๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:09:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงครูที่ปัตตานี......อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 4091 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:12:19 AM »

อ้างถึง
คงจะมีสักวันที่ข่าวหน้าหนึ่งพาดว่า "โจรใต้ถูกครูยิงตาย" บ้าง

มีครับ แต่ต้องเกณฑ์พวกเราไปเป็น คุณครู Grin
Grin Grin เห็นด้วยครับ มือปืนทั้งนั้นคงได้ดวลกันแน่ ด้วยความเคารพครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:20:28 AM »

ต้องเล่นกับแขกแรงๆ มันถึงจะซาๆ อย่างที่มันตายตอนยึดกรือเซะ มันซาลงไปพักใหญ่
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:28:01 AM »

Cry ไม่รู้สมควรพูดหรือเปล่า แต่มันสดุดอยู่ในใจผม เวลาที่มีเหตุการณ์เกิดขึ้นกับครูและครูมีมาตราการหยุดการเรียนการสอนก็จะมีผู้ใหญ่ในรัฐบาลออกมาพูดได้เพียงว่าครูจะต้องมีจิตวิญญาณในความเป็นครู ฟังแล้วก็ให้คิดทุกทีว่าต้องเอาจิตวิญญาณของครูไปสังเวยพวกมันอีกซักกี่ชีวิตถึงจะเพียงพอ Tongue Cry Lips Sealed
เห็นใจครูมากครับ อ่านครั้งไรเศร้าใจทุกที
เขตที่ผมดูแลเองแหละพี่บุญเปิดดูกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วแหละแต่ไม่อยากพูดอะไร วันนั้นที่21ธค.49เวลา07.40น.คณะครู7คนหญิง6ชาย1มอไซค์4คันขับเกาะกลุ่มเรียงกันไปสอนนร.ที่รร.ชุมชนบ้านตาแกะโดย อ.รุ่งนภา คงสุวรรณ และอ.ชุติมา รัตนสำเนียง นั่งซ้อนกันไปเป็นคันที่2 คนร้ายขับแซงและยิงด้วย.38 โดนอ.รุ่งนภา บริเวณกรามหักทะลุหลอดอาหาร ส่วนอ.ชุติมา โดนบริเวณศรีษะ1นัดกระสุนฝังในสมองและโดนขาอีก1นัดเมื่อเที่ยงคืนอ.ชุติมาเสียชีวิตแล้ววันนี้รดน้ำศพบ่าย2ที่วัดน้ำขาว ต.น้ำขาว อ.นาทวี จ.สงขลา พระราชทานเพลิงศพวันจันทร์นี้ครับ ส่วนอ.รุ่งนภา ส่งตัวไปรพ.มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
เกิดเหตุครั้งนึงปิดโรงเรียนทีนึง ผุ้ใหญ่ก็มาเคลียร์กันทีนึง จนท.รับปากจะดูแลอย่างดี สื่อมวลชนก็บอกเกรงว่าเด็กไม่ได้เรียน เรียนไม่ทัน แล้วก็ปล่อยปละละเลยจนเจ็บจนตายกันอีก(วันเกิดเหตุไม่มีทั้งทหาร ตร.ปกครองดูแลตามแผนรปภ.ครูที่กำหนดไว้) แล้วก็ปิดโรงเรียน แห่กันมาดูแล.....................................................................นายกก็ว่ามาถูกทางแล้ว ทนกันอีกหน่อย (ทนตายกันหน่อย) อีกสักกี่ศพ แล้วนายของจนท.หล่ะได้เลื่อนยศ ตำแหน่งใหญ่โต แล้วก็กลับไปภาคอื่น

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:41:21 AM »

เหี้ยจริงๆ ไอ้โจรเปรตพวกนี้

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:55:46 AM »

