๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 07:27:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554775 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1395 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:02:26 PM »

เอาเหรียญก่อนปี2500มาลงอีกสักชุด เจ้าของกระทู้คงไม่ว่านะครับ เอามาโชว์
ไม่ได้เอามาขายนะครับ เอาเหรียญ ปวเรศเล็ก มาลงนะครับด้านหลังสีกหน่อย
เก๊ แท้ ติชมด้วยนะครับ Grin

มาแต่ละอย่างหลักๆทั้งนั้น นี้มันบาตรน้ำมนต์ วัดบวรสร้างปีนะนะครับจำไม่ได้แล้ว

ของดีๆอย่างนี้ ไกลเกินเอื่อม ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1396 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:02:58 PM »

องค์สุดท้าย ของช่วงนี้ครับ เก่าใหม่ปนๆกันไปนะครับ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1397 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:07:49 PM »

เอาเหรียญก่อนปี2500มาลงอีกสักชุด เจ้าของกระทู้คงไม่ว่านะครับ เอามาโชว์
ไม่ได้เอามาขายนะครับ เอาเหรียญ ปวเรศเล็ก มาลงนะครับด้านหลังสีกหน่อย

ต้องขอวิจารกันหน่อย เพราะเป็นเหรียญหลักพิธีสุดยอดยิ่งใหญ่

ส่วนตัวผมดูไม่ดีเท่าไรนะอา

อย่าว่ากันนะเราต้องดูกันตรงไปตรงมาอันนี้เป็นการดูส่วนตัวนะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1398 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:20:15 PM »

เก๊ล้านปูเซง ส่งมาน่านเลยครับ
ออไอ้คนนี้เอง คิก คิก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1399 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:27:33 PM »

ต้องขอวิจารกันหน่อย เพราะเป็นเหรียญหลักพิธีสุดยอดยิ่งใหญ่

อย่าว่ากันนะเราต้องดูกันตรงไปตรงมาอันนี้เป็นการดูส่วนตัวนะครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ครับผม อันนี้ ได้มาจาก บ้านพี่เขย ไม่ใช่เหรียญใหญ่ นะครับ เหรียญใหญ่จะไม่มีหู
อันนี้ เขาเขียนว่า ยุก2 น่าจะเป็นรุ่น2 หรือเปล่า แต่ดีแล้ว ที่ช่วยติชม ผมก็ไม่เคยเห็น
เหรียญแบบนี้อันที่2เลยครับ ไหว้ ไหว้
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1400 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:29:28 PM »

เหรียญหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ไม่มีประวัติเช่นกัน ไหว้

เหรียญนี้สวยมากครับแท้ดูง่าย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่นำพระสายสุพรรณมาโชว์บ้างหรือครับ พี่นรินทร์  ไหว้

มีแต่ของเก๊ ครับพี่ผมอาย Grin Grin Grin

แท้หรือปลอมอยู่ที่ใจเราครับพี่นรินทร์  ไหว้

ตัวผมเองเป็นเขยสุพรรณครับ ครั้งหนึ่งแม่ยายจะให้พระ ดันทะลึ่งไปขอขุนแผนเข้า........เลยอดมาจนทุกวันนี้... ฮา  คิก คิก

จริงดิครับ เขยสุพรรณแถวไหนครับ อำเภออะไร

ผมอยู่เมืองครับ

ไว้มีโอกาศผมจะเอาพระเก๊ๆที่เก็บไว้เยอะมากเลยมาถ่ายรูปแบ่งปันกันชมครับ

ส่วนตัวชอบพระกรุเนื้อชินเป็นพิเศษครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยู่อำเภอเมืองเหมือนกันครับพี่นรินทร์ แถวๆวัดบางปลาหมอน่ะครับพี่

เรื่องพระผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าเรื่องเอาแอลกอฮอล์ลงคอออกจะถนัดกว่าครับ

