๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:18:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 159 160 161 [162] 163 164 165 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554770 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #2415 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:29:38 PM »

เอ..........ไม่แน่ใจ ว่าพี่ตี๋เคยนำเหรียญหลวงพ่อคล้ายมาลงยังครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2416 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:31:32 PM »

กระทู้ตกไปหน้า2ต้องให้น้าจอยมายก โมโหเลยลงอีกสักหน่อย
องค์นี้ เป็นของพระครูสอน วัดมักกะสันครับ ล้อพิมพ์วัดสามปลื้ม Grin ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2417 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:32:33 PM »

เอ..........ไม่แน่ใจ ว่าพี่ตี๋เคยนำเหรียญหลวงพ่อคล้ายมาลงยังครับ  ไหว้

เคยนำเหรียญ หันข้างมาลง องค์นึง ไม่รู้เก๊หรือเปล่า คิก คิก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2418 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:36:38 PM »

แมวไม่อยู่หนูร่าเริง ยิ้มีเลศนัย
  ว่าจะไปส่งที่หัวลำโพง ทำหน้าเศร้าๆ ไปยืนข้างโบกี้รถไฟ แล้วบอกว่า
"รีบๆกลับนะ คิดถึง" ที่ไปส่งนะ เพื่อความแน่ใจ ว่าไปจริงๆ อิ อิ อิ.. Grin ยิ้มีเลศนัย

รถไฟนี่ไว้ใจไม่ได้นะครับ เกิดภรรยาพี่ตี๋เปลี่ยนใจไม่ไปนี่ลงได้ทุกเมื่อ

แต่ถ้าเป็นเครื่องบินทุกอย่างน่าจะปลอดภัยกว่า  คิก คิก

ขึ้นทางนี้ ลงทางนู้นซะงั้นนะครับพี่ อันตรายจริง ๆ แหละ  ขำก๊าก

วันนี้ลุงตี๋จะจัดอะไรมาให้ชมบ้างหนอ รอครับรอ ไหว้
    ไม่รู้จะเอาอะไรมาให้ดูแล้วเนี่ย มีแต่ของใหม่ๆมีเหรียญทางใต้ที่ไม่ถนัดเลย
ไม่รู้เก๊หรือเปล่า Grin ไหว้

อ้อ อยู่นี่เองครับ ใครดูเป็น บอกด้วย เก๊หรือแท้ Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2419 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:39:26 PM »

ช่วงนี้ เปลี่ยนไปเป็นของขลังบ้าง นางกวัก งาแกะ ไม่รู้ใช่หลวงพ่อเดิมหรือเปล่า Grin ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2420 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:43:15 PM »

มาดูเครื่องรางอีกชิ้นนะครับ เห็นในหนังสือ บอกเต่าเรือน หลวงพ่อเงิน บางคลาน
เก๊ แท้ ผมไม่กล้าชี้ชัดครับ Grin ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #2421 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:58:14 PM »

ขอบคุณพี่ตี๋ สำหรับรูปเหรียญครับ  ไหว้

รอชมผลงานชิ้นต่อไปครับ.........  Smiley

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #2422 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:47:31 PM »

พูดแล้วเอาเลย วันนี้เอาพระสายนครปฐมมาฝากลุงตุ้ยดูหน่อย เก๊เปล่า
อีกองค์เป็นฤาษี ไม่รู้เบิกไพร หรือเบิกเงิน แต่ที่แน่ๆ คนที่เอามาปล่อย รับ
เงินไปแล้ว Grin ไหว้

คิก คิก หลวงพ่อเงินองค์นี้ไม่เคยเห็นครับ น่าจะเป็นหลวงพ่อเงินออกที่วัดอื่น(หรือหลวงพ่อเงินวัดบ้านโป่ง) หรือว่าผมแก่แล้วจำไม่ได้? เศร้า

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #2423 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:18:56 PM »

ถามความเห็นแต่ละท่านว่า ระหว่าง พระ ๒๕ พุทธศตวรรษสร้างเมื่อปี ๒๕๐๐  กะ สมเด็จวัดระฆัง ๑๐๐ ปี สร้างปี ๒๕๑๕
จะเลือกองค์ไหนบูชาห้อยคอเพื่อให้ระลึกเข้าถึงพระพุทธคุณของพระดี ... ไหว้

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2424 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 05:26:33 PM »

ถามความเห็นแต่ละท่านว่า ระหว่าง พระ ๒๕ พุทธศตวรรษสร้างเมื่อปี ๒๕๐๐  กะ สมเด็จวัดระฆัง ๑๐๐ ปี สร้างปี ๒๕๑๕
จะเลือกองค์ไหนบูชาห้อยคอเพื่อให้ระลึกเข้าถึงพระพุทธคุณของพระดี ... ไหว้

