาก เผื่อมีประโยชน์ครับ  Cheesy .. ผมเองไม่มีตาราง เอาแบบพอดีๆ ไม่เน้มกล้ามใหญ่แต่เน้นลดพุง เลยต้องเล่นเครื่องปั่่นจักรยาน 30 นาทีระหว่างที่พักเวท เพื่อเบิร์นไขมัน  Grin Grin

ฝึก วันจันทร์ อังคาร พุธ (พฤหัสหยุด) ศุกร์ (เสาร์,อาทิตย์หยุด) 

วันจันทร์ - บ่า ไหล่ หน้าขา หลังขา  น่อง (เพราะหน้าขาเป็นกล้ามเนื้อชิ้นใหญ่ จึงไม่ควรบริหารรวมกับกล้ามเนื้อชิ้นใหญ่อื่นๆเช่นหน้าอก หรือปีก )

วันอังคาร - หน้าอก  หน้าแขน  กล้ามท้อง (เพราะตอนที่บริหารหน้าอกนั้น กล้ามหลังแขนจะได้รับการบริหารไปในตัวอยู่แล้ว ดังนั้น ในวันนี้เราจึงบริหาร "หน้าแขน" ต่อจากกล้ามอก  ส่วนกล้ามโฟร์อาร์ม (แขนท่อนปลาย)  ไม่จำเป็นต้องเล่นครับ เขาไว้สำหรับนักกล้ามระดับสูง ที่มีกล้ามเนื้อทุกส่วนสมบูรณ์หมดแล้ว ไม่รู้จะทำอะไร ก็เลยมาเล่นแขนท่อนปลายกัน)

วันพุธ - กล้ามปีก  หลังแขน  น่อง (เพราะตอนที่บริหารกล้ามปีกนั้น  กล้ามหน้าแขนจะได้รับการบริหารไปในตัวอยู่แล้ว  ดังนั้น ในวันนี้เราจึงบริหาร "หลังแขน" ต่อจากการบริหารกล้ามปีกเลย)

วันพฤหัส - พัก

วันศุกร์ - เอาตารางฝึกของวันจันทร์มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ - พัก

วันจันทร์ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันอังคาร (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันพุธ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันจันทร์ (ที่ 1) มาใช้

วันพฤหัส (ที่ 2) - พัก

วันศุกร์ (ที่ 2) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ (ที่ 2) - พัก

วันจันทร์ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันอังคาร (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันจันทร์ (ที่ 1) มาใช้

วันพุธ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันอังคาร (ที่ 1) มาใช้

วันพฤหัส (ที่ 3) - พัก

วันศุกร์ (ที่ 3) - เอาตารางฝึกของวันพุธ (ที่ 1) มาใช้

วันเสาร์  อาทิตย์ (ที่ 2) - พัก

พอขึ้นอาทิตย์ที่ 4 ก็ให้เอาตารางฝึกของอาทิตย์ที่ 1 มาใช้ทั้งหมด แล้วไล่ลงมาเป็นอาทิตย์ อาทิตย์ แบบเดิมทั้งหมด   โดยที่การฝึกกล้ามน่องกับกล้ามท้องจะใช้หลักวันเว้นวันเฉพาะในวันฝึก ไม่ใช้หลักติดยึดกับกล้ามเนื้อส่วนอื่นที่จะบริหารในวันนั้น (ภาษาพวกนี้ไม่ต้องไปใส่ใจหรอกครับ มันเป็นส่วนของการทำตารางฝึกที่ผมใช้ภาษาส่วนตัวอธิบายการทำตารางฝึกเท่านั้นเอง อันไหนฟังแล้วไม่เข้าใจก็ผ่านไปครับ)

เหตุที่ตารางฝึกในแต่ละอาทิตย์ไม่เหมือนกัน ก็เนื่องจากว่า เวลาที่เราพักเสาร์อาทิตย์เต็มที่นั้น  วันจันทร์จะเป็นวันที่เรามี "แรง" มากที่สุด ทำให้กล้ามเนื้อที่ได้รับการบริหารในวันจันทร์นั้น จะได้ออกแรงมากที่สุด อันส่งผลให้กล้ามโตเร็วกว่ากล้ามเนื้อส่วนอื่น  ดังนั้น ในตารางฝึกนี้ ผมจึงสลับกล้ามเนื้อที่จะเอามาบริหารในวันจันทร์ ให้ไม่เหมือนกันในแต่ละอาทิตย์นั่นเองครับ เช่น อาทิตย์นี้ กล้ามต้นขาได้บริหารในวันจันทร์ ,แต่อาทิตย์ถัดไป ก็เปลี่ยนมาเป็นกล้ามหน้าอกบริหารในวันจันทร์แทน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 156
  พิมพ์