๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:58:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมประเทศไทยไม่ทำปืนขายบ้าง  (อ่าน 3247 ครั้ง)
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 09:59:49 PM »

ปืนเป็นสิ่งที่โหดร้ายครับทำให้คนตาย
ไม่เหมือนหวย ทำให้คนอ่อนน้อม ไหว้ฟุตบาท ไหว้ต้นไม้ เคารพธรรมชาติ
(ความคิด ควายสมิงบางคนนะครับ ไม่ใช่ความคิดผม)

HA HA HA ก๊ากครับ
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 12:32:36 AM »

ปืนเป็นสิ่งที่โหดร้ายครับทำให้คนตาย
ไม่เหมือนหวย ทำให้คนอ่อนน้อม ไหว้ฟุตบาท ไหว้ต้นไม้ เคารพธรรมชาติ
(ความคิด ควายสมิงบางคนนะครับ ไม่ใช่ความคิดผม)

ขอยืมชอตนี้ไปใช้มั่งน๊ะครับ พี่ครับ ฮ่าๆๆๆ  เห็นภาพเลยครับ   Grin
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 06:26:04 AM »

ถ้ามีการผลิตอาวุธปืนในประเทศไทยจริง   ราคาย่อมถูกกว่าปืนต่างประเทศ   แล้วท่านจะใช้เมดอินไทยแลนด์หรือไม่ .......ถามเล่นๆ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:25:33 AM »

ถ้ามีการผลิตอาวุธปืนในประเทศไทยจริง   ราคาย่อมถูกกว่าปืนต่างประเทศ   แล้วท่านจะใช้เมดอินไทยแลนด์หรือไม่ .......ถามเล่นๆ

ทำปืนแก๊ปก่อนก็ได้ครับ...........
ไม่กี่ปีมานี้...ตอนให้ประชาชนเอาปืนเถื่อนมามอบให้ทางการ
ชาวบ้านเอาปืนแก๊ปมาให้ร่วมแสนกระบอก.....เพราะเป็นปืนผลิตในไทย..ไม่มีทะเบียน
ปืนเหล่านี้เขาใช้เฝ้าบ่อกุ้งบ่อปลา เฝ้าไร่เฝ้านา....ไปก่ออาชญากรรมอะไรไม่ได้...ไปยึดของเขามาซะแล้ว  Cry
ความจำเป็นและความต้องการยังมีอยู่......ถ้าให้ผลิตและขึ้นทะเบียนได้ถูกต้องตามกฏหมาย...ขายได้อยู่แล้ว...ผมก็ซื้อ Cheesy

jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:41:44 AM »

ซื้อครับของดีราคาถูก เศรฐกิจพอเพียงครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 05:20:19 PM »

เป็นสินค้าส่งออกทำเงินเข้าประเทศได้สบายเลยครับ
sir_pat
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 11:15:14 AM »

ผมก็เคยได้ยินว่า

ปืนกล็อก ผลิตที่ นครสวรรค์ เช่นกันครับ

เท็จ จริงอย่างไร ไม่ทราบเหมือนกันครับ Grin Grin Grin

ต้องถามแขกครับ  ฮี่ฮี่ฮี่   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2006, 11:17:10 AM โดย sir_pat » บันทึกการเข้า
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 11:23:14 AM »

ถ้าทางการอนุญาต
ผมจะทำปืนพกจิ๋ว .22 LR .25 auto ขาย
กระบอกแรก  ขาย 9 บาทพอ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 11:50:54 AM »

