๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 06:46:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สับ2นัดแต่ไม่แตก ดวงรึอะไร  (อ่าน 13417 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:23:04 AM »

โม่ ๑๐ นัด ถ้าทำตีนผี หยุดได้ ไม่ต้องมาหมุน นะ...
 เกี่ยว ปล่อย อย่างเดียวเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:32:56 AM »

ตำรวจอเมริกันเลยปืนไวกัน เอะอะยิง

อย่าเพิ่งเหมาหมดซีครับคุณเบิ้ม ผมในฐานะเป็นตำรวจอเมริกันของรัฐเท็กซัส อยากจะบอกว่าพวกเราถูกฝึกมาให้ยิงก็เฉพาะเพื่อป้องกันชีวิตของตนเองและผู้อื่นเท่านั้นครับ ส่วนกฎหมายใหม่ของรัฐเราที่ออกมานั้นยังไม่มีผลใช้บังคับจนกว่าจะ 1 ม.ค. 2016 ครับ อนุญาตให้เฉพาะผู้มีใบอนุญาตพกปืน พกปืนแบบเปิดเผยได้ (ส่วนพกซ่อนนั้นอนุญาตมานานหลายปีแล้ว) และอนุญาตให้พกปืนในมหาวิทยาลัยได้ ผมคาดว่าเมื่อกฏหมายนี้มีผลบังคับแล้ว การยิงสังหารหมู่ในมหาวิทยาลัยคงจะเบาบางลง

If you fail to prepare, you prepare to fail.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:48:19 AM »

ตำรวจอเมริกันเลยปืนไวกัน เอะอะยิง

อย่าเพิ่งเหมาหมดซีครับคุณเบิ้ม ผมในฐานะเป็นตำรวจอเมริกันของรัฐเท็กซัส อยากจะบอกว่าพวกเราถูกฝึกมาให้ยิงก็เฉพาะเพื่อป้องกันชีวิตของตนเองและผู้อื่นเท่านั้นครับ ส่วนกฎหมายใหม่ของรัฐเราที่ออกมานั้นยังไม่มีผลใช้บังคับจนกว่าจะ 1 ม.ค. 2016 ครับ อนุญาตให้เฉพาะผู้มีใบอนุญาตพกปืน พกปืนแบบเปิดเผยได้ (ส่วนพกซ่อนนั้นอนุญาตมานานหลายปีแล้ว) และอนุญาตให้พกปืนในมหาวิทยาลัยได้ ผมคาดว่าเมื่อกฏหมายนี้มีผลบังคับแล้ว การยิงสังหารหมู่ในมหาวิทยาลัยคงจะเบาบางลง

ขอบคุณมากนะครับ พี่สุรศักดิ์ ที่กรุณานำมาบอกให้ทราบกัน และดีใจครับ ที่มีคนไทย ทำหน้าที่นี้ด้วย + ให้ครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 10:51:15 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:54:26 AM »

กรณีนี้ ถ้าเจอเอาคอปืน ผู้ก่อเหตุคงเจอสวน

"DON'T TREAD ON ME"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 01:38:16 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับพี่dpd8159   เยี่ยม Grin  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 02:06:35 PM »

อาจจะเป็นข่าว "ดวลปืนในมหาวิทยาลัย" แทน
อีตา Greg Abbott นี่ต้องอยู่พรรค Republican  แน่ ๆ เลย   ถึงได้แก้ปัญหายิงคนใน ม.แบบนี้
พกปืนแบบ CC ในเท็กซัส ต้องมีใบอนุญาตหรือเปล่าครับพี่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 02:34:19 PM »

ไหนๆก็แวะเวียนมาแล้วพี่เล่าให้ฟังหน่อยว่าพวกอาวุธสงครามรถถังปืนใหญ่เขาอนุญาติกันยังไง เห็นเอามายิงกันได้  ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 03:50:16 PM »

อาจจะเป็นการปรามกันเอง
เอ็งมี ข้าก็มี
พวกข้าก็มี พวกเอ็งก็มี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 05:13:25 PM »

