๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:58:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่บ้านใจเด็ดยิงต่อสู้โจรใต้ ผลโจรใต้ตาย 2 ศพ  (อ่าน 14637 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 11:34:24 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 11:37:06 AM »

ผู้ใหญ่บ้าเยี่ยมมากๆ ครับ
สงสัยจะตก "บ" ครับ

Cheesyตก .หนู กั๊บปู่.....อิอิอิ...การ์ดตก Grin

พลาดได้ไงเนี่ย Grin........น.หนูครับ.............แก้ไขครับแก้ไข...........ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

จำไว้........น้าเป้า
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:10:08 AM »

คุณพจน์ตื่นแต่เช้าเลยนะ อรุณสวัสดิ์ครับ
สวัสดีครับพี่ปู.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:41:56 AM »

งานนี้ ถ้าว่าตามกฎหมายอาญาที่ใช้แล้ว ผู้ใหญ่บ้านทำ เกินกว่าเหตุหรือเปล่าครับ ในเมื่อภัยหรืออันตรายยังไม่ใกล้ตัว คนร้ายก็ยังไม่ได้แสดงท่าทางว่าจะใช้กำลังเข้าประทุษร้าย คลานเข้ามาด้วยความเรียบร้อยออกอย่างนั้น นี่ถ้าเป็นพื้นที่อื่น มีคนทำลักษณะนี้เข้ามา แล้วเรายิงออกไปก่อนอย่างนี้ เราจะเป็นอย่างไรครับเนี่ย ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ หรือ ฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา เฮ้อ!!

ด้วยความเคารพ อย่าเพิ่งว่าผมตะแบงนะครับ ด้วยความสงสัย คิดเองเล่นๆ ไม่มีเจตนาดูหมิ่นครับ เพราะส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ ครับ อีกไม่นานมันจะได้ตายกันไปซะให้หมด บ้านเมืองจะได้สงบสุขซะที

Huh
สนใจเช่นกันครับ ผู้รู้ท่านใด
พอจะทราบบ้างครับ
 Huh
ไม่เกินกว่าเหตุหรอกครับ คือเหตุมันมากัน 10 คนยิงตายไปแค่2 ยังน้อยกว่าเหตุอีก8ครับ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:22:53 PM »

ผู้ใหญ่ใจเด็ด  ตกลงตะกรุด แพ้ 11 มม. ไปนรกเถอะไปไอ้โจรชั่ว

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 08:58:20 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 03:52:04 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 09:01:02 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 03:51:49 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 10:11:52 PM »

งานนี้ ถ้าว่าตามกฎหมายอาญาที่ใช้แล้ว ผู้ใหญ่บ้านทำ เกินกว่าเหตุหรือเปล่าครับ ในเมื่อภัยหรืออันตรายยังไม่ใกล้ตัว คนร้ายก็ยังไม่ได้แสดงท่าทางว่าจะใช้กำลังเข้าประทุษร้าย คลานเข้ามาด้วยความเรียบร้อยออกอย่างนั้น นี่ถ้าเป็นพื้นที่อื่น มีคนทำลักษณะนี้เข้ามา แล้วเรายิงออกไปก่อนอย่างนี้ เราจะเป็นอย่างไรครับเนี่ย ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ หรือ ฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา เฮ้อ!!

ด้วยความเคารพ อย่าเพิ่งว่าผมตะแบงนะครับ ด้วยความสงสัย คิดเองเล่นๆ ไม่มีเจตนาดูหมิ่นครับ เพราะส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้มีข่าวแบบนี้บ่อยๆ ครับ อีกไม่นานมันจะได้ตายกันไปซะให้หมด บ้านเมืองจะได้สงบสุขซะที

Huh
 Huh
ไม่เกินกว่าเหตุหรอกครับ คือเหตุมันมากัน 10 คนยิงตายไปแค่2 ยังน้อยกว่าเหตุอีก8ครับ

สถานการณ์แบบนี้ มีกี่แม็กก็ซัดไปก่อนเถอะครับ....เรื่องกฎหมายค่อยมาปรึกษาเอาที่หลังตอนรอดตายแล้วก็ยังทัน
กฏหมายที่นี่คือ ยิงผู้ร้ายตายผู้ว่าฯจ่ายศพละ40k เจ็บเจอรอยเลือด 30k ยิงสู้จ่าย 10k สรุปผญบ.ได้ประมาณเกือบแสนครับ เหรียญตรา ปืนกระบอกใหม่ เสื้อเกราะฯลฯ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 07:02:50 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 03:48:35 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 09:41:24 AM »

