๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:43:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554769 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 07:12:28 AM »

....ผมมีศรัทธา เชื่อมั่นใน "หลวงปู่ขาว" แขวนเหรียญของท่านเพียงเหรียญเดียวติดคอมา20กว่าปี น่าจะนำบทสวดมนต์ที่คุณบุญให้ไว้ไปใช้ได้นะครับ...ขออนุญาต... Wink
สิ่งดีๆที่พอหาได้เอามาแจก เอามาแบ่งกันครับ ไม่ต้องขอไม่ต้องซื้อหา จากหนังสือเขาว่าบทสวดมนต์นี้พระป่าสายหลวงปู่มั่นท่านใช้สวดบูชาทุกวัน
ตกลงหลวงพ่อ Grinอยู่เมกา หรือเมืองไทยกันแน่ คนอยู่เมืองไทย (อย่างผม) ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย :Smiley หัวเราะร่าน้ำตาริน
บ้านผมอยู่ห่างวัดหนองผือไม่กี่กม. ตอนวัยรุ่นขี่จักรยานไปจีบสาวบ่อย ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 07:20:17 AM »

เขี้ยวใหญ่สุด ได้มาอย่างที่ไม่คาดหมาย จากน้ำใจท่านนึงในเว็ปนี้ขอบคุณอีกครั้งครับ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 07:24:05 AM »

เขี้ยวใหญ่สุด ได้มาอย่างที่ไม่คาดหมาย จากน้ำใจท่านนึงในเว็ปนี้ขอบคุณอีกครั้งครับ
Shocked อือ... ใหญ่กว่าเยอะจริงๆด้วยครับ  Shocked

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 07:28:11 AM »

Shocked อือ... ใหญ่กว่าเยอะจริงๆด้วยครับ Shocked
ครับ กลายเป็นสมบัติของลูกแล้วครับ  โตเมื่อไหร่ถึงจะให้  อันขวาสุดลูกชายผมแขวนคออยู่  อันกลางของผม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 08:22:15 AM »

..ใช่เขี้ยวเสือ หรือเปล่า หายากมาก ครับ.. ขนาดธรรมดาทั่วไป ผมยังหาไม่ได้เลยครับ 
  ได้แต่เขียวหมู่ป่า ขนาดใหญ่ เท่านั้นเองครับ..  Cheesy

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 08:29:41 AM »

..ใช่เขี้ยวเสือ หรือเปล่า หายากมาก ครับ.. ขนาดธรรมดาทั่วไป ผมยังหาไม่ได้เลยครับ
 ได้แต่เขียวหมู่ป่า ขนาดใหญ่ เท่านั้นเองครับ.. Cheesy

เขี้ยวใหญ่คิดว่าใช่ครับ  อันเล็กอาจจะเป็นเขี้ยวเสือปลา  หรือเขี้ยวหมีครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 09:15:00 AM »

ผมเป็นคนดีครับ มากับพระ ไม่มีทั้งเขี้ยวเสือเขี้ยวงู เขี้ยวหมู มีแต่พระและหัวใจใสๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 11:54:47 AM »

ผมเป็นคนดีครับ มากับพระ ไม่มีทั้งเขี้ยวเสือเขี้ยวงู เขี้ยวหมู มีแต่พระและหัวใจใสๆ
จริงหรือเปล่า ระวังมีคนขอดู นะพี่บุญ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 12:13:56 PM »

พี่ boon ไม่มีเขี้ยวเล็บ....เหมือนพี่งูเอสซาพี จริง ๆ ครับ คริ คริ
มีแต่พระ  และหัวใจใส ๆ

ว่าแต่....พี่ boon เก็บ...ชี (she) ไว้ที่ตรงไหนของหัวใจใส ๆ ล่ะคร้าบบบบบบบ.........

