๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 01:49:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 69415 ครั้ง)
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:59:24 PM »

ผมว่าความเป็นไปได้น่าจะน้อยมากนะครับ  สัยเกตจากหลายอย่างเช่น
1. ตามคำสั่งของ กระทรวงก็ระบุว่าใกล้จะมีการเลือกตั้งซึ่งก็แสดงว่า เจ้ากระทรวงก็คือรัฐมนตรีก็กำลังจะหมดอำนาจแล้วเช่นเดียวกัน
โดยระเบียบแล้วจะไม่มีคำสั่งที่เกี่ยวกับการปฏิบัติที่ส่งผลกระทบต่อ งบประมาณหลัก  หรือกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก
2. การตัดสินใจออกคำสั่งของ รมว.กห. เห็นได้ชัดว่าไม่ปรึกษาใครเลย หลังจากที่กระทบกระทั่งกับ ตร. เรื่อง พรบ.อาวุธปืนฯ
ลองคิดดูเล่น ๆ ไรเฟิล ทั้งหมดในประเทศ อยู่ในมือประชาชนกี่กระบอกกันเชียว , ทหารกี่กระบอก , ตำรวจกี่กระบอก ยังไม่รวมถึงนักการเมืองอีกจำนวนมาก  คงสนุกน่าดูที่ต้องมี พล.อ. , พล.ต.อ. หรือ รมว., รมช.หรือ อื่น ๆ ต่อแถวกันรอส่งมอบอาวุธปืน  ที่เหลือคงเป็นประชาชน  ที่เป็นส่วนน้อยครับ
3. สุดท้ายแล้วกว่าคำสั่ง รมว.ม่ท. จะไปถึงแต่ละ จว. จาก จว. ไปถึง อำเภอ คงใช้เวลานาน และเลยกำหนด 29 เม.ย. กว่า รมว.มท.จะรู้ว่าไม่ทันแล้วไปถึง 7 พ.ค. ก็ยุบสภาแล้ว ทีนี้ทำอะไรยากแล้ว ก็คงจะล้มไปตามระเบียบ
         ไหว้ ไหว้
amnuaichai
Hero Member

คะแนน 154

อย่าสิ้นหวัง

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:00:26 PM »

นี่แหล่ะครับที่เขาว่า ที่นี่ประเทศไทย

folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:01:21 PM »

ผมว่าความเป็นไปได้น่าจะน้อยมากนะครับ  สัยเกตจากหลายอย่างเช่น
1. ตามคำสั่งของ กระทรวงก็ระบุว่าใกล้จะมีการเลือกตั้งซึ่งก็แสดงว่า เจ้ากระทรวงก็คือรัฐมนตรีก็กำลังจะหมดอำนาจแล้วเช่นเดียวกัน
โดยระเบียบแล้วจะไม่มีคำสั่งที่เกี่ยวกับการปฏิบัติที่ส่งผลกระทบต่อ งบประมาณหลัก  หรือกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก
2. การตัดสินใจออกคำสั่งของ รมว.กห. เห็นได้ชัดว่าไม่ปรึกษาใครเลย หลังจากที่กระทบกระทั่งกับ ตร. เรื่อง พรบ.อาวุธปืนฯ
ลองคิดดูเล่น ๆ ไรเฟิล ทั้งหมดในประเทศ อยู่ในมือประชาชนกี่กระบอกกันเชียว , ทหารกี่กระบอก , ตำรวจกี่กระบอก ยังไม่รวมถึงนักการเมืองอีกจำนวนมาก  คงสนุกน่าดูที่ต้องมี พล.อ. , พล.ต.อ. หรือ รมว., รมช.หรือ อื่น ๆ ต่อแถวกันรอส่งมอบอาวุธปืน  ที่เหลือคงเป็นประชาชน  ที่เป็นส่วนน้อยครับ
3. สุดท้ายแล้วกว่าคำสั่ง รมว.ม่ท. จะไปถึงแต่ละ จว. จาก จว. ไปถึง อำเภอ คงใช้เวลานาน และเลยกำหนด 29 เม.ย. กว่า รมว.มท.จะรู้ว่าไม่ทันแล้วไปถึง 7 พ.ค. ก็ยุบสภาแล้ว ทีนี้ทำอะไรยากแล้ว ก็คงจะล้มไปตามระเบียบ
ใครออกคำสั่งกันแน่ครับ Huh รัฐมนตรีว่าการ มท.เซนต์ลงวันที่ 18 เมษาฯ ปานนี้คงได้รับกันทุกอำเภอแล้วครับ
noom_ubon52
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:02:02 PM »

ผมสมมุติว่าอยากให้มีคาร์บอมบ์ในบริเวณที่ท่านนักการเมืองผู้ประเสริฐหาเสียงสักที่นึง
แล้วให้ท่าน มท....เรียกเก็บรถยนต์ทุกคันเพราะอาจนำไปก่อเหตุได้ คงจะดีนะครับ.....จะได้เดินกันทุกคน
คงไม่มีใครเอาไรเฟิลที่ตัวเองรักไปยิงควา....ย ชั่....ว ซักตั.....ว เอาปืนเถื่อ....นยิงดีกว่า หาง่ายไม่ต้องขออนุญาตนายทะเบียน
ท่านนายทะเบียนก็ไม่ต้องลำบากใช้ดุลยพินิจ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านนักการเมืองชั่ว
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:05:42 PM »

