๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:03:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ตะลอนกางเต็นท์ " ข้อมูลและรูป อช.ตากสินมหาราช.  (อ่าน 25816 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 02:30:28 PM »

จะทะยอยลงรูปครั้งละสี่ห้าภาพนะครับ  จนกว่าจะหมดข้อมูล  รูปที่ลบจากกระทู้การ์ตูนจะลำดับลงใหม่ตามเวลาที่ไปเที่ยวครับ

1. ดอยอินทนนท์ เป็นจุดแรกที่ต้องไป เพราะมีความสูงจากระดับน้ำทะเล 2,500 กว่าเมตร หนาวดี ( 8 องศา ) ตอนที่ไป

จุดที่พักเป็นลานกางเต็นท์ ใต้ร่มต้นสนสามใบ จุดที่พักสามารถมองเห็นน้ำตกสิริภูมิได้ชัดเจน มีอาหารตามสั่งขายในบริเวณ

แต่ถ้าจะหรูหน่อย ก็ขับรถไปอีกห้าร้อยเมตร เข้าเขตโครงการหลวง ซึ่งเป็นทางเข้าน้ำตก สิริภูมิด้วย จะมีร้านอาหารของโครงการหลวง 

ผัดผักรวมเห็ดหอมอร่อยมาก  และบริเวณกางเต็นท์ จะมีเด็กๆชาวบ้านชาวเขามาขายดอกไม้ เอาไว้ไปไหว้พระและสถานศักดิ์สิทธิ์

ห้องน้ำมีโดยรอบบริเวณ ใหม่เอี่ยม มีทั้งโถนั่งราบ นั่งยอง ตามรสนิยมคนกรุงครับ  ไม่ต้องกลัวเรื่องคิวเข้าห้องน้ำของเขามีเพียบ

ถึงดอยฯ สิบโมงเช้าวันที่ห้า วันพ่อครับ

มากันสามคนก็ต้องถ่ายกันแบบออโต กดปุ๊บ วิ่งจู๊ด...แช๊ะ...

บรรยากาศเหมือนอยู่บนเมฆ

ลงมากางเต็นท์ที่ลานหน้าโครงการหลวง ใต้ร่มสนสามใบ

ความสุขครับ ขับรถมาหลายชั่วโมงต้องนอนเปลหรือเตียงผ้าใบพักผ่อน มีให้เลือกเพียบ
เต็นท์ที่เห็นมีสองชั้นกันน้ำค้าง ในรูปยังไม่ได้ติดส่วนในห้องนอนครับ

เต็นท์ผม สองห้องนอน หนึ่งห้องโถงครับ

จุดกางเต็นท์มองเห็นน้ำตก สิริภูมิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2006, 10:17:19 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 02:37:06 PM »

เอา ต่อให้ ล่วงหน้าไปก่อนสิบลี้ ท่าน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 02:37:41 PM »

คือแบบว่า

บอกได้สามคำว่า อิจฉาครับ  คนที่ลูกโตแล้วไปไหนก็สะดวกนะครับ ไม่เหมือนผมไปไหนทีเหนื่อยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 04:00:18 PM »

ผมอยู่ลำพูนยังหาโอกาสไปกางเต๊นท์นอนแบบนี้ยากเลยครับ เวลามีน้อยเหลือเกิน  Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 04:40:17 PM »

ขอบคุณครับ..น่าเที่ยวนะครับอิจฉาจังผมก็ชอบแบบนี้แต่ไม่มีเวลาไปไหนซ้ากที Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ดอยหลวง
HS5XKN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

เหนี่ยวไกถ้าตัดสินใจถูกต้อง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:57:04 PM »

หลงรัก หลงรักไปเหมือนกันเลยครับ หลงรัก หลงรักทำไมไม่เจอกันเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

หัวเราะร่าน้ำตารินผมไปเมื่อปีที่แล้วมาครับ อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่ามิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา   ไม้ก๊ดแป๋งขอเหล็กก๊ดแป๋งเคียว คนก๊ดอย่างเดียวไจ้ก๋ารบ่อได้
.......................................
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:00:34 PM »

ถ้าไปดอยอินฯช่วงนี้เตรียมเครื่องกันหนาวไปมากหน่อยนะครับ
เคยมีข่าวเอาเตาถ่านเข้าไปจุดไว้ในเต๊นท์...เสียชีวิตเกือบยกครัวเลยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:46:46 PM »

