๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 03:58:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายกฯ VS ส.ส. VS ควาย  (อ่าน 7449 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 01:19:12 AM »

เป็นคำพูดจากปากของผู้นำประเทศหรือนี้ แล้วเรายังจะให้ท่านยังนำประเทศเราอีกหรือ.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 01:40:29 AM »

โชดดี  ไม่ใช้  สมองหมา  ปัญญาควาย  เลยไม่ถูกชื้อ   เวลาไปไหนไม่ต้องถูกจูง  ฟังสมาชิกวิจารณ์แล้วได้อารมณ์     ตอบแรงไปหน่อย    ต้องขอโทษด้วย   แต่มันจริงนี้นา  ???abs เบรกไม่ค่อยอยู่ Undecided Undecided Undecided
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 02:27:23 AM »

อย่าไปว่าท่านเลยครับ  ยังไงท่านก็เคยเป็นครู มาก่อน (สอนไม่ถึงครึ่งวัน)

ครู รักสิน :  " นี้ ด.ช. A ครู สงสารคุณพ่อเธอ จริงๆนะ ที่ ขายวัว ส่งควายเรียน "
ด.ช.A     :  " ครับ พ่อผม ขายวัวส่งควายเรียน  เรียนกับควาย "

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 09:12:27 AM »

อย่าไปว่าท่านเลยครับ  ยังไงท่านก็เคยเป็นครู มาก่อน (สอนไม่ถึงครึ่งวัน)

ครู รักสิน :  " นี้ ด.ช. A ครู สงสารคุณพ่อเธอ จริงๆนะ ที่ ขายวัว ส่งควายเรียน "
ด.ช.A     :  " ครับ พ่อผม ขายวัวส่งควายเรียน  เรียนกับควาย "

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy............................................. Grin Grin Grin Grin Grin.................... Huh

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 09:16:15 AM »

เหอะๆๆๆ...เรียนกับควาย จบออกมาเป็นสส.รึป่าวครับ?? Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 09:55:01 AM »

นายกฯ VS ส.ส. VS ควาย
  3สิ่งที่กล่าวมา  มันแตกต่างกันตรงไหนครับ แจกแจงให้ผมฟังได้มั้ยครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Grin

ฮ่า ฮ่า ฮ่า เหมือนกะตอนจบเรื่อง Animals Farm ของ George Orwell

"...แล้วคนกับหมูก็เข้าต่อกร ตุ้บตั้บ กันอุตลุด พวกที่อยู่ข้างนอกก็ มองหมูทีนึง มองคนทีนึง แต่ตอนนี้มองไม่รู้แล้วว่าตัวไหนคืออะไร"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 10:40:28 AM »

ฮ่า ๆ  Grin

"คน" กับ "ควาย" ไม่แตกต่างกันตรงที่ใช้ คอ-ควาย นำหน้าคำเหมือนกัน เป็นสัตว์ชนิดหนึ่งเหมือนกัน แต่คนเป็นสัตว์ที่ประเสริฐกว่าควาย  การเปรียบเทียบคนเหมือนควาย แสดงว่าคนนั้นยังไม่ใช่สัตว์ประเสริฐ  Grin

ผมสงสัยจังเลยว่าคนที่เขาคิดค้น "ฅ" ขึ้นมาเป็น พยัญชนะตัวหนึ่งของอักษรไทย  ทำไมไม่ยอมใช้ คอ-คน  ในการเขียนว่า "ฅน"  แล้วทำไม่เวลาครูสอนให้เด็กท่องพยัญชนะไทย 44 ตัว ต้องให้เด็กท่องด้วยในเมื่อไม่ค่อยได้มีโอกาสนำมาใช้งานเลย  รวมทั้งพยัญชนะไทยอีกหลายตัวที่ไม่นำมาใช้ เช่น "ฃ" "ฌ" เป็นต้น

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 11:40:02 AM »

อ้างถึง
มันแตกต่างกันตรงจำนวนขาครับ กับ มีเขากับไม่มีเขาครับ ส่วนควายหนังหนาและ

เหนียวกว่าไม่เป็นไรครับ สักยันต์ได้ครับ หรือบางคนก็หนาอยู่แล้วไม่ใช่หนังนะครับ หน้าครับ

Grin Grin Grin นี่แหละครับ คำตอบเดียวกับที่ผมคิดไว้ตอนแรกเลย  สังเกตง่ายที่สุดคือเขา,ขาและหาง Grin  ต่างกันเห็นๆ  นอกนั้นจะมีอะไรแตกต่างหรือเหมือน  ก็แล้วแต่ใครจะคิดครับ Grin

อ้างถึง

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

อ้างถึง
เหอะๆๆๆ...เรียนกับควาย จบออกมาเป็นสส.รึป่าวครับ??
อาจเป็นไปได้นะครับ Grin Grin Grin

อ้างถึง
ฮ่า ๆ 

"คน" กับ "ควาย" ไม่แตกต่างกันตรงที่ใช้ คอ-ควาย นำหน้าคำเหมือนกัน เป็นสัตว์ชนิดหนึ่งเหมือนกัน แต่คนเป็นสัตว์ที่ประเสริฐกว่าควาย  การเปรียบเทียบคนเหมือนควาย แสดงว่าคนนั้นยังไม่ใช่สัตว์ประเสริฐ 

ผมสงสัยจังเลยว่าคนที่เขาคิดค้น "ฅ" ขึ้นมาเป็น พยัญชนะตัวหนึ่งของอักษรไทย  ทำไมไม่ยอมใช้ คอ-คน  ในการเขียนว่า "ฅน"  แล้วทำไม่เวลาครูสอนให้เด็กท่องพยัญชนะไทย 44 ตัว ต้องให้เด็กท่องด้วยในเมื่อไม่ค่อยได้มีโอกาสนำมาใช้งานเลย  รวมทั้งพยัญชนะไทยอีกหลายตัวที่ไม่นำมาใช้ เช่น "ฃ" "ฌ" เป็นต้น
โพสท์ได้สมกะที่เป็นอาชีพครูจริงๆ Grin  ขอคาราวะ3ลิตร รวด Grin(3จอกน้อยไป) Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์