Huh
 Huh

สถานการณ์แบบนี้ มีกี่แม็กก็ซัดไปก่อนเถอะครับ....เรื่องกฎหมายค่อยมาปรึกษาเอาที่หลังตอนรอดตายแล้วก็ยังทัน
กฏหมายที่นี่คือ ยิงผู้ร้ายตายผู้ว่าฯจ่ายศพละ40k เจ็บเจอรอยเลือด 30k ยิงสู้จ่าย 10k สรุปผญบ.ได้ประมาณเกือบแสนครับ เหรียญตรา ปืนกระบอกใหม่ เสื้อเกราะฯลฯ
แบบนี้สิ Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:10:24 AM »

เมื่อวานคนร้าย2คนปืนสั้นสองกระบอก ยิงคนแก่อาชีพเก็บของเก่าขายแล้วก็ราดน้ำมันจุดไฟเผา
ใกล้ๆ้บ้านผม เพื่อนผมได้ยินเสียงร้องเสียงปืน มันวิ่งออกมาดู คนร้ายเลยยิงมาที่มัน บังเอิญพระดีแคล้วคลาดโดนแขนเสื้อทะลุเลยควัก9ออกมายิงสวนไปแม็กนึงหมดกระสุน
ควัก38อีกกระบอกออกมายิงตามไปอีก3นัด สรุปตามที่มันเล่ามาว่าน่าจะโดนมั่งเพราะไอ้คนซ้อนท้ายมันกอดเอวคนขับทั้งสองมือแน่น ซิ่งหนีไป คงตื่นเต้นมากไอ้เพื่อนคนนี้ทีเวลามันเมาเดิมพันยิงลูกมะนาวแขวนเชือกว่าวที่ระยะ15หลากินเดิมพันมาก็เยอะ ผมยังเคยเสียเดิมพันมาหลายขวดแล้วด้วย หนอยแนะหัวไอ้เลวพวกนี้ใหญ่กว่าตั้งเยอะดันยิงไม่ถูก สงสัยไม่มีเดิมพันให้กินมั้ง Smiley

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:18:18 AM »

เมื่อวานคนร้าย2คนปืนสั้นสองกระบอก ยิงคนแก่อาชีพเก็บของเก่าขายแล้วก็ราดน้ำมันจุดไฟเผา
ใกล้ๆ้บ้านผม เพื่อนผมได้ยินเสียงร้องเสียงปืน มันวิ่งออกมาดู คนร้ายเลยยิงมาที่มัน บังเอิญพระดีแคล้วคลาดโดนแขนเสื้อทะลุเลยควัก9ออกมายิงสวนไปแม็กนึงหมดกระสุน
ควัก38อีกกระบอกออกมายิงตามไปอีก3นัด สรุปตามที่มันเล่ามาว่าน่าจะโดนมั่งเพราะไอ้คนซ้อนท้ายมันกอดเอวคนขับทั้งสองมือแน่น ซิ่งหนีไป คงตื่นเต้นมากไอ้เพื่อนคนนี้ทีเวลามันเมาเดิมพันยิงลูกมะนาวแขวนเชือกว่าวที่ระยะ15หลากินเดิมพันมาก็เยอะ ผมยังเคยเสียเดิมพันมาหลายขวดแล้วด้วย หนอยแนะหัวไอ้เลวพวกนี้ใหญ่กว่าตั้งเยอะดันยิงไม่ถูก สงสัยไม่มีเดิมพันให้กินมั้ง Smiley

เยี่ยมครับ ฝากพี่อู๊ดช่วยบอกเพื่อนด้วยครับว่านายแน่มาก พวกนั้นถ้าเจออย่างนี้บ่อยๆเดี๋ยวก็หางจุกตูด

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:25:21 AM »

เยี่ยมครับ ฝากพี่อู๊ดช่วยบอกเพื่อนด้วยครับว่านายแน่มาก พวกนั้นถ้าเจออย่างนี้บ่อยๆเดี๋ยวก็หางจุกตูด

ถ้าพี่เค้าคว้าลูกซอง ออกมาหละก้อ น่าจะกลิ้งอยู่กับที่ทั้ง 2 ตัว.........

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:39:24 AM »

Huh
 Huh

พี่ชัช ( ขออนุญาตครับ ).....ตอบได้ โถกจัย สาด้ายแรงอ่อก จิงจิ๊งงงง........ โดนชก โดนชก Grin Grin

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 02:58:32 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 03:59:30 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์