๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:45:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554769 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #555 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:49:06 AM »

เอาเสือมาโชว์ครับ ผมดูเป็นของหลวงพ่อท่านใดก็เชิญวิจารแนะนำกันได้เต็มที่ครับ ผมดูแล้วน่าจะหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย แต่ถ้าเพื่อ ๆ พี่ ๆ ดูแล้วเป็นอื่นก็แนะนำผมด้วยครับว่าผิดจุดตรงไหนและเกจิท่านใดเป็นผู้สร้าง แลกเปลี่ยนความรู้กันไม่ถือโทษโกรธกันครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #556 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:52:46 AM »

ต่อ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #557 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:53:24 AM »

เอาเสือมาโชว์ครับ ผมดูเป็นของหลวงพ่อท่านใดก็เชิญวิจารแนะนำกันได้เต็มที่ครับ ผมดูแล้วน่าจะหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย แต่ถ้าเพื่อ ๆ พี่ ๆ ดูแล้วเป็นอื่นก็แนะนำผมด้วยครับว่าผิดจุดตรงไหนและเกจิท่านใดเป็นผู้สร้าง แลกเปลี่ยนความรู้กันไม่ถือโทษโกรธกันครับ

มีจารใต้ฐานด้วยเปล่าคะท่านเลขาฯ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #558 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:56:02 AM »

มีจารใต้ฐานด้วยเปล่าคะท่านเลขาฯ Wink
มีครับรูปนี้เลย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #559 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:59:07 AM »

ขอบอกตามความรู้อันน้อยนิดนะคะ หากผิดต้องขออภัย

เท่าที่มีคนสอนโอดูเสือหลวงพ่อปานมา เสือตัวนี้ไม่ได้มาจากหลวงพ่อปาน แต่จากสำนักไหนโอไม่ทราบค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #560 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:04:02 AM »

หลวงพ่อปาน...เท่าที่ผมทราบ มีสองรูป ครับ
วัดบางเหี้ย หรือ วัดมงคลโคธาวาส อำเภอบางบ่อ จ.สมุทรปราการ
และวัดบางนมโค จ.พระนครศรีอยุธยา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 10:09:04 AM โดย ผู้ก่อการรัก 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #561 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:06:59 AM »

ท่านเลขาฯ สพป.
ลองดูที่ link นี้ซิครับ

http://www.thaimarketcenter.com/ecommerce/triraj/basket.asp?proid=ค.024.2&submit=Detail&pg=3&select1=52

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #562 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:08:52 AM »

อันนี้ยกพวงครับ มีเขี้ยวหมูตัน คต(แต่ไม่ทราบว่าคตปรเภทใด) หมากทุย (เขี่ยวหมูตัน คต หมากทุย เป็นของดั้งเดิมของพวงนี้ถักหุ้มด้วยลวดทองเหลืองและนำมารวมกันด้วยลวดทองเหลือง)ตระกรุดไม่ไผ่หลวงพ่อจันทรวัดนางหนู ตระกรุดเงินไม่ทราบเกจิอีก 2 ดอก  เสือก็เคยอยู่ในพวงนี้ครับ แต่ผมอุบอิ๊บเก็บไว้ใช้เองส่วนที่เหลือคืนเจ้าของไปก่อนว่าง ๆ เดี๋ยวค่อย ๆ แกะเอาที่ละชิ้น;D

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #563 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:16:40 AM »

ขอบอกตามความรู้อันน้อยนิดนะคะ หากผิดต้องขออภัย

เท่าที่มีคนสอนโอดูเสือหลวงพ่อปานมา เสือตัวนี้ไม่ได้มาจากหลวงพ่อปาน แต่จากสำนักไหนโอไม่ทราบค่ะ Wink
ขอบคุณครับเจ๊........งั้นถือโอกาศถามต่อครับจุดใดผิดครับ และถ้าไม่รบกวนเจ๊โอมากไป หาสำนักให้เสือตัวนี้อยู่ด้วยก็ดีครับ แฮ่ ๆ
ท่านเลขาฯ สพป.
ลองดูที่ link นี้ซิครับ

http://www.thaimarketcenter.com/ecommerce/triraj/basket.asp?proid=ค.024.2&submit=Detail&pg=3&select1=52

