๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:38:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...เมนูแนะนำ..ผัดฉ่าปลาฉลาม...ที่ศรีราชาครับ.....  (อ่าน 8684 ครั้ง)
halls13
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:21:47 PM »

Grin Grinไปชิมมาหลายครั้งแล้ว..อร่อยราคาเบามากๆครับ Grin  Grin

Grin Grinอิ่มละ 25 บาท...ทานตอนสายอิ่นยันบ่ายครับ Grin Grin

Grin Grinหน้าตาอย่างนี้..ค่อนข้างหาทานยากครับ..ที่สำคัญอร่อยมากครับ Grin Grin

Grin Grinร้านป้ามล...แห่งท่าจรินทร์(ท่าเรือไปเกาะสีชังท่าเก่าครับ Grin Grin

Grin Grinร้านไม่ใหญ่ครับ...มีหลายเมนู..ทั้งกระเบน..อินทรี..ฉลาม Grin Grin

Grin Grinเหมาะแก่การไปฝากท้อง..มากกว่าสังสรรค์ครับ Grin Grin

Grin Grinความสดของปลา..ไม่ต้องพูดถึงครับ...สดมาก Grin Grin

Grin Grinวิวหน้าร้านครับ Grin Grin

Grin Grin Grinทางไปก็ไม่ยากครับ.....วิ่งเส้นที่ผ่านหนองมนน่ะครับ.....พอเลยบางพระมาก็จะพบป้ายบอกทางไปเกาะสีชัง....เลี้ยวตามป้ายไปก็จะเจอเส้นเลียบหาด..วงเวียนตรงเกาะลอย...วิ่งไปเรื่อยๆประมาณ1ก.ม.จะเจอสามแยกที่มีป้อมตำรวจทางขวามือ...เลี้ยวขวาซอยแรกที่พบเลยครับ....วิ่งตามทางแคบๆไปซัก 600 เมตร  ร้านป้าจะอยู่ซ้ายมือครับ...ทางขวามือจะมีเรือจอดเต็มเลยครับ..ถ้ากลัวหลงเข้าซอยไม่ถูก...ถามรถวินก็ได้ครับ..เพราะซอยมันค่อนข้างดูยากครับ. Grin Grin

Grin Grin Grinพี่ท่านใดผ่านไปแถวๆนั้นแวะชิมแวะฝากท้องได้ครับ...แล้วจะติดใจ... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2006, 09:39:07 PM โดย Halls » บันทึกการเข้า
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:41:22 PM »

Grin Grinก่อนกลับบ้าน..ก็แวะไหว้พระที่เกาะลอยก่อนก็ได้ครับ Grin Grin

Grin Grinมีเต่าทะเลให้แวะชม..ให้อาหารมันด้วยก็ได้ครับ Grin Grin

Grin Grinแต่ละตัว..ใหญ่ๆทั้งนั้นครับ Grin Grin

Grin Grinวิวข้างบนครับ Grin Grin

Grin Grin Grin Grin

e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 09:08:39 PM »

ขอบคุณครับ
คงต้องผิดศิลข้อ 5 แถวนั้นบ้าง Grin Grin

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 10:22:58 PM »

ระวังอย่ามาคนเดียวหรือมากับเพื่อน

จะเลี้ยวเข้าค่าย........(ที่เขาทรายเคยอยู่)

โดยไม่รู้ตัว.............อิอิ

ด้วยความเคารพครับ

ร้านนี้ผมเคยไปกินครับ ตอบไปเกาะสีชังตกปลากับเพื่อนๆ

ขอบอก อร่อยสุดยอด สั่งใส่ถุงเป็นกับแกล้ม  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เหล้าหมดโดยไม่รู้ตัว..........อิอิ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 10:30:16 PM »

ว้า.......ไม่น่าเข้ามาดูเล้ย ท้องใส้ร้องครวญครางอีกแล้ว

toi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ทุกๆสิ่งมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:14:46 AM »

ลูกปิดเทอมกลับไปเยี่ยมบ้านต้องแวะชิมแล้วละ.. น้ำลายหก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:21:16 AM »

ชอบมาก ๆ ครับ ผัดฉ่า ปลาฉลาม  ...  แถวนี้มีให้ทาน แต่ความสดสู้ทางโน้นไม่ได้...แต่ก็ยังดีที่มีให้ทาน... น้ำลายหก
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 08:03:36 AM »

น่าทานนะครับ..เห็นแล้วหิวเลย น้ำลายหก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:49:14 AM »

น่าอร่อยจังครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:54:29 AM »

อิ่มนี้ผมช่วยยืนยันครับจุกยันสี่ทุ่มเลย  น้ำลายหก
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:59:52 AM »

เห็นเมนูแล้ว  หิว  มากเลยครับ น้ำลายหก

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:05:37 AM »

อิ่มนี้ผมช่วยยืนยันครับจุกยันสี่ทุ่มเลย น้ำลายหก

Grin Grinคราวหน้าไปกันอีกนะพี่....แล้วไปดูรูปนายแบบที่กระทู้แนะนำบ่อตกปลารึยัง..... Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:12:47 AM »

อากาศวันนี้ด้วยนะ  Grin Grin Grin  เย็นรับรอง Grin Grin Grin   ยิ่งเมาเข้าไปใหญ่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:14:03 AM »

ถามครับเนื่อปลาฉลาม  Grin Grin Grin  กินแล้วเป็นอย่างไร Grin Grin Grin  อธิบายหน่อยครับเหมือนปลาอะไรยังไม่เคยชิมเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 10:34:33 AM »

ถามครับเนื่อปลาฉลาม Grin Grin Grin กินแล้วเป็นอย่างไร Grin Grin Grin อธิบายหน่อยครับเหมือนปลาอะไรยังไม่เคยชิมเลย

Grin Grinข้อแตกต่างที่เห็นชัดที่สุด..ก็คือมันจะมีกระดูกอ่อนเคี้ยวกรุบๆครับ....จะว่าไปเนื้อก็ไม่ต่างจากปลาอื่นมาก...ละเอียดๆ..แต่กระดูกอ่อนนี่แหละที่อร่อยครับ....คนทำทานไม่เป็นจะทำมาแล้วเหม็นเหมือนฉี่ครับ....ค่อนข้างมีวิธีการมากกว่าปลาอื่นๆพอควรครับ Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์