ถ้าจะให้ผมออกความเห็น พระ25พุทธศตวรรษ เป็น งานพุทธาภิเษก ที่ใหญ่ที่สุด
ในประวัติศาสตร์ พระเกจิ มาจากทุกสารทิศ แต่ที่ไม่แพง เพราะจำนวนสร้างเยอะมาก
เซียนปั่นราคาไม่ไปไหน ไม่เหมือน วัตถุมงคล บางอาจารย์ เยี่ยม ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2425 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:02:19 PM »

กระทู้ตกไปหน้า2ต้องให้น้าจอยมายก โมโหเลยลงอีกสักหน่อย

ผมก็อยากให้น้าตี๋โมโหเยอะๆ จะได้มาโพสอีก  ไหว้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2426 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:36:53 PM »

ความเห็นผมว่าพระองค์ไหนก็ได้ เหมือนกันครับ ชอบองค์ไหนก็ขึ้นคอองค์นั้น แต่ถ้าชอบทั้งสององค์ก็ทั้งสององค์เลยครับ 

เคยมีเรื่องเล่าขานกันว่าคนแขวนพระหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ ตั้ง 3 องค์ แต่ถูกยิงตาย ประดาศิษย์มาซักไซ้เอากับหลวงปู่ถึงกุฏิ เพราะพระที่แขวนก็แท้ แต่ถูกยิงเข้า หมายความว่าอย่างไร เรื่องนี้มันสั่นประสาท “คนเป็น” ที่ยังแขวนพระท่านเสียจริง จึงต้องถาม
ทำไมเป็นอย่างนั้น?

ท่านเงียบไปอึดใจ ก่อนตอบว่า “พ่อแม่มัน มันยังไม่เอา จะให้พระเอามันได้อย่างไร”

สืบไป สืบมา ได้ความว่า เขาคนนั้นเป็นคนขี้เหล้า ขี้พนัน เมื่อขอเงินพ่อแม่ไม่ได้ก็ประเคนให้ด้วยแข้ง เข่า ไม่เอาพ่อเอาแม่จริงๆ
นี่ถ้าหลวงปู่ไม่แจ่มแจ้งในเชิง “ฌาน” ต้องจนแต้มอย่างไม่ต้องสงสัย

ไหว้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #2427 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:35:16 PM »

ความเห็นผมว่าพระองค์ไหนก็ได้ เหมือนกันครับ ชอบองค์ไหนก็ขึ้นคอองค์นั้น แต่ถ้าชอบทั้งสององค์ก็ทั้งสององค์เลยครับ 

เคยมีเรื่องเล่าขานกันว่าคนแขวนพระหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ ตั้ง 3 องค์ แต่ถูกยิงตาย ประดาศิษย์มาซักไซ้เอากับหลวงปู่ถึงกุฏิ เพราะพระที่แขวนก็แท้ แต่ถูกยิงเข้า หมายความว่าอย่างไร เรื่องนี้มันสั่นประสาท “คนเป็น” ที่ยังแขวนพระท่านเสียจริง จึงต้องถาม
ทำไมเป็นอย่างนั้น?

ท่านเงียบไปอึดใจ ก่อนตอบว่า “พ่อแม่มัน มันยังไม่เอา จะให้พระเอามันได้อย่างไร”

สืบไป สืบมา ได้ความว่า เขาคนนั้นเป็นคนขี้เหล้า ขี้พนัน เมื่อขอเงินพ่อแม่ไม่ได้ก็ประเคนให้ด้วยแข้ง เข่า ไม่เอาพ่อเอาแม่จริงๆ
นี่ถ้าหลวงปู่ไม่แจ่มแจ้งในเชิง “ฌาน” ต้องจนแต้มอย่างไม่ต้องสงสัย

ไหว้

+ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่พี่ถ่ายทอดให้ฟัง อ่านครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #2428 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:11:45 PM »

ถ้าจะให้ผมออกความเห็น พระ25พุทธศตวรรษ เป็น งานพุทธาภิเษก ที่ใหญ่ที่สุด
ในประวัติศาสตร์ พระเกจิ มาจากทุกสารทิศ แต่ที่ไม่แพง เพราะจำนวนสร้างเยอะมาก
เซียนปั่นราคาไม่ไปไหน ไม่เหมือน วัตถุมงคล บางอาจารย์ เยี่ยม ไหว้
เยี่ยม +1 ครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2429 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:08:22 AM »

ทอนคืนให้ครับ ลุงตุ้ย
และ+1ให้ น้าวัฒน์ สำหรับเรื่องราวที่มีประโยชน์ครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 159 160 161 [162] 163 164 165 ... 224
  พิมพ์