๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:44:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. เรียกเก็บอาวุธปืนยาวที่มีอานุภาพรุนแรง ไว้ชั่วคราว ช่วงเลือกตั้ง  (อ่าน 69414 ครั้ง)
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:12:42 PM »

คงจะเดากันได้ไม่ยากหรอกครับว่าใครเป็นคนชงเรื่องนี้ขึ้นไปเอาหน้า ถ้าไม่ใช่คนเก่าที่ทำเรื่องระงับใบอนุญาตไรเฟิล หลังจากไปลองยิงปืนที่ยุโรปมาจากทัวร์ที่บริษัทกระสุนปืนในประเทศจัดให้ทั้งวังไชยา

เรื่องนี้คงต้องไปคุยกันต่อที่ศ่าลปกครอง อีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:16:05 PM โดย Sei-i- tai » บันทึกการเข้า

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:13:24 PM »

Grin
ฮ่าฮ่าฮ่า ช่วงนี้ใครมีปืนแบบที่ระบุในประกาศ บอกลูกบอกหลานในบ้านว่าถ้ามีไปรษณีย์ส่งซองจดหมายตราครุฑลงทะเบียนมาก็อย่าไปเซ็นรับ
ไอ้แป๊ะถุงตาตุ่ยนั่นมันไม่มีปัญญาบังคับใช้ตามประกาศหรอกครับ  ....หมาป่าขอฟันธง

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:18:47 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน     คนเซ็นต์ก็สักแต่ว่าเซ็นต์....

มีมือปืนที่ไหน มันรับงานแล้วประกาศตัวเองว่า "รับจ้างยิงหัวคะแนน ปืนมีป.4 ถูกต้อง ยิงเก็บหัวกระสุนแล้ว"  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ปล. แล้วเอาปืนเราไป กลับมีสีสนิม มีรอย ใครรับผิดชอบครับ แล้วการยิงเก็บหัวกระสุน ทางกรมการปกครองมีเครื่องมือแล้วหรือ

ไอ้ตู้เก็บหัวกระสุนที่เอามาตั้งโชว์นั้นมันเก็บหัวไรเฟิลได้หรือครับ  Huh ไหว้

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:19:51 PM »

รวมใจ อย่าเลือกพรรคนี้ครับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:21:49 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน     คนเซ็นต์ก็สักแต่ว่าเซ็นต์....

มีมือปืนที่ไหน มันรับงานแล้วประกาศตัวเองว่า "รับจ้างยิงหัวคะแนน ปืนมีป.4 ถูกต้อง ยิงเก็บหัวกระสุนแล้ว"  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ปล. แล้วเอาปืนเราไป กลับมีสีสนิม มีรอย ใครรับผิดชอบครับ แล้วการยิงเก็บหัวกระสุน ทางกรมการปกครองมีเครื่องมือแล้วหรือ

ไอ้ตู้เก็บหัวกระสุนที่เอามาตั้งโชว์นั้นมันเก็บหัวไรเฟิลได้หรือครับ  Huh ไหว้
ตู้ที่วางอยู่นั่นใช้เก็บหัวกระสุนหรือครับ
ผมนึกว่าเป็นเครื่องเล่น จะเอาไปวางในสนามเด็กเล่นครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:24:02 PM »

ถ้าต้องส่งไปจริงๆ  ก็ถอดอุปกรณ์ต่างๆออกด้วยเด้อ ไม่งั้นหายหมดแน่ๆ
เวร..จริงๆ  
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:25:24 PM »

ตู้ที่วางอยู่นั่นใช้เก็บหัวกระสุนหรือครับ
ผมนึกว่าเป็นเครื่องเล่น จะเอาไปวางในสนามเด็กเล่นครับ

นั่นสิครับพี่...นึกว่าเอาไว้โชว์...ว่านี่คือผลงานอันกลั่นมาจากอ่องออ...อุตส่าห์หามาได้...ไม่มีระบบและสถานที่เก็บอย่างเป็นเรื่องเป็นราว...

ผลาญงบประมาณชัดๆๆ  ยี๊

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:32:40 PM »

ผมว่าคงไม่เปลี่ยนแปลง
แต่เมื่อไม่สามารถดำเนินการได้ก็ปล่อยเงียบไปเฉย ๆ ครับ
         ผมเห็นด้วยกับท่านคมขวาน รักในหลวงครับ   ไหว้ เยี่ยม
                       พวกเราชาวปืนร่วมใจกันทำให้คำสั่งนี้ " ไม่สามารถดำเนินการได้ " กันเถิดครับ   (มาเปลี่ยนชื่อเป็นตาอยู่กับตาเฉยกันครับ) ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:34:31 PM »

เย้.....งานนี้อาก้ากับดรากุนอฟรอดไม่โดนยึด กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
มือปืนมันคงวิ่งไปหาเพื่อนแล้วบอก เฮ๊ยยยยยยยยยแย่แล้ว ต้องหาอาก้ามาติดกล้องแล้วสินะ ว้าาาาาาาาาาาาาแย่จังงงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:36:03 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:40:14 PM »

... หากหลีกเลี่ยง ไม่ได้ ... ผมว่าอุปกรณ์อะไรที่แพง ๆ ก็ ถอดเก็บ ... แล้วถ่ายรูปตอนส่งมอบปืนเก็บไว้ด้วย ... ดีไหมครับ ...  Grin Grin Grin

... ทางที่ดี ... บรรจุใส่กล่อง ล็อกกุญแจด้วยเลย ดีกว่า ...  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:41:49 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:40:45 PM »

