๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:04:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันลูกซองรณยุทธ Level II วันที่ 9 พ.ย. 51 ค่ายบุรฉัตร จ.ราชบุรี  (อ่าน 65645 ครั้ง)
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #390 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:57:20 AM »

คอมซ่อมเสร็จแล้วครับ
 Grin
อยากดูรูปครับ

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #391 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:35:06 PM »

มีคลิปของพีน้อยไปโหลดไว้ใน Gun.In ดูได้ที่นี่เลยนะคะ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=9986.0 ของวรรณมีภาพนิ่งทุกสนามถ่ายไว้ตอนจัดสนามเสร็จ และภาพนิ่งตอนรับรางวัลทุกประเภท รอฟื้นสักพักก่อนนะคะแล้วจะโหลดให้ดู ส่วนบรรยากาศการแข่งขัน ภาพในสนามระหว่างแข่งที่วรรณไม่มีเลยค่ะ ต้องอาศัยหลาย ๆ คนที่ชักภาพเก็บไว้เอามาลงให้ดูค่ะ

ตอนแรกว่าจะให้พี่เล็ก Lim4 กับหนึ่งเป็นตากล้องถ่ายทั้งภาพนิ่งและวิดีโอเก็บไว้แจกกัน RO ไม่พอซะก่อน เลยไม่มีตากล้องสำหรับแมทซ์นี้ ขออภัยด้วยนะคะ
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #392 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:18:06 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้  สวัสดีครับทุกท่าน   มารอดูรูปครับบบบบ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
M.Suchat
ผูกมิตร ดีกว่าสร้างศัตรู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #393 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 03:30:54 PM »

Grinรอชมรูปเหมือนกันครับ..........แมทช์นี้..สนุกมากครับ  ......แมทช์หน้ามากันอีกเยอะๆนะครับ Grin
  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แงๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ไหว้ ไหว้ ไหว้กลับมาจากกฐินแล้วครับ  เอาบุญมาฝากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #394 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 07:22:04 PM »

ไหว้   สวัสดีครับทุกท่าน   ไหว้
                 Grinรอชมรูปเหมือนกันครับ..........แมทช์นี้..สนุกมากครับ  ......แมทช์หน้ามากันอีกเยอะๆนะครับ Grin
  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แงๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ไหว้ ไหว้ ไหว้กลับมาจากกฐินแล้วครับ  เอาบุญมาฝากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
  ไหว้  สวัสดีครับพี่Suchat   สาธุ สาธุ สาธุ   ขอบคุณครับ    ไหว้

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #395 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 07:44:58 PM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้  สวัสดีครับทุกท่าน   มารอดูรูปครับบบบบ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณเอ็กซ์ รอให้น้องวรรณ มาลงรูปดีกว่านะ...จ๊ะ น่าจามีอีกเยอะเนาะ.. หลงรัก หลงรัก

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #396 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:03:19 PM »

ท่านที่ต้องการเก็บผลการแข่งขัน Download ผลข้างล่างเลยครับผม

-->Overall Result

-->Stage Result

We can either find the way or make one.
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #397 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:59:34 PM »

Grin ไหว้ขอบคูณครับอยากดู น้ำลายหกอดไปเหมือนพี่เยย หัวเราะร่าน้ำตาริน

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #398 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:23:14 AM »

Grin ไหว้ขอบคูณครับอยากดู น้ำลายหกอดไปเหมือนพี่เยย หัวเราะร่าน้ำตาริน
  ไหว้  สวัสดีครับพี่โต้ง  ไม่เป็นไรครับ ไว้สนามหน้าทำตัวให้ว่างนะมาให้ได้นะครับ   ไหว้

ไหว้   ปล.  ฝากพี่ๆตามหาน้องชายที่อยู่ สตูล ด้วย ชื่อน้องเกนท์ หายไปไหนไม่รู้ครับ หายไปเลยครับ   ยิ้มีเลศนัย
                     ยิ้มีเลศนัย   สงสัยจะกลัว..........เลยไม่มา อิ อิ อิ อิ อิ  แบร่  แบร่  แบร่

panda63
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #399 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:31:26 AM »

หวัดดีครับพี่ xxxxx คึดถุงๆๆๆๆ    ขอโทษทีที่ไม่ได้ไปร่วมงาน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่จะไปแก้ตัววันที่ 6-7 นี้