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ขอบคุณครับพี่ 51 อิอิ ..........ที่แรกเปิดไม่ได้นึกว่าปิดปรับปรุงตอนนี้เปิดได้แล้วครับ อิอิ..............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 10:19:36 AM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #564 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:22:16 AM »

จ๊ากกกกกกก ท่านเลขาถามละเอียดแบบนี้เจ๊เอ๋อเลย... โดนชก
ต้องไปหาตำราอ่ะค่ะ เพราะไม่ได้ดูนานแล้ว บอกตรงๆว่าคนที่เค้าสอนดู เค้าสอนแบบคร่าวๆเท่านั้น แต่เจ๊ก็ไม่รู้นะว่าหลวงพ่อปานท่านมีจารแบบอื่นอีกหรือเปล่า อย่าเอาคำตัดสินเจ๊เป็นบรรทัดฐานซะทีเดียวเลยนะคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอแป๊บค่ะ ขอไปหาตำราก่อน...อยู่ไหนว๊า Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #565 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:29:48 AM »

เสือตัวนี้หน้าไม่หล่อเหมือนทั่นเลขาฯ  Wink  ไม่ถึงหลวงพ่อปานหรอกครับ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #566 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:34:21 AM »

จ๊ากกกกกกก ท่านเลขาถามละเอียดแบบนี้เจ๊เอ๋อเลย... โดนชก
ต้องไปหาตำราอ่ะค่ะ เพราะไม่ได้ดูนานแล้ว บอกตรงๆว่าคนที่เค้าสอนดู เค้าสอนแบบคร่าวๆเท่านั้น แต่เจ๊ก็ไม่รู้นะว่าหลวงพ่อปานท่านมีจารแบบอื่นอีกหรือเปล่า อย่าเอาคำตัดสินเจ๊เป็นบรรทัดฐานซะทีเดียวเลยนะคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอแป๊บค่ะ ขอไปหาตำราก่อน...อยู่ไหนว๊า Grin
เอาน่าเจ๊ ไหน ๆ ก็หลวมตัวมาตอบกระทู้(ให้ไอ้เจ้าหนูจำมัย)แล้ว...........ยิ่งบอกว่ามีตำราดั่งนั้นหาตำรามาตอบซะดี ๆ ไม่งั้นแช่งให้ปวดฟันกินของอร่อย ๆ ไม่ได้ 1 อาทิตย์จริง ๆ Grin

เสือตัวนี้หน้าไม่หล่อเหมือนทั่นเลขาฯ Wink ไม่ถึงหลวงพ่อปานหรอกครับ Wink
ขอบคุณครับเฮีย.........ได้เหยื่อหาที่อยู่ให้เสืออีกคนแล้ว อิอิ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #567 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:35:50 AM »

ในตำราบอกอย่างนี้ค่ะ
เสือหลวงพ่อปานจะมีลักษณะคล้ายๆกันคือ เป็นเสือนั่งชันเข่า มีทั้งอ้าและหุบปาก ดวงตาเป็นวงกลม ที่ใต้ฐานส่วนมากจะลงตัวเฑาะขมวดหัวขมวดหางโดยที่ใต้ฐานจะมีรู ด้วยความที่แกะด้วยเขี้ยวเสือกลวง หน้าตัดจึงมีขนาดเล็ก จึงลงขมวดซ้อนๆกัน นิยมเรียกว่า นะกอหญ้า นอกจากนั้นที่ใต้คาง ที่ขาและตามลำตัวจะลงเป็นตัวเลขไทยค่ะ Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #568 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:36:55 AM »

เมื่อกลางวันมีคนใจดีเอาพระมาให้องค์นึง เนื้อเงิน " หลวงปู่คำพันธ์ " ใครพอทราบประวัติบ้างครับ

มีบุญได้กราบนมัสการอยู่ครั้งหนึ่งครับ ท่านรับกิจนิมนต์จากญาติผู้ใหญ่ของเพื่อนสนิท
หลวงปู่ใจดี มีเมตตาสูงมากครับ ผมได้รับสายสิญณ์จากมือท่านด้วย

