๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:25:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องปืนอ่ะคับพี่ๆ  (อ่าน 2019 ครั้ง)
icepower
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:34:24 AM »

อยากรู้เร องปืนอ่ะคับพอดีตอนนี้อยากได้ปืนลูกโม่ซัก 1 กระบอก เพราะผมไม่ชอบแม็กกาซีน
อยากทราบข้อมูลว่าควรจะเล่นประเภทอะไร (รบกวน) พี่ๆช่วยตอบหน่อยคับ...*-*
ขอบคุณล่วงหน้าคับผม...*-* เยี่ยม เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:57:12 AM »

อ่าว...ก็ลูกโม่สิครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:03:42 PM »

อยู่ที่เราครับ ว่าเรา ใช้งานด้านไหน ถ้าปกป้ิองทั่วๆไป ก็เน้นสัก 4 นิ้วก็ได้ครับ

ถ้าพกซ่อนก็ต้อง สั้นเข้าไป
ถ้า 4 นิ้วลูกโม่ ที่ผมชอบและเหมาะมือ ก็ m67 m686 m66 ครับ ถ้าตัวอื่นๆ ก็ m60 นี่ก็น่าสนเช่นกันนะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:15:30 PM »

คับ
ความหมาย

ว. มีขนาดไม่พอดีกัน ทําให้แน่น ตึง หรือ ฝืด สวมหรือใส่ได้โดยยาก เช่น เสื้อคับ หมวกคับ แหวนคับ, ตรงข้ามกับ หลวม. ก. มีลักษณะหรือปริมาณเกินพอดี เช่น จระเข้คับคลอง ลิ้นคับปาก ฝูงคนคับถนน เสียงคับบ้าน ข้าวคับหม้อ.

ครับ
ความหมาย

[ครับ] ว. คํารับหรือคําลงท้ายอย่างสุภาพที่ผู้ชายใช้.

ตั้งสติดี ๆ ครับ ไม่ต้องรีบ  ต้องการอะไร  วัตถุประสงค์ในการใช้คืออะไร  พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 01:05:13 PM »

ชอบลูกโม่  ก็ซื้อลูกโม่ซิครับ   คิก คิก คิก คิก
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 01:10:12 PM »

เว๊บนี้สนับสนุนการใช้ภาษาที่ถูกต้องครับ ถ้าไม่เหนือกว่าบ่าแรงฃ่วยแก้ถ้อยคำให้ถูกต้องจะดูดีมากครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 04:22:59 PM »

อ่านคำถามแล้วยังงงๆครับ...

ชอบลูกโม่ก็ควรซื้อลูกโม่...

ลองดู ๖๘๖ ไหมครับ...

กระบอกนี้ลำกล้อง ๓ นิ้ว ขนาด .๓๕๗ แม็กนั่ม... Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:01:15 PM »

ต้องบรรลุนิติภาวะแล้ว  ต้องมีงานการทำเป็นหลักเป็นฐานแล้ว  มีทรัพย์สินในครอบครองด้วย

เริ่มต้นศึกษาเรื่องคุณสมบัติของผู้ที่จะซื้ออาวุธปืน พร้อมทั้งศึกษาวัฒนธรรมการใช้เวปบอร์ดไปในตัว

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:44:05 PM »

อ่าว...ก็ลูกโม่สิครับ

เจ้าพ่อลูกโม่ในตำนานมาเอง Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:03:11 AM »

ต้องบรรลุนิติภาวะแล้ว  ต้องมีงานการทำเป็นหลักเป็นฐานแล้ว  มีทรัพย์สินในครอบครองด้วย

เริ่มต้นศึกษาเรื่องคุณสมบัติของผู้ที่จะซื้ออาวุธปืน พร้อมทั้งศึกษาวัฒนธรรมการใช้เวปบอร์ดไปในตัว

ขอลอกครับ... เข้าเว็บนี้นอกจากความรู้เรื่องปืนแล้ว... ยังได้ศึกษาวัฒนธรรมของบอร์ดอีกด้วย... โดยเฉพาะการใช้ภาษาไทยครับ... เพราะภาษาถือว่าเป็นสิ่งแสดงวุฒิภาวะของคนใช้ได้ดี... ยินดีต้อนรับครับ...

กระบอกนี้ลำกล้อง ๓ นิ้ว ขนาด .๓๕๗ แม็กนั่ม... Cheesy

เจ้าของกระทู้เชิญเลยครับ... คุณหมอเปิดขายแล้ว... เดี๋ยวโดนผมตัดหน้าก่อนนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตแซวครับ... ไหว้

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:11:37 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

คับ
ความหมาย

ว. มีขนาดไม่พอดีกัน ทําให้แน่น ตึง หรือ ฝืด สวมหรือใส่ได้โดยยาก เช่น เสื้อคับ หมวกคับ แหวนคับ, ตรงข้ามกับ หลวม. ก. มีลักษณะหรือปริมาณเกินพอดี เช่น จระเข้คับคลอง ลิ้นคับปาก ฝูงคนคับถนน เสียงคับบ้าน ข้าวคับหม้อ.

ครับ
ความหมาย

[ครับ] ว. คํารับหรือคําลงท้ายอย่างสุภาพที่ผู้ชายใช้.

ตั้งสติดี ๆ ครับ ไม่ต้องรีบ  ต้องการอะไร  วัตถุประสงค์ในการใช้คืออะไร  พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  Smiley

Grinขออนุญาติลอกครับผม เยี่ยม

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 07:50:59 AM »

อยากได้ปืนลูกโม่ซัก 1 กระบอก เพราะผมไม่ชอบแม็กกาซีน
เยี่ยม เยี่ยม

"คำตอบอยู่ในคำถาม"

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 08:41:15 AM »

สวัสดีครับ คุณหมอ

นายแบบมาอีกแล้วนะครับ

แต่ดูเมื่อไหร่ก้อสวย ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:04:26 AM »

สนับสนุนความคิดนี่ครับ
ถามอะไรหน่อย เจ้าของกระทู้ อายุเท่าไรแล้วครับ
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 12:14:39 PM »

ชอบแบบไหนมันอยู่ที่ใจครับ ตอนผมเด็ก ผมชอบปืนมากเลยครับ

คุณลุงมักพาไปดูท่านซ้อมยิงและอีกอย่างคุณลุงขาย อวป.ด้วยครับ

พอได้รู้จักปืนก้ควรรู้จักความปลอดภัยด้วยนะครับ

นี่แหล๊ะสิ่งสำคัญ ผมเองตอนอายุ10 ปี ผมยิ่งปืนครั้งแรงครับ

เดี่ยวลูกซอง เบลเยียม ยิ่งกะลูก2แรง เล่นซะใหล่หลุดเลยครับ

นี่แหล๊ะประสบการณ์ครับจะไปนึกถึงความปลอดภัยตลอด

พอผมอายุ19ผมก้ขอใบป.3 .45 1กระบอก และ .22 ลูกกรดอีกกระบอก

ท่านนายอำเภอก้ออกให้ครับ เพราะผมมีนายสนามมารับรองความประพฤติไห้ครับ

พอผมได้ Colt มาผมก้เข้าอมรมณ์ความปลอดภัยและการใช้ อวป.ที่ถูกต้อง

อ้ออย่างลืมเรื่องกฏหมายบ้างนะครับนี้ก็สำคัญครับ

สุดท้ายคุณชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นเลยครับ
ตามความถนัด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์