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 02:42:31 PM »

Grinขออนุญาติเฮียและบรรดาผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องพระสักนิดนะครับผิดถูกเช่นไรก็บอกด้วยนะครับ Grin
ชินราชอินโดจีนวัดสุทัศน์ สร้างปี 2485
...แล้วชินราชห้าเหลี่ยมไม่ชอบหรือครับ...
พระพุทธชินราชพิมพ์ห้าเหลี่ยมก็ดีครับ แต่เทียบแล้วรุ่นอินโดจีนครบกว่า เพียงแต่หนักไปหน่อย Grin เรื่องนี้ทั่นเลขา สพป. รับรองด้วยตัวเอง Grin

Grin Grin Grin Grin Grin Grinเฮียก็เกินไปแนะนำผมมาเองนี่ว่าแขวนเดียวเลยผมก็เลยแขวนเดียวอยู่องค์เดียวครับ...ถ้าเทียบกับพระเนื้อตะกั่วนี่พระพุทธชินราชอินโดจีนน้ำหนักเบากว่าแยะครับ ชอบตรงพิธีดี เจตนาในการสร้างดี เกจิรุ่นก่อน 2500 มากันจากทั่วสารทิศใช้แทนพระกริ่งวัดสุทัศน์ได้และที่สำคัญผมคนพิษณุโลกครับศัทธาในองค์หลวงพ่อ...เวลาพูดว่าพระพุทธชินราชนี่ยอมรับครับว่าแปลก ๆ เพราะคนพิษณุโลกเรียกว่า "หลวงพ่อ"จะไปไหนละไปไหวหลวงพ่อหรือไม่ก็จะบอกว่าไปวัดใหญ่เป็นอันเข้าใจกันครับสำหรับคนพิษณุโลก.....แขวนท่านแล้วสบายใจครับเหมื่อนมีท่านคอยคุ้มครองให้ปลอดภัยจากอันตรายต่าง ๆ...ว่าแต่วันที่ 11 ธค.นี่รบกวนติดมาด้วยนะครับจะขอชมสักนิด Grin
ชินราชหลัง ม.ค.สร้างปี 2482 วัดสุทัศน์ และ 25 ศตวรรษสร้างปี 2500 กลางท้องสนามหลวง
Grin พระ 25 ศตรวรรษของพี่ต้อยนี่พิมพ์มีเข็มนี่ครับถามว่าดูตรงไหนด้านล่างใต้ฐษนพระก็ไม่เห็นด้านหลังก็ไม่เห็นผมสังเกตจากเส้นรัศมีครับ(อันนี้ผมว่าพี่ต้อยและบรรดาผู้รู้น่าจะทราบอยู่แล้ว Grin)
สวัสดีครับคุณ GlockGlack II พระพุทธชินราชอินโดจีนของผมตามรูปนี้(ต้องย้อนกลับไปดูนะครับ)เป็นยังไงบ้างครับน้าชายให้มาที่ใต้ฐานมีโค๊ตครับช่วยชี้แนะด้วยครับ Grin
Grinก็ขออนุญาติพี่Sig228กับเฮียนะครับ...เท่าที่ดูนี่เป็นพิมสังฆาติเขี้ยวตาขาบ.....จะใช้พิมพ์หน้านางเสาร์ 5 หรือเปล่านี่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ..รูปไม่ค่อยชัด+ความรู้ผมก็เท่าหางอึ่ง..ส่วนโค๊ตใต้ฐานนี่จะเป็นรูปธรรมจักรอันเป็นตราของพุทธสมาคม(ผู้สร้าง)และยันต์รูปสี่เหลี่ยมขนมเปี่ยกปูนคือยันต์อกเลา...เป็นยันต์ประจำวิหารของหลวงพ่อ...ในยันต์จะประกอบไปด้วยหนุมานแบกบุศบกในบุศบกประดิฐสถานพระบรมสารีธาตุข้าง ๆ 2 ด้านเป็นฉัตร...บ้านที่พิษณุโลกผมมีผ้ายันต์นี่พับไว้บนเสาร์หน้าบ้านถือว่าเป็นศิริมงคลแก่บ้านครับ(คนเฒาคนแก่จะบอกว่ายันต์หลวงพ่อนี่ครบเครื่องทุกด้านเป็นศิริมงคลอยู่รมเย็นเป็นสุขกันเสนียดจันไรคุณไสยแม้แต่ไฟที่จะไหม้บ้าน)......ผิดถูกก็รบกวนเฮีย พี่ ๆ และผู้รู้มาอธิบายอีกรอบนะครับก็อย่างที่บอกผมความรู้แค่หางอึ่ง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2005, 03:46:57 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ปืน
GooD Morning Teacher .
Full Member

