๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:06:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปรบกวนใจนี่แจ้งไหนหรือที่ทำไงดีครับ  (อ่าน 2146 ครั้ง)
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:33:22 AM »

เรื่องมีว่าทุกวันนี้ เวลาเปิดเวปทิ้งไว้ซักครู่นึงจะมีเวป http://www.catdy.com โผล่มาแทนที่ทันทีครับ เป็นเวปสถานีเพลงประมาณนี้ล่ะครับ ผมเลยสงสับว่าเวปพวกนี้มันโผล่ขึ้นมาเองได้ยังไงครับเราจะเอาออกได้รึเปล่าครับ ทุกวันนี้เวลาเปิดเวปหลายอันพร้อมกันจะมีอันนึงที่กลายเป็นเวปนี้เองครับ  วันนี้ยังมีทันเปิดเวปอะไรเลยมันก็ขึ้นมาเองเลยเนี่ยเลยมาถามพี่ๆในเวปดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2006, 09:41:30 AM โดย sniperkid » บันทึกการเข้า

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:34:28 AM »

ปิ๊...ก ลุย...เร๊ย.....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:38:24 AM »

ของผมไม่มีอะไรแทรกแซงสื่อครับ แบบว่าราบเรียบ ไม่มีคลื่นใต้น้ำ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:51:22 AM »

ลองหาโปรแกรม scan adware,spyware,malware มา scan ดูนะครับ
ที่ผมใช้อยู่คือ adaware ครับ
http://www.download.com/Ad-Aware-SE-Personal-Edition/3000-8022_4-10045910.html?part=dl-ad-aware&subj=dl&tag=top5
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:59:36 AM »

ลองหาโปรแกรม scan adware,spyware,malware มา scan ดูนะครับ
ที่ผมใช้อยู่คือ adaware ครับ
http://www.download.com/Ad-Aware-SE-Personal-Edition/3000-8022_4-10045910.html?part=dl-ad-aware&subj=dl&tag=top5

Smiley เหมือนที่คุณ.ปิ๊กว่าไว้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:14:58 AM »

ขอบคุณครับโหลดมาแล้วครับ เจอ Tracking Cookie 43 รายการ กับ MRU list 27 รายการ ครับ ลบไปละครับ ตอนนี้ไม่มีเวปมากวนใจแล้ว แต่ที่แน่ๆ บนรายชื่อเวป ยัง มีเขียนว่า Hacked by Godzilla ต่อรายชื่อทุกเวปที่เข้าครับ ไม่รู้ว่ามีอันตรายต่อเครื่องเรารึเปล่ายังไงรบกวนถามอีกนิดนะครับ

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:21:31 AM »

ขอบคุณครับโหลดมาแล้วครับ เจอ Tracking Cookie 43 รายการ กับ MRU list 27 รายการ ครับ ลบไปละครับ ตอนนี้ไม่มีเวปมากวนใจแล้ว แต่ที่แน่ๆ บนรายชื่อเวป ยัง มีเขียนว่า Hacked by Godzilla ต่อรายชื่อทุกเวปที่เข้าครับ ไม่รู้ว่ามีอันตรายต่อเครื่องเรารึเปล่ายังไงรบกวนถามอีกนิดนะครับ

Wink ตามนี้เลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=27499.0

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
monic
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:24:11 AM »

ตามนี้ครับลองทำดู...ผมก้อลอกเค้ามาอีกทีครับ..Wink

Hacked By Godzilla

เป็นไวรัสตัวใหม่ที่กำลังระบาดอยู่ จัดเป็น spyware ที่ก่อกวนการทำงานมากกว่าจะทำลายข้อมูล โดยจะเป็นการติดผ่าน Handy Drive และ Floppy Disk เท่านั้น

ลักษณะอาการ
1.เครื่องจะไม่สามารถ Double Click เปิดไดร์ฟต่างๆได้ แต่จะคลิกเมาส์ขวาเพื่อเปิดไดร์ฟโดยเลือกเมนู Open หรือExplore
2.มีข้อความปรากฏบน Title Bar ของ Internet Explorer ว่า “Hacked By Godzilla”

วิธีการแก้ไขเมื่อติดไวรัส Godzilla
1.Double Click ไอคอน My Computer ที่ Desktop เลือกเมนู Tools --> Folder Options
2.ปรากฏไดอะล็อก Folder Options คลิกแท็บ View
1)คลิกเลือก Show Hidden files and folders
2)เอาเครื่องหมาย / ในช่องสี่เหลี่ยมหน้า Hide extention… และ Hide protected operating system file ออก
3)คลิก OK

3.กดปุ่ม Ctrl+Alt+Delete ที่คีย์บอร์ด
4.ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Windows Task Manager คลิกเลือกแท็บ Processes
1)คลิกเลือกเมนู Image Name (เพื่อ sort File)
2)คลิกเลือกไฟล์ wscript.exe ( ทีละตัว )
3)คลิกปุ่ม End Process