ไม่รู้ว่าพี่ x ไปด้วยหรือป่าว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #400 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:46:11 AM »

หวัดดีครับพี่ xxxxx คึดถุงๆๆๆๆ    ขอโทษทีที่ไม่ได้ไปร่วมงาน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้  สวัสดีครับน้องเกนท์   ไปสิครับแต่อาจจะไปวันอาทิตย์ครับ  แล้วไปเจอกันนะครับ   ไหว้

ยิ้มีเลศนัย  คิดถึงเหมือนกันยังคิดอยู่เลยว่าน้องติดอะไรถึงไม่มาราชบุรีครับ อิ อิ อิ อิ อิ  ยิ้มีเลศนัย

shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #401 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:52:54 AM »

ไหว้  สวัสดีครับน้องเกนท์   ไปสิครับแต่อาจจะไปวันอาทิตย์ครับ  แล้วไปเจอกันนะครับ   ไหว้

ยิ้มีเลศนัย  คิดถึงเหมือนกันยังคิดอยู่เลยว่าน้องติดอะไรถึงไม่มาราชบุรีครับ อิ อิ อิ อิ อิ  ยิ้มีเลศนัย

ไม่..อยากบอก...เลย..ว่า...ติด..เด็ก.  ๆ    .ฮี่ๆ....       หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไป..ไม่..ชวน..มี...เคือง..น่ะ.. งอน

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #402 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 03:44:26 PM »

ชื่อ-นามสกุลใครไม่ถูกต้อง แจ้งวรรณด้วยนะคะ จะได้แก้ไขให้ก่อนส่งไปลงหนังสือ อวป. แมทซ์นี้ไปรอชมรูปได้ใน อวป. เดือน ม.ค.52 ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:52:52 AM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #403 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 04:01:56 PM »

รูปในกล้องวรรณไม่มีบรรยากาศวันแข่ง ดูสนามจริงตอนตั้งเสร็จใหม่ ๆ ไปก่อนนะคะ

Stage 1 เป็นสนามสปีดใช้ลูกปราย สังเกตช่องเล็ก ๆ ด้านขวามือ แทบจะต้องลงไปนอนยิงกัน

Stage 2 ใช้ลูกปรายเหมือนกัน ตรงกลางที่มียาง 1 เส้นจะเป็นป๊อปเปอร์ ถ้ายิงล้มแล้วสวิงเคลย์ข้างถังซ้าย-ขวาจะทำงาน ต้องยิงให้แตกทั้ง 2 อัน

Stage 3 เป็นสนามใช้ลูกเก้า ตามกฎ IPSC Shotgun เป้าเหล็กของทุกสนามต้องยิงล้มให้หมดจะได้เป้าละ 5 คะแนน ถ้าไม่ยิง ยิงผิดวิธี โดนประกันเสียเป้าละ 10 คะแนน ส่วนของเป้ากระดาษถ้าใช้ลูกเก้าจะนับ 2 เม็ดจาก 9 เม็ดที่ดีที่สุด โดยถ้าเข้า zone A (Alpha) เม็ดละ 5 คะแนน, zone C (Charlie) เม็ดละ 4 คะแนน, zone D (Delta) เม็ดละ 2 คะแนน เฉพาะเป้ากระดาษคะแนนเต็มจะเป็น 10 คะแนนต่อเป้า สนามนี้บังคับยิงอย่างน้อย 7 นัด วรรณยิงไปแค่ 6 นัด กระสุนทะลุกระดาษไปโดนเป้าเหล็กล้มก็เลยไม่ได้เหนี่ยวทิ้งไปหนึ่งนัด กรณีนี้เลยต้องเสียไป 10 คะแนน เพราะยิงไม่ครบ

Stage 4 ใช้ลูกปราย ถ้ายิงป๊อปเปอร์สีเหลืองตรงกลาง เคลย์ 2 ตัวบนรางเลื่อนจะวิ่งลงมา เป้าเคลย์นับ 5 คะแนนต่อเป้าเหมือนเป้าเหล็ก ต้องยิงให้แตกถึงจะได้คะแนน

Stage 5 ใช้ลูกปราย ถ้ายิงป๊อปเปอร์ตรงกลาง 2 ตัว จะทำให้สวิงเคลย์หลังยางซ้าย-ขวาทำงาน

