๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 07:27:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554775 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #420 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:14:51 AM »

พระจตุคามรามเทพ รุ่นบูรณะเจดีย์รายเนื้อแดงครับ Grin

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #421 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:59:58 AM »

ขออนุญาต คุณ GlockGlack ช่วยดูพระที่ขึ้นคออยู่ให้หน่อยครับ โดยเฉพาะ องค์ใหญ่สุด ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นพระอะไรครับ
ทุกองค์บุพากรีและญาติผู้ใหญ่ท่านเมตตามอบให้มา เลยไม่ทราบประวัติเลย ขอบคุณมากครับ
Embarrassed ต้องขออภัยเป็นอย่างที่สุดเลยครับ ที่ไม่ได้ตอบข้อความของคุณ seiya  Embarrassed  วันที่ 9 เดือนที่แล้ว เป็นวันที่หนีเจ้าหนี้ไปต่างจังหวัดครับ  กลับมากระทู้ตกหน้าไปเรียบร้อยแล้ว เลยไม่เห็นข้อความนี้ครับ  Embarrassed

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #422 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:04:23 AM »

ขออนุญาตตอบคุณ seiya อย่างนี้ครับ

องค์แรก ดีทางคุ้มครองครับ  ดีมากๆด้วย แต่ไม่ทราบที่มา
ส่วนองค์ที่สอง พระพิมพ์สมเด็จที่ด้านหลังเป็นแบบนี้ ผมก็ยังไม่เคยเห็นมาก่อนครับ

Embarrassed  อีกไม่กี่วันก็ช้าครบเดือนพอดี  Embarrassed

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #423 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:16:06 AM »

เรียนคุณ watt ผมว่าพระจตุคามรามเทพ รุ่นบูรณะเจดีย์รายดูแปลก ๆ ครับ

Smileyเรียนคุณ.korpat
- เนื่องจากผมไม่มีความรู้เลยครับด้านนี้ วานคุณ.korpat หรือผู้ที่ทราบช่วยชี้แนะด้วยครับ พอดีองค์นี้พี่ชายให้มา กล่องเป็นพลาสติก หน้ากล่องเขียนไว้ว่า พระผงว่านอุดมโชค ๘ อรหันต์ รุ่นบูรณะเจดีย์ราย วัดพระมหาธาตุ นครศรีธรรมราช ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #424 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:26:32 AM »

เรียนคุณ watt ผมว่าพระจตุคามรามเทพ รุ่นบูรณะเจดีย์รายดูแปลก ๆ ครับ

- เนื่องจากผมไม่มีความรู้เลยครับด้านนี้ วานคุณ.korpat หรือผู้ที่ทราบช่วยชี้แนะด้วยครับ พอดีองค์นี้พี่ชายให้มา กล่องเป็นพลาสติก หน้ากล่องเขียนไว้ว่า พระผงว่านอุดมโชค ๘ อรหันต์ รุ่นบูรณะเจดีย์ราย วัดพระมหาธาตุ นครศรีธรรมราช ขอบคุณครับ
เรียนคุณ watt ครับ พระของคุณwatt ดูจากด้านหลังมีฝังคล้าย ๆ พลอยครับ ของแท้จะหยดครั่งเอาไว้ครับ ด้านหน้าให้สังเกตุปีงูครับ ของแท้จะคล้ายตัว ช.ช้างครับ ของปลอมจะเป็นงูเลื้อย ลองหาหนังสือมหาโพธ์มาอ่านดูก็ได้ครับ เค้าบอกจุดสังเกตุไว้หลายที่เลยครับ  คุณพ่อผมเช่าเมื่อหลายปีก่อน โดนของปลอมทั้งนั้นเลยครับ
จริง ๆ ผมดูพระไม่ค่อยจะเป็นครับ แต่ว่าพระรุ่นนี้เพื่อนผมเค้าเช่าจากวัดเมื่อปี 45 เลยได้เห็นของแท้ ๆ ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #425 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 01:37:54 PM »