5.เปิดไดร์ฟ ( โดยคลิกเม้าส์ขวาเลือก Explore ห้าม Double Click ไดร์ฟ ) ทำการลบไฟล์ autorun.inf และ MS32DLL.dll.vbs ออก (โดยกด Shift+Delete ) ทุกไดร์ฟที่มีอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์ซึ่งรวมทั้ง Handy Drive และ Floppy disk ด้วย

6.เปิดโฟลเดอร์ C:\WINDOWS เพื่อลบไฟล์ MS32DLL.dll.vbs ออก (โดยกด Shift+Delete )

7.ไปที่ปุ่ม Start-->Run ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Run พิมพ์คำสั่ง regedit กดปุ่ม OK
ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Registry Edit

8.คลิกเลือก HKEY_LOCAL_MACHINE --> Software --> Current Version --> Run เพื่อลบไฟล์ MS32DLL (โดยการกดปุ่ม Delete ที่คีย์บอร์ด )

9.คลิกเลือก HKEY_CURRENT_USER --> Software --> Microsoft --> Internet Explorer --> Main เพื่อลบไฟล์ที่ Window Title “Hacked by Godzilla” ออก (โดยการกดปุ่ม Delete ที่คีย์บอร์ด )

10.คลิกปุ่ม Start --> Run ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Run พิมพ์คำสั่ง gpedit.msc กดปุ่ม OK
ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Group Policy
11.คลิกเลือก User Configuration --> Administrative Templates --> System --> Double Click ไฟล์ Turn Off Autoplay ปรากกฎไดอะล็อกบ็อก Turn Off Autoplay Properties
1)คลิกเลือก Enabled
2)คลิกเลือก All drives
3)คลิก OK
เพื่อป้องกันการเปิดไดร์ฟอัตโนมัติในกรณีที่นำแผ่นซีดี หรือ Handy Drive มาใช้งานซึ่งเป็นช่องทางที่จะทำให้เกิดการติดไวรัสได้ง่ายขึ้น

12.คลิกปุ่ม Start --> Run ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Run พิมพ์คำสั่ง msconfig กดปุ่ม OK
ปรากฏไดอะล็อกบ็อก System Configuration Utility คลิกแท็บ Startup
1)เอาเครื่องหมาย / ในช่องสี่เหลี่ยมหน้าไฟล์ MS32DLL ออก
2)คลิกปุ่ม Apply
3)คลิกปุ่ม OK (หรือ Close)
จะปรากฏไดอะล็อกบ็อก System Configuration เลือก Exit Without Restart

13.Double Click ไอคอน Mycomputer ที่ Desktop เลือกเมนู Tools --> Folder Options
14.ปรากฏไดอะล็อก Folder Options คลิกแท็บ View
1)คลิก / ในช่องสี่เหลี่ยมหน้า Hide extention… และ Hide protected operating system file
2)คลิก OK

15. Click เม้าส์ขวาที่ไอคอน Recycle bin เพื่อเรียก Shortcut Menu เลือกคำสั่ง Empty Recycle bin เพื่อยืนยันการลบไฟล์ไวรัสออกจากเครื่องคอมพิวเตอร์อีกครั้ง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:47:08 AM »

Grin Grin Grin  ลุยยยยย  Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:47:20 AM »

ขอบคุณครับตอนนี้กำลังพยายามแก้อยู่แต่ ยากเหมือนกันครับ ไว้ได้ผลยังไงจะมาบอกครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:17:43 PM »

ผมเล่นแบบบ้านนอกครับ  RESTORE ครับเลือกวันเดือนที่ยังไม่เกิดปัญหา

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 03:00:20 PM »

อาการนี้โดนspywareเล่นงานแล้วครับ ปัญหานี้ต้องพี่Watt Grin

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:43:31 PM »

ขอแนะนำให้ติดตั้งสัก 2 โปรแกรมครับ
1.Ad-Aware SE(พี่Wattcและท่านวมต.แนะนำแล้ว)
2.Spybot-search&Destroy1.4
ดาวน์โหลดฟรีที่ WWW.spybot.info/en/index.html

เวลาแสกนใช้สลับกันนะครับทีละโปรแกรม
โดยทำการอัพเดทก่อนทุกครั้ง...ประมาณสัปดาห์ละครั้ง
เครื่องคอมของเราก็จะมีสุขภาพดี...มีภูมิคุ้มกันป้องกันไวรัสได้ระดับหนึ่งครับ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:45:34 PM »

ของไวรัสเปิดมา ไม่เป็นนะคะเวบนี้

แต่ไปเป็นของเวบอื่นแทน

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
หน้า: [1]
  พิมพ์