55555  รอยเข็ม  มันลึก กว่าตัวอักษร ยี่ห้อ  สาม สี่เท่า แล้วอ่ะ ฮา

น่าจะเป็น  1 / 2 ของขนาด ช่องว่างระหว่างแก็บ กับ ปลอก อ่ะ ฮา

55555  รอยขนาดนี้  ถ้ากระสุน  สมบรูณ์ ยายว่าแตก แน่นอน อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบ๊ายไม่ค่อยเข้าใจปืนลูกโม่อ่าครับ  กรณีนี้เด็กเอากระสุน .32 acp มาใส่ปืนแทนที่ จะเอา .32 s&w มาใส่ ที่นี้พอนกสับแล้วกระสุนมีผลุบมีรุนไปข้างหน้าได้บ้าง  และปืนลูกโม่ไม่ได้เพียงอาศัยเข็มเจาะจุดระเบิดนะครับ มันยังอาศัยแรงตีสั่นสะท้านที่เกิดจากหน้านกกระทบโครงปืนมาช่วยจุดระเบิดด้วย ถ้าเป็นกระสุนที่มีจานท้ายซึ่งก็คือ .32 s&w พี่ตำรวจคงจะไม่โชคดีแล้วครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 05:19:53 PM »

เดี๋ยวนี้วงการวินกันเถื่อนพัฒนาไปอย่างมากนะครับ .22 .32 ยังใช้วิธียัดบูชใส่ลงในโม่ แต่ .38 เล่นเครื่องกลึงcnc กลึงโม่ขึ้นมาใหม่เลยทีเดียว ลำกล้องจากเมื่อก่อน เป็นลำรีดเฉยๆเดี๋ยวนี้เป็นลำเกลียวแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 05:23:05 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 05:34:15 PM »

ตอนนี้เห็นใครชักปืน BB ออกมาให้ถือว่าเป็นปืนยิงคนตายได้จริงๆหาที่หลบที่กำบังได้แล้วครับ  ---ตอนนี้เมืองไทย น่ากลัวกว่าเท็กซัสอีกครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 06:02:33 PM »

55555  รอยเข็ม  มันลึก กว่าตัวอักษร ยี่ห้อ  สาม สี่เท่า แล้วอ่ะ ฮา

น่าจะเป็น  1 / 2 ของขนาด ช่องว่างระหว่างแก็บ กับ ปลอก อ่ะ ฮา

55555  รอยขนาดนี้  ถ้ากระสุน  สมบรูณ์ ยายว่าแตก แน่นอน อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบ๊ายไม่ค่อยเข้าใจปืนลูกโม่อ่าครับ  

กรณีนี้เด็กเอากระสุน .32 acp มาใส่ปืน   แทนที่ จะเอา .32 s&w มาใส่

ที่นี้พอนกสับแล้วกระสุนมีผลุบมีรุนไปข้างหน้าได้บ้าง  

และปืนลูกโม่ไม่ได้เพียงอาศัยเข็มเจาะจุดระเบิดนะครับ

มันยังอาศัยแรงตีสั่นสะท้าน   ที่เกิดจากหน้านกกระทบโครงปืนมาช่วยจุดระเบิดด้วย
ถ้าเป็นกระสุนที่มีจานท้ายซึ่งก็คือ .32 s&w พี่ตำรวจคงจะไม่โชคดีแล้วครับ

5555555  พี่นายห้างทอง  น้องนายห้างเพชร   ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เสี่ยเขียนอย่างนี้  มีเหตุผล ที่  " น่ารับฟัง พินา " อ่ะ ฮา 5555

กระสุน  acp  กับ  S & W  มันคนละชนิดกัน ฮา
( แตกต่างกันตรง  ไม่มีจานขอบท้าย กับ มีจานขอบท้าย )

แต่จะหา  .32 S&W ได้ที่ไหน  ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

ยายเคยหา  .38 S&W  มาใส่ เดอร์ริงเจอร์  หายากเต็มทน อ่ะ ฮา
( แก้ไข เป็น Side by side ของอเมริกา  ขึ้นทะเบียนเป็นปืนนำจด )

ท้ายสุดไปได้มา  " สิบนัด " จากร้าน คนชื่อเล็ก แต่ใจใหญ่ อ่ะ ฮา
ราคาไม่ต้องพูดถึง  ถ้าขาย ก็นัดเป็นร้อย  แต่พีเขา  คิด " บาทเดียว " อ่ะ ฮา