คะแนน 0

น้องปืน !!! สู้ตายค่ะ^^

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 04:30:18 PM »

ใครทราบบ้างครับว่าสิงห์ตัวนี้จากวัดไหน(ของน้องโอเค้าอ่ะคับ) เนื่องจากผมไม่สันทัดครับ

Ok, ByE Grin
ปืน
GooD Morning Teacher .
Full Member

คะแนน 0

น้องปืน !!! สู้ตายค่ะ^^

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 04:35:16 PM »

เป็นสิงห์ตัวใหญ่ สูงประมาณเกือบๆ1นิ้วครับ
อีกด้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2005, 04:51:30 PM โดย ปืน » บันทึกการเข้า

Ok, ByE Grin
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 05:20:46 PM »

สิงห์งาแกะตัวนี้  วันก่อนโน้นเคยบอกกับคุณโอไปแล้ว มาเห็นรูปวันนี้ ยิ่งยืนยันคำตอบเดิมเลยครับ ว่าไม่ถึงหลวงพ่อเดิมแน่ๆ

งานี้เอาไปคั่วหรือทำให้เก่าหรือเปล่าครับ?  สีของมันดูแปลกๆ ไม่เป็นธรรมชาติ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 05:52:27 PM »

ไปให้ที่ร้านเลี่ยมพระที่พี่เสือรู้จักเค้าดูให้แล้วค่ะ Wink เค้าก็ยืนยันว่าไม่ใช่ของหลวงพ่อเดิม(แต่โอก็ทำใจตั้งแต่ตอนเอามาแล้วหล่ะค่ะว่าน่าจะไม่ใช่ของหลวงพ่อเดิมอย่างที่คนขายบอก) ก็เลยอยากจะรู้ว่าพี่ๆในนี้พอจะมีใครดูให้ได้บ้างมั๊ยคะว่าจากวัดไหนกันแน่ Huh

งานี้เอาไปคั่วหรือทำให้เก่าหรือเปล่าครับ? สีของมันดูแปลกๆ ไม่เป็นธรรมชาติ

เมื่อกี๊หยิบตัวจริงขึ้นมาดู สีของตัวจริงจะจางกว่าในภาพอ่ะค่ะ อยากให้เฮียดูตัวจริงของสิงห์จังเลยอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 06:23:55 PM »

ไปให้ที่ร้านเลี่ยมพระที่พี่เสือรู้จักเค้าดูให้แล้วค่ะ Wink เค้าก็ยืนยันว่าไม่ใช่ของหลวงพ่อเดิม(แต่โอก็ทำใจตั้งแต่ตอนเอามาแล้วหล่ะค่ะว่าน่าจะไม่ใช่ของหลวงพ่อเดิมอย่างที่คนขายบอก) ก็เลยอยากจะรู้ว่าพี่ๆในนี้พอจะมีใครดูให้ได้บ้างมั๊ยคะว่าจากวัดไหนกันแน่ Huh

งานี้เอาไปคั่วหรือทำให้เก่าหรือเปล่าครับ? สีของมันดูแปลกๆ ไม่เป็นธรรมชาติ

เมื่อกี๊หยิบตัวจริงขึ้นมาดู สีของตัวจริงจะจางกว่าในภาพอ่ะค่ะ อยากให้เฮียดูตัวจริงของสิงห์จังเลยอ่ะค่ะ Grin

คุณโอจะเสกเองให้สิงห์ตัวนี้ขลังมั้ยล่ะครับ?  Grin  จะให้พระคาถาของหลวงพ่อเดิมครับ  Wink

ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่า "นะราชสีห์ ตะมัตถังปะกาเสนโต ตัวกู (ในกรณีของคุณโอคงต้องว่า "ตัวข้าน้อย"  Wink ) นี้หรือคือพญาราชสีโห โธสุอะกันตัง สุสะสุสัง อะระหังวาวา พยัคโฆ จะ สีหะนาทะกัง" เป็นมหาอำนาจดีนักแล  Wink

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 224
  พิมพ์