๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 06:13:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอจ๊ากซ์  (อ่าน 8404 ครั้ง)
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:50:46 PM »

ทำไมไม่ไปแต่งตัวเป็นตำรวจ  ลงไปขี่รถแถวภาคใต้บ้างครับ  พอโจรมาก็ไล่ยิง   Grin Grin   

ไม่ต้องขี่ครับ นั่งหน้าบ้านก็โดนยิงแล้วครับ เหมือนพิซซ่าเลยส่งถึงที่เลยครับ
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:51:34 PM »

ขอบคุณท่านพี่สุพินที่นำเรื่องดังกล่าวมาแบ่งปันกัน โดยส่วนตัวผมมองว่า ในสภาพสังคมตกต่ำและพวกก่อความเดือดร้อน(โดยไม่เกรงใจผู้อื่น)มากมายเช่นนี้ ก็ต้องใช้คนแบบนี้แหละ ในการจัดการปัญหา เนื่องจากคนปกติมิอาจทำได้(ด้วยปัจจัยเรื่องต่างๆ) เสียดายว่าพี่คนดังกล่าวมิได้เป็นตำรวจจริง

พี่สุพิน?? rapin??

ต้องกราบเท้าขอโทษพี่ระพินมากครับ ที่กล่าวถึงผิดคน อันเนื่องจากความคิดเห็นตอนต้นกระทู้นี้ ผมพึงเข้าอ็อฟฟิต ยังเบลอๆอยู่เลยครับ ตาก็ฝ้ามัว(แต่มองหุ่นสาว นศ. ก่อนเดินเข้าอ็อฟฟิต ตาเห็นใสแจ๋ว) เลยดูชื่อบุคคลผิดไปหน่อย ต้องขออภัยพี่ราพิน และพี่สุพิน อย่างแรงครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:51:46 PM »

อ่านข่าวนี้แล้วอยากสมัครสอบเป็นตำรวจจัง(แต่ตนเองคงหมดวาสนาที่จะได้เป็นแล้วละ)
ยังดีที่ไม่มีใครได้รับอันตราย Smiley เดี๋ยวนี้สภาพสังคมมันกดดันมากคนไม่เต็มแยอะ Grin
หากเข้าสายธุรการ สงสัยเสาร์-อาทิตย์(วันหยุดราชการ)ผมคงต้องรับจ็อบพิเศษเป็น รปภ.เฝ้าร้านทอง หรือไม่ก็ร้านเพชร เพื่อเป็นรายได้เสริมให้เพียงขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Grinก็ดีนะสิครับพี่จะได้ใชคารมจีบลูกสาวเจ้าของร้านซะเลย Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 01:21:06 AM »

ขออภัยคุณ rapin นะคับ...

บังเอิญตอนที่อ่านข่าวเมื่อเช้า... ผมกลับไม่สนุกคับ... เพราะผมกลับคิดว่า

1.นอกจากไล่ยิงแก็งรถซิ่งแล้ว... เขาใช้เครื่องแบบผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ไปทำอย่างอื่นหรือเปล่า... เช่น รีดไถผู้บริสุทธิ์ หรือไม่ก็อาจจี้ชิงทรัพย์แบบข่าวเมื่ออาทิตย์ก่อน... เพราะตามข่าวว่าแต่งเครื่องแบบออกจากบ้านทุกวัน...

2.ต่อไปใครจะเชื่อถือคนใส่เครื่องแบบสีกากีล่ะคับ... เห็นก็ให้สงสัยว่าจริงหรือเปล่า... แล้วประชาชนเขาจะให้ความร่วมมือกับตำรวจหรือคับ...

3.จะเป็นตัวอย่างให้อาชญากรอื่นๆเลียนแบบไปทำอะไรที่เลวร้ายกว่านี้หรือเปล่า...

4.สุดท้าย... กลัวกระสุนที่ยิงขึ้นฟ้าจะไปตกที่บ้านใครอีกล่ะคับ...

ปล. ผมมันพวกคิดมากคับ...  Smiley
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 02:07:38 AM »

1.นอกจากไล่ยิงแก็งรถซิ่งแล้ว... เขาใช้เครื่องแบบผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ไปทำอย่างอื่นหรือเปล่า... เช่น รีดไถผู้บริสุทธิ์ หรือไม่ก็อาจจี้ชิงทรัพย์แบบข่าวเมื่ออาทิตย์ก่อน... เพราะตามข่าวว่าแต่งเครื่องแบบออกจากบ้านทุกวัน...

ผมเองก็ฉุกคิดเหมือนกันครับ แต่ไม่กล้าพิมพ์ เพราะว่าคนเราจะอยู่ได้ในสังคม จำเป็นต้องกินต้องใช้(อย่างน้อยก็ปัจจัยสี่) แต่เจ้าหมอนี้แต่งเป็นตำรวจ(ปลอม)ตลอด แสดงว่าไม่มีงานมีการทำ สันนิษฐานว่าคงใช้การแต่งเครื่องแบบปลอม หากินในทางมิชอบแน่ๆเลย ผมว่าหากขยายผลการสืบสวน คงพบอะไรที่มากกว่านี้แน่ มั่นใจว่าคงเป็นเรื่องไม่ค่อยดี คนเราต้องกินต้องใช้ จะอ้างว่าแต่งเครื่องแบบลอยไปลอยมาเฉยๆ ไม่ทำอะไร คงเป็นไปไม่ได้ ผู้ต้องหาบอกว่าหลอกเมียมาเป็นปีแล้วว่าเป็นตำรวจ แสดงว่าต้องมีรายได้มาจุ่นเจือการหลอกลวงอย่างสม่ำเสมอ ขนาดหลอกตำรวจตัวจริงให้เชื่อได้ แสดงว่าไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 07:31:16 AM »

ผมว่าเค้าคงบ้ายิงปืนมากกว่าครับเห็นว่าโดนไล่ออกเพราะยิงปืนในที่สาธารณะ อย่างนี้ต้องบ้าแน่ๆครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์