จะเอาที่ไหนมาเก็บคิดกันหรือเปล่านะจำนวนทั้งหมดน่ะแล้วกว่าจะยิงทดสอบหมดน่ะกี่ปี
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:44:47 PM »

อ๋อย อ๋อย ถ้าต่อไปเป็นคิวของอาวุธสงครามเช่น สิบเอ็ดมอมอ จุดสามห้าเจ็ด จะเป็นไง.....  อ๋อยถ้วนหน้า

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
anakin99
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:46:51 PM »

ผมว่าความเป็นไปได้น่าจะน้อยมากนะครับ  สัยเกตจากหลายอย่างเช่น
1. ตามคำสั่งของ กระทรวงก็ระบุว่าใกล้จะมีการเลือกตั้งซึ่งก็แสดงว่า เจ้ากระทรวงก็คือรัฐมนตรีก็กำลังจะหมดอำนาจแล้วเช่นเดียวกัน
โดยระเบียบแล้วจะไม่มีคำสั่งที่เกี่ยวกับการปฏิบัติที่ส่งผลกระทบต่อ งบประมาณหลัก  หรือกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก
2. การตัดสินใจออกคำสั่งของ รมว.มท. เห็นได้ชัดว่าไม่ปรึกษาใครเลย หลังจากที่กระทบกระทั่งกับ ตร. เรื่อง พรบ.อาวุธปืนฯ
ลองคิดดูเล่น ๆ ไรเฟิล ทั้งหมดในประเทศ อยู่ในมือประชาชนกี่กระบอกกันเชียว , ทหารกี่กระบอก , ตำรวจกี่กระบอก ยังไม่รวมถึงนักการเมืองอีกจำนวนมาก  คงสนุกน่าดูที่ต้องมี พล.อ. , พล.ต.อ. หรือ รมว., รมช.หรือ อื่น ๆ ต่อแถวกันรอส่งมอบอาวุธปืน  ที่เหลือคงเป็นประชาชน  ที่เป็นส่วนน้อยครับ
3. สุดท้ายแล้วกว่าคำสั่ง รมว.ม่ท. จะไปถึงแต่ละ จว. จาก จว. ไปถึง อำเภอ คงใช้เวลานาน และเลยกำหนด 29 เม.ย. กว่า รมว.มท.จะรู้ว่าไม่ทันแล้วไปถึง 7 พ.ค. ก็ยุบสภาแล้ว ทีนี้ทำอะไรยากแล้ว ก็คงจะล้มไปตามระเบียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 10:09:53 PM โดย anakin99 » บันทึกการเข้า
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:48:48 PM »

ผมว่าความเป็นไปได้น่าจะน้อยมากนะครับ  สัยเกตจากหลายอย่างเช่น
1. ตามคำสั่งของ กระทรวงก็ระบุว่าใกล้จะมีการเลือกตั้งซึ่งก็แสดงว่า เจ้ากระทรวงก็คือรัฐมนตรีก็กำลังจะหมดอำนาจแล้วเช่นเดียวกัน
โดยระเบียบแล้วจะไม่มีคำสั่งที่เกี่ยวกับการปฏิบัติที่ส่งผลกระทบต่อ งบประมาณหลัก  หรือกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก
2. การตัดสินใจออกคำสั่งของ รมว.กห. เห็นได้ชัดว่าไม่ปรึกษาใครเลย หลังจากที่กระทบกระทั่งกับ ตร. เรื่อง พรบ.อาวุธปืนฯ
ลองคิดดูเล่น ๆ ไรเฟิล ทั้งหมดในประเทศ อยู่ในมือประชาชนกี่กระบอกกันเชียว , ทหารกี่กระบอก , ตำรวจกี่กระบอก ยังไม่รวมถึงนักการเมืองอีกจำนวนมาก  คงสนุกน่าดูที่ต้องมี พล.อ. , พล.ต.อ. หรือ รมว., รมช.หรือ อื่น ๆ ต่อแถวกันรอส่งมอบอาวุธปืน  ที่เหลือคงเป็นประชาชน  ที่เป็นส่วนน้อยครับ
3. สุดท้ายแล้วกว่าคำสั่ง รมว.ม่ท. จะไปถึงแต่ละ จว. จาก จว. ไปถึง อำเภอ คงใช้เวลานาน และเลยกำหนด 29 เม.ย. กว่า รมว.มท.จะรู้ว่าไม่ทันแล้วไปถึง 7 พ.ค. ก็ยุบสภาแล้ว ทีนี้ทำอะไรยากแล้ว ก็คงจะล้มไปตามระเบียบ

... ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:53:04 PM »

ถ้าต้องส่งไปจริงๆ  ก็ถอดอุปกรณ์ต่างๆออกด้วยเด้อ ไม่งั้นหายหมดแน่ๆ
เวร..จริงๆ  

นั่นสิครับ    เศร้า

... หากหลีกเลี่ยง ไม่ได้ ... ผมว่าอุปกรณ์อะไรที่แพง ๆ ก็ ถอดเก็บ ... แล้วถ่ายรูปตอนส่งมอบปืนเก็บไว้ด้วย ... ดีไหมครับ ...  Grin Grin Grin

... ทางที่ดี ... บรรจุใส่กล่อง ล็อกกุญแจด้วยเลย ดีกว่า ...  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เศร้า  พูดได้เนาะ
นายอดุลย์  พลบุตร 
นายอำเภอเมืองอุบลราชธานี
คงไม่ใจร้ายหรอกนะ   เศร้า เศร้า

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 31
  พิมพ์