๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:51:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554770 ครั้ง)
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #240 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 01:38:48 AM »

หลวงปู่ทวด  ผบ.ทบ.  ให้มา.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #241 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 01:43:37 AM »

ทั้งหมด  ที่นิมนต์ไว้บนคอผมเองครับ.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #242 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:12:33 AM »

ทั้งหมด ที่นิมนต์ไว้บนคอผมเองครับ.. Cheesy Cheesy

สุดยอดเลย ท่าน วิธ
ผมอยู่แถวนั้น ยังไม่ทันเลยครับ
ปู่ทวด วัดเมือง , รูปหล่อ เบตง ทุกวันนี้ยังเสียดายมีสวยๆเยอะ หลุดมือไปหลายองค์
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #243 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:21:09 PM »

1. หลวงพ่อปานพิมพ์ขี่หนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือน
2. สมเด็จปรกโพธิ์ไม่ทราบที่

พระสวยครับ แท้ตาเปล่าเลย

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 11:27:10 AM »

ลงรูปไม่ได้ครับลองสามรอบแล้ว มีหลวงปู่ฝั่นมาให้ชมครับ เดี๋ยวลองใหม่
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #245 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:30:57 PM »

1. หลวงพ่อปานพิมพ์ขี่หนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือน
2. สมเด็จปรกโพธิ์ไม่ทราบที่

พระสวยครับ แท้ตาเปล่าเลย

ขอบคุณครับ พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์น่าจะเป็นของที่ไหนครับ
bambie
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #246 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 03:00:36 AM »

กริ่งชินบัญชร ล.ป ทิม ครับ องค์เดียว(พกปืน)เที่ยวทั่วไทย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #247 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 12:09:15 PM »

พระของพ่อครับ ไม่รู้ว่าพระอะไรวัดไหน บางคนก็บอกว่าเก้เก่า
เก๊แบบจะขอเอาไปศึกษาดูเนื้อหาหรือเปล่าครับ?  Grin

ผมว่าไม่เก๊ครับ  แต่ไม่รู้ที่  พระเนื้อดิน  ชิน ผมดูความเก่าไม่เป็น  เพราะไม่ได้สนใจหาเก็บ

Grinคุ้น ๆ ว่าน่าจะใช้พระร่วงนั่ง ฐานสำเภาหรือเปล่าครับ Grinไม่แน่ใจนะครับ(ชื่อผมก็นึกตั้งนานกว่าจะจำได้)เพราะเคยผ่านตาแค่ ครั้งเดียว แต่สันฐานกับรูปทรง คล้าย ๆ แบบของพี่บุญครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #248 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 12:11:25 AM »

มีเหรียญหลวงปู่ฝั้นมาให้ดูครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #249 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 12:18:35 AM »

หลวงปู่ฝั้น
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #250 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 10:52:28 AM »

ตกใจ ดูแปลกๆครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 12:08:24 PM »

ถึงคุณS.Vทำไมถึงว่าดูแปลกๆละครับ เหรียญพวกนี้คุณยายผมได้มาจากมือหลวงปู่ทั้งสิ้น จริงมีอีกมากมายครับแต่คุณยายได้แจกให้ลูกหลานไปมีเหลือมาถึงผมไม่มากและก็มีที่ผมทำหายไปอีกตอนเด็กๆ คือว่าบ้านผมอยู่ห่างจากวัดป่าอุดมสมพรสองกิโลครับอยู่ที่อำเภอพรรณานิคมตรงไก้ลๆโรงพัก ผมไม่ใช่คนเล่นพระแต่ก็แน่ใจว่าเหรียญพวกนี้เป็นของแท้นะครับ ด้านหลังเหรียญเขียนว่าวัดบ้านนาหัวช้างสกลนคร ที่ระลึกงานสร้างโบสถืน้ำ ปี2507 รุ่นสองศิษย์ทอ.สร้างถวาย ส่วนรูปที่สามนั้นเป็นสร้อยและเหรียญที่คุณยายผมใส่ติดตัวตลอดจนถึงวันที่ท่านเสียชีวิตครับ ว่าอะไรก็ยอมได้ครับแต่ว่าเราชาวพรรณานิคมมีเหรียญหลวงปู่ฝั่นปลอมนี่ยอมไม่ได้จริงๆครับ เดี๋ยวฟ้องคุณยายด้วยโกรธแล้วนะ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #252 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 01:05:41 PM »