Stage 6 ใช้ลูกเก้า Condition 2 (บรรจุกระสุนได้แต่ห้ามขึ้นลำ) หลังได้ยินเสียงสัญญาณต้องเรียกลูกขึ้นรังเพลิงก่อน สเตจนี้เป็นเป้าสวิงกระดาษ 2 ข้าง ซ้าย-ขวา นับ 2 เม็ดที่ดีที่สุด และต้องยิงเป้าเหล็กให้ล้มด้วย หลายคนที่ยิงซ้ำกันหลายนัดทีเดียว

Stage 7 ใช้ลูกปรายยิงเป้าเพลท ตัวประกันพอมีหอมปากหอมคอ

Stage 8 ลูกปราย เป้าซ่อนหลังยางทั้งซ้าย-ขวาเยอะหน่อย ต้องนับให้ดี ไม่งั้นยิงไม่ครบอีก

Stage 9 ใช้ลูกปราย มีสวิงเพลทเหล็กซ้าย-ขวาให้อีก 2 ตัว ต้องยิงให้ล้ม ยิงให้ครบทั้งสเตจต้องเข้า 3 ช่องยิง

Stage 10 เป็นสนามที่ใช้ลูกปรายมากที่สุด 24 นัด เริ่มที่จุดสตาร์ทมุมสามเหลี่ยมต้องยิงเป้าเหล็กด้านขวา จากนั้นก่อนเข้าบ้านต้องไปยิงจากระเบียงบ้านด้านซ้ายอีก 5 ตัว เข้าบ้านไปยิงจากหน้าต่างขวามือ แล้วไปกวาดเป้าที่เหลือหลังบ้านทั้งหมดอีกที
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #404 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 04:02:52 PM »

รางวัลที่แจกในงานค่ะ ...

3 ใบนี้พิเศษเฉพาะ Lady เผื่อจะมีสาว ๆ มาหอบกลับไปบ้าง

รูปถ่ายไว้เยอะ แต่มีชัด ๆ อยู่ไม่กี่ใบ นอกนั้นภาพจะเบลอ ๆ หมดเลย รับชมเท่าที่พอดูได้แล้วกันนะคะ....
-Open Division (รวมมือ) ชนะเลิศ เฮียตี๋แจกรางวัลให้พี่ใหญ่ (ขจรภัทรณ์ อนะธรรมสมบัติ)

-Modified Division Class B ชนะเลิศ - เหลา (วิโรจน์ จราสพงศ์), รองอันดับ 1 - เอ็กซ์ (วิศิษฏ์ โสมาภา), รองอันดับ 2 - วรรณ (ศิริวรรณ ทองคำ)

-Standard Division Class A ชนะเลิศ - พี่โก้ (ภิญโญ มงคลประเสริฐ)

-Standard Division Class C รองอันดับ 2 - พี่นุช (นงนุช อ่องอุทุมพร)

-Standard Manual Division Class A ชนะเลิศ - พี่ราม (สิทธา จิ๋วใจธรรม), รองอันดับ 1 - เอก (สุวัจชัย สิงหกุล), รองอันดับ 2 พี่สมพงษ์ ณ สกุล

-Standard Manual Division Class C ชนะเลิศ - แหม๋ว (นลัทพร ชินนะปัญจพล) สาวสวยที่หนุ่ม ๆ ต้องยอมเลยล่ะ, รองอันดับ 1 - พี่หมู (สมศักดิ์ สำโรงรักษ์), รองอันดับ 2 พี่ไพโรจน์ ผลวานิชย์

-Lady Open (รวมปืน) พี่น้อย - ดร.มาลิน สว่างอารมณ์ เพิ่งทำปืนเสร็จได้วัน-สองวันก็ลงแข่งเลย แถมเป็นผู้หญิงคนเดียวใน Open Division แข่งกับผู้ชายอีก...สู้จริง ๆ

-Lady Standard Manual - แหมว (นลัทพร ชินนะปัญจะพล)

ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกก่อนส่งแขกกลับบ้าน ตกใจ ขอบคุณนะคะที่มากันไกล  :<> เป็นก๊วนที่อบอุ่นและสนุกสนานมาก  :>  แล้วเจอกันแมทซ์หน้ากลางปีเลยนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2008, 04:05:42 PM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28
  พิมพ์