๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 11:31:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุในสนามซ้อม  (อ่าน 4250 ครั้ง)
TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:50:01 AM »

สังเกตุโต๊ะยิงปืนในสนามบ้างมั๊ยครับ อย่างน้อยผมก็เจอ 2 ตัวละ ที่มีรูอยู่ที่โต๊ะครับ
เงยหน้าดูข้างบน บางทีก็มีครับ

อีกหนึ่งวิธีที่ปลอดภัยคือ ให้เลือกยิงที่ช่องยิงด้านขวาสุดครับ

ซ้ายสุดปลอดภัยกว่าครับ

ผมเห็นด้วย ช่องซ้ายสุด ปลอดภัยกว่า อีกหนึ่งเสียงครับ

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
mewman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:38:41 AM »

นึกขึ้นได้ครับ ขณะที่ผมซ้อมยิงปืนสั้น แบบปั้น X ที่ระยะ 15 เมตร คงเดาออกนะครับ ว่าจะลั่นแต่ละนัดมันนานแค่ไหน แต่ช่องยิงข้างๆ มาทีหลัง ติดเป้าเสร็จ แกก็ยิงปืนสั้นแบบ Double tap ก็ไม่ว่ากันครับ แต่จากนั้น ก็หยิบลูกซอง มายิง เป้าที่ 10 ม. ยิงแบบกระหน่ำยิงครับ  ตกใจหน้าซีดเป้ากระดาษ กระจุย กระจาย แล้วมีประกายไฟที่ ตัวตั้งเป้าด้วย จากนั้นผมเก็บปืน แล้วกลับบ้านเลย เป้าที่ติดค้างไว้ ก็อุทิศให้ท่านนั้นไปโดยปริยาย Embarrassed
tongga
Jr. Member
**

คะแนน 4

บูชาคนที่ควรบูชาและมีปืนมีสติ

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 04:40:01 PM »

vอุบัติเหตุเป็นเหตุที่ไม่ควรเกิด แต่ยังดีไม่หลุดกฎข้อที่ห้ามหันไปในทิศทางที่อันตราย(ลงดิน)  เคยเจอบางสนามดูไม่ปลอดภัยก็จะกลับเลยครับ

".แม้ธรรมะจะงุ่มง่ามบ้างก็ย่อมจะต้องดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวมิใช่หรือ?  ขอท่านทั้งหลายจงพากันสนใจให้ยิ่งขึ้นไปในสิ่งที่เรียกว่า ธรรมะ ให้ถูกต้องและพร้อมสรรพ!."...พุทธทาสภิกขุ...
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:13:09 PM »

สนามไหนครับพี่
อันตรายสุดขีด
นายสนามปล่อยไว้ได้ยังไงครับเนี่ย
กฏสนามยิงปืนก็มี
ถ้ายิงกันแบบที่พี่ว่า ผมก็เผ่นเหมือนกันครับ

.....คิดเหมือนผมเลยครับ...แย่จัง..เผ่นดีกว่า

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์