๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:47:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554767 ครั้ง)
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #1365 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:02:16 PM »

Grin หลัง

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1366 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:16:00 PM »

เหรียญหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ไม่มีประวัติเช่นกัน ไหว้

เหรียญนี้สวยมากครับแท้ดูง่าย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่นำพระสายสุพรรณมาโชว์บ้างหรือครับ พี่นรินทร์  ไหว้

มีแต่ของเก๊ ครับพี่ผมอาย Grin Grin Grin

แท้หรือปลอมอยู่ที่ใจเราครับพี่นรินทร์  ไหว้

ตัวผมเองเป็นเขยสุพรรณครับ ครั้งหนึ่งแม่ยายจะให้พระ ดันทะลึ่งไปขอขุนแผนเข้า........เลยอดมาจนทุกวันนี้... ฮา  คิก คิก

น้องต๊อกจ๊ะ พระที่ขึ้นคอ พี่ตี๋น่ะ ต้องแท้ทุกองค์นะจ๊ะ จะเอาแบบ ผสมๆกันเหมือนรถจิ๊ปพี่ตี๋ไม่ได้ เครื่องยนต์อีซูสุ ตัวถังมิตซู ล้อมาสด้า
 เบรคก้ามปู(รถจักรยาน) เบาะร้านตัดผม เครื่องเสียง วิทยุทรานซิสเตอร์ ท่อไอเสีย อีเวฟร้อย  ไม่ได้หรอกจ๊ะ

บนคอพี่ตี๋นั้น แท้ทุ๊กกกองค์เลยจ๊ะ สนามท่าพระจันทร์เป็นผู้สร้าง ทั้งน๊านนนนเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้

รถจิ๊ปพี่ตี๋นี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ วิ่งไปไหนมีแต่คนเหลียวมอง ด้วยความเท่  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1367 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:51:07 PM »

เหรียญหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ไม่มีประวัติเช่นกัน ไหว้

เหรียญนี้สวยมากครับแท้ดูง่าย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่นำพระสายสุพรรณมาโชว์บ้างหรือครับ พี่นรินทร์  ไหว้

มีแต่ของเก๊ ครับพี่ผมอาย Grin Grin Grin

แท้หรือปลอมอยู่ที่ใจเราครับพี่นรินทร์  ไหว้

ตัวผมเองเป็นเขยสุพรรณครับ ครั้งหนึ่งแม่ยายจะให้พระ ดันทะลึ่งไปขอขุนแผนเข้า........เลยอดมาจนทุกวันนี้... ฮา  คิก คิก

น้องต๊อกจ๊ะ พระที่ขึ้นคอ พี่ตี๋น่ะ ต้องแท้ทุกองค์นะจ๊ะ จะเอาแบบ ผสมๆกันเหมือนรถจิ๊ปพี่ตี๋ไม่ได้ เครื่องยนต์อีซูสุ ตัวถังมิตซู ล้อมาสด้า
 เบรคก้ามปู(รถจักรยาน) เบาะร้านตัดผม เครื่องเสียง วิทยุทรานซิสเตอร์ ท่อไอเสีย อีเวฟร้อย  ไม่ได้หรอกจ๊ะ

บนคอพี่ตี๋นั้น แท้ทุ๊กกกองค์เลยจ๊ะ สนามท่าพระจันทร์เป็นผู้สร้าง ทั้งน๊านนนนเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้

รถจิ๊ปพี่ตี๋นี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ วิ่งไปไหนมีแต่คนเหลียวมอง ด้วยความเท่  เยี่ยม

เขากลัว มันจะหลุด ไปหาเขา แบบแยกส่วนมั้งครับ Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1368 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:53:52 PM »

ไหว้ลุงตี๋นางพญา แบบนี้ใช้ได้เปล่า? Wink
 ของหลวงปู่บุญสร้าง เหรอครับ ลุงตุ้ย ผมไม่รู้จักเลยครับ Grin ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1369 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:09:48 PM »

มีเหรียญ พระพุทธ อีกเหรียญ ก่อนปี2500 พิมพ์สวยดีครับ น่าจะวัดราชบพิธ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1370 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:16:13 PM »

องค์ด้านบนนี่ คมชัดดีจังเลยครับ   ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1371 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:30:12 PM »

ไม่นำพระสายสุพรรณมาโชว์บ้างหรือครับ พี่นรินทร์  ไหว้

แท้หรือปลอมอยู่ที่ใจเราครับพี่นรินทร์  ไหว้

ตัวผมเองเป็นเขยสุพรรณครับ ครั้งหนึ่งแม่ยายจะให้พระ ดันทะลึ่งไปขอขุนแผนเข้า........เลยอดมาจนทุกวันนี้... ฮา  คิก คิก

