๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:46:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TRSA &TRUE Mini Rifle IPSC Championship #1/2012... 5 February 2012 (ผลหน้า 5)  (อ่าน 18973 ครั้ง)
TISA
Thailand IPSC Shooting Association
Hero Member

คะแนน 10

We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:09:09 PM »

รอบนี้ก็ต้องขอขอบคุณคุณ บอย airsoft มากๆครับ เอาอุปกรณ์ถ่ายทำแบบ professional มาจัดการให้ สุดๆจริงครับ อุปกรณ์หลายตัวเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกก็นี่ล่ะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากมีใช้บางอ่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Thailand  IPSC  Shooting  Association (TISA)
TISA
Thailand IPSC Shooting Association
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:24:50 PM »

อีกท่านที่ต้องขอบคุณ ท่านประธานของเราครับ คุณ นพดล เจียรวนนท์ น้องๆอยากแข่งไม่มีปืนมา ท่านจัดการให้หมด  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Thailand  IPSC  Shooting  Association (TISA)
TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:58:04 PM »

รอบนี้กัปปิตัน พลาย มาแข่งด้วย ได้ข่าวว่าช่วงนี้ขับเครื่องบิน drift แล้ว ฝีมือ .22 ไม่ธรรมดา ตอนเย็นเลิกแล้วไม่ยอมกลับ พา ป้าปิ๊ก อ ว ป เราไปไหนก็ไม่รุ้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:10:24 PM »

"ขอแสดงความยินดีกับ สมาคมใหม่ สมาคมไรเฟิลไทย TRSA(Thailand Rifle Shooting Association)"

..สเตจออกแบบได้ ตื่นเต้น ท้าทาย  และส่วนใหญ่เป็นนักกีฬารุ่นใหม่ๆ (เก่งๆทั้งนั้น)
เป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อพัฒนากีฬา Shooting Sport ให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ
พวกเราสนุกมากครับ  
-THASA-:

แมทซ์นี้มีนักกีฬา จาก THASA (THailand Airsoft Shooting Association) ,CLUB11 เข้าร่วมการแข่งขันเพียง 2 คน (ที่เหลือกำลังหยอดกระปุก เพื่อบินไปแข่ง Hong Kong OPEN 2012 กันครับ )
ไว้มีโอกาสจะมาร่วมแข่งขันกับ สมาคมไรเฟิลไทย อย่างพร้อมเพรียงครับ..

Shooter : แดงดี Dangdee Hongdalud  (THASA Junior)

Shooter : Por Sitidech Amornchat  (THASA)

รูปสวยๆเยอะเลยครับ..ไว้มีเวลาว่างจะมาโพสให้ชมกันครับ..
ส่วน VDO ที่ถ่ายทำ ไว้ตัดต่อเสร็จจะนำมาให้ชมกันครับ..
 ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:19:40 PM โดย boydanon » บันทึกการเข้า
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:20:25 PM »

Shooter : Jesda Phumngen (TISA)

ขออนุญาต ลด size รูป เพราะอัพโหลดนานมาก..

Shooter : Mark Abbott - Eng (TISA)

Shooter : น้องมังกร Veerayos Jarukiatpongsa ( TISA Junior)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:28:47 AM โดย boydanon » บันทึกการเข้า
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:40:05 AM »

Shooter : Suriyachat Singhakowin

Shooter : Thanawat Singhakowin (Junior)

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:03:12 AM »

รอบนี้ก็ต้องขอขอบคุณคุณ บอย airsoft มากๆครับ เอาอุปกรณ์ถ่ายทำแบบ professional มาจัดการให้ สุดๆจริงครับ
อุปกรณ์หลายตัวเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกก็นี่ล่ะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากมีใช้บางอ่ะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณครับ.. ไหว้
ผมกำลังทำ Project ใหม่อยู่ครับ
ผมกำลังจะทำให้กีฬายิงปืน พัฒนายิ่งๆขึ้นไป ในแบบที่ไม่เคยมีใครทำมาก่อน
กีฬายิงปืน นอกจากนักกีฬาจะได้ความสนุกสนาน และมันส์ในอารมณ์แล้ว
กีฬายิงปืน เป็นกีฬาที่ต้องฝีกฝน ฝึกตน (ผู้เล่นต้องมีวุฒิภาวะ )
ผมเลยอยากทำให้กีฬานี้ มันออกมาสวยงาม และดูดี (เริ่มจากมีรูป Shooting Sport สวยๆเป็นลำดับแรก..)
เพื่อสร้างแรงบันดาลใจ ให้นักกีฬารุ่นใหม่ๆและผู้สนใจ หรือชื่นชอบกีฬานี้..

