๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:55:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191176 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 11:27:02 AM »

ถ้าจะเล่นท่าสควอท...  แนะนำให้หาเข็มขัดสำหรับยกน้ำหนักมาใช้จะปลอดภัยกับกระดูกสันหลังด้วยครับ

โอ้... ขอบคุณครับ, อันนี้นายสมชายลืมเตือนเลย... เรื่องสำคัญ...

สวมเข็มขัดทุกท่าที่ต้องยืนเล่นครับ...
ที่ผ่านมา ท่ายืนยก ผมจะใช้น้ำหนักไม่มากและยืนหลังพิงเส้า หรือผนังกำแพง อย่างนี้พอได้รึปล่าวครับ 
ส่วนเข็มขัดคาดเซฟหลังนั้นไม่เคยใช้เพราะร้อนและรำคาญครับ  หากจำเป็นใช้ จะใช้แบบเดียวกับเข็มขัด
ที่ใส่ยกของในห้าง Homepro พอได้มัยครับ

ควรต้องสวมตลอดเวลาครับ ไม่ว่าใช้น้ำหนักน้อยหรือมาก และไม่ว่าจะยืนพิงเสาหรือเปล่าก็ตาม... เพราะเข็มขัดไม่ได้พยุงหลังอย่างเดียว แต่มันช่วยรับแรงดันจากภายในหน้าท้องด้วย ถ้าจะให้ครบสูตร ควรจะมีซัปพอร์ตเตอร์ป้องกันไส้เลื่อนด้วยครับ...

เข็มขัดยกของก็ได้ แต่บางท่ามันต้องมีงอหลังก้มๆเงยๆ เช่นท่าสควอท เข็มขัดพยุงหลังมันเป็นแผ่นกว้างมันจะค้ำขอบกระดูกชายโครงต้องลองขยับหลบก่อนเริ่มยกครับ... เย้...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:21:39 PM »

ขอบคุณคุณสมชายครับ 
เรื่องแรงดันเวลาออกแรงยกของหนัก  เคยได้ยินว่าคนที่ไม่เคยออกกำลังหรืออายุมาก
เวลายกของหนักอาจจะทำให้เกิดใส้เลื่อนหรือใส้แตกได้ครับ 

อเสวนา จะ พาลานัง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:08:44 PM »

คุณ dignitua น่าจะลองเพิ่มเป็น 3 เซต ได้แล้วครับ

เมื่อวานผมลองยกบาร์เบล อกกลาง เพราะเชฟหลังสุด โดยเพิ่มน้ำหนักข้างละ 1.5 ก.ก. เป็น38 กก รวม
แล้วยกเซต 15-12-10 ตามคุณสมชายแนะนำ ก็รู้สึกดีไม่ล้าตอนเซตสุดท้ายได้กล้ามเนื้อตึงดีครับ
จะลองอย่างนี้ไปสักพัก ก่อนปรับเป็น 15-15-15 (ไม่ใช่สูตรปุ๋ยนะครับ) แล้วค่อยเพิ่มอีก
กะว่าเอาlimited ที่ 40 ก.ก พอแล้วครับ อายุปูนนี้คงคิดไม่ยกอะไรหนักๆ ยกเว้นอุ้มสาวสวย ไม่เกิน 55 ก.ก. ครับ 555

กลับบ้านมาลองดูแล้วครับ ยก bench press 3 เซต ไม่รอด ได้ 8 × 2 เหมือนเดิมครับพี่... อ๋อย

แต่ท่าอื่น 3 เซตได้ครับ...

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:18:14 PM »

คุณ dignitua น่าจะลองเพิ่มเป็น 3 เซต ได้แล้วครับ

เมื่อวานผมลองยกบาร์เบล อกกลาง เพราะเชฟหลังสุด โดยเพิ่มน้ำหนักข้างละ 1.5 ก.ก. เป็น38 กก รวม
แล้วยกเซต 15-12-10 ตามคุณสมชายแนะนำ ก็รู้สึกดีไม่ล้าตอนเซตสุดท้ายได้กล้ามเนื้อตึงดีครับ
จะลองอย่างนี้ไปสักพัก ก่อนปรับเป็น 15-15-15 (ไม่ใช่สูตรปุ๋ยนะครับ) แล้วค่อยเพิ่มอีก
กะว่าเอาlimited ที่ 40 ก.ก พอแล้วครับ อายุปูนนี้คงคิดไม่ยกอะไรหนักๆ ยกเว้นอุ้มสาวสวย ไม่เกิน 55 ก.ก. ครับ 555

กลับบ้านมาลองดูแล้วครับ ยก bench press 3 เซต ไม่รอด ได้ 8 × 2 เหมือนเดิมครับพี่... อ๋อย

แต่ท่าอื่น 3 เซตได้ครับ...

ใจเย็นไม่ต้องรีบเร่งครับ เล่นท่าอื่นก่อนก็ได้ พักผ่อนให้พอ แล้วลองใหม่  เดี๋ยวก็ได้เองครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:22:00 PM »

ยกได้ไม่ครบ 3 เซ็ตแสดงว่าน้ำหนักเกินครับ...
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:48:07 PM »

อย่าลืมสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องโภชนาการนะครับ....
ไม่งั้นฝึกหนักอย่างไรกล้ามเนื้อก็มายาก....กว่าจะเห็นผลอาจท้อกันได้....

