๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 11:18:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนคนจน  (อ่าน 5045 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:33:27 AM »

Huh Huh(ให้กระสูนเขา  แต่ทำให้ปืนเขาพัง)ทำคุณบูชาโทษ    มีเพื่อนผม2คนที่ใช้ปืนFEGเขาไม่มีเงินซื้อกระสุน     ผมเลยเอากระสุนที่ผมไม่กล้าใช้ยิง    ในปืนผมให้เขาไปฟรีๆ    เช่นกระสุนที่ผมคิดว่าเสื่อม     เก่า  หรือชื้น  ให้ในบรรดาเพื่อนที่ไม่ค่อยมีเงินซื้อกระสุน    แต่ปรากฎว่ากระสุนชุดล่าสุด    ที่ให้เขาไปมีปัญหา    เขาบอกว่ายิงไปแล้วแล้วเขาไม่รู้ว่ามันคาอยู่ในลำกล้องจึงยิงซำอีก    กระสุนท่าจะอ่อนมากจึงไม่พ้นลำกล้อง    เขาจึงตอกหัวกระสุนออก     ปรากฏว่าในลำกล้องมีตำหนิเห็นชัดเจน    ใช่ลำกล้องบวมหรือเปล่า    ปืนรุ่นนี้ซ่อมได้หรือเปล่าซ่อมที่ไหนครับ     ท่านใดทราบสถานที่ซ่อมโปรดแนะนำด้วยครับ Huh Huh Huh
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:57:10 AM »

.......... Grin..ผมว่ามีโอกาสที่ลำกล้องจะบวมครับ  ลองถอดสไลด์ออกเอามือลูบผิวลำกล้องดู ถ้าบวมจะรู้สึกได้อย่างชัดเจนครับ  .. Undecided ส่วนเรื่องซ่อมลำก่องที่บวมนี้คงยากครับ ต้องเปลียนลำกล้องสถานเดียว .. Undecided Undecided

ปล. ลองถ่ายรูปลงให้เพื่อนๆชม  จะได้ช้วยๆกันดูครับ 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 12:25:24 PM »

ถ้าลำกล้องบอมจริงใช้ไปจะมีปัญหาใดบ้างครับพี่NINJA      ถ้าเปรียบกับปืนปกติจะต่างกันตรงไหน     ลำกล้องมีขายที่ไหนครับ     ปืนระบบนี้เปลื่ยนลำกล้องได้หรือเปล่าครับ     เขาไม่มีเงินซื้อใหม่      ตอนนี้ฝากให้เพื่อนเอาไปรมดำให้ครับ   
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:27:17 PM »

ลำกล้องถือเป็นชิ้นส่วนสำคัญนะครับ ต้องขอ ป3 เหมือนกันครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 03:27:46 PM »

ถ้าซ่อมให้พอยิงได้  พอทำได้ครับ  แต่ความแม่นยำจะไม่เหมือนเดิม 
กรณีเปลี่ยนลำกล้อง ค่าใช้จ่ายสูง ครับ

เรื่องกระสุนถือว่าเป็นบทเรียนครับ  ถ้าไม่แน่ใจในที่มาที่ไป ไม่ควรยิงกระสุนนั้นๆ  ลูกปืนเก่าเก็บมากๆถ้าอยากจะลองยิง ควรสุ่มยิง บรรจุ ที่ละนัดครับ  ขณะยิง ฟังเสียงปืนด้วยว่าดังเป็นปกติไหม สังเกตุปลอก  ตรวจดูลำกล้องหลังยิงทุกนัดครับ เช็ดว่าลำกล้องเป็นปกติไหม  ถ้านัดไหนด้าน ให้ถือปืนค้างไว้ ประมาณ 10 วินาที (ดินปืนอาจไหม้ช้า) แน่ใจว่าไม่ลั่นแล้ว เอากระสุนออกจากรังเพลิง รีบเขี่ยกระสุนไปไกลๆครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 04:05:30 PM »

ตอนนี้ฝากให้เพื่อนเอาไปรมดำให้ครับ   

แสดงว่าถึงมือช่างแล้วสิครับ

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:42:50 PM »

Smiley
ครับ  ลูกที่นานแล้ว  ไม่ควรใช้  หรือให้ผู้อื่นครับ 
ผมมีลูกเก่า  ก็เอากาวมาทาที่ท้าย เอาไปติดที่ฐานถ้วยรางวัลครับ  น่ารักไปอย่าง
 Smiley
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:40:18 AM »

เมื่อเช้านื้ผมลองตรวจดูใหม่     ปากกระบอกปืนบวมเกือบถึงปลายลำกล้อง      แต่บวมไม่มาก    ต้องสังเกตุจึงเห็น    กระสุนของผมมีแต่คนอย่างได้    ก็จำเป็นต้องเอากระสุนที่ไม่ใช้ใหครับ
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 11:24:58 AM »

ถ้าลำกล้องบวม อย่าเสี่ยงยิงเลยครับไม่ปลอดภัยทั้งผู้ยิงและตัวปืน Wink
ส่วนกระสุนถ้าต้องให้ผมว่าให้กระสุนไปพร้อมคำแนะนำที่ถูกต้องเพื่อความปลอดภัยไปด้วยดีไหมครับ (แต่ทางที่ดีถ้าดูแล้วสภาพกระสุนไม่น่าไว้ใจแล้วนี่อย่าเสี่ยงดีกว่าได้ไม่คุ้มเสีย ตัดใจซื้อลูกใหม่ดีกว่า ใช้ลูกซ้อมแทนก็ได้ถูกดี ถึงอำนาจกระสุนน้อยกว่าแต่ยังมีความปลอดภัยบ้างคร๊าบบบบ Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: [1]
  พิมพ์