พี่นรินทร์อยู่แถวไหนล่ะครับ วันไหนผมไปบ้านภรรยาจะแอบไปบุกครัวครับ.......ฮา  คิก คิก  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1401 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:40:38 PM »

เหรียญหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ไม่มีประวัติเช่นกัน ไหว้

เหรียญนี้สวยมากครับแท้ดูง่าย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่นำพระสายสุพรรณมาโชว์บ้างหรือครับ พี่นรินทร์  ไหว้

มีแต่ของเก๊ ครับพี่ผมอาย Grin Grin Grin

แท้หรือปลอมอยู่ที่ใจเราครับพี่นรินทร์  ไหว้

ตัวผมเองเป็นเขยสุพรรณครับ ครั้งหนึ่งแม่ยายจะให้พระ ดันทะลึ่งไปขอขุนแผนเข้า........เลยอดมาจนทุกวันนี้... ฮา  คิก คิก

จริงดิครับ เขยสุพรรณแถวไหนครับ อำเภออะไร

ผมอยู่เมืองครับ

ไว้มีโอกาศผมจะเอาพระเก๊ๆที่เก็บไว้เยอะมากเลยมาถ่ายรูปแบ่งปันกันชมครับ

ส่วนตัวชอบพระกรุเนื้อชินเป็นพิเศษครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยู่อำเภอเมืองเหมือนกันครับพี่นรินทร์ แถวๆวัดบางปลาหมอน่ะครับพี่

เรื่องพระผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าเรื่องเอาแอลกอฮอล์ลงคอออกจะถนัดกว่าครับ

พี่นรินทร์อยู่แถวไหนล่ะครับ วันไหนผมไปบ้านภรรยาจะแอบไปบุกครัวครับ.......ฮา  คิก คิก  ไหว้

ผมอยู่ใกล้ๆศาลเจ้าพ่อครับ ตอนพลุระเบิดเกือบแย่

ยินดีครับว่างๆแวะมากินเหล้ากัน ไหว้ ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1402 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:44:47 PM »

ครับผม อันนี้ ได้มาจาก บ้านพี่เขย ไม่ใช่เหรียญใหญ่ นะครับ เหรียญใหญ่จะไม่มีหู
อันนี้ เขาเขียนว่า ยุก2 น่าจะเป็นรุ่น2 หรือเปล่า แต่ดีแล้ว ที่ช่วยติชม ผมก็ไม่เคยเห็น
เหรียญแบบนี้อันที่2เลยครับ ไหว้ ไหว้

ครับอันนี้เป็นเหรียญเล็กมีห่วงครับ แต่ดูอย่างไงก็ผิดพิมพ์ไม่ถูกต้องตามสากลนิยม

แล้วรุ่นสองใครจะกล้าสร้างละครับ หรือท่านสมเด็จได้เลื่อนยศอีก ไหว้ ไหว้ ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1403 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:46:56 PM »

แล้วบ้านพี่นรินทร์ไม่เสียหายใช่มั๊ยครับ

ผมผ่านไปแถวๆวัดพระธาตุเห็นหลังคาโบสถ์แตกเยอะเหมือนกันครับ

เดี๋ยววันหน้าผมจะซื้อของดีเมืองสุพรรณไปฝากคนสุพรรณครับ .................ปลาช่อนเผาร้านสุรชัย ฮา   Grin ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1404 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:54:48 PM »

ลงรูป ต่อนะ เก๊แท้ บอกด้วย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1405 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:55:48 PM »

อีกองค์นะ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1406 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:56:29 PM »

Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1407 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:57:45 PM »

เก๊ แท้ ลงไปเรื่อยๆนะครับ Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1408 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:00:20 PM »

ช่วงนี้มี5-6องค์นะครับ ใหม่เก่า เก๊แท้ปะปนกันไปนะครับ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1409 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:01:57 PM »

อีกองค์ สุดท้ายของช่วงนี้แล้ว ซ้อรอทานข้าว ไหว้
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 224
  พิมพ์