๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:58:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะลอนกางเต็นท์ " ข้อมูลและรูป อช.ตากสินมหาราช.  (อ่าน 25815 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:09:33 AM »

โห.....คนมากแบบนี้ไม่ชอบเลย แต่ก็อบอุ่นดี

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:33:56 AM »

ผมพยายามโทร.ติดต่อ ท่านอุดมแต่โทร..ไม่ติด ..ไม่ทราบสาเหตุ เนตฯ ก็เข้าไม่ได้.......  ..กรรมจริง ๆ .... หัวเราะร่าน้ำตาริน
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:39:11 AM »

ผมพยายามโทร.ติดต่อ ท่านอุดมแต่โทร..ไม่ติด ..ไม่ทราบสาเหตุ เนตฯ ก็เข้าไม่ได้.......  ..กรรมจริง ๆ .... หัวเราะร่าน้ำตาริน

โทรหาตอนนี้เลยครับ เมื่อซักครู่ผมเพิ่งคุยกับท่านครับ ตอนนี้กำลังเก็บเต๊นท์อยู่ครับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:48:47 PM »

ถ้าเดินทางจาก เชียงใหม่ และพะเยา จะผ่านวัดร่องขุ่น  ที่แสนสวย อลังการณ์ อย่างที่อาจารย์ เฉลิมชัยเขาว่าไว้

เห็นเข้าครั้งแรกอึ้งเลย วัดอยู่ติดกับสี่แยกด้านซ้ายมือ ทีแรกนึกว่าจะอยู่ลึกเข้าไปอีก ตัวพระอุโบสถ ก็อยู่ติดถนน

สีขาวกระจ่างตามากๆ กลัวฝุ่นจากถนนจะจับหมองจังเลยครับ  ผมแวะทั้งขาไปขากลับ สวยจริงๆ ด้านในมีศาลา

อยู่หนึ่งหลัง เป็นสีทองตัดกับ โบสถ์ ด้านหน้า สวยๆๆๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2006, 10:52:04 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 01:01:58 AM »

วัดร่องขุ่นสวยมากๆครับ ผมผ่านไป2ครั้งแต่ไม่มีโอกาสได้แวะเลยเดี๋ยวอีกไม่นานคงได้ขึ้นไปทำธุระแถวนั้นแล้วจะแวะไปครับ Grin

นักะติ๊ Club
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 07:52:54 AM »

ขออนุญาตครับ
วัดร่องขุ่นสวยมากครับ เคยไปครั้งหนึ่งปี 2548
ชอบชอบเจตนาและวีธีการ ของอาจารย์ท่านครับ

ผมสร้างนานเพราะผมต้องการ
    สวยระดับโลก ไม่ใช่ปัญหาขาดเงิน
        วัดนี้ไม่เคยเรี่ยไรเงินจากใคร
        ไม่เคยแจกซองกฐิน ผ้าป่า และ
         ห้ามบริจาคเกินหนึ่งหมื่นบาท       
         หากท่านใด้รับซองเรี่ยไรจากใคร
         จงทราบเลยว่า เปรต ตัวนั้น
         มันหลอกท่านเข้าแล้ว

คัดลอกมาจาก อาจารย์ เฉลิมชัย

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 08:29:08 AM »

โอ้.....วิจิตรบรรจงที่สุด

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 09:36:39 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 10:16:03 PM »

ผมขับรถจากแม่สายลงมาแม่สอด เริ่มตั้งแต่ห้าโมงเย็น แวะมาตลอดทาง ลำปาง พะเยา  จนมาถึงแม่สอดตีสาม

เข้า อช.ตากสินมหาราช  มืดพอควรเห็นแต่เต็นท์มากมาย เจ้าหน้าที่ต้อนรับดีมาก แม้จะดึกดื่นขนาดนี้ เขาชี้จุดให้เราได้

กางเต็นท์ ผมก็หยิบเต็นท์เล็กแบบเงียบๆ ซึ่งใช้นอนสามคนได้ กลัวรบกวนคนที่หลับอยู่ พอหกโมงตื่นมาพบว่า นอนห่างกรงหมี

แค่สิบเมตร หมี ชื่อ น้อง ธันวา อายุหกปี เจ้าหน้าที่เอามาตั้งแต่ตัวเท่าลูกแมว สองตัว ตายหนึ่งตัว เอาดองโชว์ไว้ที่ทำการฯ 