พระสุนทรธรรมากร (หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ) 

หลวงปู่สอนว่า...........
น้ำร้อนลวกลิ้น..............
พระรูปหนึ่งเป็นพระชองปฏิบัติมีการสำรวมในการฉันอาหทานมากในการฉันอาหารของท่านนั้น
ท่านจุฉันเฉพาะในบาตรเมื่อตักอาหารในบาตรเรียบร้อยแล้ว ท่านจึงใช้น้ำเปล่าเทลงไปในบาตร
เพื่อจะให้อาหารนั้นไม่มีรสแล้วจึงค่อยฉันก่อนเข้าเพรรษา 1 เดือน
ในปี พ.ศ. 2529 ภิกษุรูปนั้นได้ยินชื่อเสียงของหลวงปู่ก็มากราบนมัสการและจอฟังธรรมกับหลวงปู่
เมื่อเกรามนมัสการเรียบร้อยแล้วจึงกล่าวว่า
ภิกษุรูปนั้น... หลวงปู่ครับผมอยากจะขอธรรมะจากหลวงปู่สักข้อเพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติด้วยครับ
หลวงปู่... ทางหลวงปู่เองนิ่งอยู่ครู่หนึ่ง และวก็กล่าวว่า นี่คุณ มีพระรูปหนึ่งนะเมื่อเวลาฉันอาหาร
ในบาตรเขาจุต้องเอาน้ำเปล่าเทลงไปในบาตรเพื่อละลายรสในอาหารเพื่อสำรวมลิ้นไม่ให้ลิ้นสำผัส
อาหารตามธรรมชาติของลิ้นนั้น หน้าที่ของมันคือรู้รสจะห้ามมันไม่ให้รู้รสไม่ได้แต่เมื่อรู้รสแล้ว
ไม่ให้ไปติดในรสต่างหาก ถ้าไม่อยากให้ลิ้นรู้รสก็เอาน้ำร้อนลวกลิ้นเสียก็สิ้นเรื่องจะได้ไม่ต้อลำบาก
ในการเอาน้ำเปล่าเทใส่บาตรตลอดไป
ภิกษุรูปนั้นก็เลยได้เกิดปัญญาในการฉันอาหารมีความประทับในใจธรรมะของหลวงปู่ได้ชี้ทางปัญญา
ให้เกิดความทึ่งในตัวหลวงปู่มากว่าท่านรู้ได้อย่างไร
ปลดหนี้..................
มีลูกศิษย์ได้ทำวัตถุมงคลรุ่น"ปลดหนี้"มาให้หลวงปู่อธิษฐานจิตให้ญาติโยมได้นำไปบูชา มีโยมคนหนึ่งถามหลวงปู่ว่า......
โยม... หลวงปู่ค่ะ พระรุ่นปลดหนี้จะช่วยให้หนูหมดหนี้ได้หรือเปล่าค่ะ
หลวงปู่... ได้ซิ เราก็ทำมาหากินไปเรื่อยๆ เมื่อมีค่อยนำไปใช้หนี้เขาแต่อย่าเอาหนี้มาไว้ข้างหน้าล่ะ
ให้เอาหนี้ไปไว้ข้างหลัง ใจก็ส่วนใจ หนี้ก็ส่วนหนี้ อย่าให้หนี้มันมีอำนาจเหนือใจ
ถ้าเป็นหนี้แล้วทำอะไรก็ไม่ดี ไม่มีวันที่จะปลดหนี้ให้หมดหรอก จำไว้
ภิกษุผู้มีความมักมาก....................
ในวันลงอุโบสถเพื่อการฟังสวดพระปาฏิโมกข์ภิกษุในอาวาสต่างๆที่อยู่ใกล้วเคียงต่างพากีนมาร่วมลง
อุโบสถที่วัดหลวงปู่มีหลวงพ่อรูปหนึ่งชอบติเตียนในทานของญาติโยมมาร่วมฟังพระปาฏิโมกข์ด้วย
เมื่อสวดเสร็จแล้วหลวงปู่ได้ถามหลวงพ่อรูปนั้นว่า....
หลวงปู่... เป็นยังไงหลวงพ่อ อยู่ที่วัดเป็นอย่างไรบ้าง
หลวงพ่อ... โอ้ย...ไม่ค่อยสบายเท่าไร ญาติโยมก็มาวัดน้อยขาดแคลนปัจจัยใช้สอยไปสวดมนต์
ตามบ้านญาติโยมก็ถวายปัจจัยไม่คุ้มค่าเหนื่อย
หลวงปู่... นี่หลวงพ่อตอนสมัยที่หลวงพ่อเป็นฆราวาสนั้นเมื่อเวลามีบุญมีทานหลวงพ่อเคยถวายปัจจัย
ให้พระมากเท่าไร เมื่อบวชเป็นพระทำไมถึงอยากให้ญาติโยมถวายมากนักล่ะ
นับตั้งแต่นั้นมา หลวงพ่อรูปนั้นไม่มาร่วมลงอุโบสถที่วัดหลวงปู่อีกเลย.......... 
ใส่บาตรพระ....................
วันหนึ่งหลวงปู่พร้อมด้วยศิษย์รูปหนึ่งไปสวดมนต์เย็นที่บ้านของโยมคนหนึ่งโยมคนนี้แก่เคยบวช
เป็นพระปฏิบัติมาก่อนรุ้จักระเบียบวินัยของพระดีได้กล่าวกับหลวงปู่ว่า...
โยม... หลวงปู่ครับ ทุกวันนี้ไม่รู้เป็นยังไง ผมไม่ค่อยอยากใส่บาตรพระเลยเพราะพระในเมืองส่วนมาก
ทำตัวไม่เหมาะสมกับเพศสมณะเลยผมจึงต้องเลือกใส่บาตรพระเป็นบางรูปเท่านั้นจะทำยังไงดี
หลวงปู่... คุณโยมอย่าไปมอบที่ตัวบุคคลสิให้ทำใจตัวเองเข้าถึงพระถ้าเราทำใจได้อย่างนี้ใจเรา
ก็บริสุทธิ์ เห็นคนนุ่งเหลืองห่มเหลืองเป็นพระไปบริสุทธิ์ไปหมดทานของเราก็บริสุทธิ์
ตั้งแต่นั้นมาโยมคนนี้ก็เลยใส่บาตรพระได้ทุกรูปโดยไม่ต้องเลือกว่าจะใส่บาตรพระรูปใดอีกเลย