เรียนคุณ watt ครับ พระของคุณwatt ดูจากด้านหลังมีฝังคล้าย ๆ พลอยครับ ของแท้จะหยดครั่งเอาไว้ครับ ด้านหน้าให้สังเกตุปีงูครับ ของแท้จะคล้ายตัว ช.ช้างครับ ของปลอมจะเป็นงูเลื้อย ลองหาหนังสือมหาโพธ์มาอ่านดูก็ได้ครับ เค้าบอกจุดสังเกตุไว้หลายที่เลยครับ คุณพ่อผมเช่าเมื่อหลายปีก่อน โดนของปลอมทั้งนั้นเลยครับ
จริง ๆ ผมดูพระไม่ค่อยจะเป็นครับ แต่ว่าพระรุ่นนี้เพื่อนผมเค้าเช่าจากวัดเมื่อปี 45 เลยได้เห็นของแท้ ๆ ครับ

Cry แงๆๆๆ แสดงว่าของผมเก๊แหง๋ๆเลย หือๆๆๆ เดี๋ยวเอาไปคืน มือใหม่หัดขับก้ออย่างนี้แหละครับ ขอบคุณมากครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #426 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 04:16:05 PM »

]

Cry แงๆๆๆ แสดงว่าของผมเก๊แหง๋ๆเลย หือๆๆๆ เดี๋ยวเอาไปคืน มือใหม่หัดขับก้ออย่างนี้แหละครับ ขอบคุณมากครับ
อ้างถึง
อย่าเครียดครับของแท้ยังหาไม่ยากครับ รุ่นใหม่ ๆ ก็ออกมาเยอะครับ ผมว่าเช่ารุ่นใหม่ ๆ ก็ได้ครับ แต่จะไม่ทันท่านขุนพันธ์ครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายที่ท่านสร้างครับ (จริง ๆ มีอีกรุ่นที่สร้างและปลุกเสกพิธีเดียวกันครับ แต่เป็นพระปิดตา ราคาเบากว่าเยอะเลยครับ)

korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #427 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 10:56:00 AM »

ให้คุณWatt ชมครับ ยังไงลองเปรียบเทียบดูนะครับ  Grin

poonsup
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #428 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:14:31 PM »

ของผมใครดูให้หน่อยดิครับปลอมไหมครับ
poonsup
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #429 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:06:15 PM »

ของผมใครดูให้หน่อยดิครับปลอมไหมครับ

[img=http://img87.imageshack.us/img87/9039/dsc02386jp7.th.jpg]
poonsup
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #430 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:16:23 PM »

รูปไม่มาลองใหม่
poonsup
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #431 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:37:29 PM »

ช่วยติชมด้วยครับ
aud1893
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

สวัสดีจ้า

« ตอบ #432 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 02:59:26 PM »

ผมมาเป็นเขยลำพูนพอจะมีโอกาสพบบ้างก็พระคงนี่แหละครับ ที่เห็นสวยมากๆ เจ้าของว่ากันหกหลัก แต่ถ้าตามสภาพองค์นี้ค่าเช่าควรจะอยู่ประมาณไหนครับ อยากทราบจริงๆ ครับ ทาง pm. ก็ได้ครับผม หลงรัก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #433 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:29:44 PM »

ผมมาเป็นเขยลำพูนพอจะมีโอกาสพบบ้างก็พระคงนี่แหละครับ ที่เห็นสวยมากๆ เจ้าของว่ากันหกหลัก แต่ถ้าตามสภาพองค์นี้ค่าเช่าควรจะอยู่ประมาณไหนครับ อยากทราบจริงๆ ครับ ทาง pm. ก็ได้ครับผม หลงรัก

ผมให้ 5000 บาทครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #434 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 07:20:16 PM »

Smiley ขอบคุณ คุณ.korpat อีกครั้งครับ มีหลายองค์แบ่งผมบูชาบ้างก็จะยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 224
  พิมพ์