ถ้าต้องส่งไปจริงๆ  ก็ถอดอุปกรณ์ต่างๆออกด้วยเด้อ ไม่งั้นหายหมดแน่ๆ
เวร..จริงๆ  
นั่นสิครับ    เศร้า

... หากหลีกเลี่ยง ไม่ได้ ... ผมว่าอุปกรณ์อะไรที่แพง ๆ ก็ ถอดเก็บ ... แล้วถ่ายรูปตอนส่งมอบปืนเก็บไว้ด้วย ... ดีไหมครับ ...  Grin Grin Grin
... ทางที่ดี ... บรรจุใส่กล่อง ล็อกกุญแจด้วยเลย ดีกว่า ...  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เศร้า  พูดได้เนาะ
นายอดุลย์  พลบุตร 
นายอำเภอเมืองอุบลราชธานี
คงไม่ใจร้ายหรอกนะ   เศร้า เศร้า

... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:07:30 PM »

ใครออกคำสั่งกันแน่ครับ Huh รัฐมนตรีว่าการ มท.เซนต์ลงวันที่ 18 เมษาฯ ปานนี้คงได้รับกันทุกอำเภอแล้วครับ

... คำสั่ง มท.1 ครับ .......................... อธิบดีกรมการปกครอง พึ่งจะลงนามในหนังสือสั่งการ วันนี้ ... ครับ ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:10:56 PM »

อ้างถึง
ใครออกคำสั่งกันแน่ครับ  รัฐมนตรีว่าการ มท.เซนต์ลงวันที่ 18 เมษาฯ ปานนี้คงได้รับกันทุกอำเภอแล้วครับ
รมว.มท.ครับ ขออภัยครับ พิมพ์ไวไปหน่อย
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:13:39 PM »

... คำสั่ง มท.1 ครับ .......................... อธิบดีกรมการปกครอง พึ่งจะลงนามในหนังสือสั่งการ วันนี้ ... ครับ ...  ไหว้
อ้างถึง
ใครออกคำสั่งกันแน่ครับ  รัฐมนตรีว่าการ มท.เซนต์ลงวันที่ 18 เมษาฯ ปานนี้คงได้รับกันทุกอำเภอแล้วครับ
รมว.มท.ครับ ขออภัยครับ พิมพ์ไวไปหน่อย
ขอบคุณครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:14:14 PM »

ถ้าต้องส่งไปจริงๆ  ก็ถอดอุปกรณ์ต่างๆออกด้วยเด้อ ไม่งั้นหายหมดแน่ๆ
เวร..จริงๆ 
นั่นสิครับ    เศร้า

... หากหลีกเลี่ยง ไม่ได้ ... ผมว่าอุปกรณ์อะไรที่แพง ๆ ก็ ถอดเก็บ ... แล้วถ่ายรูปตอนส่งมอบปืนเก็บไว้ด้วย ... ดีไหมครับ ...  Grin Grin Grin
... ทางที่ดี ... บรรจุใส่กล่อง ล็อกกุญแจด้วยเลย ดีกว่า ...  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เศร้า  พูดได้เนาะ
นายอดุลย์  พลบุตร 
นายอำเภอเมืองอุบลราชธานี
คงไม่ใจร้ายหรอกนะ   เศร้า เศร้า

... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ...

โพดหลาย   งอน งอน

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
noom_ubon52
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:15:20 PM »

ผมจะไม่เลือกประชาธิปัตย์ครับ เพราะคุม มหาดไทย ซึ่งเป็นพรรคร่วม ไม่ได้ ถ้าเป็นแบบนี้
ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่เลือกพรรคที่มีชื่อชวรัตน์ฯ ร่วมทีม

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านนักการเมืองชั่ว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:21:26 PM »

เมืองเนวินบุรี
สีน้ำเงิน ตรึม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:24:00 PM »

รำไม่ดีไปโทษปี่โทษกลอง.....คิดได้อย่างไรที่จะเอาปืนที่มีทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายไปยิงหัว...กระไบ...คิดแล้วเหนื่อยใจ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:25:37 PM »

... คำสั่ง มท.1 ครับ .......................... อธิบดีกรมการปกครอง พึ่งจะลงนามในหนังสือสั่งการ วันนี้ ... ครับ ...  ไหว้

หวือเด้   แบร่ แบร่ แบร่

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
ananc
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:31:27 PM »

จะอะไรกันนัก กันหนาครับนี่...แล้วจะไม่มีเหตร้ายเกิดแน่ใช่ไหมครับนี่
noom_ubon52
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:37:21 PM »

ที่อเมริกา มีหลายรัฐ( มากกว่า 30 รัฐ) ที่พกปืนได้ นะครับ ท่าน มท.1 สงสัยท่านจะไม่ใช่ไทย 100 %
บั่นทอนเอกราชและอธิปไตยของชาติ 

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 31
  พิมพ์