ด้วยความเคารพตอนที่ผมไปอยู่ที่จังหวัดเพชรบูรณ์    ผมก็ยังหาซื้อปืนแก๊ปเมดอินไทยแลนด์มาใช้ในป่าเลยครับ เวลายิงแต่ละที่   มันได้ความรู้สึกอีกแบบหนึ่งที่ดีมากครับ    คือขั้นตอนแต่ละอย่างในการบรรจุดืนปืน  บรรจุหมอน  บรรจุเม็ดตะกั่ว  และการติดแก๊ปข้างในการเผาไห้ม  ผมว่ามันคลาสสิกดีครับและเราจะอัดลูกแรงหรือค่อยก็ได้ตามใจเราด้วย   ถ้าอยากยิงแบบปืนถีบเบาๆๆหน่อยก็ดินปืน 1 ฝากระทิงแดง  ถ้าอยากให้ปืนถีบแรงมากหน่อยก็ 2 ฝากระทิงแดง(2 ฝากระทิงแดงนี่ความแรงน้องๆๆลูกซอง 2 แรงเลยครับ) ผมใช้อยู่พักตอนอยู่ที่นั่น...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 12:05:09 PM »

เงิน ๆ ทอง ๆ ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 12:15:47 PM »

Smiley.. ขอออกตัวก่อน ไม่ว่าความฝันนี้จะเป็นจริงหรือไม่.
       ผม ก็ยังคง พอใจซื้อของเมกา หรือยุโรป .. ครับ.

อาวุธปืนที่มันจะถูกดังใจต้องการ มันต้องเป็นแบรนด์ ของคนไทย..
       เทคโนโลยี่ที่ต้องซื้อเขามา  ก็ดี การตลาดก็ดี . เกิดยาก รอดยาก.

และไม่ใช่จะใช้ช่างฝีมือ อย่าง ช่างแสงอุทัยธานี  มันคนละเส้นทางกัน.

ความเป็นไปได้ .. คือรับจ้างผลิต ให้กับแบรนด์ต่างประเทศ  ราคาเขากำหนด
       การลงทุน และภาษี เข้ารัฐ .. ผมไม่เชื่อว่าราคาจะถูกว่า การสั่งนำเข้า. .

ดูอย่างกระสุนปืน ราคามันหายใจลดต้นคอ กระสุนจากเมกา จากยุโรป
       เมื่อเป็นอย่างนี้ ยอมให้คนด่า.. ว่าไม่นิยมของไทย ครับ. 

ผมลืมความฝัน อย่างนี้ ไปนานแล้ว ครับ.  Smiley

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 12:18:29 PM »

อเมริกายังผลิตโคลท์ โดยมีเอกลักษณ์เป็นม้าคาบหอก   ขายดิบขายดี
ถ้าพี่ไทยเราจะเอามั่ง  ก็อาจจะเป็น ปืนที่มีเอกลักษณ์เป็นรูป ช้างสามเศียร / พญานาคพ่นน้ำ
/ครุฑ / ตราสิงห์ผยอง    รับรองคงเท่ห์น่าดู   น่าลองจริงๆครับ  ถึงวันนั้นเราคงไดเเฮละครับ
ฝันให้ไกล และขอให้ไปให้ถึงครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 02:10:06 PM »

..

.. Grin Grin Grin Grin   Grin..

ยังมีสิ่งจำเป็นกับชีวิต  ตั้งมากมายก่ายกอง. ที่จำเป็นต้องรีบทำมากกว่า สร้างโรงงานผลิตปืน ..

ยังไม่ได้รับการเหลียวแล จากการเมืองที่ขึ้นมากุมอำนาจรัฐ ..

เป็นความฝัน.. ที่มาร่วมแชร์ กันได้  มาเป็นระยะ. ครับ  ไม่เครียด.  Grin

SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2006, 02:11:00 PM »

คนที่ซื้อปืนแพงก็คงอยากให้เป็นแบบนี้

ใจเย็นๆครับอนาคต      คงมี       แบบ ๑  ตำบล  ๑  ผลิตภัณฑ์    โอทอป

เหมือนสุราแช่    หาซื้อได้ง่าย      ตามร้านสะดวกซื้อ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
bravo544
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2006, 02:01:27 PM »

เริ่มทำแล้วครับ  โรงงานอยู่นครสวรรค์ (ไม่แน่ใจนะครับ)
..........ปืนชุดแรก ส่งขายให้กับ ทหาร / ตำรวจ   ราคาถูกมากครับ
beretta   92 sf   ราคา 45,000  บาท  แต่คุณภาพไม่ทราบครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์