วันเกิด....................
หลวงปู่นั้นชอบอบรมสั่งสอนลูกศิษย์เกี่ยวกับพระคุณของแม่อยู่เสมอว่า...
หลวงปู่... การจะดูคนว่าคนไหนเป็นคนกตัญญูต่อแม่หรืออกตัญญูให้ดูที่วันเกิดของคนๆ นั้น
ลูกศิษย์... ดูยังไงครับ
หลวงปู่... คนที่มีความกตัญยูต่อมารดานั้นเมื่อถึงวันเกิดของเขาเขาจะเข้าวัดทำบุญทำกุศล
และอุทิศส่วนกุศลให้มารดาของเขาและละเว้นสิ่งที่ไม่ดีทั้งหลาย
ลูกศิษย์... แล้วคนอกตัญญูละครับดูยังไงล่ะครับ
หลวงปู่... คือคนที่ถึงวันเกิดก็จัดเลี้ยงฉลองกันกินเหล้าเมายาสนุกสนานไม่คิดทำบุญทำกุศลให้กับแม่ ของตัวเองเพราะความหลงมาปิดบังตาไว้เขาไม่รู้หรอกว่าวันที่มันเขาเกิดนั้นเป็นวันที่แม่ของตัวเอง เจ็บที่สุด ต้องเสียเลือดต้องเอาชีวิตเข้าแลกถึงจะได้เราออกมาดูโลกหรือบางทีก็ตายไปเลยก็มี นี่แหละอกตัญญู... 
ปล่อยนก...............
ในวันหนึ่ง หลวงปู่ได้พาลูกศิษย์ไปนมัสการพระธาตุพนมในบริเวณนั้นมีพวกจับนกขังไว้ในกรง
เพื่อให้ผู้ที่มาแสวงบุญได้ซื้อนกไปปล่อยมีคนขายนกผู้หนึ่งเดินมาหาหลวงปู่แล้วพูดว่า.......
คนขายนก... หลวงปู่ครับ ไม่ซื้อนกไปปล่อยเอาบุญบ้างหรือครับ
หลวงปู่... ไม่หรอกโยม หลวงปู่ไม่ปล่อยมันหรอก เพราะหลวงปู่ไม่ได้ทำบาป ไม่ได้จับมันมา
โยมนั้นแหละควรที่จะปล่อยมันเองเพราะเป็นการไถ่บาป เพราะโยมเป็นผู้ทำบาปจับมันขังไว้ 

