๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 02:02:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บาเร็ตต้า 92FS ตกรุ่นไปแล้วหรือครับ  (อ่าน 72108 ครั้ง)
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 10:22:53 PM »

ปืนทุกกระบอกที่เราเลือกใช้ อาจไม่ใช้ของดีหรือมีค่ามากที่สุด แต่มันก็คือความภูมิใจของเราที่จะสามารถเอามาเป็นเจ้าของได้ด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเราเอง

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 10:34:43 PM »

ตัวบนนี่ที่เป็นนางเอกเรื่อง Gone in 60 seconds ใช่ไหมครับ...คิก คิก
ใช่แล้วครับพี่หมอ แล้วก็เป็น Unicorn ของพระเอกด้วย  เยี่ยม เยี่ยม
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:16:20 PM »

ปืนในฝันตั้งแต่ไดฮาร์ด1นรกระฟ้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:12:06 AM »

ตัวบนนี่ที่เป็นนางเอกเรื่อง Gone in 60 seconds ใช่ไหมครับ...คิก คิก
ใช่แล้วครับพี่หมอ แล้วก็เป็น Unicorn ของพระเอกด้วย  เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนตัวผมชอบคันนี้ครับ...

สิบกว่าปีก่อนรู้สึกจะมีตัวรีโปรดักส์เข้ามาขายในบ้านเรา...

แต่มันเกินเอื้อมผมไปครับ... น้ำลายหก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:28:49 AM »

สิบกว่าปีก่อนรู้สึกจะมีตัวรีโปรดักส์เข้ามาขายในบ้านเรา...

แต่มันเกินเอื้อมผมไปครับ... น้ำลายหก
แสดงว่าพี่หมอชอบรถสปอร์ทดิบๆ ใช่มั้ยครับ  Grin Grin

ถ้ายังอยากได้ตอนนี้ก็ยังสั่งได้นะครับบริษัทของ ลุง Carroll  Shelby ก็ยังรับสั่งอยู่ เลือกเครื่องยนต์ของฟอร์ตแรงมากแรงน้อยมาลงได้ตามใจชอบ  Grin Grin

http://www.shelbyautos.com/
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:17:14 AM »

Grin สาวๆ พวกนี้ก็ใช้ครับ....

อาวัฒน์ครับ น้องๆในรูปทำผิดกฏความปลอดภัย นิ้วอยู่ในโกร่งไกหมดเลย

ส่งมาให้ผมทำโทษเลยครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:21:05 AM »

แสดงว่าพี่หมอชอบรถสปอร์ทดิบๆ ใช่มั้ยครับ  Grin Grin

ถ้ายังอยากได้ตอนนี้ก็ยังสั่งได้นะครับบริษัทของ ลุง Carroll  Shelby ก็ยังรับสั่งอยู่ เลือกเครื่องยนต์ของฟอร์ตแรงมากแรงน้อยมาลงได้ตามใจชอบ  Grin Grin

http://www.shelbyautos.com/

ผมชอบ Shelby Cobras. รุ่นท้ายๆ ยุค 60 น่ะครับ แหะๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:12:57 AM »

ผมคิดจะออกจากงานประจำไป ทำไร่ทำสวนที่บ้านนอก หลังจากเข้ามาหาความรู้เรื่องปืนในเวปนี้มาพอสมควร นึกว่าน่าจะได้ปืนครบแล้ว ลูกซองเร ลูกกรดCZ ลูกโม่S&W
   ลูกดกG19  เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ผมคงยังออกไปทำไร่ทำสวนที่บ้านนอกไม่ได้แล้ว ยังขาดบาเร็ตต้า 92FS จะได้เป็นบ้านนอกกับเขาซะทีครับ Smiley
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:13:07 AM »

ตกแล้ว มีแต่พวกบ้านนอกใช้

Grin บ้านนอก มา 10 ปี แล้วครับ และก็จะบ้านนอกต่อไป Grin;D Grin Grin

Cheesy โชคดี ได้ MADE IN ITALY มาไว้ในครอบครอง แรงบันดาลใจ จากหนัง จอห์น แม็คเคลน ใน DIE HARD  1 ตึกนรกระฟ้า Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:32:41 AM »

รุ่นน้องผมคนหนึ่งเขามีมัสแตง 2 ประตู กระจกข้างหลังประตู รูปชายธงสามเหลี่ยมปลายแหลม ไม่รู้รุ่นอะไรครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
thaikanit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:45:29 PM »

ผมยังรัก แต่หามได้เลยใช้กล็อก 30
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:54:56 PM »

ปืนดี ด้ามอวบ มือสองไม่ค่อยเห็นปล่อยกันออกมาเท่าใด
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 08:07:11 PM »

...แม้ว่าด้ามอวบไปนิดสำหรับมือเล็กๆ อย่างผม แต่ถ้าซ้อม Dry Fire และซ้อมยิงบ่อยๆ ก็จะช่วยทำให้ควบคุมปืนได้ดีขึ้นมากและทำให้มีความมั่นใจเมื่อต้องหยิบขึ้นมาใช้งาน เจ้า Beretta 92FS Inox ของผมเป็นปืนที่ไว้ใจได้ทีเดียวเลยครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
saksri1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:11:36 PM »

แล้วแต่ความพึงพอใจส่วนตัวครับ Grin Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:49:55 PM »

อืม......ช่ายๆ บ้านนอกจริงๆ  ตอนเรียน ม.ต้น ที่ต่างจังหวัด หนังสือ อวป. เล่มที่สองที่ซื้อมาอ่าน หน้าปก แดงๆ มี beretta 92 FS stainless เจาะพอร์ท เป็นนายแบบขึ้นปกด้วย สวยมั่กๆ..........ขอบอก

http://world.guns.ru/handguns/hg07-e.htm

และตัวที่ชอบมั่กๆ ก็คือ ตัว Centurion ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์