๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:08:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554767 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1380 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:41:26 PM »

คิก คิก   มาอยู่กระทู้นี้กันหมด ระวังโจรปล้นซุ้มโน้นนะครับ Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1381 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:42:01 PM »

ไหว้ลุงตี๋นาวพญา แบบนี้ใช้ได้เปล่า? Wink

นางพญาพี่ตุ้ย พิมพิ์ทรงแปลกๆ ไม่รู้ใครสร้าง

แต่เนื้อก็ดูดีนะครับ เห็นหน้าที่แรกผมนึกว่าเป็น พระถ่ำพิมพิ์ใหญ่เสือกรุวัดเขาดีสลักตัดสามเหลี่ยมซะอีก

ตกกระใจหมดเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin Grin Grin

หานางพญาเนื้อนิ่มมาใช้ดีกว่า  เพียงค่าหน่วยกิตเท่านั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บูชากันเยอะเลยนะครับคุณลุง ไหว้ Grin Grin ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1382 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:44:17 PM »

เอาเหรียญ2พี่น้องมาโชว์ดีกว่า อิ อิ อิ..องค์นึงท่าจะชอบบู๊ ร่องรอยประสบการณ์เพียบ
อีกองค์ อยู่กะเหย้า เฝ้ากะเรือน หน้าตาหมดจด Grin ไหว้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1383 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:45:05 PM »

วันก่อนเห็นเหรียญถวายภัตราหารเนื้อทองคำของลุงตี๋

ไม่ทราบว่าได้รับมากับมือหลวงพ่อหรือเปล่า

หรือว่าเช่ามาทีหลังครับ เห็นบ้านอยู่ใกล้ๆวัด ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
 เนื้อเงิน ครับ ถ้าเนื้อทองคำก็เก๊ สิครับ เพราะเห็นว่าไม่ได้สร้าง วันนั้น
เอาหลอดสีออกเหลือง มาส่องตอนถ่าย สีเลยเพี้ยนๆครับ พระองค์นี้
ผมให้ซ้อแกแขวน แต่ไม่ค่อย แขวนครับ นานๆที Grin
ผมมีเนื้อทองคำอยู่หนึ่งองค์วันหลังถ่ายรูปให้ดู
พ่อผมรับมากลับมือหลวงพ่อสดเลยครับ

มีท่านเลขาหลวงพ่อสมัยนั้นเป็นลุงผมจัดสร้างน้อยมากนึกว่ารับมากับมือหลวงพ่อ

คงไล่เรียงกันไม่อยากเพราะต้องคนกันเองเท่านั้นที่ได้ไว้ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1384 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:45:54 PM »

ไหว้ลุงตี๋นาวพญา แบบนี้ใช้ได้เปล่า? Wink

นางพญาพี่ตุ้ย พิมพิ์ทรงแปลกๆ ไม่รู้ใครสร้าง

แต่เนื้อก็ดูดีนะครับ เห็นหน้าที่แรกผมนึกว่าเป็น พระถ่ำพิมพิ์ใหญ่เสือกรุวัดเขาดีสลักตัดสามเหลี่ยมซะอีก

ตกกระใจหมดเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin Grin Grin

หานางพญาเนื้อนิ่มมาใช้ดีกว่า  เพียงค่าหน่วยกิตเท่านั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บูชากันเยอะเลยนะครับคุณลุง ไหว้ Grin Grin ขำก๊าก
 ไอ้หลุยส์ มันจ้อง จะบูชา แถวอาศรม ม.กรุง..ทะล่อ ทะล่อ ทุกวัน ขำก๊าก ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1385 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:48:11 PM »

วันก่อนเห็นเหรียญถวายภัตราหารเนื้อทองคำของลุงตี๋

ไม่ทราบว่าได้รับมากับมือหลวงพ่อหรือเปล่า

หรือว่าเช่ามาทีหลังครับ เห็นบ้านอยู่ใกล้ๆวัด ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
  เนื้อเงิน ครับ ถ้าเนื้อทองคำก็เก๊ สิครับ เพราะเห็นว่าไม่ได้สร้าง วันนั้น
เอาหลอดสีออกเหลือง มาส่องตอนถ่าย สีเลยเพี้ยนๆครับ พระองค์นี้
ผมให้ซ้อแกแขวน แต่ไม่ค่อย แขวนครับ นานๆที Grin
ผมมีเนื้อทองคำอยู่หนึ่งองค์วันหลังถ่ายรูปให้ดู
พ่อผมรับมากลับมือหลวงพ่อสดเลยครับ