http://www.gmwebsite.com/Webboard/Topic.asp?TopicID=Topic-060826212204853

อิทธิบารมีเหรียญพระสมเด็จ หลวงปู่คำพันธ์

จากนิตยสารโลกลี้ลับ  ปีที่ 20 ฉบับที่  223  ประจำเดือนกรกฏาคม พ.ศ. 2546

พิมพ์เรื่องส่งมาให้โดย คุณ Lilly

ในบรรดาพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบทั่วทั้งพุทธจักร ย่อมรู้จักนามของ หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ  นักบุญผู้มีเมตตาธรรมสูงแห่ง วัดธาตุมหาชัย  ต.มหาชัย  อ.ปลาปาก  จังหวัดนครพนม  ซึ่งเป็นพระอาจารย์ที่มีศีลาจารวัตรอันงดงาม  พรหมวิหารธรรม ของท่านประกอบด้วย เมตตา  กรุณา  มุทิตา  และ อุเบกขา  เป็นที่ศรัทธาเลื่อมใสของพุทธศาสนิกชนทั่วไป  โดยเฉพาะอิทธิมงคลของหลวงปู่คำพันธ์  ล้วนแล้วแต่มีประสบการณ์ปาฏิหาริย์สูงล้ำหลายด้าน  จึงได้รับความนิยมจากวงการพระเครื่องอย่างรวดเร็ว  ด้วยท่านเป็นผู้อุทิศชีวิตให้กับการปฏิบัติธรรมจนบรรลุผลทางใจกลายเป็นพระอริยสงฆ์ผู้เปี่ยมด้วยเมตตาอันสูงสุด  ทั้งยังเป็นแสงสว่างแห่งปัญญาวิสุทธิ์ ของชาวพุทธ ท่านมิใช่เกจิอาจารย์ธรรมดา   แต่หลวงปู่นี้คือ  ยอดเกจิอาจารย์ผู้รุ่งเรืองด้วยพุทธิปัญญาโดยแท้  ด้วยคำสอนอันเรียบง่ายของท่าน แต่ลึกซึ้งด้วยแก่นแท้แห่งธรรมที่นักปราชญ์ทั้งทางโลกและทางธรรมยอมรับว่าท่านมี ดวงตาที่สาม  สามารถรู้แจ้งในพระธรรมของพระพุทธเจ้า เป็น ผู้รู้  ผู้ตื่น ผู้เบิกบานในธรรม  สมกับที่ได้รับการยกย่องว่าเป็น พหูสูตทางศาสนา  ผู้หนึ่ง

ในช่วงกลางเดือนกันยายน พ.ศ. 2535  ทางวัดธาตุมหาชัยกำลังพัฒนา  หลวงปู่คำพันธ์จึงได้สร้างอิทธิมงคล  ชุด “มหาชัยมงคล” ขึ้น เพื่อนำปัจจัยมาสมทบทุน มูลนิธิสังฆศาสน์ และเป็นทุนพัฒนาวัดธาตุมหาชัย ซึ่งผมเองก็ได้เดินทางไปขอเช่าวัตถุมงคลด้วย  เป็น พระสมเด็จปรกโพธิ์หล่อ และล็อกเกตอุดผงตะกรุดทองคำ  เพื่อไว้บูชาและความเป็นสิริมงคล  โดยที่ได้นำเอาพระสมเด็จปรกโพธิ์หล่อจัดใส่กรอบแขวนห้อยคอตัวเอง ส่วนล็อกเกตอุดผงได้ให้ภรรยาแขวนคอไว้บูชา ซึ่งหลวงปู่คำพันธ์ได้ทำ พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสกมหามนตราศักดิ์สิทธิ์วัตถุมงคล  นี้เป็นกรณีพิเศษ

