๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:13:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องด้วย acer aspire one ครับผม  (อ่าน 3101 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 09:33:12 AM »

เพื่อนผมเค้าเพิ่งซื้อให้ลูกเป็น netbookยี่ห้อ acer aspire one happy n570 มาครับผม ให้ร้านลงโปรแกรมให้เป็นที่เรียบร้อย (window 7 แบบ 64 bit)แล้วจะมาให้ผมลงเกมให้ ผมก็จะลงให้ แต่พอดีต้องขึ้น internet แต่ wireless ไม่ทำงาน ผมก็เลยไปดูที่ device manager เอา...ตายแหล่ว อ๋อย ขาด software ไปตัวหนึ่ง หายังไงก็ไม่เจอครับ แม้แต่ของ broadcom wireless ที่ใช้กับ 64 bit ได้ก็ใช้ไม่ได้ มันมีปัญหาตรงไหนกันแน่ครับ ผมมาถูกทางรึเปล่า ผมแนะนำให้ไปที่ร้านเดิมก็ยังไม่ไป ยังให้ผมทำให้(เสียวพังคามือผมจะตายแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน) ท่านใดมีวิธีปราบเจ้าตัวนี้บ้างครับ แนะนำผมหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยจะรู้อะไรมากมายหรอกครับ ผมลืมบอกไป พอต่อกับสายnet แบบทั่วๆไปกลับใช้ได้ แต่ขึ้น wi-fi ไม่ได้ครับ ขอบคุณครับผม
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 11:47:04 AM »

ขาด driver wireless ใช่มั๊ยครับ ลองใช้ พวกโปรแกรม driver easy ดูครับ เป็นโปรแกรมมันช่วยหา driver เวลาใช้โปรแกรมนี้ต้องต่อเน็ตไว้นะครับ
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:06:53 PM »

ถ้าเสียบสายแลน จะต่อ ไวเลส ไม่ได้ ถอดสายแลนก่อน แล้วถ้ามีบลูทูธให้ปิดก่อน ลอง Update windows (ใช้สายแลนก่อน) ให้เลือก optional update are available ดูว่ามันหา Driver เจอหรือไม่ 
ลองดูที่ Device Manager ว่า Network adapters มีกี่ตัว มี wireless-lan หรือไม่ ถ้าไม่มีให้ไปหาที่เวป Acer ดูให้ตรงรุ่นและระบบปฏิบัติการ   เพราะบางทีมี Notebook รุ่นเดียวกัน แต่มี wireless-lan  หลายรุ่น ให้โหลดมาลองทั้งหมด
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:44:50 PM »

แนะนำว่าให้ลงใหม่เป็น32bitหาโปรแกรมและไดร์เวอร์ง่ายกว่าครับ

แต่แปลกใจว่าร้านทำไมเลือกลง64bitให้หล่ะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:50:03 PM »

Smiley ลองอันนี้หรือยังครับ

http://global-download.acer.com/GDFiles/Driver/Wireless%20LAN/Wireless%20LAN_Realtek_2015.2.0430.2010_W7x86_A.zip?acerid=634163113538553278&Step1=Netbook&Step2=Aspire One&Step3=AOHAPPY&OS=722&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_7

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:03:09 PM »

ตกลงว่าเพื่อนเค้าเชื่อผมแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปร้านเดิมแล้วลงแบบ 32 บิท ผ่านฉลุยแล้วครับ ไม่มีปัญหาให้ต้องแก้อีกเลยครับ ขอบคุณครับทุกๆคำตอบครับผม หลงรัก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 04:09:22 PM »

acer หากลงโปรแกรม ไม่ตรงตามขั้นจะหาอุปกรณ์บางตัวไม่เจอ ผม เจอประจำกรณีนี้

เมื่อคืน ก็ลง aspire 4740 ลูกค้า ไม่ต้องการ windows 7 ต้องการ windows xp

กว่าจะหาไดร์คบ เกือบ ชม เหมือนกัน เล่นได้ทุกอย่าง ที่เครื่อง มี แต่ acer ไม่มีให้โหลด
หน้า: [1]
  พิมพ์