๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:19:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...เมนูแนะนำ..ผัดฉ่าปลาฉลาม...ที่ศรีราชาครับ.....  (อ่าน 8686 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:35:47 AM »

ถามครับเนื่อปลาฉลาม Grin Grin Grin กินแล้วเป็นอย่างไร Grin Grin Grin อธิบายหน่อยครับเหมือนปลาอะไรยังไม่เคยชิมเลย

Grin Grinข้อแตกต่างที่เห็นชัดที่สุด..ก็คือมันจะมีกระดูกอ่อนเคี้ยวกรุบๆครับ....จะว่าไปเนื้อก็ไม่ต่างจากปลาอื่นมาก...ละเอียดๆ..แต่กระดูกอ่อนนี่แหละที่อร่อยครับ....คนทำทานไม่เป็นจะทำมาแล้วเหม็นเหมือนฉี่ครับ....ค่อนข้างมีวิธีการมากกว่าปลาอื่นๆพอควรครับ Grin Grin

รับทราบ Grin Grin Grin   ขอบคุณครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:43:46 AM »

ขอบพระคุณครับ งวดหน้าผ่านไปต้องแวะไปชิมครับ Smiley
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:49:18 AM »

ขอบพระคุณครับ งวดหน้าผ่านไปต้องแวะไปชิมครับ Smiley

Grin Grinอยู่ที่ดวงด้วยนะครับ....ไม่มีฉลามทุกวัน..สดๆมันหายากครับ..แต่ก็มีกระเบนกับอินทรีย์ไว้เป็นเมนูสำรองครับ.....อ้อ...ถ้าไม่มีปลาจริงๆก็มีไข่เจียวด้วยครับ..อิ อิ..... Grin Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:28:14 PM »

เข้าพื้นที่ไม่แจ้ง............มียิง Wink Cheesy

เมื่อ 10 กว่าปีก่อน.........ฝั่งตรงข้ามร้านนี้มีร้านอาหารอยู่........แกงส้มปลาเรียวเซียวอร่อยมากๆ
ปัจจุบันไม่รู้ร้านนี้ยังอยู่รึเปล่า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:43:13 PM »

เข้าพื้นที่ไม่แจ้ง............มียิง Wink Cheesy

Grin Grin Grin คุณหลวงปืนโหดดดด  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:26:43 PM »

อิอิ......ขู่ไว้ก่อนครับ........กลัวมาแล้วไม่ชวนไปกินด้วย Wink Cheesy
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:27:29 PM »

หิวแล้วครับ เมื่ออ่านกระทู้นี้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 03:16:24 PM »

เห็นแล้วอยากแปรบ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 03:29:59 PM »

เมื่อ 10 กว่าปีก่อน.........ฝั่งตรงข้ามร้านนี้มีร้านอาหารอยู่........แกงส้มปลาเรียวเซียวอร่อยมากๆ
ปัจจุบันไม่รู้ร้านนี้ยังอยู่รึเปล่า

Winkเกิดไม่ทันง่ะปู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 03:47:56 PM »

จ้องฟาดเด็กซะลืมอายุตัวเองเลยรึ

555โสน้าน่า.........อยากเป็นเด็ก Wink Cheesy
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:26:17 PM »

จ้องฟาดเด็กซะลืมอายุตัวเองเลยรึ

555โสน้าน่า.........อยากเป็นเด็ก Wink Cheesy

Winkต้องพรางตัวเอง ให้กลมกลืนกับสภาพแวดล้อมคับปู่....อิอิอิ Wink

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์