ถึงคุณS.Vทำไมถึงว่าดูแปลกๆละครับ เหรียญพวกนี้คุณยายผมได้มาจากมือหลวงปู่ทั้งสิ้น จริงมีอีกมากมายครับแต่คุณยายได้แจกให้ลูกหลานไปมีเหลือมาถึงผมไม่มากและก็มีที่ผมทำหายไปอีกตอนเด็กๆ คือว่าบ้านผมอยู่ห่างจากวัดป่าอุดมสมพรสองกิโลครับอยู่ที่อำเภอพรรณานิคมตรงไก้ลๆโรงพัก ผมไม่ใช่คนเล่นพระแต่ก็แน่ใจว่าเหรียญพวกนี้เป็นของแท้นะครับ ด้านหลังเหรียญเขียนว่าวัดบ้านนาหัวช้างสกลนคร ที่ระลึกงานสร้างโบสถืน้ำ ปี2507 รุ่นสองศิษย์ทอ.สร้างถวาย ส่วนรูปที่สามนั้นเป็นสร้อยและเหรียญที่คุณยายผมใส่ติดตัวตลอดจนถึงวันที่ท่านเสียชีวิตครับ ว่าอะไรก็ยอมได้ครับแต่ว่าเราชาวพรรณานิคมมีเหรียญหลวงปู่ฝั่นปลอมนี่ยอมไม่ได้จริงๆครับ เดี๋ยวฟ้องคุณยายด้วยโกรธแล้วนะ
ผมแสดงความเห็นแบบไม่เข้าข้างท่านใดนะครับ...  วัตถุมงคลที่ดูแต่เพียงจากภาพ  โอกาสดูผิดเพี้ยนมีสูงมากครับ  พระแท้ดูเป็นเก๊  ในขณะเดียวกัน พระฝีมือก็ทำให้ดูก้ำกึ่งว่าเป็นแท้ได้เหมือนกัน

สมาชิกไม่ทราบที่มาที่ไปของเหรียญนี้  แสดงความเห็นไปตามมุมมองของตน  เป็นสิทธิ์ครับ  ก็ขนาดถือพระแท้เข้าสนาม  บางร้านเขาก็ไม่สนใจ  เพราะดูแล้วไม่ชอบก็มี

เหรียญตามรูปที่ 3  ใช่เหรียญรุ่นร่มโพธิ์ทอง (กระทู้นี้หน้าที่ 7 ที่ท่านมาโปรดคุณ Sig228-kolok ตามที่อยากได้) หรือเปล่า?  ดูแล้วน่าจะใช่รุ่นเดียวกันเนอะ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #253 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 01:17:35 PM »

ผมแสดงความเห็นแบบไม่เข้าข้างท่านใดนะครับ... วัตถุมงคลที่ดูแต่เพียงจากภาพ โอกาสดูผิดเพี้ยนมีสูงมากครับ พระแท้ดูเป็นเก๊ ในขณะเดียวกัน พระฝีมือก็ทำให้ดูก้ำกึ่งว่าเป็นแท้ได้เหมือนกัน

สมาชิกไม่ทราบที่มาที่ไปของเหรียญนี้ แสดงความเห็นไปตามมุมมองของตน เป็นสิทธิ์ครับ ก็ขนาดถือพระแท้เข้าสนาม บางร้านเขาก็ไม่สนใจ เพราะดูแล้วไม่ชอบก็มี

เหรียญตามรูปที่ 3 ใช่เหรียญรุ่นร่มโพธิ์ทอง (กระทู้นี้หน้าที่ 7 ที่ท่านมาโปรดคุณ Sig228-kolok ตามที่อยากได้) หรือเปล่า? ดูแล้วน่าจะใช่รุ่นเดียวกันเนอะ Wink
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #254 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 01:20:28 PM »

ขอโทษที่ครับกดผิด เหรียญที่สามนั้นเป็นรุ่นร่มโพธิ์ทองครับแต่สภาพสึกมากเลยครับ
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 224
  พิมพ์