๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:44:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี่ยวกับ Colt .22 magnum อีกสักครั้ง  (อ่าน 22601 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:49:51 PM »

.... ด้วยความเคารพเจ้าของเวป ด้วยนะครับ รบกวนช่วย บล๊อกผม หรือ ลบสถานภาพได้เลยครับ
.... ผมใช้ประโยชน์ในเวปนี้ พอแล้ว ได้ข้อสรุปแล้วครับ 

ไม่ต้องไปไหว้วานคนอื่นหรอก...ทําเองก็ได้ เผาตัวเองไปเลย
เข้าไปที่"ข้อมูลส่วนตัว"......คลิ๊กลบชื่อตัวเองออกไปเลย.....ง่ายจะตาย

โชคดีนะ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:04:12 PM »

ปืนเถื่อนทำในไทย  แล้วไปอยู่เมืองนอกจะแปลกอะไรครับ    Huh

บริษัท Colt  ไม่ผลิตปืนพกสั้นกึ่งออโต้ขนาด .๒๒ แม็กนั่ม  และเมืองนอกซื้อปืนกันได้ง่าย ๆ และปืนมีราคาถูก
ไม่จำเป็นต้องทำปืนเถื่อนให้เสียเวลาครับ  ที่มีก็พวกวัยรุ่นทำปืนปากกาเล่นกัน  ปืนเถื่อนที่ทำในไทยคุณภาพห่วย  
ยิงแล้วติด ๆ ขัด ๆ เพราะเครื่องไม้เครื่องมือไม่ดี  แถมยังต้องแอบทำกันอีก  

ผมอ่านแล้วเหมือนเจ้าของกระทู้จะให้สมาชิกบอกเสียให้ได้ว่าปืน Colt .๒๒ แม็กนั่ม ทำในต่างประเทศ
และพาเข้ามาในไทย    Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:07:23 PM »

ไม่งั้นก็คุยกะคนอื่นไว้เยอะ หึหึหึ โดนหักกร๊อบเดียวเสียหน้าเป็นกระบุง แล้วก็กลัวคนอื่นรู้ความจริง ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:29:23 PM »

โดนซะเละ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:21:14 AM »

ปืนประเภทนี้ มีทำกันทั่วไปทั้งเอเชีย ไม่ว่าไทย ลาว เวียดนาม กัมภูชา ช่วงสงครามเวียดนามทหารเอมริกัน หาซื้อปืนเหล่านี้เก็บไว้เพื่อเป็นของที่ระลึกกัน(เอาไว้คุยอวดกัน) เพราะอ่ะไร ปืนเหล่านี้ส่วนใหญ่ ในยุคแรกๆที่คอมมิวนิสยังขาดแคลนอาวุธ จากจีนและรัสเซียสนับสนุน ก็จะต้องหาอเอาปืนเหล่านี้มาไว้ใช้ไม่ว่าจะทำเอง ซื้อมา เมื่อเวลาเอมริกันประทะกับคอมมิวนิส ปืนเชลยเหล่านี้ส่วนใหญ่ จะถูกแบ่งสรรบันส่วนกันในหน่วยรบ เพราะยุคนั้นอเมริกัน ยังนำปืน เหล่านี้ไปเป็นที่ระลึกสึงครามและขึ้นทะเบียนได้  ผมเคยเห็นเวปต่างๆในเมืองนอก(ที่มารบลาว-เวียดนาม)ก็คุยกันออกบ่อยเอารูปมาลงโชว์ กันมีทั้ง 11 ทำเองด้วย ในหนังสือ เกี่ยวกับบันบึกสงครามเวียดนามก็มีบ่อยๆที่กล่าวถึงปืนทำเองที่ยึดได้จากศพข้าศึกประเภทนี้ รู้สึกอเมริกันจะภูมิใจกับ ของที่ระรึกแบบนี้มากทีเดียว

เวปนี้มีหลัก การมานานและมั่นคงว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับของผิดกฏหมายผมว่าเรายังยึดหลักการเดิมอยู่อย่างหนักแน่นครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:23:03 PM »

เรียนคุณนินจาชักปืนไว...

มีรูปหน้าลูกเลื่อนไหมครับ คืออยากเห็นว่ากระบอกนี้แก้ปัญหาเรื่องขอรั้งปลอกได้หรือไม่น่ะครับ...

ส่วนปืนของ จขกท. นั่นไม่มีขอรั้งปลอกครับ เป็นเหล็กแง่งตะปุ่มเอาไว้สองข้างเหมือนเขี้ยวตะขอ, อ้าไม่ได้หุบไม่ได้ คัดปลอกไม่ได้ ยิงทุกนัดต้องอาศัยแรงดันในรังเพลิงดันให้ปลอกหลุดออกมา แต่เจ้ากรรมที่ปลอก .22 WRF มันมักบวมคับรังเพลิง ก็เลยขัดลำ"ทุกนัด"ครับ... นี่ยังไม่นับเรื่องปืน จขกท. ลำกล้องไม่มีเกลียวด้วยอีกต่างหาก...

แต่เรื่องลำกล้องไม่มีเกลียวนี่ บางกระบอกคนทำปืนไปเอาลำกล้องปืนลมเบอร์สองมาทำปืนเถื่อน บางทีก็เลยเห็นเกลียว...

