๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:12:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " อยากรู้....ชั่วโมง..สะสม..."  (อ่าน 6757 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:02:52 AM »

อยากรู้จริงๆครับ...สมาชิกแต่ละคน....ใครมียอดสะสม...ชั่วโมง..

ในการเข้ามาดู...มาอ่าน...มาแอบก๊อปฯ....ข้อมูลและรูป...หวิวๆ...

ใครยอดสะสมชั่วโมงสูงๆ....ช่วยบอกหน่อยครับ..

จำนวนตั้งกระทู้...พร้อมเวลาใช้ก้ยิ่งดีครับ..

ใครมีชั่วโมงมากสุด  (เปิดแช่ทิ้งไว้เลย)..

ผมจะแจก...ปลัดติ๊ก...ให้หนึ่งอัน...ดีมั้ยครับ..

ของผมแค่...ห้าวันเอง...เศษนิดหน่อย...

.....จะเอามาทำมุขการ์ตูนครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2006, 08:06:22 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:16:18 AM »

เปิดทิ้งไว้เวลาไม่เดินน่ะครับ Grinต้องเคลื่อนตัวบ่อยๆ Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:19:58 AM »

อิอิ หน้านี้เลยครับ รวบรวมไว้ครบทุกอย่าง Grin http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=stats

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:26:15 AM »

ที่1กับที่2 นี่ห่างกันขาดลอยเลย Grin Grin
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:16:22 AM »

เห็นแล้วครับ...ได้ไอเดียแล้ว...ขอบคุณมาก...ผมเซ่อซะตั้งนาน..

โปรดติดตาม...ภาคการ์ตูนครับ.....

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:59:45 AM »

งานนี้ พี่โคด้าหนาวๆร้อนๆ Grin Grin Grin

อ้อ...ถ้าท่าน Rattra ต้องการวาดรูปพี่โคด้า แต่ไม่มีแบบ ดูรูปวิลลี่ แมคอินทอช แทนก็ได้ครับ Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:11:18 AM »

บอกแล้วว่า...มุขไม่หมดหรอกครับ....นี่ก็กะเล่นเรียงตัวเลยครับ...

โดยผมส่งข้อความ..ขออนุญาติ...ที่จะเล่นก่อน...เป็นรายบุคคลเลยครับ...

...เริ่มที่คุณ...Sub...ก่อนเลยดีมั้ย...ฮิๆๆ...

แต่ที่แน่ๆ....คุณเป้าสะอาด....โดนเข้าแล้ว....คอยดู...ก็แล้วกัน...

ลงเรียงๆ...ตามลำดับที่ทำไว้ก่อนครับ.....

แล้วค่อยมาเล่นล้อ...เหล่าสมาชิก.....ดีมั้ยครับ...

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:28:15 AM »

ผมจะแจก...ปลัดติ๊ก...ให้หนึ่งอัน...ดีมั้ยครับ..
........................................................... ........
  ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ มันคือ ปลัดขิก หรือแถวบ้านผมเรียก ไอ้ขิก ใช่ไหมครับ
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:47:44 AM »

อ๋อออออ.....ลืมบอกไป....ถ้าเจอตัวเห็นทีต้องแจกให้พี่   Coda  แล้วครับ....

...ปลัดติ๊ก...คือ...ง่ามหนังสะติ๊ก...ปลายเป็นปลัดขิก....คับป๋ม...มีอันเดีนวในโลก..

ไม่เหมือนใครครับ....พี่...Coda   แจ้งที่อยู่มาที่ผมด่วน....จะส่งให้ครับ...

บอกไว้ก่อน..ถ้าเอาไปปลุกเสกละก็....อูยยยย...สาวเห็นแล้ว....ซีดดดด.......ส์.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2006, 11:49:21 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:07:34 PM »

อ๋อออออ.....ลืมบอกไป....ถ้าเจอตัวเห็นทีต้องแจกให้พี่   Coda  แล้วครับ....

...ปลัดติ๊ก...คือ...ง่ามหนังสะติ๊ก...ปลายเป็นปลัดขิก....คับป๋ม...มีอันเดีนวในโลก..

ไม่เหมือนใครครับ....พี่...Coda   แจ้งที่อยู่มาที่ผมด่วน....จะส่งให้ครับ...

บอกไว้ก่อน..ถ้าเอาไปปลุกเสกละก็....อูยยยย...สาวเห็นแล้ว....ซีดดดด.......ส์.......
   ฟังดูแปลกๆ น่ะครับ  ถ้าเป็นวัตถุมงคลอยากให้ด้วยใจก็น่าชื่นชมความมีน้ำใจ ...... แต่เท่าที่ผมรู้ มา ไอ้ปลักขิกนี่มัน เหมือน .... หรือ เปล่า .....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:31:10 PM »

อ๋อออออ.....ลืมบอกไป....ถ้าเจอตัวเห็นทีต้องแจกให้พี่ Coda แล้วครับ....