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:14:03 PM »

อย่าลืมสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องโภชนาการนะครับ....
ไม่งั้นฝึกหนักอย่างไรกล้ามเนื้อก็มายาก....กว่าจะเห็นผลอาจท้อกันได้....

นี่ก็เรื่องใหญ่ครับ... หากโภชนาการไม่ดี ออกกำลังมากๆกล้ามมันขึ้นแบบแกรนๆ เหมือนพวกคนทำงานใช้แรงงานหนักครับ... แฮ่ๆ...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:31:18 PM »

ที่ตากผ้าครับ  บ่นให้น้องมันซื้อโน้นซื้อนี่มา  สุดท้ายตากผ้าทั้งหมดผมออกกำลังโดยเดินครับ  เดินห้างซัก2ชั้นแล้วหาอะไรกิน...ฮา

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:19:02 PM »

ที่ตากผ้าครับ  บ่นให้น้องมันซื้อโน้นซื้อนี่มา  สุดท้ายตากผ้าทั้งหมด

เยี่ยม เห็นด้วยกับเฮียเล็กครับ....ผมเห็นมาอย่างงั้นจริงๆ มีแค่ไม่กี่คนที่ไปถึงเป้าหมายครับ  อ๋อย ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:32:03 PM »

ยกได้ไม่ครบ 3 เซ็ตแสดงว่าน้ำหนักเกินครับ...

พอดีต้องออกไปทำงานอีกรอบหลังฝนหยุดตก เพิ่งกลับบ้านครับ คุยต่อ... Grin

ท่า bench press ที่ต้องปรับเบาะเพื่อแบ่งกล้ามเนื้อที่ออกแรง โดยปกติคนทั่วไปจะปรับระดับเบาะเพื่อยก 3 เซต ในทุกระดับเบาะ ภายในช่วงเวลาการออกกำลังกายทุกครั้งหรือเปล่าครับพี่สมชาย...

หรือว่าแบ่งเป็นอกบน, กลาง, ล่าง คนละวันครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:34:13 PM »

ที่ตากผ้าครับ  บ่นให้น้องมันซื้อโน้นซื้อนี่มา  สุดท้ายตากผ้าทั้งหมด

เยี่ยม เห็นด้วยกับเฮียเล็กครับ....ผมเห็นมาอย่างงั้นจริงๆ มีแค่ไม่กี่คนที่ไปถึงเป้าหมายครับ  อ๋อย ไหว้

จะพยายามไม่ให้แฟนมาแย่งใช้ครับ... Grin

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:39:36 PM »

ในนี้มีทั้งพี่เลี้ยง+เทรนเนอร์ เยอะแยะ จะพยายามช่วยกันอุ้มคุณตั้ว ไปให้ถึงจุดหมาย เล่นตามพี่สมชายไปเรื่อยๆ สู้ๆ    คิก คิก คิก คิก

อย่าลืมหละ...เดิมพันมันสูง แฟนขับรอ........ ถ้าแพ้รอบนี้ ก็ต้องเผาค่าย เยี่ยม เยี่ยม

ที่ตากผ้าครับ  บ่นให้น้องมันซื้อโน้นซื้อนี่มา  สุดท้ายตากผ้าทั้งหมด

เยี่ยม เห็นด้วยกับเฮียเล็กครับ....ผมเห็นมาอย่างงั้นจริงๆ มีแค่ไม่กี่คนที่ไปถึงเป้าหมายครับ  อ๋อย ไหว้

จะพยายามไม่ให้แฟนมาแย่งใช้ครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2013, 07:43:25 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:44:43 PM »

ในนี้มีทั้งพี่เลี้ยง+เทรนเนอร์ เยอะแยะ จะช่วยกันอุ้มคุณตั้วไปให้ถึงจุดหมาย เล่นตามพี่สมชายไปเรื่อยๆ สู้ๆ    คิก คิก คิก คิก

อย่าลืมหละ...เดิมพันมันสูง แฟนขับรอ........ ถ้าแพ้รอบนี้ ก็ต้องเผาค่าย เยี่ยม เยี่ยม

สัญญาลูกผู้ชายครับ... Wink

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:36:12 AM »

ในนี้มีทั้งพี่เลี้ยง+เทรนเนอร์ เยอะแยะ จะช่วยกันอุ้มคุณตั้วไปให้ถึงจุดหมาย เล่นตามพี่สมชายไปเรื่อยๆ สู้ๆ    คิก คิก คิก คิก

สัญญาลูกผู้ชายครับ... Wink

แฟนน่าจะดีใจและสนับสนุนนะ ที่จะได้สามีหุ่นบึกเร็วๆนี้ 555

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:58:55 AM »

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ติดตามทีวีดาวเทียมของเรา ช่อง 69 ฟิตเนสบ้านโคก  55555555555 Cheesy ไหว้

เช้านี้เสนอท่าบริหาร สำหรับเบิร์นไขมัน สำหรับคุณผู้หญิง ที่ต้องการลดสะโพกและต้นขา ทำง่ายๆแต่ได้ผล ใช้เวลา 5-10 นาที ก่อนอาบน้ำ แต่งตัวไปทำงานนะครับ (อย่าอ้างว่าไม่มีเวลา)

นางแบบของเราวันนี้ เปอร์เซ็นไขมันในร่างกายประมาณ 12-14 (ถ้าเปรียบเทียบกับผู้ชาย ก็ประมาณ 6-7) โอ่...มันยอดมากเลย....ซาร่า...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=NMqeJdfboN4

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 156
  พิมพ์