.......... คิก คิก ตัวนี้ขอรั้งปลอก ทำแบบขยับตัวได้ครับ  แถมช่างดันทำเกลียวลำกล้องมาด้วย ถึงเกลียวจะหยาบไปหน่อยแต่พอทำให้ลูกหมุนตัวได้ครับพี่  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:41:34 PM »

โอโห โดนไปเยอะ
http://www.youtube.com/watch?v=AlbcnW98kv0
งั้นช่วยดู คลิปนี้ให้หน่อยครับ ว่าเป็นของไทย หรือ ฝรั่ง
ถ้าเป็นของไทย  แล้วไอ้นี่มันมาซื้อที่อุตรดิษฐ์   หรือซึ้อที่ บูธโอท๊อบ

แต่ที่แน่แนๆๆ ลักษณ์เหมือนกันเดะ ของผมสปิงมันหายครับ
หรือท่านที่ สนใจจะไปแลกเปลี่ยนความรู้กับเค้าก้อได้นะ เรื่องรายละเอียดเค้าคงตอบคุณได้แน่ล่ะครับ
ไอ้เรื่องรูปถ่ายนะ เมล์ไปคุยเลยครับ ผมไม่รู้เรื่องรายละเอียดปืน ศัพท์บางคำ อะไหร่บางชิ้น
แต่คนในคริป คงรู้เรื่องปืนนะครับ ใครข้องใจ ก้อเชิญเลยครับ 
แต่อย่ามาบอกนะครับว่า นี่ไม่ใช่ของไทย  เพราะมันโครตเหมือนของผมเลยครับ

..........ในคลิบที่เอามาให้ดู เป็นปืนไทยทำ แน่นอนครับ  ฝีมือเดียวกับตัวในรูปที่ผมลงให้ดู ตอนนี้ช่างที่ทำปืนกระบอกนี้ ได้เลิกทำปืนแล้วหันไปทำมีดแทน เป็นช่างแถบอุทัยธานี ครับ.

ตัวในรูป จดเถื่อน ปี18 ครับ  ยิ้มีเลศนัย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 07:41:33 PM »

โอโห โดนไปเยอะ
http://www.youtube.com/watch?v=AlbcnW98kv0
งั้นช่วยดู คลิปนี้ให้หน่อยครับ ว่าเป็นของไทย หรือ ฝรั่ง
ถ้าเป็นของไทย  แล้วไอ้นี่มันมาซื้อที่อุตรดิษฐ์   หรือซึ้อที่ บูธโอท๊อบ

แต่ที่แน่แนๆๆ ลักษณ์เหมือนกันเดะ ของผมสปิงมันหายครับ
หรือท่านที่ สนใจจะไปแลกเปลี่ยนความรู้กับเค้าก้อได้นะ เรื่องรายละเอียดเค้าคงตอบคุณได้แน่ล่ะครับ
ไอ้เรื่องรูปถ่ายนะ เมล์ไปคุยเลยครับ ผมไม่รู้เรื่องรายละเอียดปืน ศัพท์บางคำ อะไหร่บางชิ้น
แต่คนในคริป คงรู้เรื่องปืนนะครับ ใครข้องใจ ก้อเชิญเลยครับ 
แต่อย่ามาบอกนะครับว่า นี่ไม่ใช่ของไทย  เพราะมันโครตเหมือนของผมเลยครับ

..........ในคลิบที่เอามาให้ดู เป็นปืนไทยทำ แน่นอนครับ  ฝีมือเดียวกับตัวในรูปที่ผมลงให้ดู ตอนนี้ช่างที่ทำปืนกระบอกนี้ ได้เลิกทำปืนแล้วหันไปทำมีดแทน เป็นช่างแถบอุทัยธานี ครับ.

ตัวในรูป จดเถื่อน ปี18 ครับ  ยิ้มีเลศนัย

สไลค์คล้ายๆโตกราเรฟเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:05:26 PM »

เรียนคุณนินจาชักปืนไว...

มีรูปหน้าลูกเลื่อนไหมครับ คืออยากเห็นว่ากระบอกนี้แก้ปัญหาเรื่องขอรั้งปลอกได้หรือไม่น่ะครับ...

ส่วนปืนของ จขกท. นั่นไม่มีขอรั้งปลอกครับ เป็นเหล็กแง่งตะปุ่มเอาไว้สองข้างเหมือนเขี้ยวตะขอ, อ้าไม่ได้หุบไม่ได้ คัดปลอกไม่ได้ ยิงทุกนัดต้องอาศัยแรงดันในรังเพลิงดันให้ปลอกหลุดออกมา แต่เจ้ากรรมที่ปลอก .22 WRF มันมักบวมคับรังเพลิง ก็เลยขัดลำ"ทุกนัด"ครับ... นี่ยังไม่นับเรื่องปืน จขกท. ลำกล้องไม่มีเกลียวด้วยอีกต่างหาก...

แต่เรื่องลำกล้องไม่มีเกลียวนี่ บางกระบอกคนทำปืนไปเอาลำกล้องปืนลมเบอร์สองมาทำปืนเถื่อน บางทีก็เลยเห็นเกลียว...

.......... คิก คิก ตัวนี้ขอรั้งปลอก ทำแบบขยับตัวได้ครับ  แถมช่างดันทำเกลียวลำกล้องมาด้วย ถึงเกลียวจะหยาบไปหน่อยแต่พอทำให้ลูกหมุนตัวได้ครับพี่  เยี่ยม

โอ้... ขอบคุณครับ... เย้...
nanlone
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:16:13 PM »

เอามา ฝาก ครับ แต่ของผมมี ทะเบียน ครับ เป็นของ ปู่

http://www.youtube.com/watch?v=sMUzIvDfqfU&feature=youtu.be
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์