มีท่านเลขาหลวงพ่อสมัยนั้นเป็นลุงผมจัดสร้างน้อยมากนึกว่ารับมากับมือหลวงพ่อ

คงไล่เรียงกันไม่อยากเพราะต้องคนกันเองเท่านั้นที่ได้ไว้ ไหว้ ไหว้
  ลองลงให้ดูหน่อยครับ อาจมีน้อย กว่า น้อย คนเลยไม่รู้ครับ เยี่ยม ไหว้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1386 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:48:38 PM »

เอาเหรียญ2พี่น้องมาโชว์ดีกว่า อิ อิ อิ..องค์นึงท่าจะชอบบู๊ ร่องรอยประสบการณ์เพียบ
อีกองค์ อยู่กะเหย้า เฝ้ากะเรือน หน้าตาหมดจด Grin ไหว้

ไม่น่าเชื่อยันต์หลังดูผ่านๆเหมือนเล็กใหญ่ไม่เท่ากัน

กล้องลุงตี่นี้คงหลอกตาเซียนมามากแล้ว

แต่ดูให้ดีก็ออกมาจากพิมพ์บล๊อกเดียวกันอยู่นั้นเอง Grin Grin Grin

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1387 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:49:57 PM »

ลองลงให้ดูหน่อยครับ อาจมีน้อย กว่า น้อย คนเลยไม่รู้ครับ เยี่ยม ไหว้

รับทราบเลยครับ เอามือถือถ่ายไม่รู้จะเห็นตำหนิเห็นพิมพ์ชัดหรือเปล่านะครับ

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1388 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:53:27 PM »

เอาเหรียญก่อนปี2500มาลงอีกสักชุด เจ้าของกระทู้คงไม่ว่านะครับ เอามาโชว์
ไม่ได้เอามาขายนะครับ เอาเหรียญ ปวเรศเล็ก มาลงนะครับด้านหลังสีกหน่อย
เก๊ แท้ ติชมด้วยนะครับ Grin
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1389 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:55:40 PM »

อีกองค์
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1390 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:56:48 PM »

อีกองค์ครับ แต่เป็นปี17นะครับ Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1391 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:57:32 PM »

เอาเหรียญก่อนปี2500มาลงอีกสักชุด เจ้าของกระทู้คงไม่ว่านะครับ เอามาโชว์
ไม่ได้เอามาขายนะครับ เอาเหรียญ ปวเรศเล็ก มาลงนะครับด้านหลังสีกหน่อย
เก๊ แท้ ติชมด้วยนะครับ Grin

เก๊ล้านปูเซง ส่งมาน่านเลยครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1392 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:58:42 PM »

ลงให้ตาลายไปข้าง
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1393 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:58:47 PM »

ของผมโชคดีหน่อยหลวงพ่อสดกับลุงผมเป็นคนบ้านเดียวกันและโตมาด้วยกัน

ลุงผมบวชเรียนเป็นมหาแล้วก็สึกออกมาทางโลก หลวงพ่อเลยเรียกให้ไปชวยงานที่วัด

ลุงก็เลยเอาพ่อผมไปด้วยเลยได้มีโอกาศได้สร้างพระวัดปากน้ำกับเขาด้วย

พอหลวงพ่อเสียลุงแกก็เลยออกมา เพราะตอนนั้นผลประโยชน์เริ่มมากแล้ว

ตอนปากน้ำรุ่น4ดังจัดๆ กรรมการวัดจัดสร้างรุ่น6ออกมาพอดี

เป็นเงินเป็นทองมหาศาล ลุงผมเสียชีวิตพอดี

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1394 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:00:47 PM »

ไม่รู้ปีไหน ลงอีกหน่อย Grin
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 224
  พิมพ์