เที่ยวแบบนี้ปลอดภัยดีครับ เบื่อแต่ป่ามนุษย์ที่หนีไงก็ไม่พ้นความเห็นแก่ตัว

ผมชอบไปลึกกว่านี้ เถื่อนๆดิบๆ     แต่ไม่เหมาะสำหรับครอบครัวเท่านั้นเอง

รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:57:39 PM »

ชอบเถื่อนๆดิบๆ ต้องดูรูปต่อไปเรื่อยๆครับ  ผมเดินป่าไปดูต้นกระบากยักษ์คนเดียว บรื๋อๆๆๆๆๆ...น่ากลัว..
หน้าทางเข้าน้ำตก สิริภูมิ มีสวนดอกไม้และน้ำตกธรรมชาติเล็กๆสวยมาก

มีต้นเมเปิ้ลจะเริ่มผลัดใบออกสีแดงแล้ว ผลัดใบตอนใบหล่นจะสวยมาก

ดอกไม้สีสวยสดมีให้ดูอยู่ทั่วสวนน้อยๆ แต่ดอกสวยมากๆ

ต้นกูดยักษ์ในโครงการหลวงดอยอินทนนท์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 10:00:27 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:15:59 PM »

คุณรัตน์นอกจากเขียนการ์ตูได้ดีแล้ว ยังถ่ายภาพได้แจ๋วอีกด้วย ......... คนอะไรเก่งรอบด้าน

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:25:21 PM »

เที่ยวแบบนี้ปลอดภัยดีครับ เบื่อแต่ป่ามนุษย์ที่หนีไงก็ไม่พ้นความเห็นแก่ตัว
ผมชอบไปลึกกว่านี้ เถื่อนๆดิบๆ แต่ไม่เหมาะสำหรับครอบครัวเท่านั้นเอง

คือแบบว่า

หัวหน้าผมท่านชอบแบบวิเวก วังเวงนะ หลงกลับไม่ถูกนะครับ อาหารไม่ต้องเอาไปครับ ค่อยไปกินข้าวลิงกันครับ มันส์จริงๆ ไม่ต้องชวนนะครับ ฉานไม่ไปกับเติ้นแน่

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 11:03:50 PM »

คุณรัตน์นอกจากเขียนการ์ตูได้ดีแล้ว ยังถ่ายภาพได้แจ๋วอีกด้วย ......... คนอะไรเก่งรอบด้าน

ขอบคุณครับพี่ กล้องที่ผมใช่เป็น ดิจิตอล ธรรมดา โซนี่ P10  ยังปรับไม่ได้ดังใจเลยครับสังเกตุดูโฟกัสจะไม่ค่อยคมเท่าไหร่

และสีที่ได้ก็จืดชืดไปนิด อยากได้กล้องแบบแมนนวล  ปรับเองดีกว่า ตอนนี้ชอบ ฟูจิ 9600 แต่ตังค์ ไม่มีซื้อครับ ดูไปเรื่อยๆครับ

รูปที่ภูชี้ฟ้าจะสวยพอสมควร  ไปกับพญาสิงห์คำ เดินไปเดินมากลับหลงกันเองเฉยเลย ไม่รู้เค้าถ่ายรูปเป็นไงบ้าง เอ้าลงหน่อยเหน่ง..

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 11:16:15 PM »

ชอบเถื่อนๆดิบๆ ต้องดูรูปต่อไปเรื่อยๆครับ ผมเดินป่าไปดูต้นกระบากยักษ์คนเดียว บรื๋อๆๆๆๆๆ...น่ากลัว..
หน้าทางเข้าน้ำตก สิริภูมิ มีสวนดอกไม้และน้ำตกธรรมชาติเล็กๆสวยมาก

มีต้นเมเปิ้ลจะเริ่มผลัดใบออกสีแดงแล้ว ผลัดใบตอนใบหล่นจะสวยมาก

ดอกไม้สีสวยสดมีให้ดูอยู่ทั่วสวนน้อยๆ แต่ดอกสวยมากๆ

ต้นกูดยักษ์ในโครงการหลวงดอยอินทนนท์

เก่งทุกด้านจริงๆ ถ่ายภาพออกมาได้สวยงามมากๆ ชอบครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 11:30:44 PM »

รูปสวยมากครับ

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลยครับ Grin
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 12:55:25 AM »

เอ้า...เก็บความประทับใจมาก ๆ สวยดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์