เหตุจากมีคนใจร้ายยิงแม่มันตาย ข้างกรง มีกล่องบริจาคค่าอาหารก็ช่วยน้องธันวา ไปบ้าง ใครไปก็แวะชมได้ครับ เวลามันยืน

จะสูงร่วมสองเมตร อกมีรูปตัววีชัดเจน พอสายหน่อยผมก็เลือกจุดลงเต็นท์ใหญ่ กางคนเดียวครับ เลือกเอามุมเห็นดวงอาทิตย์ขึ้น

ในเวลายามเช้า สวยติดใจครับ  ถ้าอยู่ใกล้ๆเหมือนเขาใหญ่ จะมาเยือนปีละหลายหนแน่นอน...

ดอยตุง สวนสมเด็จย่า คนเพียบถ่ายรูปยากมาก มีแต่หัวและขาคนติดมาในรูป ไม่สวย เลยมีแต่นางแบบ

พระอาทิตย์ขึ้นในวันแรก นอนมาได้แค่สองชั่วโมง ก็ขยับเต็นท์ มาจุดนี้ สวยๆๆๆๆ...

พอสว่างมามีแต่เต็นท์พรึ่บ...แต่แว๊บเดียวหาย  กลับไปกันกว่าครึ่ง

น้อง ธันวา อายุหกปี ขนแผงคอสวยมาก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 05:38:27 AM »

อิจฉาท่าน rattra มากๆ ปีนี้ไม่มีโอกาสไปกางเต้นท์ที่ไกลๆเลย เหยาะแหยะอยู่แถวๆบ้าน

รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 02:02:13 PM »

จะลงรูปอีกสองครั้งก็หมดแล้วครับ ท่าน วมต. อย่าเพิ่งค้อนนะครับ  อช.ตากสินฯ จะมีจุดกางเต็นท์ มองเห็นวิวสวยๆ หลายจุด

แต่ที่สุดยอดคือ มีต้นกระบากยักษ์ ระยะทางเดิน สองกิโลครึ่ง ใช้เลาเดินสองชั่วโมงครึ่ง ( ระบุว่างั้น )  ผมนอนไปสองชั่วโมง

ล้างหน้าเสร็จคว้าหนังสะติ๊ก มีด กล้อง ออกเดินไปคนเดียวเลยครับ ใครไม่เคยเดินป่าคนเดียวลองดูได้เลยที่ป่านี้ วัดใจตัวเองดู

ทางเดินไม่ยากแต่ต้องหาทางให้เจอ ไม่งั้นหลง สัตว์มีทำให้ตกใจเพียบ นอกนั้นหลอกตัวเองทั้งนั้น คิดต่างๆ นาๆ ลองดูซีครับ

ผมเดินแค่หนึ่งชั่วโมงครึ่ง สะดุดหัวทิ่มไปสองที เพราะตกใจชะนี เลยซัดด้วยหนังสะติ๊กให้มันไปห่างๆ แล้วเดินต่อไปอีก หนึ่ง กม.

จนถึงน้ำตก รวมเดิน 3.5 กิโลเมตร ใช้เวลา สี่ชั่วโมง เพราะตอนกลับขึ้นเขาตลอดชันมากๆ ทุกสิบเมตร ต้องหยุดหอบ...

จุดกางเต็นท์สวยๆ

ตืนมาแล้วทั้งสองคนชวนไปดูต้นกระบากกลับไม่ยอมไป กลัว....

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 02:05:31 PM »

เห็นรูปที่ลง บอกได้ตรงๆไม่อายว่าอิจฉาครับ
มีความสุขมากทั้งครอบครัวจริงๆ Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 02:20:20 PM »

ผมก็เพิ่งไปวัดร่องขุ่นมาเมื่อต้นเดือนนี่เองครับ สวยสมคำร่ำลือแต่ยังไม่เสร็จทั้งหมดได้ยินคนในนั้นพูดว่าอีกสามสี่สิบปีโน่นแหละถึงจะเรียบร้อย    Shocked

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 02:33:24 PM »

ดอยตุงก็ไปมาครับคนเยอะเหมือนหนอนกว่าจะถ่ายได้แต่ละรูป  ต้องบอกว่าไม่เป็นไรครับเชิญ จนเหนื่อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เห็นอาคารสีทองนั้น  ส้วมครับ  ที่ยืนยิ้มนั่น ผบ.ทบ.ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 02:36:11 PM »

ดอกไม้ที่ดอยตุงครับ   Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์