หลังจากที่ได้พระสมเด็จปรกโพธิ์ของหลวงปู่คำพันธ์ มาบูชา โดยคล้องคออยู่ตลอดเวลา จนมาช่วงหลายเดือนมกราคม ปี 2540  ผมได้เดินทางไปเข้าร่วมอบรมสัมมนาทางวิชาการฯ ของโรงเรียนในกลุ่มเขตการศึกษา 10  ที่จังหวัดอุบลราชธานี หลังเสร็จสิ้นภารกิจการอบรมฯ  ที่จัดขึ้น 3 วันแล้ว  วันสุดท้ายจึงได้ไปเที่ยวฟังเพลงในคาเฟ่แห่งหนึ่งในตัวจังหวัดเพียงคนเดียว  จนกระทั่งเกิดเหตุทะเลาะกับกลุ่มวัยรุ่นที่เมาสุรา และเหมือนคราวเคราะห์  เนื่องจากเหตุการณ์ณ์บานปลาย  ขณะนั้นหนึ่งในกลุ่มวัยรุ่นได้ชักปืนขนาด .38 ออกมายิงใส่ตัวผมจำนวน 5 นัดซ้อน ในระยะเผาขน  จนเป็นเหตุให้ผมล้มฟุบลงด้วยความเจ็บ ก่อนที่วัยรุ่นกลุ่มนั้นจะแตกกระเจิงหลบหนีไปคนละทิศละทาง  และจากความแรงของวิถีกระสุนทำให้ผมมีอาการเจ็บปวดระคนจุกเสียดบริเวณหน้าอกและกลางหลังเหมือนกับจะหมดสติ และนอนนิ่งกองกับพื้นหมดสติไปในที่สุด  ณ ที่ตรงนั้น  ชั่วอึดใจได้มีผู้คนเห็นเหตุการณ์แห่มามุงดู  พอผมตั้งสติได้จึงขยับตัวพยายามลุกขึ้นยืนท่ามกลางความงุนงงของผู้คนเหล่านั้น

เวลานั้นผมบอกอะไรไม่ถูก  เหมือนคนตายแล้วเกิดใหม่และแทบไม่น่าเชื่อว่าผมจะยังมีชีวิตอยู่  ผมรอดตายมาได้ยังไง?   ด้วยมีรอยกระสุนที่ถูกยิงบริเวณหน้าอก   ชายโครง  และท้องน้อย   5   จุด  ซึ่งมีลักษณะเป็นรอยไหม้และแผลเป็นลึกบุ๋มลงไปเล็กน้อยเท่านั้น คงเป็นอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ของพระสมเด็จปรกโพธิ์หล่อ ของหลวงปู่คำพันธ์แน่เลยที่ช่วยให้ผมรอดพ้นจากความตายมาได้อย่างน่าอัศจรรย์เพียงนี้

ด้วยความศักดิ์สิทธิ์นี่เอง ผมจึงได้ห้อยพระสมเด็จฯ ติดตัวเป็นประจำด้วยความเคารพเลื่อมใสศรัทธาอย่างแรงกล้า  และมีความมั่นใจกับพระเครื่อง ของหลวงปู่คำพันธ์ที่ท่านได้สร้างขึ้นว่า เป็นพระแท้ที่เปี่ยมด้วยพลังเมตตา  แคล้วคลาดสูงสุด  ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าพระปรมาจารย์ หรือพระเกจิอาจารย์องค์สำคัญใดๆ ในแผ่นดินธรรมนี้เลย

http://www.lekpluto.com/suksit/suksit_04.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 10:42:43 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #569 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:37:26 AM »

ดูๆแล้วเสือของท่านเลขาน่าจะเป็นของหลวงพ่อนก วัดสังกะสีอ่ะค่ะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 10:39:43 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 224
  พิมพ์