๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:44:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับ ใบรับรองความประพฤติ  (อ่าน 2555 ครั้ง)
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:29:54 PM »

ได้ใบรับรองความประพฤติมาแล้วแต่ผู้ใหญ่ไม่ได้แนบสำเนาบัตรข้าราชการมาด้วย  บัตรข้าราชการของผู้ใหญ่ต้องใช้ไหมครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:33:07 PM »

ได้ใบรับรองความประพฤติมาแล้วแต่ผู้ใหญ่ไม่ได้แนบสำเนาบัตรข้าราชการมาด้วย  บัตรข้าราชการของผู้ใหญ่ต้องใช้ไหมครับ

ได้ก็ดีครับ วันนี้เพิ่งกลับจากหาคนรับรองความประพฤติให้น้องพอดีครับ เหนื่อยจริง ๆ ครับ แล้วยังมาเจอเจ้าหน้าที่ทะเบียนกวนประสาทอีก (ขอบ่นหน่อยครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเลิกกฏข้อนี้สักที) ขอบคุณครับ

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:56:35 PM »

หนังสือรับรอง

เขียนที่ศูนย์บริการประชาชน กรมการปกครอง ( วังไชยา )
                                                                                     วันที่..................เดือน.....................................พ.ศ..................

เรียน นายทะเบียนอาวุธปืนท้องที่กรุงเทพมหานคร

ข้าพเจ้า ........................................................... ..........................อายุ ..................ปี อาชีพ..........................................
ตำแหน่ง ........................................................... ................หน่วยงาน...........................................................................
ปัจจุบันอยู่บ้านเลขที่ ................ถนน ........................................................... .ตำบล/แขวง............................................
อำเภอ/เขต................................................................จังหวัด .......................................................โทรศัพท์ ที่ทำงาน.................................... มีความสัมพันธ์กับนาย /นาง /น.ส...ผู้ยื่นคำขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน ชนิด......................................ขนาด................................................ในฐานะ................................................................และมีความรู้จักคุ้นเคยกัน ขอให้ถ้อยคำรับรองต่อนายทะเบียนท้องที่กรุงเทพมหานคร ว่าผู้ยื่นคำขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน เป็นผู้มีสติสัมปชัญญะครบถ้วน สภาพจิตใจ เป็นผู้สุขุม รอบคอบ ไม่เป็นผู้มีความประพฤติชั่ว อย่างร้ายแรงอันอาจกระทบกระเทือนต่อความสงบเรียบร้อย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน และไม่มีนิสัยในทางนักเลงอันธพาล
                        ข้าพเจ้าขอรับรองว่าถ้อยคำข้างต้นเป็นความจริงทุกประการ ได้อ่านเข้าใจถูกต้องพร้อมแนบสำเนาบัตรประจำตัวประกอบหนังสือรับรองด้วยแล้ว จึงลงลายมือชื่อไว้เป็นหลักฐาน

ลงชื่อ..............................................................
                               (....................................................)
                     ตำแหน่ง........................................................

หมายเหตุ:ใช้สำหรับรับรองบุคคลที่ไม่ใช่ข้าราชการ ผู้ยื่นคำขอมีและใช้อาวุธปืน โดยผู้รับรองต้องเป็นข้าราชการ   
ตั้งแต่ระดับ 6  หรือเทียบเท่าขึ้นไป ถ้าเป็นทหารหรือตำรวจ ต้องระดับยศ ตั้งแต่ พันโท หรือ พันตำรวจโท
ขึ้นไป และต้องแนบ สำเนาบัตร ประจำตัวข้าราชการ ของผู้รับรองมาด้วย

ถุกผิดยังไง รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 10:38:10 PM »

เขตผมต้องใช้ครับ
ตอนแรกไม่ได้เอาไป ต้องกลับมาขอใหม่ครับ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 06:13:40 AM »

ของผมไม่ต้องใช้ครับ Smiley
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 05:43:01 PM »

ต้องแนบสำเนาบัตรฯด้วยครับ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 05:47:59 PM »

ยืนยันครับต้องแนบสำเนาบัตร+เซ็นต์รับรองสำเนาด้วยครับ
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 06:00:20 PM »

ของผมให้หัวหน้าหน่วยงานเซ็นรับรอง พร้อมแนบสำเนาบัตร+รับรองสำเนาด้วยครับ Grin

nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 10:25:31 PM »

ยืนยันครับต้องแนบสำเนาบัตร+เซ็นต์รับรองสำเนาด้วยครับ
ของผมให้หัวหน้าหน่วยงานเซ็นรับรอง พร้อมแนบสำเนาบัตร+รับรองสำเนาด้วยครับ Grin
  วันนี้ไปอำเภอมาแล้วเขตผมไม่ต้องใช้สำเนาบัคิผู้ใหญ่แนบ  แต่ต้องกลับมาให้กำนันเซ็นอีกคนพอไปเจอกำนันบอกให้ไปพาผู้ใหญ่มาด้วย  แต่ผู้ใหญ่กับกำนันไม่ถูกกันเลยยังไม่ได้เซ็นเลย  ซวยชะมัดเลยเรา

uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 08:10:02 AM »

ใช้ครับ
rainbow warrior
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

THE BODYGUARD

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 06:29:31 AM »

ให้ร้านขอให้ ไม่ต้องเตรียมอะไรสักอย่างนอกจากเอกสารประจำตัว
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 09:22:53 AM »

วันนี้ไปอำเภอมาแล้วเขตผมไม่ต้องใช้สำเนาบัคิผู้ใหญ่แนบ  แต่ต้องกลับมาให้กำนันเซ็นอีกคนพอไปเจอกำนันบอกให้ไปพาผู้ใหญ่มาด้วย  แต่ผู้ใหญ่กับกำนันไม่ถูกกันเลยยังไม่ได้เซ็นเลย  ซวยชะมัดเลยเรา
บางท้องที่เอาลายเซ็นต์คนใดคนหนึ่ง  บางที่เซนต์ทั้งคู่  บางที่เอาตัวเป็น ๆ  บางที่เอาทั้งคู่เลย.......ประเทศเดียวกันแท้ ๆ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: [1]
  พิมพ์