จริงดิครับ เขยสุพรรณแถวไหนครับ อำเภออะไร

ผมอยู่เมืองครับ

ไว้มีโอกาศผมจะเอาพระเก๊ๆที่เก็บไว้เยอะมากเลยมาถ่ายรูปแบ่งปันกันชมครับ

ส่วนตัวชอบพระกรุเนื้อชินเป็นพิเศษครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1372 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:33:02 PM »

ไหว้ลุงตี๋นาวพญา แบบนี้ใช้ได้เปล่า? Wink

นางพญาพี่ตุ้ย พิมพิ์ทรงแปลกๆ ไม่รู้ใครสร้าง

แต่เนื้อก็ดูดีนะครับ เห็นหน้าที่แรกผมนึกว่าเป็น พระถ่ำพิมพิ์ใหญ่เสือกรุวัดเขาดีสลักตัดสามเหลี่ยมซะอีก

ตกกระใจหมดเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin Grin Grin

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1373 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:34:45 PM »

จริงดิครับ เขยสุพรรณแถวไหนครับ อำเภออะไร

ไว้มีโอกาศผมจะเอาพระเก๊ๆที่เก็บไว้เยอะมากเลยมาถ่ายรูปแบ่งปันกันชมครับ

ส่วนตัวชอบพระกรุเนื้อชินเป็นพิเศษครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อันไหนเก้เดี๋ยวผมไปเอานะครับ บูชาองค์ละห้าบาท  เดี๋ยวขับรถไปเอาเองครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1374 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:35:28 PM »

วันก่อนเห็นเหรียญถวายภัตราหารเนื้อทองคำของลุงตี๋

ไม่ทราบว่าได้รับมากับมือหลวงพ่อหรือเปล่า

หรือว่าเช่ามาทีหลังครับ เห็นบ้านอยู่ใกล้ๆวัด ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1375 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:36:51 PM »

อยู่กระทู้โน้น ให้3หมื่น มากระทู้นี้ เหลือ5บาท ทุเรศมากกก.. คิก คิก ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1376 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:38:24 PM »

อยู่กระทู้โน้น ให้3หมื่น มากระทู้นี้ เหลือ5บาท ทุเรศมากกก.. คิก คิก ไหว้

ก็เก๊นี่ครับ...  คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1377 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:39:46 PM »

ไหว้ลุงตี๋นาวพญา แบบนี้ใช้ได้เปล่า? Wink

นางพญาพี่ตุ้ย พิมพิ์ทรงแปลกๆ ไม่รู้ใครสร้าง

แต่เนื้อก็ดูดีนะครับ เห็นหน้าที่แรกผมนึกว่าเป็น พระถ่ำพิมพิ์ใหญ่เสือกรุวัดเขาดีสลักตัดสามเหลี่ยมซะอีก

ตกกระใจหมดเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ Grin Grin Grin Grin Grin

หานางพญาเนื้อนิ่มมาใช้ดีกว่า  เพียงค่าหน่วยกิตเท่านั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #1378 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:39:52 PM »

อันไหนเก้เดี๋ยวผมไปเอานะครับ บูชาองค์ละห้าบาท  เดี๋ยวขับรถไปเอาเองครับ  Grin

พี่ว่าจะเก็บไว้แรกขนมแรกกระทิงแดง ร้านหน้าปากซอยซะหน่อยนะกวาง

เห็นลุงร้านขายของชำหน้าปากซอยแกส่องแต่พระเก๊ทั้งวัน พี่เลยเอาไปให้เลือกบอกองค์ไหนแรกกระทิงแดงได้บ้างแกก็เลือกๆไปสักกำมือให้เหล้ามาสองขวดกระทิงแดงอีกขวด บอกไว้วันหลังเอามาให้แกเลือกใหม่นะ Grin Grin Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #1379 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:40:00 PM »

วันก่อนเห็นเหรียญถวายภัตราหารเนื้อทองคำของลุงตี๋

ไม่ทราบว่าได้รับมากับมือหลวงพ่อหรือเปล่า

หรือว่าเช่ามาทีหลังครับ เห็นบ้านอยู่ใกล้ๆวัด ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
 เนื้อเงิน ครับ ถ้าเนื้อทองคำก็เก๊ สิครับ เพราะเห็นว่าไม่ได้สร้าง วันนั้น
เอาหลอดสีออกเหลือง มาส่องตอนถ่าย สีเลยเพี้ยนๆครับ พระองค์นี้
ผมให้ซ้อแกแขวน แต่ไม่ค่อย แขวนครับ นานๆที Grin
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 224
  พิมพ์