ไม่เหมือนใครครับ....พี่...Coda แจ้งที่อยู่มาที่ผมด่วน....จะส่งให้ครับ...

ฟังดูแปลกๆ น่ะครับ ถ้าเป็นวัตถุมงคลอยากให้ด้วยใจก็น่าชื่นชมความมีน้ำใจ ...... แต่เท่าที่ผมรู้ มา ไอ้ปลักขิกนี่มัน เหมือน .... หรือ เปล่า .....
แม่นแล้วนายรู อาจารย์บางท่านก็ลงแบบด้ามมีด บางท่านก็ทำแบบแขวน แต่แบบด้ามหนังกะติ๊กสงสัยมีอันนี้อันเดียวในโลก แบบท่านrattra ว่าใว้ Grin

รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:56:04 PM »

ปลัดขิก  (อวัยวะผู้ชาย)  คนสมัยก่อนจนปัจจุบัน...นิยมทาง...เมตตา...ให้หญิงหลงรัก...

ทำด้วยไม้...ต่างๆ...เอาไปปลุกเสก...เชื่อว่า...จะขลัง...มีผลทางจิตรวิทยา....

ถ้าทำเป็นง่ามหนังสะติ๊ก....คงมีสรรพคุณเหมือน...ศรรักปักใจ...ของกามเทพ...

ยิ่งปั้นลูก...หนังสะติ๊กด้วย....ขี้ผึ้ง...มหานิยม...ยิงก้นสาวไหนๆ....มหาลัยไหน...

เป็นต้อง....อ่อนระทวย....ได้สมอารมณ์หมาย....มาเป็นแม่ศรีเรือน....จริงๆน๊า...

ม่ายเชื่อ...หย่า....ลบหลู่..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:44:17 PM »

เป็นของที่นิยมในภาคไหนครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:51:52 PM »

เป็นของที่นิยมในภาคไหนครับ

เรียนเชิญที่นี่เลยครับ พี่ PU-45

http://www.thaiwisdom.org/p_art/article/article_e.htm
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:04:22 PM »

ราว ๑,๐๐๐ ปี ก่อนพุทธกาล
ชนชาติในโลกตะวันตก ต่างพากันนับถือ และบูชาพระอาทิตย์ พระจันทร์ ดวงดาว และ พระเพลิง
ถือว่าเป็นผู้ให้พลังงาน และเป็นบ่อเกิดแห่งชีวิต

ต่อมา ชนชาติหนึ่งใน อัฟกานิสถาน และ ธิเบต ชื่อว่า อริยะ
ได้เดินทางติดต่อค้าขายกัน และรับเอามาดัดแปลงเป็นศาสนาของตน

กาลเวลาผ่านไป ก็ได้มีการจัดสร้างเครื่องหมายแทนเทพเจ้า พระอาทิตย์ และพระจันทร์
เพื่อให้มหาชนเคารพบูชา จึงได้จัดสร้างรูปพระอาทิตย์ และพระจันทร์ขึ้น
ประดิษฐานไว้บนปลายเสา ตั้งเอาไว้กลางพระวิหาร
(กษัตริย์ที่สร้าง ชื่อ พระศิวะอุมากษัตริย์ แห่งสุสะประเทศ)
ชนทั้งหลายจึงเรียกว่า เสาพระอาทิตย์ พระจันทร์ ของพระศิวะ

ขณะนั้นศาสนาพราหมณ์ น่าจะเกิดขึ้นแล้ว และ รูปแท่งหินนั้น ได้ถูกเรียกกันต่อมาว่า “ศิวลึงค์”
ซึ่งทางศาสนาพราหมณ์ เขาถือว่าเป็นต้นกำเนิดของมนุษย์

ต่อมาพราหมณ์ผู้มี “ลึงค์ศาสนา” เป็นสรณะนี้ ได้จำลองศิวลึงค์เป็นรูปเล็ก ๆ
เพื่อนำติดตัวเป็นเครื่องระลึกถึงพระศิวะบนสวรรค์ ถือเป็นวัตถุป้องกันเสนียดจัญไร

ต่อมา คณาจารย์ทั้งหลาย ได้เปลี่ยนนามเสียใหม่ว่า “ปรัศว์” (ปรัศวะ คือ ข้าง) ผู้อยู่เคียงข้าง
และโดยที่มีรูปสัณฐานคล้ายลึงค์ และ มีผู้เห็นผูกกับเอวเด็ก เล็ก ๆ ก็เกิด อาการขบขัน น่าหัวเราะ
เลยมีการเรียกเพี้ยนเป็น “ปลัดขิก” ในเวลาต่อมา (ใครเห็น เป็นต้องหัวเราะคิกๆ นั่นเอง)

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์