และ..ถ้าผมทำสำเร็จ.. ก็น่าจะทำให้กีฬา Sport Shooting มีคนรุ่นใหม่ๆเข้ามาสนใจเล่นกีฬานี้กันมากขึ้นครับ..
มีนักกีฬาเก่งๆเกิดขึ้นอีกมากมาย..
พวกผมเล่น ฝึก โดยใช้ ปืนAirsoft (ประหยัด ปลอดภัย) แล้วมายิงมาแข่งปืน .22LR (สนุก เร้าใจ)
เป็นการต่อยอด ต่อเนื่องกัน
ก็เพื่อพัฒนากีฬาและนักกีฬาให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:44:59 PM โดย boydanon » บันทึกการเข้า
PIMPLOY
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:51:55 PM »

หลงรัก พี่บอยครับ น้องๆรอชม VDO อยู่นะครับ ตัดต่อเสร฿จรึยังคร๊าบบบ  หลงรัก
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:33:40 PM »

หลงรัก พี่บอยครับ น้องๆรอชม VDO อยู่นะครับ ตัดต่อเสร฿จรึยังคร๊าบบบ  หลงรัก

ยังไม่เสร็จครับ.. กำลังดำเนินการอยู่..
ทำ Shooting Sport Channel ต้อง Set Up อีกหลายอย่างครับ..
เอาภาพนิ่งไปดูกันก่อนคร๊าบบบ..

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:54:38 PM »

อีกครับ.

ทีม CMMG

ดาวรุ่ง..น้องมังกร

รุ่นใหญ่..

น้องใหม่..

น้องพระเอก(ดอม เหตระกูล) หล่อไม่แพ้ญาตผู้พี่...

พี่ปิ๊ก....วิ่งเร็ว เอาที่ 1 สเตจนี้(Stage 4)ไปครอง... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่คนนี้มาไกล..

พี่คนนี้ "ปืนโต"...KRISS.45 ก็ยังมาร่วมสนุกกัน....

น้อง ฐานวัฒน์ สิงหโกวิน อายุน้อยสุด...(8 ขวบ- ป.4 สาธิตเกษตรฯ) ยิงได้ยอดเยี่ยมครับ(ติด 1 ใน 16 ด้วย)

เห็นรองเท้าสีแดง ปืนสุดสวย GSG ทรง MP5 ใหม่ล่าสุด.. เงยหน้าขึ้นมา คุณต้นเรานี่เอง... เยี่ยม

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:03:32 PM »

..เพื่อการพัฒนากีฬา Shooting Sport และยกระดับผู้เล่นกีฬา Shooting Sport

Shooting Sport Channel..สถานีโทรทัศน์แห่งใหม่..ได้ถือกำเนิดขึ้นแล้ว...
สำหรับผู้ที่นิยมชมชอบในกีฬา Shooting Sport ทุกประเภท..
เพื่อสร้างมาคราฐานใหม่ และยกระดับผู้รักและเล่นกีฬา Shooting Sport
เพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้กับ Shooters รุ่นใหม่ๆ
เพื่อพัฒนากีฬายิงปืนอย่างสร้างสรรค์
เพื่อสร้างความเป็นเลิศให้กับนักกีฬา
เพื่อการใช้อาวุธ(อุปกรณ์กีฬา)อย่างถูกต้อง ปลอดภัย
เพื่อความสนุกความมันส์ และความบันเทิง...

บันทึกและออกอากาศในระบบ Full HD
ซึ่งขณะนี้เป็นการ Set Up ระบบ และ ทดลองออกอากาศ
โปรดติดตามชม Contents ที่น่าสนใจอีกมากมาย ที่จะทยอยตามๆกันออกมาให้ชมกันนะครับ..

สนับสนุนโดย ผู้มีพระคุณ พรรคพวก เพื่อนพ้อง เพื่อนฝูง และมิตรรักแฟนคลับ.. และอีกหลายๆฝ่ายครับ (จะเปิดตัวเร็วๆนี้ครับ..)

ติดตามคูภาพสวยๆ เพิ่มเติม ได้ที่ : http://www.facebook.com/pages/Shooting-Sport-Channel/323958194307682?sk=wall

และดูคลิปมันส์ๆ ที่  : http://www.youtube.com/user/ShootingSportChannel/videos

PIMPLOY
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:20:47 AM »

ไหว้ ขอบพระคุณ สำหลับภาพสวย ๆนะครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์