๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:53:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554770 ครั้ง)
pongsuri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1785 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 08:24:23 PM »

มีหลวงพ่อทวด เนื้อเมฆพัตร ไม่รู้ประวัติครับ ใตรรู้ ช่วยชี้ชัด เก๊ก็บอกตรงๆนะครับ ไหว้

ด้วยความเคารพเมฆพัตร พิมพ์นี้ไม่มีครับผม

ถ้าสติไม่มา ปัญญาก็ไม่มี
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1786 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:07:23 PM »

มีหลวงพ่อทวด เนื้อเมฆพัตร ไม่รู้ประวัติครับ ใตรรู้ ช่วยชี้ชัด เก๊ก็บอกตรงๆนะครับ ไหว้

ด้วยความเคารพเมฆพัตร พิมพ์นี้ไม่มีครับผม
    ขอบคุณครับ Grin ไหว้
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #1787 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:50:28 PM »

Grin แปลกนะ..รู้ว่าไม่เล่นกันแต่ผมกลับดูแล้ว[/quote]ชอบ หรือเพราะเป็นหลวงพ่อทวดยังไงก็ดี เยี่ยม
  มาสายนครปฐม อีกที เมื่อก่อน ไม่มีใครพูดถึง เดี๋ยวนี้ก็ ไม่มีใครพูดถึง
เอ๊ะ ชักงง Grin ไหว้
 เยี่ยม ดีทีเดียวเชียวครับ องค์นี้
  ฝากอีกองค์ สายใต้เหมิอนกัน เก็บไว้นานเหมือนกัน Grin ไหว้"เก๊มานาน"หรือเปล่าไม่รู้
พวกเซียน ชอบพูด คำนี้
Grin องค์นี้ งง กับเฮียตี๋ครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #1788 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:30:57 AM »

Grin แปลกนะ..รู้ว่าไม่เล่นกันแต่ผมกลับดูแล้วชอบ หรือเพราะเป็นหลวงพ่อทวดยังไงก็ดี เยี่ยม

หน้าต้องเป็นพิมพ์กรรมการครับ  ไม่ใช่เป็นพิมพ์ใหญ่

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1789 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:36:03 AM »

ขอความรู้ และคำแนะนำ พระเครื่องในภาพด้วยครับ ว่าจริงแท้อย่างไร
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1790 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:54:20 AM »

มาตามสัญญาครับ พระชัยฯ วัดบวร สร้างโดยสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาวชิรญาณวโรรส จริง ๆ องค์นี้มาทราบก็เพราะเอาไปออกใบเซอร์ฯ กับสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย ครับ

สวยงามมากครับ ลายจีวร และไรพระศก ดูโบราณ มากๆครับ ขนาดองค์พระสูงประมาณกี่เซนต์ครับ เยี่ยม ไหว้
เดี๋ยววันอาทิตย์จะไปวัดให้ครับ คือองค์พระอยู่กับพ่อที่อีกบ้าน (องค์นี้ทำยังไง ยังไง พ่อก็ไม่ยอมให้ผมมาแขวน หัวเราะร่าน้ำตาริน) อยู่กับผมก็มีแ่ต่รูปภาพเท่านั้นครับ ไหว้
ต้องขอโทษด้วยครับ สรุปคือองค์พระถูกนำไปเก็บไว้ในกำปั่นของธนาคารแล้วครับ เลยไม่ได้วัด ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #1791 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:05:40 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับ สรุปคือองค์พระถูกนำไปเก็บไว้ในกำปั่นของธนาคารแล้วครับ เลยไม่ได้วัด ไหว้

บางคนเค้าเรียกห่มคลุม  องค์เล็กประมาณเท่าๆกะหม่อมมิตร

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1792 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:53:05 PM »

บางคนเค้าเรียกห่มคลุม  องค์เล็กประมาณเท่าๆกะหม่อมมิตร
ใชัครับพี่ เต็ม ๆ คือพระชัยวัฒน์ห่มคลุม(เพราะการห่มคลุมเป็นการห่มของสายธรรมยุตครับ) สร้างโดยสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาวชิรญาณวโรรส องค์จริงเล็กมากครับ แต่ผมก็ไม่เคยเห็นพระชัยหม่อมมิตร เลยไม่ทราบว่าขนาด ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1793 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:07:29 PM »

สวัสดีทุกๆท่านครับชาวนิยมพระเครื่องและเครื่องรางของขลัง ไหว้ ไหว้ ไหว้

วันนี้มีพระกรุสายสุพรรณมาฝากอีกองค์

เป็นพระพิมพ์ขุนแผน กรุวัดนี้อาจไม่ดั่งเท่าไรเมื่อเทียบกับวัดใหญ่ทางศรีประจัน

เป็นวัดที่อยู่ใกล้บ้านอีกแหละ สมัยเด็กๆไปเดินคุ้ยเขี่ยหาของดีเป็นประจำตามเจดีย์เก่าๆ

ไม่เคยเจอของดี เจอแต่พวกพระแก้บนเยอะมากเลย Grin Grin Grin

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1794 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:44:39 PM »

สวัสดีทุกๆท่านครับชาวนิยมพระเครื่องและเครื่องรางของขลัง ไหว้ ไหว้ ไหว้

วันนี้มีพระกรุสายสุพรรณมาฝากอีกองค์

เป็นพระพิมพ์ขุนแผน กรุวัดนี้อาจไม่ดั่งเท่าไรเมื่อเทียบกับวัดใหญ่ทางศรีประจัน

เป็นวัดที่อยู่ใกล้บ้านอีกแหละ สมัยเด็กๆไปเดินคุ้ยเขี่ยหาของดีเป็นประจำตามเจดีย์เก่าๆ

ไม่เคยเจอของดี เจอแต่พวกพระแก้บนเยอะมากเลย Grin Grin Grin

วัดพระรูป พิมพ์แตงกวาผ่าซีก หรือพิมพ์ไข่ผ่าซีก ผมว่าหายากกว่า บ้านกร่าง
อีกนะครับ Grin เยี่ยม ไหว้
ลุงตุ้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #1795 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:00:19 PM »

วัดพระรูป พิมพ์แตงกวาผ่าซีก หรือพิมพ์ไข่ผ่าซีก ผมว่าหายากกว่า บ้านกร่าง
อีกนะครับ Grin เยี่ยม ไหว้
ไหว้ ใช่ครับ รู้สึกว่าผมมีกรุทับข้าวอยู่ไม่รู้ไปไหน?แล้ว...

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1796 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:03:37 PM »

ปิดตาองค์นี้ ใช่เกลอเดี่ยว วัดพะเนียงแตกหรือเปล่าครับ ลุงตุ้ย Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1797 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:07:00 PM »

ส่วนองค์นี้ เอามาถาม ตานรินทร์ ลีลา  ที่ไหนไม่รู้ครับ ไหว้
ลุงตุ้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

« ตอบ #1798 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:13:47 PM »

ปิดตาองค์นี้ ใช่เกลอเดี่ยว วัดพะเนียงแตกหรือเปล่าครับ ลุงตุ้ย Grin ไหว้
เยี่ยม ใช่ครับ แต่ผมไม่เป็นครับ

ลุงตุ้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

« ตอบ #1799 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:15:03 PM »

ส่วนองค์นี้ เอามาถาม ตานรินทร์ ลีลา  ที่ไหนไม่รู้ครับ ไหว้
Grin คล้ายๆทางกรุอยุธยาเลย

หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123 ... 224
  พิมพ์