ทฤษฎีของยายคือ  เมื่อมีการดัดแปลงปืน  ออกมาให้ยิงกระสุนจริงได้ ฮา
ไอ้คนทำ คนดัดแปลง  หรือ คนซื้อ ไอ้พวกนี้ เอาไป  " เหนี่ยว ทดลอง " แล้วอ่ะ ฮา
มันต้อง  " ปรับแต่ง "  จนยิงกระสุนแตก  เหมือนกับเรา กวดน๊อต อัดสปริง นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  เหตุผลที่เขียน  จึงเชื่อว่า  เป็น " ปัจจัย " อื่น อ่ะ ฮ่า 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 06:16:31 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 06:10:18 PM »

ตอนนี้เห็นใครชักปืน BB ออกมาให้ถือว่าเป็นปืนยิงคนตายได้จริงๆหาที่หลบที่กำบังได้แล้วครับ  ---ตอนนี้เมืองไทย น่ากลัวกว่าเท็กซัสอีกครับ

ต้องยิงขา ยิงมือให้ปืนหลุดมือแบบในหนัง   ห้ามยิงหัว ห้ามยิงหน้าอก เกินกว่าเหตุใช่ป่ะครับพี่ห้างทอง  คิก คิก

ถ้าจะให้ชัวร์ว่ารอดคุก ต้องให้โจรยิง แทงเราก่อน แบบว่าเวลาสู้คดี บอกว่านี่ไง ดูนี่ๆๆกรูโดนเต็มๆ ป้องกันกันพอสมควรแก่เหตุดูๆๆ  แลบลิ้น คิก คิก

ลำบากจริงๆ สู้กะโจรยังต้องคิดโน้นนี่  โจรเห็นมันคิดไรเลย  ใครบอกไม่คิดๆผมไม่เชื่อ แม้แต่ตำรวจยังต้องคิดเลย ตรูจะโดนคดีมั้ย จะซวยมั้ย ถ้าทำไรคุณโจรที่น่ารักน่าเอ็นดู   หัวเราะร่าน้ำตาริน   อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 06:12:49 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 06:14:38 PM »

เดี๋ยวนี้วงการวินกันเถื่อนพัฒนาไปอย่างมากนะครับ .22 .32 ยังใช้วิธียัดบูชใส่ลงในโม่ แต่ .38 เล่นเครื่องกลึงcnc กลึงโม่ขึ้นมาใหม่เลยทีเดียว ลำกล้องจากเมื่อก่อน เป็นลำรีดเฉยๆเดี๋ยวนี้เป็นลำเกลียวแล้ว

5555555  สองภาพ  ด้านบน  ยายว่าถึง  " จุดวิกฤติ " แล้วอ่ะ ฮา 5555

ไอ้ปืนพวกนี้  มันเป็น  " สิ่งเทียม อาวุธปืน "  ใช่หรือเปล่า อ่ะ ฮา5555

คนนำเข้า สิ่งเทียมอาวุธปืน  ต้องมี  " ใบอนุญาต นำเข้า เฉพาะ "  ใช่มั้ย อ่ะ ฮา
แต่คนขาย  " ไม่ต้องมีใบอนุญาต ขาย "  ใช่หรือ เปล่า อ่ะ ฮา

กรณี  " ผลิต สิ่งเทียมอาวุธปืน " ยายเห็นว่าเป็นความผิด ครบถ้วน  สมบรูณ์แล้ว อ่ะ ฮา
แล้วยิ่ง  มีช่อง  ให้นำไปดัดแปลง  หรือเปลี่ยนแปลงสภาพ  ให้ใช้กระสุนจริงยิงได้ ฮา

ความหนักหนาสาหัส  เมื่อโดนตรวจจับ  หรือ โดนค้น ฮา

ยายว่ามึง  " ช่วยราชการ " ยันลูกบวช เลยอ่ะ ฮา

55555  ช่วยกันกระตุ้น  " บ่น ดังๆ " ให้คุณตำรวจ กวาดเสียที อ่ ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 07:39:25 PM »

5555   ภาพนี้  พวก   " อ้วน สั้น ขยันซอย "  หลบไป อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์