เขตที่ผมดูแลเองแหละพี่บุญเปิดดูกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วแหละแต่ไม่อยากพูดอะไร วันนั้นที่21ธค.49เวลา07.40น.คณะครู7คนหญิง6ชาย1มอไซค์4คันขับเกาะกลุ่มเรียงกันไปสอนนร.ที่รร.ชุมชนบ้านตาแกะโดย อ.รุ่งนภา คงสุวรรณ และอ.ชุติมา รัตนสำเนียง นั่งซ้อนกันไปเป็นคันที่2 คนร้ายขับแซงและยิงด้วย.38 โดนอ.รุ่งนภา บริเวณกรามหักทะลุหลอดอาหาร ส่วนอ.ชุติมา โดนบริเวณศรีษะ1นัดกระสุนฝังในสมองและโดนขาอีก1นัดเมื่อเที่ยงคืนอ.ชุติมาเสียชีวิตแล้ววันนี้รดน้ำศพบ่าย2ที่วัดน้ำขาว ต.น้ำขาว อ.นาทวี จ.สงขลา พระราชทานเพลิงศพวันจันทร์นี้ครับ ส่วนอ.รุ่งนภา ส่งตัวไปรพ.มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
เกิดเหตุครั้งนึงปิดโรงเรียนทีนึง ผุ้ใหญ่ก็มาเคลียร์กันทีนึง จนท.รับปากจะดูแลอย่างดี สื่อมวลชนก็บอกเกรงว่าเด็กไม่ได้เรียน เรียนไม่ทัน แล้วก็ปล่อยปละละเลยจนเจ็บจนตายกันอีก(วันเกิดเหตุไม่มีทั้งทหาร ตร.ปกครองดูแลตามแผนรปภ.ครูที่กำหนดไว้) แล้วก็ปิดโรงเรียน แห่กันมาดูแล.....................................................................นายกก็ว่ามาถูกทางแล้ว ทนกันอีกหน่อย (ทนตายกันหน่อย) อีกสักกี่ศพ แล้วนายของจนท.หล่ะได้เลื่อนยศ ตำแหน่งใหญ่โต แล้วก็กลับไปภาคอื่น
อ้างถึง
ขอแสดงความเสียใจอีกครั้งครับ ตอนพบกันเราก็ยังคุยกันถึงเรื่องเหล่านี้อยู่เลย ตอนนั้นจำได้ว่าครูชายโดนยิง
แล้วราดน้ำมันเผาซ้ำขณะที่ยังไม่ตาย ผ่านมาเดือนเดียวมีเรื่องตามมาอีกรอบ สงสัยจะเป็นจริงอย่างที่คุยกัน
พูดไม่ออกจริงๆ ผมเองก็จบมาในวิชาชีพครู เคยสอนอยู่ระยะสั้นๆ ทั้งชีวิตไม่เคยคิดว่าครูจะต้องมีสภาพเช่นนี้ คุณพ่อบังคับให้ผมเรียนครู ท่านบอกว่าครูมีแต่คนรัก มีแต่คนยกมือไหว ถึงวันนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว ครูกลายเป็นเครื่องมือ

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 12:30:33 PM »

พูดไม่ออกครับ......... Cry Cry Cry
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 12:55:12 PM »

อ้างถึง
คงจะมีสักวันที่ข่าวหน้าหนึ่งพาดว่า "โจรใต้ถูกครูยิงตาย" บ้าง

มีครับ แต่ต้องเกณฑ์พวกเราไปเป็น คุณครู Grin

ถ้าจะมาจริง ๆ ยินดีต้อนรับ ด้วยความเต็มใจยิ่ง แต่พร้อมที่จะมาจริง ๆ หรือเปล่า.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2006, 01:12:53 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:55:21 PM »

เศร้า!  ครับ เป็นห่วงท่านSAVOK CZ  ขอให้ท่านโชคดีปลอดภัยตลอดไป นะครับ

ด้วยความเป็นห่วง

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 02:18:59 PM »

คือแบบว่า

น้ำตาไหลออกมาเองเมื่อเห็นรูปนี้ พูดไม่ออกบอกไม่ถูกครับ

http://www.komchadluek.net/2006/12/22/photo_11897.php

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 02:53:10 PM »

คือแบบว่า

น้ำตาไหลออกมาเองเมื่อเห็นรูปนี้ พูดไม่ออกบอกไม่ถูกครับ

http://www.komchadluek.net/2006/12/22/photo_11897.php

ขอบคุณครับ

เช่นกันครับผม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:00:37 PM »

ตามมานั่งคอตกถอนหายใจอีกเฮือกกกกใหญ่

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:04:29 PM »

เอาอีกแล้วจะทำไงดีนะ Angry

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:08:00 PM »

เอาอีกแล้วจะทำไงดีนะ Angry

รออีกนิดครับ ....... เรามาถูกทางแล้ว ??

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 05:08:03 PM »

น้ำตาซึมเลยครับ ..........ผมว่าควรจะออกข่าวมากๆบ่อยๆ

ให้มันเห็น และทุกคนเห็น ว่าที่มันทำนั้นมันสร้างความเจ็บปวดให้กับคนข้างหลังมากมายยังไงครับ

ขอแสดงความเสียใจอีกครั้ง แต่ถ้าขอได้ขอเป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 07:01:45 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:11:57 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์